Chi hội lều VIOS- E & G hội họp, ọp ẹp và trao đổi

SốtVirút

Xe tăng
E thấy các bác có những thông số đoạn đường, động cơ có chỉ số cao thế ? Các bác cho em hỏi phải thế nào để có được như vậy *-)
Cụ xem ở góc trên bên phải của cụ:
Hì, chào bác Hakhangan
Lần lái xe trên OF trước: Hôm qua, lúc .....
Có ..... đoạn đường mới từ lúc bác xuống xe.
Thư riêng: Chưa ngó ..., Tổng cộng ....
Chưa có cái vote nào đâu, viết cái gì hay hay đi bác.

Cụ cứ thực hiện cái chữ màu đỏ ở trên thì động cơ của cụ sẽ thành hàng khủng ngay:21::21::21:

SốtVirút

Xe tăng
Vios nên bơm bao nhiêu kg/1lốp là vừa vậy các cụ?? Em toàn chơi 3kg không bít có chuận không ợ. :P
Cụ xem trên cửa ghế lái là có đấy: chỉ có 2.1 đến 2.3kg thôi. 3 kg chắc nó nẩy thì phải biết.
Hôm trước E có nghe nói bảo VIOS E chỉ có ABS ở 2 bánh trước, ko biết có đúng ko? Hôm nay E cũng được cái cảm giác của ABS, nó kêu cục cục mấy phát rồi đứng im (cảm giác như mấy hòn đá nó nện vào gầm xe), ko va vào ai và cũng ko ai húc vào mình, chỉ có 1 em 2b xinh tươi chắc đang mơ màng lượn lờ phía trước giật mình nghoảnh lại cười duyên xong lại đi tiếp.:21:

qutuhu

Xe máy
Cụ xem trên cửa ghế lái là có đấy: chỉ có 2.1 đến 2.3kg thôi. 3 kg chắc nó nẩy thì phải biết.
Hôm trước E có nghe nói bảo VIOS E chỉ có ABS ở 2 bánh trước, ko biết có đúng ko? Hôm nay E cũng được cái cảm giác của ABS, nó kêu cục cục mấy phát rồi đứng im (cảm giác như mấy hòn đá nó nện vào gầm xe), ko va vào ai và cũng ko ai húc vào mình, chỉ có 1 em 2b xinh tươi chắc đang mơ màng lượn lờ phía trước giật mình nghoảnh lại cười duyên xong lại đi tiếp.:21:
Không biết các bác thế nào chứ em thì cái này em sử dụng thường xuyên vì em rất hay chạy đường dài. Theo sách hướng dẫn thì thỉnh thoảng nên ra đường vắng chạy nhanh rồi phanh gấp để hệ thống ABS hoạt động. Các bác nên lưu ý cái gì cũng thế để lâu không hoạt động sẽ không tốt (kể cả 2 túi khí của con "La già" ở nhà).

Chỉnh sửa cuối:

thoatlut

Xe tải

SốtVirút

Xe tăng
Không biết các bác thế nào chứ em thì cái này em sử dụng thường xuyên vì em rất hay chạy đường dài. Theo sách hướng dẫn thì thỉnh thoảng nên ra đường vắng chạy nhanh rồi phanh gấp để hệ thống ABS hoạt động. Các bác nên lưu ý cái gì cũng thế để lâu không hoạt động sẽ không tốt (kể cả con "La già" ở nhà, ngoại trừ túi khí thì không nên).
Em nghĩ 2 cái túi khí của con "la già" thì nên kích hoạt định kỳ:)):21:

thoatlut

Xe tải

3_banh

Xe điện
Bác tắt điện, rút chìa, sau đó đóng xe bằng khóa từ,chờ 1-2 phút gì đó, hệ thống chống trộm sẽ tự kích hoạt.

Kiểm tra: Mở xe bằng chìa khóa tay(ko dùng điều khiển từ xa), khi mở cánh cửa lái, xe nó sẽ hú còi kêu ầm lên.

Muốn tắt còi, nhấn khóa từ:69:
Cụ nói chuẩn, dưng mà nếu lúc đó ko có khóa từ thì làm thế nào để vợ hai nó im mồm đi nhỉ?

3_banh

Xe điện
À, em vừa pót bài linh tinh các nơi, lại phải hỏi các cụ trong lều vios cái, em đi vios AT, toàn đi trong TP. HN, chẳng hiểu do xe hay do em (có thể do em là chính) mà tính ra uống đến 17 l/100km, xe em AT, mới đi có 1200km. Các cụ cho hỏi nên ra hãng kiểm tra lại ko? và chỉ giáo cho em cách đi đứng để vợ 2 em ăn uống ít đi với. thanks các cụ!

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
à, em vừa pót bài linh tinh các nơi, lại phải hỏi các cụ trong lều vios cái, em đi vios at, toàn đi trong tp. Hn, chẳng hiểu do xe hay do em (có thể do em là chính) mà tính ra uống đến 17 l/100km, xe em at, mới đi có 1200km. Các cụ cho hỏi nên ra hãng kiểm tra lại ko? Và chỉ giáo cho em cách đi đứng để vợ 2 em ăn uống ít đi với. Thanks các cụ!
bác kiểm tra lại xem xe bác báo bao nhiêu km/l, nếu nó báo chỉ 5km /l thì bác nên xem lại thật, còn nếu ko thì bác xem lại cây xăng bác đổ nhé, chắc gì bác đổ 620k mà nó bán cho bác đủ 37,8l?
Vios mà trong tp 17l/km thì toi bác ạ! Kể cả đường tắc, sáng nào e cũng đi đường tắc mà cũng chỉ ~10l/100km thôi ạ!

qutuhu

Xe máy
À, em vừa pót bài linh tinh các nơi, lại phải hỏi các cụ trong lều vios cái, em đi vios AT, toàn đi trong TP. HN, chẳng hiểu do xe hay do em (có thể do em là chính) mà tính ra uống đến 17 l/100km, xe em AT, mới đi có 1200km. Các cụ cho hỏi nên ra hãng kiểm tra lại ko? và chỉ giáo cho em cách đi đứng để vợ 2 em ăn uống ít đi với. thanks các cụ!
Đi trong TP thì khó mà xác đinh được em nó uống nhiều hay ít, tốt nhất bác nên chạy thử một chuyến đường trường tối thiểu 50Km thì mới kiểm định được. Lưu ý chỉ chạy ở tốc độ khoảng 70-80Km/h thôi nhé, chạy nhanh quá vừa không chính xác vừa dễ bị xxx hỏi thăm sức khỏe đó.

SốtVirút

Xe tăng
Đi trong TP thì khó mà xác đinh được em nó uống nhiều hay ít, tốt nhất bác nên chạy thử một chuyến đường trường tối thiểu 50Km thì mới kiểm định được. Lưu ý chỉ chạy ở tốc độ khoảng 70-80Km/h thôi nhé, chạy nhanh quá vừa không chính xác vừa dễ bị xxx hỏi thăm sức khỏe đó.
Cần phải kiểm tra bổ sung bằng tiền nữa, cứ đổ 500k xem đi được bao nhiêu nữa, vài lần như vậy sẽ tính ra ngay.
Xe E VIOS E khoảng 1000-1200 VNĐ/km cho tất cả các loại cung đường

hungsang

Xe buýt
Không biết các bác thế nào chứ em thì cái này em sử dụng thường xuyên vì em rất hay chạy đường dài. Theo sách hướng dẫn thì thỉnh thoảng nên ra đường vắng chạy nhanh rồi phanh gấp để hệ thống ABS hoạt động. Các bác nên lưu ý cái gì cũng thế để lâu không hoạt động sẽ không tốt (kể cả 2 túi khí của con "La già" ở nhà).
Kụ qutuhu ở với vợ 2 nhiều hơn la già thì phải thường xuyên sử dụng túi khí của la già, ko thì ko hoạt động đâu:69::69::69::69::69:

3_banh

Xe điện
các cụ đi vios AT cho em hỏi tí là để báo mức tiêu thụ bình quân, xe em đi trong tp, nó báo có 5.9km/l, xe các cụ nó báo bao nhiêu? (còn mức thực tế thì lúc nó nhảy lên 25km/l, lúc thì xuống 4km/l...)