Chi hội lều VIOS- E & G hội họp, ọp ẹp và trao đổi

SốtVirút

Xe tăng
Tâm sự nhỏ với các cụ là em đang tính bán con Vios E của em, chạy hơn 3 vạn, xe để tầng hầm the manor khu VIP nên như mới . gara nó định giá ~ 470tr nhưng em chưa tìm được xe mới nên biết thế thôi, em tính đổi qua Vios AT nhưng vợ nó lại thích Civic AT ... theo các cụ nên tính thế nào đây?
Cụ bán xe chưa? cách đây 1 tuần E bị 1 thằng (chính xác chỉ 1 thằng) nó đi 2b bám theo E ở ngã tư Đai u hỏi E có bán xe ko, nó hỏi E 2 lần, lần đầu E lắc, lần sau E bảo là tôi gặp ông mấy hôm trước rồi thế là nó phắn. Cụ gà nếu chưa bán thì hôm nào gặp nó E sẽ bảo.

Audi A6

Xe tải
Cụ bán xe chưa? cách đây 1 tuần E bị 1 thằng (chính xác chỉ 1 thằng) nó đi 2b bám theo E ở ngã tư Đai u hỏi E có bán xe ko, nó hỏi E 2 lần, lần đầu E lắc, lần sau E bảo là tôi gặp ông mấy hôm trước rồi thế là nó phắn. Cụ gà nếu chưa bán thì hôm nào gặp nó E sẽ bảo.
Lại còn có vụ săn 4b thế nữa hả cụ, em thì mới chỉ đi 2b qua chợ bị cò chạy ra săn thôi, 4b thì chưa bị bao giờ.

Audi A6

Xe tải
Chúc toàn thể các cụ OF nói chung và lều Vios nói riêng 1 năm mới chơi bời bát ngát mà tiền của vẫn dào dạt nhé!!!!!!!!!!

EM muốn tham gia các cụ nhưng hổng có xiền mua mặc dù chỉ là vios C.Xe hai năm cũ các bác có biết bán bao nhiêu không ạ?

crazypig

Xe tải
Tuần trước em bị mất một bộ gạt nước mưa, em đỗ thế nào mà chúng nó vặn ngon lành cả bộ của em luôn. Toyta báo giá chát quá, cả bộ luôn : 4.306.900 , hic xót quá.
Các cụ có biết ở đâu bán phụ tùng Toy rẻ không ạ ! có khi nhà mình làm cái danh sách mua gì ở đâu đi ạ !

crazypig

Xe tải
Hôm nay em vừa tháo hộp để đồ ở ghế phụ ra kiểm tra xem có lọc gió điều hòa không ... Kết quả là không có ạ , em chưa hỏi ở hãng, nhưng đoán là sẽ đắt, các cụ có biết là mình mua cái lọc gió này ở đâu không ạ .
Em hỏi khí không phải lọc gió này là nằm ở phần nào của hệ thống điều hòa ạ . Vì em thấy có chế độ lấy gió ngoài, vậy cái lọc cho gió lấy từ ngoài vào là ở đâu ạ !

1. Mở hộp để đồ ghế phụ :

2. Mở nắp này ra :

3. Bên trong không có lọc :

SốtVirút

Xe tăng
Cái lọc gió loại xe này ko có đâu, 5/2010 E lắp ở toy MĐ: 600k, h thì ko biết giá bn, còn gạt mưa thì E chịu

crazypig

Xe tải
Em thử hỏi ở Toy Láng Hạ xem có cái lọc gió này không, vừa rồi cho xe vào bảo dưỡng quên mất không hỏi để lắp !

truongthanhvnn

Xe tải
Tuần trước em bị mất một bộ gạt nước mưa, em đỗ thế nào mà chúng nó vặn ngon lành cả bộ của em luôn. Toyta báo giá chát quá, cả bộ luôn : 4.306.900 , hic xót quá.
Các cụ có biết ở đâu bán phụ tùng Toy rẻ không ạ ! có khi nhà mình làm cái danh sách mua gì ở đâu đi ạ !
e cũng ủng hộ, ngươì ta cứ bảo đồ vios rẻ mà e chẳng thâý rẻ tí nào. chắc tại ko mua đúng chỗ nên vẫn bị chém

giangcoi28

Xe tải
Cái lọc gió loại xe này ko có đâu, 5/2010 E lắp ở toy MĐ: 600k, h thì ko biết giá bn, còn gạt mưa thì E chịu
Bác SốtVirút ơi! khi nào rảnh bác tháo cốp bên phụ bác chụp cho e cái hình xem Toy MD nó lắp lọc gió ở đâu với. Vì e đặt mua lọc gió bên TQ (cho rẻ;)) mặc dù hàng chưa về nhưng e lăn tăn ko bít lắp nó vào đâu nữa. Tiện thể xem hộ e cái 600k của bác có giống của e ko nhé. Em đặt mua 4 cái về mất 1 củ bác a.

crazypig

Xe tải
Cụ Giangcoi ơi, cụ đặt có thừa không cho em ké một cái với ạ !

crazypig

Xe tải
Bác SốtVirút ơi! khi nào rảnh bác tháo cốp bên phụ bác chụp cho e cái hình xem Toy MD nó lắp lọc gió ở đâu với. Vì e đặt mua lọc gió bên TQ (cho rẻ;)) mặc dù hàng chưa về nhưng e lăn tăn ko bít lắp nó vào đâu nữa. Tiện thể xem hộ e cái 600k của bác có giống của e ko nhé. Em đặt mua 4 cái về mất 1 củ bác a.

Cái lọc này của cụ nhìn hao hao cái lọc gió của bầu lấy gió cho động cơ nhỉ !

Chiều em chạy qua Nguyễn Công Trứ - Đỗ Ngọc Du xem bộ gạt mưa với bộ gương bao nhiêu củ !!!

crazypig

Xe tải
Em vừa ở Đỗ Ngọc Du , cả bộ gạt mưa Vios là 1T2, nhưng em nhìn có vẻ không nuột cho lắm, có thể do để bẩn, em xem kỹ lắm, lúc nữa em xem lại so sánh với quả gạt của hãng xem có khác gì không.
Gương cả củ là 3,2T( so vs 7T trong hãng )

SốtVirút

Xe tăng

Trông cái này như cái lọc gió động cơ, ko giống cái lọc gió điều hoà.
Khi nào rảnh và tiện có máy ảnh (ĐT của E hỏng camêra rùi) E sẽ chụp cái lọc gió của E, nhưng bây giờ nó cũ rồi, trông bẩn lắm

giangcoi28

Xe tải
Trông cái này như cái lọc gió động cơ, ko giống cái lọc gió điều hoà.
Khi nào rảnh và tiện có máy ảnh (ĐT của E hỏng camêra rùi) E sẽ chụp cái lọc gió của E, nhưng bây giờ nó cũ rồi, trông bẩn lắm
Ôi thôi chết *** e rùi! e đặt hàng bên Tung của về. quả này ko phải lọc gió điều hòa thì toi nặng rồi. Em đặt tận 4 cái (cho tiền ship nó rẻ) bác sửa nhanh cái camera đi phọt ảnh lên cho e ngắm cái bẩn cũng đc cụ ạh. Miễn sao biết nó thế nào mà đặt ở chỗ nào thôi bác.

Cụ Giangcoi ơi, cụ đặt có thừa không cho em ké một cái với ạ !
Để sang tuần hàng e nó về. Em lắp thử nếu đúng và ok e để lại cho bác 1 cái mà dùng nha:-bd

Em vừa đi lắp về, 3lit là tắt máy cụp luôn còn 4 lít là bấm khóa cửa nó mới cụp. Pzo phết các cụ ạ!
ko biết bác có làm chỗ bác trunggia ko chứ e làm tại đó 3 lít là bấm khóa ĐK là đóng gương, mở khóa mở gương.

Chỉnh sửa cuối:

crazypig

Xe tải
Cụ Sốt lúc nào tiện chụp cái lọc điều hòa anh em xem a. Các cụ cho em hỏi cái lọc này dùng cho chế độ lấy gió ngoài a.

crazypig

Xe tải
Các cụ nhà mình ai đã lắp màn hình camera lùi tư vấn cho em vs ạ, em đang tính lắp một bộ.