Chi hội lều VIOS- E & G hội họp, ọp ẹp và trao đổi

hungsang

Xe buýt
Chú lái kém, nhưng chú uống giỏi:21:
Bẩm cụ: chỉ có cụ qutuhu, cụ sốt và cụ thoát là uống kinh thoai ạ, em chỉ râu ria tí cho vui, chứ em mà say thì lái xe bằng chân thoai ạ :)):)).

carman080

Xe máy
Em tham gia với, vợ em là 30_ 7419. Các cụ gặp em thì chào nhé, mắt em cận nên cụ cứ chào nhiệt tình vào để em còn biết nhé

carman080

Xe máy
30P-7419, em gõ nhầm ah. Mời các bác vodka ah

thoatlut

Xe tải
vợ êm 30M9851
em hỏii các cụ cách chaòo nhâu thé naòo ợ (b)

SốtVirút

Xe tăng
Xe e : 30N 2119

qutuhu

Xe máy
Nhân tiện đây cho em hỏi, đèn đóm xe này có cần lắp thêm gì ko? có nên lắp NBR H4 hay compact 100 của bác Nam Vũ đang quảng cáo ko?
Tôi thấy đèn của Vios cũng sáng phết đấy chứ, tốt nhất cụ cứ để nguyên, tôi xài gần 2 năm nay mà thường xuyên đi đường dài ban đêm thấy độ sáng thế là cũng được. Mỗi lần mình đi pha là xe đói phương phải nhắc nhở để mình xuống cốt ngay.

Còn trường hợp xèng cụ còn rủng rỉnh thì cụ độ bộ Projector Angel cho nó oách. Với nữa cụ nên lắp ngay đôi còi Hella nghe cho vang, đi đường HN bây giờ mà còi tịt thì khó đi lắm.

Chỉnh sửa cuối:

hungsang

Xe buýt

hungsang

Xe buýt
Tôi thấy đèn của Vios cũng sáng phết đấy chứ, tốt nhất cụ cứ để nguyên, tôi xài gần 2 năm nay mà thường xuyên đi đường dài ban đêm thấy độ sáng thế là cũng được. Mỗi lần mình đi pha là xe đói phương phải nhắc nhở để mình xuống cốt ngay.

Còn trường hợp xèng cụ còn rủng rỉnh thì cụ độ bộ Projector Angel cho nó oách. Với nữa cụ nên lắp ngay đôi còi Hella nghe cho vang, đi đường HN bây giờ mà còi tịt thì khó đi lắm.
Kụ qutuhu: kụ cho e hỏi đôi cò Hella mà cụ nói là ntn ạ, có link nào ko cụ gửi em xem xem quả còi đấy là ntn. Em thấy còi đi theo xe bé quá, như còi xe máy. Mà dân ta giờ đi xe cứ gọi là hiên ngang :102::102::102:, còi nhỏ thì đúng là khó đi.

taductoan

Xe điện
Hôm nay em gặp cụ Vios 30M 5916 mà ko biết cách nào cho cụ ý nhận ra, em chạy cùng cụ ý trừ Lê Duẩn đến Trần Hưng Đạo
Theo em nên ắp đết trên trang 1 để anh em gặp còn chào nhau nữa nhỉ:^)
Cụ gà này nhìn thế nào ấy chứ. của em là 30M - 5619. Hôm qua cụ tạt đầu em ghê quá nhé:^)

thoatlut

Xe tải

em thì em kn ủng hộ lắm với mấy kiểu độ đèn và độ còi như bác nói. rất hay gây khó chịu cho cộng đồng. đèn sáng quá gây chói mắt cho ae of nhà ta nói riêng và các tài xế khác nói chung. có lần em đi tuyên quang về phải hạ kính yêu cầu 1 bác ỉn hạ đèn pha xuống, bởi vì chạy đêm mà bác cứ dương pha lên rồi soi vào đít xe khác đau mắt kn chịu được, lại còn thỉnh thoảng nháy đèn vô tội vạ mặc giù khoảng cách giữa 2 xe chưa đến mức phải cảnh báo nhau...

Cái vụ còi thì chắc các bác kn phải lúc nào cũng ngỗi oto để tránh được cái phiền nhiễu của nó, có nhiều hôm đi bộ trên vỉa hè đang rất thanh cảnh thì giật bắn cả mình chỉ vì 1 em matiz độ còi sên... vẫn biết là dân mình vẫn chưa ý thức cao về tham gia giao thông, đi oto mà kn có còi là khó khăn, nhưng em thấy mình cũng kn vì như thế mà đôn độ những cái làm tăng lên tính hỗn độn của an toàn giao thông... chúc ae of nhà ta luôn lái xe an toàn

qutuhu

Xe máy
Kụ qutuhu: kụ cho e hỏi đôi cò Hella mà cụ nói là ntn ạ, có link nào ko cụ gửi em xem xem quả còi đấy là ntn. Em thấy còi đi theo xe bé quá, như còi xe máy. Mà dân ta giờ đi xe cứ gọi là hiên ngang :102::102::102:, còi nhỏ thì đúng là khó đi.
Còi Hella của Đức, có cả loại sên và đĩa. Tôi đang dùng loại sên, hơn năm nay rồi mà vẫn tốt. Giá cả thì khoảng 300k/đôi gì đó. Hầu hết các tiệm đồ chơi xe hơi đều có. Cụ vào đây tham khảo nè: http://duylinh.vn/v3/sanpham/23/Coi

qutuhu

Xe máy
em thì em kn ủng hộ lắm với mấy kiểu độ đèn và độ còi như bác nói. rất hay gây khó chịu cho cộng đồng. đèn sáng quá gây chói mắt cho ae of nhà ta nói riêng và các tài xế khác nói chung. có lần em đi tuyên quang về phải hạ kính yêu cầu 1 bác ỉn hạ đèn pha xuống, bởi vì chạy đêm mà bác cứ dương pha lên rồi soi vào đít xe khác đau mắt kn chịu được, lại còn thỉnh thoảng nháy đèn vô tội vạ mặc giù khoảng cách giữa 2 xe chưa đến mức phải cảnh báo nhau...
Các bác ít chạy đêm đường dài nên các bác chưa thấy hết sự cần thiết của độ sáng đèn xe đó thôi. Ở trong nội thành thì lúc nào cũng có đèn đường rồi. Khi chạy ngoài đường ngoại tỉnh, phần lớn là không có đèn đường, thông thường là đường vắng, lúc đó tốc độ chạy xe chí ít cũng 60-70Km/h. Nếu đèn không sáng lắm hoặc không bật pha (chiếu xa) thì khả năng nhận biết chướng ngại vật bất ngờ là rất bị hạn chế. Ví dụ như người qua đường, xe máy rẽ ngang, súc vật qua đường v.v. rất nguy hiểm. Tuy nhiên, khi gặp xe ngược chiều thì cũng nên chỉ bật đèn cốt thôi để tránh cho bạn đường đỡ bị chói mắt, và ngược lại có thế thì họ cũng mới tắt pha cho mình khỏi bị chói. Còn đi trong thành phố thì không nên bật đèn pha, mà có bật thì cũng phạm luật rồi, chưa biết các chú xxx hỏi thăm ngay chứ chẳng chơi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Có hôm em chạy tối từ Hòa Bình về, đèn tối quá em cứ chạy lò dò:'(

garangmuoi

Xe tải
Các cụ đã dơi vào trường hợp cắm khóa vào mà ko vặn đề được, tay lái thì bó cứng chưa ạ?! em mới phát hiện ra kiểu để xe vios nó dơi vào trạng thái đó là như thế này các cụ ợ.
1. tắt máy rút khóa
2. quay vô lăng qua một bên cho đến khi nó kêu "kịch" (hơi vặn thôi chứ đừng bạo lực quá)
3. cách khắc phục .... cắm khỏa vào ổ - lắc nhẹ cả khỏa và vô lăng cho đến khi khóa cứng được mở.
(vụ này hay bị khi các bác đi rửa xe, lau vô lặng và vô tình nó khóa cứng)

Chỉnh sửa cuối:

qutuhu

Xe máy
Các cụ đã dơi vào trường hợp cắm khóa vào mà ko vặn đề được, tay lái thì bó cứng chưa ạ?! em mới phát hiện ra kiểu để xe vios nó dơi vào trạng thái đó là như thế này các cụ ợ.
1. tắt máy rút khóa
2. quay vô lăng qua một bên cho đến khi nó kêu "kịch" (hơi vặn thôi chứ đừng bạo lực quá)
3. cách khắc phục .... cắm khỏa vào ổ - lắc nhẹ cả khỏa và vô lăng cho đến khi khóa cứng được mở.
(vụ này hay bị khi các bác đi rửa xe, lau vô lặng và vô tình nó khóa cứng)
Trường hợp này em cũng đã bị rồi, hồi mới biết lái xe, không cứ gì riêng Vios đâu các cụ ạ, em đã gặp cả một số dòng xe khác cũng vậy. Lần đầu tiên bị thế không biết cũng phải lúng túng mất một lúc mới mở được. Cách giải quyết như cụ garangmuoi đã nêu.