[Funland] Lấy vợ lấy người mình yêu hay lấy người yêu mình

MiTa

Xe lăn
E thấy gần đủ mặt bọn ộp phờ mát rượi đồng râm của e vào rồi đới. Nát tuơm cái thớt.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Tình yêu là cảm xúc, và cảm xúc thì sẽ thay đổi theo thời gian thôi. Quan trọng là cụ có trách nhiệm với gia đình hay không mà thôi.
Có câu nói: chung thủy là khi chưa tìm được mối nào ngon hơn :)). Nghe buồn cười và phũ phàng, nhưng không hẳn là sai.
Tây thì nói: yêu ai cứ yêu, nhưng khi lấy thì quan trọng nhất là lấy người mà mình cảm thấy sống cùng dễ chịu nhất. Em thấy đúng, vì khi tình yêu bớt dần, tính cách là điều quan trọng hơn khi ở chung.
Ta nói: hôn nhân là cái rọ, trong muốn chui ra - ngoài muốn chui vào.
Tùy chủ thớt thôi, không ai quyết thay bác được, và có những bài học chỉ thuộc khi chính mình trải qua, không quay cóp được đâu :)).

Chum mẻ

Xe hơi
Mà 27 tuổi cũng chả nên vội, cứ trải nghiệm thêm đi đã, "cậu em" của chủ thớt ạ!

cusao

Xe lăn
Chả thích chả chọn
Em chỉ lấy người nào mà em và người ấy thật lòng yêu quí nhau. Nếu chỉ có 1 nửa thì chả tội gì. Nam thanh nữ tú ở đời có mà đầy tự đi mà tìm kiếm lựa chọn sao cứ phải cuốn vào những mối quan hệ nửa vời như thế

Tý phệ

Xe điện
Vừa làm chén trà bồm đầu ngõ về bị con vợ nó chửi như hát hay “ông mặc cái áo vào cho đỡ lôi thôi lếch thếch không hàng xóm nó lại bảo tôi lấy ông vì tiền”. Điên đ éo chịu được, nên khuyên ông thớt lấy con nào nó vừa nhẹ nhàng vừa đưa tiền để tiêu.

Cứ phải cố

Xe buýt
Kính các cụ, Em có cậu em năm nay 27 đầu năm yêu một cô thấy nó kể khá sâu, sau khi đề cập tới hôn nhân cô ấy có vẻ không muốn và nói rõ cảm giác cậu ấy có tính gia trưởng, lùm xùm ở nhà hơn 1 tháng thì cuối cùng dùng lại mà phụ huynh 2 bên cũng tiếc nhau lắm.
Sau khi dừng lại tầm 2 tháng, cậu ấy mở lòng cho một cô gái thích cậu ấy, hiện tại nó bảo yêu nhau đc gần 1 tháng rồi (nghe và cảm giác thì cậu ấy chưa dành nhiều tình cảm lắm) , mấy hôm nữa thì dẫn về nhà chơi gặp bố mẹ. Đùng cái sáng nay ngồi ăn sáng nó nói chuyện với em, hôm qua cô bé người yêu cũ sau một thời gian lại liên lạc lại, có ý định quay lại các thứ, tự dưng cậu ấy bị sao nhãng và suy nghĩ.
Cá nhân em thì có nói với cậu ấy " cái gì đứt rồi thì đứt hẳn, nên có trách nhiệm với cô gái hiện tại, người ta cố gắng bao lâu giờ bắt đầu được yêu thì ông vì cô gái cũ mà phũ người ta nó sai lắm" . Nhưng mà chính mình đặt vào vị trí nó, cảm giác cũng rất khó mà lý trí đc, sự việc cũng mới qua vài tháng, không rõ mình khuyên đúng hay sai, thấy nó vẫn mờ mịt quá.
Chủ đề tuy cũ nhưng mà nhiều tranh cãi, với các cụ đã va vào hôn nhân nhiều năm, chọn người mình yêu hay chọn người yêu mình cho chuyến đi dài sau này ạ
Cứ thuận mà làm cân đo sau hối hận.

skype0211

Xe tăng
Cụ chủ dẫn 3 người đó đi gặp thầy bói, thầy bảo ai lấy ai thì quyết theo thầy ;))

pingting

Xe hơi
Sao em có cảm giác cụ 27 tuổi này ko nên yêu hay cưới tại thời điểm này nhỉ?
Mất time phụ huynh 3 nhà và cả cụ thớt nữa v.v...
Em đồng ý quan điểm đó. Nên giờ thời gian dài hơn. Đừng nghĩ 27 tuổi là già với việc hôn nhân.

kimanh281beo

Xe hơi
Ở đây chủ yếu tập trung vào cậu em 27 tuổi của cụ ạ.
Chuyện tình cảm dây dưa không dứt khoát như thế này thì tới lúc cưới nhau về sẽ còn thêm phần phức tạp. Vote là yêu đương thêm 1-2 năm nữa rồi tính tiếp. Còn yêu ai thì do cậu em kia quyết định, yêu còn chưa tự quyết được thì đừng cưới. Khổ cả chồng cả vợ cả 2 gia đình.
Yếu tố bố mẹ hợp nhau nọ kia không thể quan trọng bằng chuyện 2 bạn trẻ hợp nhau không.
Nhà em có gia đình đứa em họ, 2 vợ chồng nó yêu nhau 4 tháng thì cưới. Lí do cưới là do 2 gia đình môn đăng hộ đối: bme 2 bên đều viên chức Nhà Nước, nhưng 2 bạn chưa tìm hiểu kĩ lưỡng, có lẽ là không thật yêu nhau. 1 bên là chồng gia trưởng, 1 bên là vợ tiểu thư. Cưới nhau 3 năm thì ra tòa. Ra tòa cũng vẫn đang dùng dằng chuyện chia tài sản. Đã không ưa nhau nữa nên 2 bên càng không ai nhường ai.

Tướng cướp

Xe điện
Bảo thằng em, mình là đàn ông, như cái gậy thằng ăn mày, muốn chọc đâu thì chọc, 27 tuổi chưa nên lấy vợ, còn yêu đứa nào thì kiểu gì cũng phải trịch cho nó phát.
Tiêu chí chọn vợ thì chọn cái đứa nó biết nấu ăn ngon, chăm việc nhà, ở nhà cửa phải sạch sẽ ngăn lắp-người như thế đức tính sẽ tốt, chứ vớ phải con nó chỉ biết trang điểm cho mỗi bản thân nó thì cuộc sống sau này của thằng đàn ông sẽ thành địa ngục. Chọn được người như thế sau này mình khắc yêu quý nó, còn không thì ngược lại.

rongnho

Xe tăng
Thay thích phở mai thèm bún, ko biết. Có khả năng nên lấy cả hai.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Tình cảm có thể thay đổi theo thời gian, theo hướng nào thì tùy thái độ của hai bên dành cho nhau
Cụ nói chuẩn quá tình cảm còn thay đổi theo thời gian. Nếu phụ nữ nên lấy người yêu mình thì tốt hơn. Còn đàn ông lấy vợ phải lấy người vợ biết vun vén cho gia đình. Lúc đầu có khi ít yêu vợ nhưng sau vợ luôn vun vén cho gia đình sẽ thấy yêu vợ rất nhiều và sâu nặng hơn
Không có cậu em nào ở đây cả. Và tôi khuyên đồng chí hay chọn người yêu mình.
Mà cụ ơi cái này khó khuyên nhỉ vì mình cũng ko thể nắm hết trường hợp cụ thể như nào

theanh212

Xe điện
Hãy lắng nghe tiếng gọi của con chim, ý quên, con tim.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Bảo thằng em, mình là đàn ông, như cái gậy thằng ăn mày, muốn chọc đâu thì chọc, 27 tuổi chưa nên lấy vợ, còn yêu đứa nào thì kiểu gì cũng phải trịch cho nó phát.
Tiêu chí chọn vợ thì chọn cái đứa nó biết nấu ăn ngon, chăm việc nhà, ở nhà cửa phải sạch sẽ ngăn lắp-người như thế đức tính sẽ tốt, chứ vớ phải con nó chỉ biết trang điểm cho mỗi bản thân nó thì cuộc sống sau này của thằng đàn ông sẽ thành địa ngục. Chọn được người như thế sau này mình khắc yêu quý nó, còn không thì ngược lại.
Cụ nói chuẩn quá. Phụ nữ nên lấy người yêu mình. Còn đàn ông lấy người viết vun vén gia đình. Lúc đầu yêu ít. Sau ngấm lại yêu sâu sắc cụ nhỉ. Nếu được người biết vun vén gia đình lại biết chăm chút bản thân đẹp thì hoàn hảo chứ cụ nhỉ. Chứ nhiều người vun vén tốt nhưng lôi thôi nhìn cũng chán lắm vì trông cũ người quá. Còn người ăn chơi quá đương nhiên loại bỏ rồi

TrungUce

Xe tải
Em xin chia sẻ kinh nghiệm chọn vợ của em mà đến giờ em thấy vẫn rất ổn. 3 điểm mà em cho là cần có suy nghĩ giống nhau để đi đến hôn nhân:
1. Quan điểm về gia đình: là cách đối xử với bố mẹ hai bên.
2. Quan điểm về tiền bạc: cách chi tiêu, kế hoạch tài chính.
3. Quan điểm về nuôi dạy con cái.
Có ý kiến em đọc được rất hay của một cụ trên off, đó là đến nhà gái chơi, nếu nhà thuộc kiểu mẫu hệ thì con gái chắc chắn bị ảnh hưởng, đó là lấy vợ xem tông. Cụ này có tính gia trưởng thì không phù hợp với nhà gái như vậy.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
đúng là thằng 2 hộp sữa thằng ko hộp nào. Như em đây 3 mươi mấy tuổi rồi mà vẫn chả có em nào nhòm ngó để mà lựa chọn.

tomo21311

Xe tăng
10 đôi thì 9 đôi sau 3 năm kết hôn là hết màn yêu đương, nếu chưa có con rất dễ tạch. Nên đôi khi chỉ cần một phía yêu là đủ. Phụ nữ thường có quyền lựa chọn vì nhiều người tán hơn, đàn ông thì ít quyền lựa chọn nhưng được đi thả thính khắp nơi. Quan điểm của e nếu 2 cả 2 yêu nhau thì ok, ko thì nên chọn người yêu mình, nếu chon người mình yêu dễ lụy tình mà khổ.