[Funland] Lấy vợ hơn 3 tuổi

Ga_nha15

Xe hơi
Thế mà em cứ nghĩ em vẫn còn trẻ chán các cụ ah, mà em sợ phải cố gắng lắm, đã hơn tuổi lại còn phải cố gắng thì nhanh già lắm
Em lại lo lắng rùi

Thế mà em cứ nghĩ em vẫn còn trẻ chán các cụ ah, mà em sợ phải cố gắng lắm, đã hơn tuổi lại còn phải cố gắng thì nhanh già lắm
Em lại lo lắng rùi
Thực ra cũng có đến nỗi già lắm đâu mà chị đã lo :P

Ductholc

Xe hơi
Em thì lấy vợ hơn 1 tuổi, nhưng thấy bình thường, sống cạnh nhau thoải mái là được. Vợ vẫn là mái mà :)

xuanjupiter

Đi bộ
Bản thân em lấy vợ tuổi dương 89 thì bằng nhau, nhưng tuổi âm thì gấu hơn em 1 tuổi. Gia đình họ hàng đều đánh tiếng phản đối vì em cưới hơi sớm (năm ngoái) mà lúc đó em còn đang phải trả nợ mấy môn để ra trường, rồi thì ko thích hơn tuổi...nhưng bố mẹ em đều là cán bộ thuộc tầng lớp tư tưởng hiện đại nên chỉ hỏi 2 đứa trước khi cưới là thế 2 đứa đã suy nghĩ kỹ chưa? Thế là bọn em cưới thôi...theo em nghĩ thì quan trọng là cái duyên thôi mợ ạ, cái hơn tuổi nó cũng có ảnh hưởng ( vd : gđ, họ hàng...họ hàng mới là cái sợ ). Nói chung là phải xác định tâm lý là mình lấy vợ cho mình, chứ ko phải là lấy để được này đc kia. Vừa hôm qua 21/9 gấu vừa sinh cho em đc F1 rùi ạ, lúc gấu đau đẻ bám vào mình khóc mà em cũng khóc cùng gấu luôn. Ai cũng cười nhưng thật sự em thương gấu và F1 lắm. Lúc trc thì mọi người rèm pha gấu, bây h mọi người rèm pha em ( vì tháng 6 em mới tốt nghiệp, lại đen dính vào thủ tục hành chính nên h vẫn chưa lấy đc bằng ĐH) 2 vc cũng chỉ nghe và cho qua thôi. Tóm lại theo em "lập trường của bản thân và sự chia sẻ của 2 người mới là quan trọng".

xdthienha

Xe điện
Về tuổi mà kém 3 tuổi là khắc về tuổi rồi.Xem có khắc mệnh nữa ko.:D.
Nói vậy thôi,cái thực tế nhất cần vượt qua chính là dư luận.
Mợ đủ tự tin thì chiến.

Ga_nha15

Xe hơi
Về tuổi mà kém 3 tuổi là khắc về tuổi rồi.Xem có khắc mệnh nữa ko.:D.
Nói vậy thôi,cái thực tế nhất cần vượt qua chính là dư luận.
Mợ đủ tự tin thì chiến.
Nhà hai bên thì chả sao, vì bố sói cũng kém mẹ sói những 5 tuổi, mà mẹ em thì mong tống em ra khỏi nhà ngày nào hay ngày ấy, còn số với mệnh thấy các cụ bảo không khắc lại còn tuơng sinh gì gì đấy nữa (cái này em ko hiểu kĩ lắm)
Cái em lo là sau này sói đối diện với dư luận thế nào,như cụ nào trên đây nói ấy, nhỡ sói quay ra so sánh nọ kia thì thật em lại khổ

Lạc Lạc

Xe tải
Dư luận giờ chả ai quan tâm tuổi tác đâu mợ ơi! Cái chính là lấy chồng trẻ thì sau này nữ giới sẽ phải cố gắng nhiều hơn trong mọi phương diện.

NNS

Xe ngựa
Em lập thớt này mong ý kiến đóng góp của các cụ đã, đang và sẽ ở hoàn cảnh này, các cụ suy nghĩ thế nào khi lấy vợ hơn tuổi
tùy cụ thôi. khuyên là khuyên thế éo nào.
lấy nhau xinh xấu nhìn mãi nó cũng thành bình thường, có nhiều cái giá trị lúc chưa lấy cứ tưởng quí lắm, xong hóa ra chả có cái giá trị mẹ gêg, nhiều cái quan trọng nhưng lúc yêu éo coi là điểm + ( ví dụ tính ....ít mồm)=))
vợ em kém em chẵn 1 giáp đây mà giờ em thấy nó cũng già chả kém gề em, ***, xuỗng mã nhanh lắm, mà khi đã già già trông họ đều chả khác éo gề nhau.
nên cụ thích thì nhích, khỏi hỏi. số cụ son thì đc ngọt cơm canh, số đen thì chả mấy, mạnh chân bước đê,

classicmen

Xe hơi
Nhà mợ cân nhắc kĩ nhé.Tình cảm bây giờ của sói nhà mợ và sau này nó cũng sẽ có thể thay đổi khá nhiều đấy.Giờ mợ còn trẻ thì không sao,có thể trông hai người ngang ngang nhau thậm chí mợ trẻ hơn...10 năm nữa thôi có f1 rồi chăm con các kiểu mợ sẽ thấy thay đổi...Rồi 20 năm nữa thì đừng có hỏi luôn ợ :D
Nhà cháu cũng đã từng yêu người hơn 3,4 tuổi,cũng đã tự tin lắm.Rồi cuối cùng...cũng dang dở.Mà cháu thấy những cặp gấu hơn sói vài tuổi thì đa phần muốn hp thì gấu vất vả lắm đấy...

nuihong

Xe máy
Thích thì nhích đi mợ! 12 bến nước biết bến nào trong?

QuanLoe

Xe tải
đọc 1 vòng thấy các cụ of nhà mình ko những biết lái oto mà còn biết lái cả máy bay nữa ;))
dự là sẽ có cả tàu vũ trụ 8->

Em thấy thớt này hơi có tí động chạm, sao mợ biết min, mod OF nhiều ông lái máy bay nhỉ?
:D

XPQ

Xe cút kít
Em là mợ đấy ah, nhưng mà em đang cần lời khuyên thực tế từ các cụ, để đứng góc độ các cụ cân nhắc cho nó chuẩn mực ah
Mợ chu đáo quá,lo hộ cả cho ý trung nhân thế thì bạn kia bằng như bắt được vàng rồi.Nó mà biết nghĩ thì đời nó sướng,còn bằng không mợ có lo thế chứ lo nữa cho nó cũng chả được.Cho nên em khuyên mợ cứ kệ tc nhà nó.Dúm lại là mợ lấy nó chứ đừng để nó lấy mợ là được,đời mình là của mình.

ynhi2208

Xe điện
Em!!! Cơ trưởng Of airline có mặt. Bên Gấu nhà em có truyền thống đào tạo phi công, gần đây nhất cô cháu Gấu sn 1982 lấy phi công 1989. Cụ mợ nào cần kinh nghiệm cứ inbox em tư vấn miễn phí ạ.
Đây nhá mợ gà :))

luot_song

Xe điện
Nhà hai bên thì chả sao, vì bố sói cũng kém mẹ sói những 5 tuổi, mà mẹ em thì mong tống em ra khỏi nhà ngày nào hay ngày ấy, còn số với mệnh thấy các cụ bảo không khắc lại còn tuơng sinh gì gì đấy nữa (cái này em ko hiểu kĩ lắm)
Cái em lo là sau này sói đối diện với dư luận thế nào,như cụ nào trên đây nói ấy, nhỡ sói quay ra so sánh nọ kia thì thật em lại khổ
Mợ cứ bóp mũi từ ngày mới về cho em, đố dám cái lọ cái chai