[Funland] Lấy vợ giàu có áp lực không?

matizvan2009

Xe ba gác
nói túm lại cái lý thuyết Hợp đồng hun nhơn ở ta nó như cái sáng kiến "treo chuông cổ mèo" ấy. Ai giỏi thực hiện đi cái.

Hải Linh Lưu

Xe tải
Thì lại khó mà bền, vì lúc kém phài chấp nhận lép vế đến lúc khá lại thấy vợ kém mình, chẳng qua do abc...nên phải chấp nhận.
Cụ suy nghĩ tiêu cực quá. Thực ra không phải ai người ta cũng chỉ suốt ngày nghĩ về tiền bạc , ngồi so đo hơn kém với bạn đời, chồng chỉ là kiếm ít hơn chứ không phải kém cỏi tới mức thiếu đói. Họ giàu nhưng đủ bận rộn .

Xích mích cũng chỉ xảy ra khi đàng trai đã kém còn ỷ lại đàng gái hoặc lấy tiền của vợ lo việc riêng cho nhà mình mà lại sống không biết điều thôi cụ ạ. Chứ em vẫn gặp nhiều nhà cô vợ kinh doanh kiếm hàng trăm triệu, ông chồng kiếm bằng 1/3 , ông ấy vẫn có cái thế của ông ấy không ai dám coi thường vì dù nghèo hơn nhưng dứt vợ ra ông ấy vẫn sống được đàng hoàng , nuôi con được , công việc ông ấy vẫn có và gia đình bố mẹ anh em ông ấy nghèo nhưng tự trọng . Mà ông ấy đẹp trai tri thức nữa, thì vợ có mà lo mất chồng ấy chứ.

Diep1979

Xe container
Bố khỉ! Mất mẹ 3s vì cái thớt nhảm.
nếu có thật ở ngoài đời

Em thấy ông kia không làm chạn vương hơi phí

Hđ tiền hôn nhân thì có khi chỉ là cái thùng rác cho 1 bố đường nào đó

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
nếu có thật ở ngoài đời

Em thấy ông kia không làm chạn vương hơi phí

Hđ tiền hôn nhân thì có khi chỉ là cái thùng rác cho 1 bố đường nào đó
Ngoài đời chắc có chứ.
Còn cá nhân tôi thấy nó còn chưa đủ tư cách làm chạn vương.

Diep1979

Xe container
Ngoài đời chắc có chứ.
Còn cá nhân tôi thấy nó còn chưa đủ tư cách làm chạn vương.
Chắc đăng lên câu view thôi cụ
Nghe quả hđ tiền hôn nhân là đã đủ thấy chỉ là phương án backup nếu thật sự chuyện này có thật rồi.

Đàn bà mà tính toán thế thì kể cả có lấy về thì nó cũng chổng đ ýt ra ngoài thôi ^^

cha biet chi

Xe điện
Thôi cụ để cô ấy cho em .chứ nghèo khổ lắm.

4banhxequay

Xe điện
Em thấy hợp đồng tiền hôn nhân là có ích, văn minh ... trong nhiều trường hợp.
Các cụ mợ đừng nghĩ tiêu cực đó là tính toán với nọ kia .... HĐ sinh ra cũng để đảm bảo quyền lợi chính đáng cho mỗi người và cho các con thôi. Và nó chặt chẽ chi tiết lắm chứ không đơn giản đâu . Nếu cả hai cũng chả có gì nhiều, kiểu tay trắng tới với nhau thì cũng chẳng có gì mà hợp đồng cho mệt. Nhưng em từng thấy nhà người quen của em như thế này:

Nhà chị H ( bạn em ) cũng tầm kha khá , có vài cái nhà HN. Lấy chồng chị làm giảng viên đại học, kiếm tầm 30tr/tháng. Lương chị chồng không cần hỏi đến .
Nhà chồng rất giàu, đại gia. Tài sản được hình thành từ sự lăn lộn của 4 anh em chồng suốt chục năm , tạo dựng công ty kiếm hàng trăm tỷ . Giờ vẫn tiếp tục 4 anh em cùng điều hành công ty đó. Lợi nhuận trả cho anh C ( chồng chị H )) mỗi năm hàng tỷ đồng. Họ đã bên nhau 20 năm và công ty nhà chồng vẫn lớn mạnh , chồng thường xuyên bỏ vào đó đến 50% thu nhập - làm lớn thêm cổ phần riêng của anh ấy từ trước khi lấy vợ. 50% thu nhập còn lại mang về gia đình - thừa thãi chi tiêu .
Chị mặc toàn hàng hiệu, bộ quần áo 5tr-10tr là bình thường . Thu nhập chị giờ vẫn thế thôi không hơn.
Đẻ 2 đứa con , nhà luôn thuê 3 giúp việc, . Con học trường quốc tế gần trăm triệu/tháng .

Họ có hợp đồng hôn nhân : Đại khái:
- Thu nhập của chị chị được cất làm của riêng , không phải đóng góp gì cho gia đình
- Cha mẹ chồng : cũng không cần nhờ đến chị chăm sóc hầu hạ, vì nhà có giúp việc , y tá riêng cho cho ông bà . Chị qua lại hỏi thăm vui vẻ là được .
- Việc ăn học của con chồng lo 100%
- Chi tiêu ăn uống sinh hoạt du lịch : Chồng bao tất chị không cần bỏ ra đồng nào
- Trong trường hợp vì lý do nào đó 2 bên không thể đồng hành hôn nhân : Chị sẽ được nhà cửa to đẹp biệt thự, con cái vẫn được bố nuôi nấng chu chấp hết sinh hoạt hết đại học. Và chỉ thế thôi - chị không được quyền lợi gì liên quan đến tài sản trước hôn nhân của chồng, hay cổ phần của chồng trong công ty gia đình, bây giờ nó trị giá cả nghìn tỷ .

Em biết đại khái nội dung hợp đồng là vậy. Và Như em thì em thy hợp lý.
Tát nhiên giàu thế này thì hiếm. Nhưng giàu vừa vừa hơn- thì cũng đủ để bà vợ chả phải đóng góp nhiều hay mất sức lực gì hy sinh khổ ải chồng mới dựa vào đó phát triển được sự nghiệp . Và trong các trường hợp như vây - nên có hợp đồng hôn nhân .
Gia tộc họ xây dựng được 1 công ty gia đình phát triển như vậy. Ko dễ để một ngày có một người quen mà lạ lại ngồi chễm trệ trên ghế HĐQT mà ra lệnh, chia phần. Do đó bản chất hđhn là để bảo vệ cơ nghiệp. Các các anh em khác lấy vợ cũng sẽ có hđhn như vậy thôi

BAOVEVANLONG

Xe tăng
E thì ủng hộ HĐ tiền hôn nhân, nó rành mạch về tài sản cho đỡ nhức đầu, đàn ông làm đc thì chả so đo vài chuyện đó. Nhưng để người yêu/vợ nói bảo "đc hưởng sái sự sung sướng, vật chất ..." như lời cụ nói thì nói thật cá nhân e quay đít luôn, vì câu nói như thế đụng chạm tự ái quá, có gì đó coi thường rồi, mà chồng bị vợ coi thường thì ko thể hạnh phúc đc.

pandakiss

Xe buýt
Quá chuẩn, mình là đàn ông, ủng hộ việc phân chia tài sản tiền hôn nhân, mịa nhiều ông về có mỏ phá tanh bành.

firstXpan

Xe buýt
Nhỡ a chồng sau này thành đạt, giám đốc này nọ, thì cái hợp đồng này lại hợp ní quá. Nên cc suy nghĩ tích cực lên.Liều mới lấy được vợ xịn.

nuocnga173018

Xe buýt
Em thiết nghĩ, tìm người phụ nữ coi mình như vàng và chả tính toán gì khi đến với hôn nhân thì hơi thiếu thực tế, nhìn lại mình có gì cho người ta mà đòi người ta như vậy ? Hoặc chỉ lấy người nghèo kém, họ chả có gì để mất thì cũng sẽ chả có gì phải tính toán với mình.

Em là phụ nữ ạ. Bạn đời là bạn đồng hành, chứ không phải tìm người phục vụ mình đâu , giờ khác xưa rồi, phụ nữ giờ cũng khác nhiều , vì vậy nếu đối tác vừa có ăn có học, lại kiếm ra tiền, chủ động tự lập kinh tế ... nó là phúc lớn lắm đấy ạ. Con mình chắc chắn ấm no và phát triển tốt nếu có người mẹ như vậy . Lấy người nghèo chả biết kiếm tiền , chả ăn học cao, sau mới thấm nhục cụ ạ , khó được nhờ lắm. CÒn vợ như bạn gái chủ thớt, em nói thiệt - đời các cụ an nhàn , chỉ lo phát triển sự nghiệp là ngon lành . Còn thì cần gì đống tài sản của vợ ? Nó là phụ nữ thiệt thân đủ đường, đáng ra chủ động cho nó đứng tên riêng trước ấy - có chuyện gì xảy ra thì cũng thuộc về con mình thôi . Trượng phu thì cười hiền hòa mà bảo vợ như vậy . Đàn bà họ cần ở đàn ông sự trưởng thành, họ cần chỗ dựa , chỗ bao bọc. Đàn ông cần ở đàn bà sự chăm sóc và vun vén. Hãy để vật chất chỉ là ngoài thân. Làm dc vậy thong thả lắm ạ.
Cái vấn đề đáng nói ở đây không phải là vế đầu, mà là vế 2 vế 3 mợ ạ.
Chưa về sống với nhau mà bạn gái kia đã coi đối tác như cỏ rác thế thì tốt hơn hết là lượn. Chứ cứ cắn răng mà đâm đầu vào thì vợ nó khinh như mẻ.
Nhưng chiều ngược lại, nếu bạn trai có chí tiến thủ, phấn đấu không ngừng để vươn lên thì đó lại là điều cực tốt.

Grandtouring

Xe điện
Chuyện câu view.
Bỏ đi các cụ/mợ.

Hải Linh Lưu

Xe tải
Cái vấn đề đáng nói ở đây không phải là vế đầu, mà là vế 2 vế 3 mợ ạ.
Chưa về sống với nhau mà bạn gái kia đã coi đối tác như cỏ rác thế thì tốt hơn hết là lượn. Chứ cứ cắn răng mà đâm đầu vào thì vợ nó khinh như mẻ.
Nhưng chiều ngược lại, nếu bạn trai có chí tiến thủ, phấn đấu không ngừng để vươn lên thì đó lại là điều cực tốt.
Đôi khi đời nó vả cho sấp mặt là chỗ đó ạ, nhưng nó lại rất thật. Vì vậy nên lượng sức mình . Đủ lực mà chiến đấu với cuộc đời phong ba thì hãy làm chồng những phụ nữ như vậy, còn không thì thôi. Đôi khi tự ái nên sếp sau quyền lợi thực tế. Em gặp nhiều lắm, những ông dễ tự ái dễ sĩ diện, rồi bỏ qua những mối ngon lành để lấy hiền dịu khiêm nhường nhưng kém tài, sau khổ 3 thế hệ mà lúc khôn ra gì đã già. Cha mẹ mình không được nhờ , mình làm chồng cũng không được nhờ, con mình cũng thế nốt. Tự lượng sức mình , không chấp đàn bà phũ mồm làm gì , nhìn cái được mà nhiều hơn cái mất thì chọn .