[Funland] Lâu rồi mới đọc được quyển sách hay

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
TẠI THỜI ĐIỂM PHỎNG VẤN CÁCH ĐÂY HƠN CHỤC NĂM RỒI. Nếu cụ có số liệu chuẩn thì cung cấp ạ
Tổng thống Mỹ mấy chục năm gần đây đều lương CHÍNH XÁC 200K $/năm, sau nâng 1 phát lên 400K$/năm. Con số này là công khai mấy chục năm nay với cả thế giới, vậy mà tác giả còn ẩu tới mức đưa ra con số lởm văn khởm như vậy, thì em đánh giá sách không có giá trị ạ.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Bạt nói CS Đông Âu như cái giỏ cây được treo lên, CS VN như cái cây mọc từ đất lên là không đúng, Đông Âu từ thời Libnek, Rosa luxemburg đã lập đ hoạt động, họ sinh ra từ các trung tâm công nghiệp, khác với Vn là từ các trung tâm nông nghiệp. Một lối ví von sai do kiến thức chưa đủ.
Mấy quyển của cụ Bạt em cũng xem lướt trên các nhà sách rồi, cụ đi tư vấn nhiều nên diễn ngôn trôi như nước chảy, sách nào cũng 5-6 trăm trang nhưng trong sách khá dễ gặp những luận điểm như thế này. Thật tiếc cho một nhà tư tưởng.

Không về nhì

Xe tăng
Cụ Bạt nói CS Đông Âu như cái giỏ cây được treo lên, CS VN như cái cây mọc từ đất lên là không đúng, Đông Âu từ thời Libnek, Rosa luxemburg đã lập đ hoạt động, họ sinh ra từ các trung tâm công nghiệp, khác với Vn là từ các trung tâm nông nghiệp. Một lối ví von sai do kiến thức chưa đủ.
Mấy quyển của cụ Bạt em cũng xem lướt trên các nhà sách rồi, cụ đi tư vấn nhiều nên diễn ngôn trôi như nước chảy, sách nào cũng 5-6 trăm trang nhưng trong sách khá dễ gặp những luận điểm như thế này. Thật tiếc cho một nhà tư tưởng.
Mỗi người đứng 1 góc khác nhau nên nhìn khác nhau thôi cụ. Quan trọng là bác ý có sự nhìn nhận, nghiên cứu, trải nghiệm của bản thân để truyền đạt lại

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Lại phải đối thoại một chiều với nhà tư tưởng vậy.
Cứ đưa ra chuyện bay lên, cất cánh tức đang hy vọng một sự đột phá, thay đổi về chất rất nhanh và giật sốc trong khi nền tảng nước ta là nông nghiệp chủ yếu nông hộ nhỏ thì lịch sử phát triển kinh tế thế giới chưa có ở đâu cả.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi người đứng 1 góc khác nhau nên nhìn khác nhau thôi cụ. Quan trọng là bác ý có sự nhìn nhận, nghiên cứu, trải nghiệm của bản thân để truyền đạt lại
Cụ Bạt không CS, cũng không nghiên cứu lịch sử của CS đã đưa ra nhìn nhận, cần ghi nhận đó là nhìn nhận sai so với thực tế.