[Funland] Lâu lâu mới đọc được bài báo hay, ngòi bút có tính chân thực.

kt13a2

Xe buýt
Em bổ sung thông tin cho cụ thôi vì cụ ít theo dõi seagames, tạm tính 10 kỳ seagames gần nhất thì 4/10 kỳ là chủ nhà không đứng nhất
Cám ơn cụ, cái đó thì em cũng có nắm được rồi.

phuongmit

Xe cút kít
Sấp mặt rồi mới lên bài chửi người ta thì anh hùng gì? Sao không thấy bất bình thì chửi trước khi đi thi và dự đoán luôn kết quả đi? Giống như các anh bị lộ, lĩnh án rồi xóm làng xông vào đấu tố, thường lắm.
Đúng nhưng bảo ngòi bút nọ kia thì không phải.
Cũng là 1 kiểu adua a tòng, và kéo theo cũng k ít các ô phở luận đề sau giờ quay, hoạch định online ;))

vừa đi vừa láii

Xe container

New car 2023

Xe container
Em thấy gần đây phong trào chạy, đạp xe của mình rất phát triển, đá bóng sân 7 cũng thế. Chính phủ nên ưu tiên tập trung toàn bộ vào hỗ trợ về điều kiện cơ sở vật chất để người dân chơi các môn này. Ai đời giữa Hà nội mà không tìm ra một chỗ nào có đường chạy chuẩn, lúc tổ chức giải toàn chạy trong phố thì đừng nói đến mấy cái thể thao đâu đâu. Gần đây thấy có làm đường đạp xe ở sông Tô Lịch thì phải, chứng tỏ lãnh đạo đã lắng nghe người dân. Giờ đưa vào tiêu chuẩn làng văn hoá, xã văn hoá và trường cấp quốc gia, cấp tỉnh này nọ là phải có tiêu chí ác liệt về thể thao là được.
Tôi thấy là nên đầu tư vào các môn Đại chúng, với mục tiêu dành Huy chương vàng tại các Đại hội TDTT phường hay Tổ dân phố, là được rồi.

Bù lại, mọi người có chỗ tập luyện.
Và, cũng không cần đao to búa nhớn với những Kiếm đâm hay Súng đại bác hay Nhảy sào, chỉ cần Chạy bộ + Xe đạp + Bơi + Bóng chuyền + Cầu lông + tương tự.
Và đá bóng, tất nhiên.
Những cái có sẵn hạ tầng hoặc đơn giản và do đó, không cần hạ tầng.

Bù lại, độ 100 năm nữa, ta sẽ không có Huy chương Olympic, bất kể màu gì.
Nhưng dân ta sẽ cao hơn khỏe hơn, năng suất lao động sẽ tăng hơn, chi phí y tế ít đi.

Xe nội lước

Xe container
Em thấy tiền đó nên đầu tư vào thể thao phong trào nâng cao thể lực người Việt chứ không nên đầu tư vào một số vận động viên chưa xứng tầm thế giới.
Chính xác. Xưa kia tuy nghèo nhưng đã từng như vậy. Nhưng chính phong trào cao nó lại mang đến thành tích cao.

114hangbong

Xe cút kít
Chính xác. Xưa kia tuy nghèo nhưng đã từng như vậy. Nhưng chính phong trào cao nó lại mang đến thành tích cao.
Trường con em học thì sân thể thao tận dụng làm chỗ gửi xe ô tô. Đến tiết học môn thể dục cả thày và trò học chiếu lệ vì cầu lông , bóng rổ làm sao chơi trên nóc ô tô được. =((

New car 2023

Xe container
Trường con em học thì sân thể thao tận dụng làm chỗ gửi xe ô tô. Đến tiết học môn thể dục cả thày và trò học chiếu lệ vì cầu lông , bóng rổ làm sao chơi trên nóc ô tô được. =((
Thế theo bác, những trường không bị tình trạng "sân thể thao tận dụng làm chỗ gửi xe ô tô", thì thầy trò sẽ hăng say tập luyện.
Trường 2 con tôi, từ cấp 3 đến cấp 1, nó đều không tốt hơn cấp Lá Mầm Chồi, tức là cả thầy và trò đều vều vào vung tay đá chân trong giờ thể dục, nếu thấy giáo còn tích cực yêu cầu trò làm những trò đó.
Còn không thì chơi game.

114hangbong

Xe cút kít
Thế theo bác, những trường không bị tình trạng "sân thể thao tận dụng làm chỗ gửi xe ô tô", thì thầy trò sẽ hăng say tập luyện.
Trường 2 con tôi, từ cấp 3 đến cấp 1, nó đều không tốt hơn cấp Lá Mầm Chồi, tức là cả thầy và trò đều vều vào vung tay đá chân trong giờ thể dục, nếu thấy giáo còn tích cực yêu cầu trò làm những trò đó.
Còn không thì chơi game.
Trường cấp 3 hay đại học thì phải học và thi theo giáo trình trên bộ giao xuống cụ ạ. Tiết học đã phân bổ rồi thì thày và trò không ai tự ý đổi sang vung chân múa tay được nhé.

New car 2023

Xe container
Trường cấp 3 hay đại học thì phải học và thi theo giáo trình trên bộ giao xuống cụ ạ. Tiết học đã phân bổ rồi thì thày và trò không ai tự ý đổi sang vung chân múa tay được nhé.
Hầy dà, tôi đâu dám bẩu thầy trò bỏ tiết.
Điểm danh ngoan ngoãn là khác, con tôi chưa dám bỏ tiết Thể dục nào, dù giờ học hết sức trái khoáy.

Tôi nói đến cái thực chất giờ học ấy, so với Giờ học của các bạn Mầm Lá Chồi.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Câu chuyện có lẽ không mới
Tuy muộn và có thể ai cũng biết nhưng còn hơn không.
Tiêu đề bài báo hình như đã được sửa
https://thanhnien.vn/olympic-hoan-toan-khac-so-voi-sea-games-185240809130331645.htm
Bài báo xàm, có gì đâu mà ca ngợi chứ nhỉ.
Không Sea Game thì bao giờ mới biết vị trí nhất bảng nó như thế nào? Nói cho vuông, với căn bệnh ưa thành tích trầm kha hiện nay thì tốt nhất là đừng nghĩ về Olimpic cho mệt đầu :))

Moriarty

Xe container
Đã 8 năm từ khí xạ thủ Hoàng Xuân Vinh của VN giật HCV và bạc tại thế vận hội 2016, đoàn TTVN chưa có một thành tích nào đáng kể trong khi đó thì các đoàn thể thao ĐN Á khác tại Olympic Paris 2024 như Thái Lan, Philippin, Indonexia, Malaysia....đều giành huy chương trong đó có Vàng, bạc, đồng rất xứng đáng . Có nhiều nguyên nhân họ đầu tư và có chiến lược vượt chúng ta trong khi Thể thao VN dậm chân tại chỗ thụt lùi trong đó có cả môn thể thao vua là bóng đá ....
Mình còn như này thì mãi ko khá đc cụ ạ

VuNgoanMuc

Xe điện
Sấp mặt rồi mới lên bài chửi người ta thì anh hùng gì? Sao không thấy bất bình thì chửi trước khi đi thi và dự đoán luôn kết quả đi? Giống như các anh bị lộ, lĩnh án rồi xóm làng xông vào đấu tố, thường lắm.
Đúng nhưng bảo ngòi bút nọ kia thì không phải.
Cụ có bị làm sao không đấy.. Cụ có thấy trên thế giới này, rộng hơn là trên thiên hà này, có nước nào mà trước khi xuất quân thi đấu thì đồng thanh chê bai chửi bới không ??? Không... Bởi vì trước giờ xuất quân ai cũng nuôi một hy vọng nào đó, dù là nhỏ nhất..
Chỉ đến khi thực tế phụ phàng ập đến, không thể đạt được bất kể cái gì, thì người ta mới phải nói.. Lúc đó mới nhìn nhận lại , tại sao các kỳ Seagames mình luôn hơn hàng xóm, mà ra sân chơi lớn hơn mình lại thua chính họ...
Anh hùng cái gì chuyện trước giờ xuất quân đứng lên chửi, đứng lên phê bình ???

Xe nội lước

Xe container
Câu chuyện có lẽ không mới
Tuy muộn và có thể ai cũng biết nhưng còn hơn không.
Tiêu đề bài báo hình như đã được sửa
https://thanhnien.vn/olympic-hoan-toan-khac-so-voi-sea-games-185240809130331645.htm
Em mong có nhiều bài báo với tiêu đề " Đừng Sướng " kiểu như này và trên nhiều lĩnh vực nữa. Hoan nghênh nhà báo.
Từ hơn 40 năm trước em nghe radio đã thấy ra rả sáng kiến làm lợi cho nn hàng chục rồi hàng trăm triệu đồng..tuần nào cũng có. Ở đâu cũng có . Lợi lắm thế sao nghèo lâu thế.
Tự hào đoạt giải toán lý hóa...nhưng bằng cấp của VN ra nn nhiều nước họ không công nhận.

Từ khi thị xã chỗ em sửa nâng tầm cái sân vận động đất nện từ thời Pháp thì thanh thiếu niên khỏi đc chơi bóng, các cụ già khỏi đc vào đi td miễn phí. Và lứa mới không hề biết trong quận mình có 1 svđ.
Mọi khu tt không còn không gian sân chơi vốn có cho thanh thiếu niên vui tập luyện thể thao và giao lưu bè bạn xóm phố như mấy thập kỷ trước . Nghỉ hè cũng không còn các hoạt động văn hóa thể chất do đoàn đội tổ chức . Nhà vh thiếu nhi bỏ hoang từ mấy thập kỷ , các đu quay cầu trượt trong vườn hoa bị bỏ hoang phế và đập bỏ từ cỡ 2 thập kỷ nay .
Trường nào mới xây độ 5 10 năm nay thì có sân chơi nhưng rồi lại phải xây thêm dần các tòa vì thiếu phòng học.
Chỗ nào đẹp các ông duyệt cho bọn chủ dự án phân lô xây bán . Có nơi hđnd đấu tranh quyết liệt mới giành đc 1 mẩu méo xẹo bên nghĩa trang để xây cái trường bé tẹo cho các cháu , và đương nhiên nó cũng đc sd trông oto vào cuối tuần và mọi buổi tối. .
Ở dự án quanh em.. có 1 đặc điểm. Phần đất nào có nghĩa trang, đình miếu hoặc méo mó xây nhà dự án khó bán thì liền nơi đó hay đc sd xây trường học. Hoặc 1 chút công viên. 1 số khu đất đẹp hơn đc bớt lại . Họ biết trước khi dân về đông trường công quá tải là họ chuyển đổi mục đích sd sang xây trường tư đội lốt quốc tế hay liên doanh với cái tên kêu kêu thu học phí cao mà lại đc hưởng ưu đãi của chính sách pl cho loại hình kinh doanh dv giáo dục.. trường công càng thiếu thì họ càng giàu tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

Xep

Xe tăng
Chủ thớt sướng vì bài báo viết trúng ý mình ;))

114hangbong

Xe cút kít
Hầy dà, tôi đâu dám bẩu thầy trò bỏ tiết.
Điểm danh ngoan ngoãn là khác, con tôi chưa dám bỏ tiết Thể dục nào, dù giờ học hết sức trái khoáy.

Tôi nói đến cái thực chất giờ học ấy, so với Giờ học của các bạn Mầm Lá Chồi.
Thật sự em không hiểu bác nói gì ạ vì học thế nào thi sẽ phải theo đề như thế. Vì dụ đập được 5 quả bóng rổ, đánh được 30 quả cầu liên tục mới qua môn, múa chân vặn tay thì thi thế nào được #:-s

Chỉnh sửa cuối:

Moriarty

Xe container
Em mong có nhiều bài báo với tiêu đề " Đừng Sướng " kiểu như này và trên nhiều lĩnh vực nữa. Hoan nghênh nhà báo.
Từ hơn 40 năm trước em nghe radio đã thấy ra rả sáng kiến làm lợi cho nn hàng chục rồi trăm triệu đồng..tuần nào cũng có. Ở đâu cũng có . Lợi lắm thế sao nghèo lâu thế.
Tự hào đoạt giải toán lý hóa...nhưng bằng cấp ra nn nhiều nơi họ không công nhận.

Từ khi tx chỗ em sửa nâng tầm lại sân vận động đất nện từ thời P thì thanh thiếu niên khỏi chơi. Và lứa mới không hề biết trong quận mình có 1 svđ.
Mọi khu tt không còn không gian vốn có cho tn tập luyện và giao lưu bè bạn xóm phố như mấy thập kỷ trước .
Trường thì có sân chơi nhưng rồi lại phải xây thêm dần các tòa vì thiếu phòng học.
Chỗ nào đẹp các ông duyệt cho bọn chủ dự án phân lô xây bán . Có nơi Hđnd đấu tranh quyết liệt mới giành đc 1 mẩu méo xẹo bên nghĩa trang để xây trường bé tẹo cho con em , và đương nhiên nó cũng đc sd trông oto vào cuối tuần và mọi buổi tối. .
Ở dự án quanh em.. có 1 đặc điểm. Phần đất nào có nghĩa trang, liền nơi đó có công viên và trường học.
Trường học ở VN mình xây rất tốn đất mà lại ko khoa học. VD như sân bóng rổ, cầu lông, bóng chuyền hoàn toàn có thể tận dụng sân thượng các toà nhà.

New car 2023

Xe container
Thật sự em không hiểu bác nói gì ạ. #:-s
Tôi có chứng kiến 2 lần giờ học thể dục của 2 con, đều cấp 3, ở 2 trường khác nhau, trường công lập, tất nhiên.

Giờ học, như tôi đã miêu tả, chỉ có thể so sánh với các lớp Mầm Lá Chồi ở các trường tương ứng, nếu không phải là còn tệ hơn.

Nhiều giờ, như con tôi kể, thầy và trò mỗi nơi 1 chú, chơi game online.

Thế nên, liên quan đến Thể chất học sinh, thì đừng hy vọng gì vô chỗ đó, bác ạ, dù sân thể chất của trường con bác có dùng làm bãi đỗ xe hay không.

Mandalord

Xe điện
Em hy vọng nhân dịp bết bát này, nên làm cuộc cách mạng trong ngành văn hóa thể thao, xóa bỏ chi ngân sách cho văn hóa thể thao chuyên nghiệp. Từ nay VĐV đỉnh cao tập luyện và thi đấu là dùng tiền tư nhân, thắng hay thua chả liên quan gì đến nhà nước nữa.

Nhà nước chỉ cần chi tiền để bảo tồn văn hóa, và chi tiền phát triển thể thao phong trào thôi