[Thảo luận] Lật lại vụ nhập làn đường cao tốc trên cao đoạn ngã ba pháp vân, đã có kết quả.

dibkhongve

Xe tải
Cụ nhập làn khi chưa đạt tốc độ tối thiểu, nếu xxx xem cam của cụ có thể phạt đc.

ngaynha

Xe tăng
E thì khác cụ chủ 1 tý thôi, lúc mở kính hỏi thì E k hỏi "Lỗi gì đấy chú" mà E hỏi "Có việc gì đấy chú" :P
Vote cụ nhá :))

benq

Xe điện
Chỗ này e cũng bị xxx vợt 1 lần nhưng nhả ngay, bắt bố láo, vì quãng này vạch đứt đoạn, đi tít lên trên mới có mũi tên chỉ nhập làn, nên bác nào lơ mơ chút về luật dính ngay. Đợt này ít thấy đứng đây vì có nhiều phản ảnh rồi

Forte S AT.hn

Xe đạp
Kinh nghiệm hay để học hỏi. Thank cụ chủ thớt nhiều!

all2hero

Xe buýt
Vừa đọc lại Thông tư 17/2012/TT-BGTVT về Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ, mũi tên nhập làn này là Vạch số 25 (cho tốc độ trên 40km) và vạch 26 (cho tốc độ từ 60-100km). Ý nghĩa của mũi tên này là biểu thị hướng đi phải theo khi tách nhập làn, khi gặp mũi tên này thì phải đi xe theo hướng mũi tên (nếu không tuân thủ có thể sẽ đâm vào chướng ngại, thành cầu chẳng hạn hoặc nhầm làn).
Còn nếu chưa gặp mũi tên thì nhập làn thoải mái nếu là vạch đứt, không phải vạch liền.
Mấy chú ch_ó xxx thì một là ăn bẩn, hai là dốt nát thôi.

phnhatminh

Xe tải
Thế là vẫn phải cho kiểm tra rồi. Thường thì XXX bắt để moi ra các lỗi khác nữa cơ.

Rado987

Xe hơi
Thế là vẫn phải cho kiểm tra rồi. Thường thì XXX bắt để moi ra các lỗi khác nữa cơ.
Thật ra là cháu cũng không định cho kiểm tra giấy tờ đâu, nhưng cháu thấy xx nhỏ nhẹ ngay từ đầu chứ không hung hãn như mấy thằng trẻ nên cháu cũng không muốn làm căng làm gì.
Mục đích chính là test cái lỗi nhập làn ở chỗ này mà các cụ đang chém nhau thì đã hoàn thành nên cháu đi cho nhanh còn về với thằng ku :D

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cụ chủ máu thật. Chứ cháu là cứ vít lên ga kha khá gần hết đường cháu mới nhập làn cho lành. Biết mình đi như cụ chủ là không sai, nhưng em cũng không thích phải đối đầu với XXX làm gì.

Chaukga

Xe container
Cái này đã thảo luận nhiều và kết luận tình huống này nhắc nhở là đúng vì nhập làn sớm có thể nguy hiểm do xe từ làn bên trái không kịp thấy xe mình, nhất là những đoạn cong như từ Pháp Vân lên, còn phạt thì không.
Ko thể nói sớm hay muộn khi ko có thực tế. Chỗ này được nhập làn khi đủ điều kiện an toàn, lúc đó chả thằng nào bắt lỗi đc.

Chaukga

Xe container
Cháu vừa bị vợt lỗi này chiều nay hướng từ PV lên đường trên cao đi cầu Thanh Trì, dừng xe ko quá 3 ph & ko xuống xe mà chỉ hạ kính rồi qua ngay.
Cháu đang up clip lên mạng, tý úp xong cháu dẫn Thuỳ Linh cho các cụ mợ.

phucloc8899

Xe container
Cháu vừa bị vợt lỗi này chiều nay hướng từ PV lên đường trên cao đi cầu Thanh Trì, dừng xe ko quá 3 ph & ko xuống xe mà chỉ hạ kính rồi qua ngay.
Cháu đang up clip lên mạng, tý úp xong cháu dẫn Thuỳ Linh cho các cụ mợ.
Em hóng rồi học tập :D

luongthaian

Xe hơi
Các cụ bàn nhiều cái việc của xxx, chúng ta cứ "mãi lộ" nhau 1 ly vodka mỗi ngày là được rồi

papilon

Xe hơi
Mình đúng, mình cãi, và thắng, là đương nhiên, nhưng đối đầu với xxx VN thì chiến thắng khi mình đúng lại là một chiên tích. xxx có sai cũng chẳng ai truy cứu nên chúng vẫn cứ vô tư...sai, và bắt láo.

thtvuf

Xe điện
đọc xong thấy thật là sung sướng......vì sểnh ra là mất sữa của con

haonhien512

Xe máy
Cháu đã theo dõi hết topic các cụ tranh luận về lỗi nhập làn khi vào đường cao tốc trên cao đoạn ngã ba pháp vân, nhưng chưa có cụ nào khẳng định.Do đoạn đường này cháu đi lại thường xuyên nên hai hôm trước cháu đã thử chuột bạch và đã có kết quả.
Tình huống.
Cháu đi từ thường tín lên Mỹ đình, đoạn lên đường cao tốc trên cao chỗ gần TOYOTA có một chốt đang vợt xe vào nên khi hết đoạn kẻ vạch đuôi cá cháu xi nhan nhập làn ngay và kết quả là bị vợt ngay lập tức.
- Trước khi xuống xe cháu có nói rõ là đeo dây an toàn đầy đủ cho chắc,
Gặp cháu là một chú XX , nhà cháu cũng không kịp để ý tên với chức vụ vì lúc này chưa thấy tí căng thẳng nào,
Chú XX chào cháu theo đúng điều lệ, và thông báo cho kiểm tra giấy tờ.
Cháu : chú cho cháu hỏi cháu lỗi gì ạ,
Chú XX : Cháu nhập làn sai rồi, lấy giấy tờ chú kiểm tra.
Cháu : Theo đúng như luật mà cháu được học ( trên Oto phun ạ ) là trước khi nhập vào làn đường cao tốc nếu có làn đường tăng tốc thì phải đi vào làn đường đó, sau khi đủ điều kiện an toàn mới được nhập làn. Chứ không có luật nào ghi là phải đi hết đoạn đường tăng tốc và thấy mũi tên thì mới được nhập làn.
Chú XX cướp lời cháu và lại tiếp tục giải thích bô lô ba la không cho cháu nói thêm, chung quy cũng chỉ là cháu hiểu luật nhưng chưa hiểu hết đâu, phải tới mũi tên mới được nhập làn chứ không người ta làm cái làn đường to này làm gì, thôi đưa chú giấy tờ kiểm tra đủ thì chú nhắc nhở.
Từ đầu đến cuối mất đúng 3 phút, chú XX nói năng cũng nhẹ nhàng lịch sự ngay từ đầu nên cháu cũng không định làm căng, vì thế nên đưa giấy tờ kiểm tra rồi lên đường luôn, xa xa có chú xe tải bị bắt trước cháu với chú CRV đang gãi đầu gãi tai rồi nhét CÁI GÌ ĐÓ vào tay xx, thế là lại mất hộp sữa cho con (:|.
- CHỐT :Các cụ nếu bị bắt lỗi này cứ bình tĩnh mà triển, đừng để mất oan hộp sữa của thằng ku ở nhà.
Đoạn cháu bị vợt đây ạ :
http://www.youtube.com/watch?v=sOFMoBSCpio&feature=youtu.be
[youtube]sOFMoBSCpio[/youtube]
em mới bị gần giống Bác nhưng em đi làn bên trong con CRV nhưng vẫn bị xxx hỏi thăm http://www.otofun.net/threads/627217-bac-nao-bi-giong-em-chua

letuan711

Xe tải
Em sáng nào cũng đi làm qua điểm này, nên đã tìm hiểu rất kỹ lỗi này rồi ạ.
chỉ cần đủ 2 đk: Đảm bảo an toàn và đảm bảo tốc độ tối thiểu thì được nhập làn.
chú XXX già nói đến mũi tên rẽ mới nhập làn là sai, mũi tên rẽ đây là mũ tên cảnh báo đã đến đoạn cuối đường dẫn nếu không rẽ thì "vỡ mồm".
em đã bị dừng ở đây một lần, xuống em xổ luôn 1 bài, các chú đuối quá chuyển sang nhắc em lỗi ko cài dây an toàn... rồi em đi.

tuankongchro

Xe tải
Cụ giỏi quá. Chỗ em chưa có đường cao tốc,chỉ có đường dốc cao thôi.
Đánh dấu để khi nào cưỡi Voi ra thủ đô xxx bắt láo em cho Voi nó thổi nước bọt vào mặt bọn xxx.