[Funland] Laptop không nhận pin mới...!!!

haithanhleminh

Xe tải
Không hiểu sao cháu đã pọt rồi mà nó không lên, lại pọt lại vậy.
Chắc là cụ chủ mua không đúng form của pin thôi chứ thay đến 10 cục mà không đc thì quá lạ. Cũng chẳng cần mót miếc gì nghe cứ như thiết bị gì ghê gớm quá, còn việc update BIOS là việc nên làm, nó sẽ hỗ trợ tốt hơn nhiều thứ. Nếu thay vẫn không đc thì cụ chủ có thể thay cell cho form của pin cũ, việc thay cũng rất đơn giản, cụ có thể tham khảo link này [video=youtube;e5-v5jAs-U8]http://www.youtube.com/watch?v=e5-v5jAs-U8&feature=related[/video]
Cụ chủ có biết Pin Tuấn Dung ở phố hàng Ngang không? Qua đó chẳng gì là không thể!

catpv

Xe điện
Không hiểu sao cháu đã pọt rồi mà nó không lên, lại pọt lại vậy.
Chắc là cụ chủ mua không đúng form của pin thôi chứ thay đến 10 cục mà không đc thì quá lạ. Cũng chẳng cần mót miếc gì nghe cứ như thiết bị gì ghê gớm quá, còn việc update BIOS là việc nên làm, nó sẽ hỗ trợ tốt hơn nhiều thứ. Nếu thay vẫn không đc thì cụ chủ có thể thay cell cho form của pin cũ, việc thay cũng rất đơn giản, cụ có thể tham khảo link này
Cụ chủ có biết Pin Tuấn Dung ở phố hàng Ngang không? Qua đó chẳng gì là không thể!
Cụ chủ ơi, pin Tuấn dung không còn ở hàng ngang nữa đâu. Về Hàm long rồi. Tuy nhiên giờ họ cũng ko còn thay cell nữa đâu!

bikuha

Xe hơi
Cái này khả năng do máy của cụ là cao cụ ợ, vì dòng Dell thì pin nào nó cũng nhận, kể cả chính hãng hay không, chỉ có dòng sony cụ mua không phải pin zin thì nó sẽ kèm theo cái đĩa để cụ cài lên nó mới nhận pin.

Mà cụ chớ nghịch dại Update Bios, kẻo teo luôn con máy của cụ đấy ợ.

Chỉnh sửa cuối:

TAMHOA

Xe tải
Cái này khả năng do máy của cụ là cao cụ ợ, vì dòng Dell thì pin nào nó cũng nhận, kể cả chính hãng hay không, chỉ có dòng sony cụ mua không phải pin zin thì nó sẽ kèm theo cái đĩa để cụ cài lên nó mới nhận pin.

Mà cụ chớ nghịch dại Update Bios, kẻo teo luôn con máy của cụ đấy ợ.
Vâng, em cũng đoán do máy nhưng không biết làm thế nào cả...
Cụ có cách nào xử lý được Cụ giúp em với nhé. Thanks(b)!

bikuha

Xe hơi
Cụ ở Hà Nội thì mang qua 139 Phan Văn Trường, Cầu Giấy, bên em họ sẽ kiểm tra cho cụ ợ!

Vâng, em cũng đoán do máy nhưng không biết làm thế nào cả...
Cụ có cách nào xử lý được Cụ giúp em với nhé. Thanks(b)!