[Funland] Laptop không nhận pin mới...!!!

TAMHOA

Xe tải
Em mới mua cục pin mới cho laptop nhưng lắp vào nó không nhận và cũng không sạc được. Vẫn phải cắm cục sạc. Cụ nào biết cách xử lý chỉ em với ạ. Thanks.

nguyenthangbb

Xe hơi
Cụ mới mua thì mang qua chỗ mua nó đổi cho cục pin khác, dùng được thì thôi. VÌ khi mua pin thường bảo hành 9thang.

TAMHOA

Xe tải
Cụ mới mua thì mang qua chỗ mua nó đổi cho cục pin khác, dùng được thì thôi. VÌ khi mua pin thường bảo hành 9thang.
Em đã mang ra thử gần 10 viên pin mà vẫn không được. Mấy cậu ở đấy kiểm tra kêu lỗi do laptop Cụ à.
Cụ có cách gì giúp được em không ạ? Cảm ơn Cụ nhiều(b).

TAMHOA

Xe tải
Pin cũ thì sao bác? Hay pin cũ cũng không sạc?
Pin cũ trước vẫn sạc bt nhưng do dùng lâu nên không còn tích điện được nữa.
Nhân tiện mấy hôm vừa rồi em có cài lại win sau đó em đi mua pin mới để thay thì laptop không nhận nữa mà em không biết phải làm thế nào Bác ạ.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em dự là máy cụ hỏng IC nguồn nên nó ko nhận pin cũng như sạc pin khi lắp pin mới vào. Cái IC này dễ thay mỗi tội khó kiếm đồ nếu máy cụ đời cũ.

TAMHOA

Xe tải
Em dự là máy cụ hỏng IC nguồn nên nó ko nhận pin cũng như sạc pin khi lắp pin mới vào. Cái IC này dễ thay mỗi tội khó kiếm đồ nếu máy cụ đời cũ.
Máy em là dell xps m1210 Cụ àh. Cái này không biết sửa ở đâu được Cụ nhỉ? Chứ cứ phải cắm sạc trực tiếp thế này thì ức chế lắm.

catpv

Xe điện
Cụ thay pin hàng hãng hay hàng ngoài. nếu hàng ngoài còn có thể chưa Mod Bios nên nó chưa nhận chăng.

TAMHOA

Xe tải
Cụ thay pin hàng hãng hay hàng ngoài. nếu hàng ngoài còn có thể chưa Mod Bios nên nó chưa nhận chăng.
Em thay hàng OM Cụ àh. Mod bios làm như nào Cụ chỉ cho em được không ạ.

Kicker

Xe điện
Máy em là dell xps m1210 Cụ àh. Cái này không biết sửa ở đâu được Cụ nhỉ? Chứ cứ phải cắm sạc trực tiếp thế này thì ức chế lắm.
Em đã gặp 1 con Dell bị lỗi không nhận pin như máy cụ (pin theo máy luôn), sau khi update Bios thì nhận pin bình thường, hình như Dell nhiều máy bị lỗi này.

Vào: dell.com ---> Support for Home Users ---> Drivers & Downloads ---> Điền Service Tag or Express Service Code, hoặc chọn Automatically detect my Service Tag for me ---> Sẽ có bảng liệt kê các updates, cụ lựa chọn rồi update cho máy.

Em update cho máy bán và sử dụng tại Mỹ, còn máy của cụ em không chắc lắm, cụ thử theo cách trên xem có được không.

catpv

Xe điện
Em thay hàng OM Cụ àh. Mod bios làm như nào Cụ chỉ cho em được không ạ.
Nếu là hàng OM xịn thì phải nhận, còn không là hàng nhái, thường hàng nhái có kèm một cái CD dùng để Mode Bios luôn. Tốt nhất cụ Update Bios mới nhất trên trang chủ, mà cũng khó vì nếu Laptop không có Pin nó không cho Update mới khổ chứ. Tốt nhất là kiếm ai có cái máy giống thể lấy pin đó mà thử, nếu chuẩn có nghĩa là Pin của cụ hàng nhái.
Cụ mang máy ra Dell ở đối diện học viện ngân hàng trên đường chùa bộc nhờ họ kiểm tra bằng Pin xịn xem có nhận không? Nếu nhận nghĩa là cụ mua phải hàng nhái kém chất lượng, gặp cái máy kén pin là toi.

nganha2410

Đi bộ
Em mới mua cục pin mới nhưng lắp vào nó không nhận và cũng không sạc được. Vẫn phải cắm cục sạc. Cụ nào biết cách xử lý chỉ em với ạ. Thanks.
còn bảo hành ko em. còn thì lên hãng :D

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthangbb

Xe hơi
Giờ em nghĩ tốt nhất cụ mang qua chỗ F87 bảo kỹ thuật đó xem lại máy cho cụ, chư mà đã đổi đến 10 viên pin mà vẫn ko được thì em nghĩ do máy rồi. Địa chỉ thì cụ lên chú Google cụ seach , công ty sửa máy tính F87 là ra. Nó nằm ở đường cụ Huỳnh Thúc kháng nhưng em ko nhớ chính xác địa chỉ.

dapxichlopro

Xe tải
Hehe cụ chủ đang update bios nên chưa OF đc, các cụ cứ pin OEM với chẳng iếc toàn pin ngoài hết đấy ợ. Cụ HanoiLab bên trên chuyên Laptop mà còn ko giúp đc chủ thớt vụ này à

TAMHOA

Xe tải
Dạ, em cảm ơn các Cụ đã chỉ dẫn(b).
Em cũng đã thử chạy update theo cách của Cụ Kicker thì máy nó báo: "We're sorry, we encountered a problem and were unable to complete the service tag detection. You can either Try Again or press Return to select another option."
Em cũng đã thử lại mà vẫn không được ạ. Có lẽ qua tuần em phải đem đến mấy địa chỉ các Cụ đã mách xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

chube_way

Xe tăng
up bios thì cẩn thận đó các cụ ah,đang up mà bị sao là bể luôn cái máy luôn còn tốn kém hơn,trừ các cụ có kinh nghiệm rồi thì không nói,cụ chủ còn quả pin cũ của máy lắp lại xem sao xem có nhận không nếu vẫn nhận thì máy của cụ bình thường nhé,cụ cứ nghe bị hỏng IC này kia ra thợ họ chọc cho thì chẳng biết đường nào luôn.

magicmirror

Xe hơi
Kinh nghiệm mua hàng của em là phải đem máy tới gắn thử xem có OK không rùi mới mua pin thêm

TAMHOA

Xe tải
up bios thì cẩn thận đó các cụ ah,đang up mà bị sao là bể luôn cái máy luôn còn tốn kém hơn,trừ các cụ có kinh nghiệm rồi thì không nói,cụ chủ còn quả pin cũ của máy lắp lại xem sao xem có nhận không nếu vẫn nhận thì máy của cụ bình thường nhé,cụ cứ nghe bị hỏng IC này kia ra thợ họ chọc cho thì chẳng biết đường nào luôn.
Pin cũ do không còn tích điện nên em phá ra mất rồi...:)