Lắp Vietmap cho DVD của Altis 2.0 2011

ThichToy

Xe tải
NHờ các bác tư vấn dùm: Xe em đã có màn hình DVD theo xe, em muốn tích hợp Vietmap vào màn hình này thì có được không ạ ? Hay phải mua thêm màn hình ? Cảm ơn các bác ạ.

convoi

Xe buýt
Nhà cháo cũng qun tâm vụ này, vào xem mà chưa thấy ai chả lời cụ chủ. Sợ cụ chủ buồn nên mạn phép trả lời là: Theo nhà cháo là ko được (vì phải có hệ điều hành thì phải). Cụ nên vào trang vietmap tìm hiểu thêm

blackcobra

Xe đạp
Ko được đâu cụ à, vì DVD theo xe ko có chip GPS. Nếu cụ muốn có Vietmap thì có 2 cách :
1 cụ bỏ đầu theo xe lắp cái Kovan là có ( cách này ko lên vì mất zin và đầu theo xe màn đẹp và âm thanh hay )
2 cụ mua một cái máy dẫn đường rồi gắn thêm vào.
Nhà cháu đang chạy con xe hệt cụ và làm như vậy. À cụ lên thay cả dàn loa ngon đi nghe khác hẳn ngay.

Chỉnh sửa cuối:

ThichToy

Xe tải
Ko được đâu cụ à, vì DVD theo xe ko có chip GPS. Nếu cụ muốn có Vietmap thì có 2 cách :
1 cụ bỏ đầu theo xe lắp cái Kovan là có ( cách này ko lên vì mất zin và đầu theo xe màn đẹp và âm thanh hay )
2 cụ mua một cái máy dẫn đường rồi gắn thêm vào.
Nhà cháu đang chạy con xe hệt cụ và làm như vậy. À cụ lên thay cả dàn loa ngon đi nghe khác hẳn ngay.
Vâng, em cảm ơn cụ ạ :"> . Ở mục 2 : "mua cái máy dẫn đường rồi gắn thêm vào" là thế nào ạ ? là phải mua cả cái màn hình đó ah cụ ? Mua thêm màn hình thì lằng nhằng trong xe nhỉ :-?
Em "lên" thay dàn loa ngon thì hết bao nhiêu xèng cụ ? và "lên" thay ở đâu ạ ?

DH_Altis07

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

mèo nướng

Xe đạp
có việt map thì pải tuy vào đầu của bác có hô chợ hay ko,nếu ko có thì pải đổi đàu khác nếu bác co rồi thi mất thêm 2t6 là ok,nêu chỉ thiếu thẻ thi rẻ hơn nữa

ga_kiamn

Xe đạp
em có đọc qua qua 1 bài của cụ gì gì đó trong cái phần âm thanh điện nội thất này rồi nè cụ :) hình như có cái DVD Skypine 8" có tích hợp GPS việt map bản quyền update hàng tháng đó cụ :) để em tìm xong gửi link cho cụ sau nhé

ngduyhai

Xe hơi
cụ cứ cho con iPad 2 vào Là dùng đc ngay Ây mà 1 côn đôi việc

poto

Xe tải
Website
www.ngocthuyjsc.com
Bác cho e xin ít ảnh của e DVD đấy đc hok?

TVPL

Xe container
NHờ các bác tư vấn dùm: Xe em đã có màn hình DVD theo xe, em muốn tích hợp Vietmap vào màn hình này thì có được không ạ ? Hay phải mua thêm màn hình ? Cảm ơn các bác ạ.
Quả DVD theo xe của cụ quá chuẩn, cụ giữ lấy mà dùng.
Còn Vietmap, cụ xem nhu cầu có phải thường xuyên sử dụng không đã. Lúc đầu em cũng như cụ loay hoay tìm cách lắp thêm, đổi chác ... cuối cùng là ... ứ cần. Đi đâu lạ nước lạ cái em dùng map của bác Google trên IP + dẫn đường bằng cơm (hỏi thăm :) ), năm thì mười họa mới đi vào nơi mình không biết thôi mà. Mà ngoài HN, ĐN, HCM thì bản đồ của Vietmap còn thiếu nhiều lắm.

hungdai3

Xe hơi
Bác Blackcobra bác ấy trả lời đúng đấy cụ ạ .

blackcobra

Xe đạp
ngduyhai nói:
cụ cứ cho con iPad 2 vào Là dùng đc ngay Ây mà 1 côn đôi việc
Cụ này nói chuẩn hoặc cụ vào vietmap.vn xem ở mục máy dẫn đường cầm tay ấy, rồi về mua một cái tay gá và gài máy vào là ok

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn
Bac lap cai NaviS la hop li a.Loai nay dao dien 3D vua re hon vietmap ma dao dien lai dep hon

sieuxeviet

Xe đạp
cụ cho xin tí ảnh cái đầu đĩa của cụ thì mọi người tư vấn cho cụ.

troc

Xe tăng
Theo em thì bác cứ để cái DVD mà dùng. Đồ theo xe thì ngon, âm thanh hay...
Ở chỗ em có cái GPS cầm tay, nhìn hay lắm. To hơn Iphone tí xíu. Gần giống Ipad. Tích hợp VIETMAP cho bác. Để trên xe rất hay. Bác đi đâu cầm theo cũng tiện bác ạ. Thích thì còn có cả game cho F1, nhạc cho gấu nhà bác ngồi chơi nữa cơ.

Chỉnh sửa cuối:

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn
DVD theo xe thì không tích hợp GPS được cụ ạ. Cụ chỉ có thể thayDVD khác và tích hợp GPS là ok ngay. Bên em có nhiều loại DVD cụ nhé, cụ bớt thời gian ra chỗ em xem thử xem sao, biết đâu lại thấy hay hay đó.
Thanks cụ!

toyoya

Xe buýt
Em khuyên cụ nên mua cái vietmap 1000TL hoặc VIGO 62AS mới ra thì sẽ tiện lợi hơn nhiều, lại dễ quan sát khi đi.

dienthoaitot

Xe hơi
em xin phép ủn topic này lên để xin ý kiến các cao nhân ạ,
em cũng có gấu 2 giống Cụ chủ thớt và em cũng đang quan tâm vụ này ạ,
sáng nay em đi tìm hiểu thì cái dvd theo xe không có hỗ trợ GPS nên không thể gắn vietmap vào được ạ
và giải pháp cũng giống cụ blackcobra nói, nhưng mà em chưa tìm được thiết bị gắn thêm vào tích hợp được với cái đầu dvd theo xe

quan điểm của em là dữ nguyên hàng zin theo xe, không phải vì sợ bán xe mất giá mà vì hàng zin theo xe quá ổn rồi, thay đồ khác vào có xịn đến mấy cảm giác...mất zin là không khoái rồi

Cụ nào đã giải quyết được vấn đề thì cho ý kiến với ạ, vodka tết ra còn nhiều lắm ạh:D

hai.oto

Xe tải
Số 9, Đường Lê Quang Đạo, P. Phú Đô, Nam Từ Liêm
Website
bacnam.vn
bác qua em kiểm tra xem dvd của bác là loại có được hỗ trợ hay không mới cài đặt được ạ

dienthoaitot

Xe hơi
Cụ không đọc các comment của các cụ trong thớt này à :(.
Cái đầu dvd có sẵn theo xe và không hỗ trợ gps

Giải pháp là lắp thêm bộ định vị gps nữa thì có thể dùng với bộ dvd nguyên bản theo xe được ạ
Cơ mà ít người bán bộ định vị này