Lắp sub cho Artis

HAICON

Xe điện
Em nhớ không nhầm thì Cụ đang chơi con amly 4 kênh cho dàn Infinity 6522i chứ ạ ???? Và Cụ đang cần con âm ly 5 kênh để kéo Sub hơi ???? Nếu Cụ cần amly 5 kênh "ngon, bổ, rẻ" thì em giúp Cụ đc, chứ sub điện gầm ghế mà cắm vào dàn loa của Cụ thì phí quá :D
Em đâu có âm ly ạ :D, xe e mới lắp 4 loa infi thay cho loa cánh cửa thôi ạ

duylinh.vn

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Khó nhỉ, vạy theo bác Duy linh em thay bộ loa cánh như bên bác đang khuyến mãi có ổn không ạ
Theo em cụ nên cân nhắc trong việc chọn lựa thiết bị cho phù hợp tầm tiền và loại nhạc cụ thường xuyên nghe nhất, không có một hãng loa nào trên thế giới dám tuyên bố là loa của họ chơi hay tất cả các loại nhạc nên cụ cần tham khảo nhãn hiệu loa nào có thể tái hiện tốt nhất thể loại nhạc cụ hay nghe. Toyota Altis thì loa cánh trước là loa tròn 160mm và loa sau là loa bầu dục 6x9 inch. Riêng subwoofer thì nếu cố được thì cụ nên cố dùng hàng xịn dù có đắt hơn khoảng 1-2 củ vì sub Tàu có thể đánh to ầm ầm, thậm chí rung hoặc tung biển số nhưng cụ chỉ nghe được không quá 10 phút, sau 10 thì đau đầu lắm cụ ạ :D

Tốt nhất cụ cứ quẳng cái ngân sách dự kiến tối đa lên đây đi để em và các cụ khác có thể tư vấn cho cụ một cấu hình "Hay nhất trong tầm tiền!"

congngo

Xe điện
Nếu chỉ nghe nhạc thông thường không nên lắp loa Sub, cụ thay 2 loa cánh cửa và hai loa phía sau là ổn. 4 cái loa theo xe của altis nghe như radio tàu.

McLaren-01

Xe buýt
Em đâu có âm ly ạ :D, xe e mới lắp 4 loa infi thay cho loa cánh cửa thôi ạ
Đúng rồi, em hơi nhầm nhọt sang trồng trọt tý, sơ-ri Cụ ~X(
Nhưng em tưởng dàn loa đấy sau khi "lắp trở & cục vàng vàng" ;)) thì đã ngon rồi cơ mà Cụ ?????
Cụ vẫn muốn tăng bass à ???? Hay hôm nào Cụ cho em nghe ké tý nhá :D
Hôm trước em thấy có 1 bác thừa ra quả In-phi Bát-linh, giả bác ấy 2 củ mà chưa thấy hồi âm gì - quả này vào xe Cụ thì nhất đới ;)) Coi như trọn bộ nuôn

HAICON

Xe điện
Đúng rồi, em hơi nhầm nhọt sang trồng trọt tý, sơ-ri Cụ ~X(
Nhưng em tưởng dàn loa đấy sau khi "lắp trở & cục vàng vàng" ;)) thì đã ngon rồi cơ mà Cụ ?????
Cụ vẫn muốn tăng bass à ???? Hay hôm nào Cụ cho em nghe ké tý nhá :D
Hôm trước em thấy có 1 bác thừa ra quả In-phi Bát-linh, giả bác ấy 2 củ mà chưa thấy hồi âm gì - quả này vào xe Cụ thì nhất đới ;)) Coi như trọn bộ nuôn
Đúng rồi cụ. Có cái cục vàng vàng ấy nghe phê hẳn. Em thì ko rành vụ âm nhạc cho lắm nhưng cảm giác khi thay loa xong thì khỏi bàn. Em ko nói quá đâu ạ, đang chờ cụ ấy làm thêm cái mạch loa trung tâm nữa thì... Chẹp.
Em cũng muốn làm thêm tí bass nữa nhưng nhà nghèo quá ko đủ xiền nên ko mơ đc cái đắt, cố gắng nhờ các cụ để tìm p.a ngon bổ rẻ ạ :D

McLaren-01

Xe buýt
Đúng rồi cụ. Có cái cục vàng vàng ấy nghe phê hẳn. Em thì ko rành vụ âm nhạc cho lắm nhưng cảm giác khi thay loa xong thì khỏi bàn. Em ko nói quá đâu ạ, đang chờ cụ ấy làm thêm cái mạch loa trung tâm nữa thì... Chẹp.
Em cũng muốn làm thêm tí bass nữa nhưng nhà nghèo quá ko đủ xiền nên ko mơ đc cái đắt, cố gắng nhờ các cụ để tìm p.a ngon bổ rẻ ạ :D
Vẫn chưa có tin về con Bát-linh đâu Cụ ợ, mãi chả thấy gì...
Hay Cụ đóng thùng sub đi, em thấy nghe cái này hay hơn hẳn, tiếng trầm nó lan tỏa đều trên xe hơn. Sub gầm tiện đấy nhưng tiếng loa phát ra biết ngay :((

HAICON

Xe điện
Vẫn chưa có tin về con Bát-linh đâu Cụ ợ, mãi chả thấy gì...
Hay Cụ đóng thùng sub đi, em thấy nghe cái này hay hơn hẳn, tiếng trầm nó lan tỏa đều trên xe hơn. Sub gầm tiện đấy nhưng tiếng loa phát ra biết ngay :((
Đóng kiểu gì đc cụ? Em cũng tính đóng xem nó có hạt dẻ ko? Xe e thì để mỗi gầm ghế đc thôi ạ. Giá rổ sao cụ pm cho e nhé

Chỉnh sửa cuối:

McLaren-01

Xe buýt
Đóng kiểu gì đc cụ? Em cũng tính đóng xem nó có hạt dẻ ko? Xe e thì để mỗi gầm ghế đc thôi ạ. Giá rổ sao cụ pm cho e nhé
Cái này Cụ hỏi em bó tay :(( Khảo sát, đo vẽ, tính toán, mua gỗ, mua loa, thi công..v..v..
Cụ cứ kím loa đi, em hỗ trợ phần đóng thùng, thi công lắp đặt sẽ có người khác giúp :D

HAICON

Xe điện
Cái này Cụ hỏi em bó tay :(( Khảo sát, đo vẽ, tính toán, mua gỗ, mua loa, thi công..v..v..
Cụ cứ kím loa đi, em hỗ trợ phần đóng thùng, thi công lắp đặt sẽ có người khác giúp :D
Như xe carens của em thì mua loa gì đc cụ (cụ cho cái hình thì hay quá)? Công suất bao nhiêu ạ. Em tính lắp gầm ghế. Thùng thì em có thể đóng được. Đi dây thì hôm trước em lắp loa trên taplo đã đi dây từ đầu HU chờ rồi ạ.

McLaren-01

Xe buýt
Như xe carens của em thì mua loa gì đc cụ (cụ cho cái hình thì hay quá)? Công suất bao nhiêu ạ. Em tính lắp gầm ghế. Thùng thì em có thể đóng được. Đi dây thì hôm trước em lắp loa trên taplo đã đi dây từ đầu HU chờ rồi ạ.
Hiện Heli đang thi công dở 1 bộ sub cho gầm ghế theo tiêu chí ngon bổ rẻ - để xem kết quả chuẩn ko thì em pm Cụ nhá!

tiensydien

Xe buýt
NỘI THẤT Ô TÔ TÂN HỘI.số6 cầu dậu linh đàm. 094511
Hiện Heli đang thi công dở 1 bộ sub cho gầm ghế theo tiêu chí ngon bổ rẻ - để xem kết quả chuẩn ko thì em pm Cụ nhá!
linh ơi đang thi công ở chô anh mà. chú hôm đó đang sem anh chế lại chạy đi đâu vậy.

heli

Xe tăng
linh ơi đang thi công ở chô anh mà. chú hôm đó đang sem anh chế lại chạy đi đâu vậy.
A ơi đóng sub hơi gầm ghế ko phải như vậy đâu a ạ.như hôm a đóng âm nó phát ra nghe tạm đc thôi chứ ko khủng đc đâu ạ

McLaren-01

Xe buýt
Bít ròiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, cứ làm ngon đê ròi làm cho Cụ Haicon 1 bộ.

giabao2203

Xe hơi
em đang thừa bộ dàn 5.1 kô biết có cho lên xe được kô các cụ?????:)

McLaren-01

Xe buýt

McLaren-01

Xe buýt
Ô dề..... Em đợi đấy nhóe
Cụ mật thư cho em cái số của Cụ Rừng nhá, ngày kia em có người nhà trong đó ra nên định liên lạc với Cụ ấy về cái "cục vàng vàng"!

HAICON

Xe điện
Cụ mật thư cho em cái số của Cụ Rừng nhá, ngày kia em có người nhà trong đó ra nên định liên lạc với Cụ ấy về cái "cục vàng vàng"!
báo cáo cụ là cái cục "vàng vàng" đấy là đồ tháo từ loa bãi ra cụ ạ. em đặt cụ rừng 2 tháng roài mà chưa có. đồ hiếm cụ ạ. kiếm được cục loại 12 db gì đó thì nghe bass nó đập thôi rồi.