Lắp Race Chip cho xe Ford diesel

Dầu Nhờn

Xe hơi
411 Tam Trinh, Hoàng Văn Thụ, Hoàng Mai, Hà Nội
Cách đây mấy tháng xếp em có mua ở bên Đức 1 bộ Race Chip về lắp cho con X3 động cơ diesel , công nhận là khi lắp vào động cơ mạnh hơn rất nhiều , tiếng động cơ có vẻ êm hơn và nghe xếp nói lại còn tốn ít nhiên liệu hơn :confused: cái này em nghe thấy có vẻ không ổn vì tăng công suất mà lại giảm nhiên liệu thì em không tin ... mỗi mình ông đi ô tô chắc , Cty này cả đống ô tô !
Mấy anh em đội diesel Cty bọn quyết định ''kém nhân viên khác thì được nhất định không kém xếp'' bọn em cũng đặt Race Chip :)) Sau 1 tuần đặt hàng của 1 Bác trên OF thì cũng đến ngày bọn em được trải nghiệm trên chính chiếc xe của mình ... sướng !
- Lắp đặt : quá nhanh 15 phút xong 1 xe ... trên OF toàn nhân tài !
- Nổ máy thử : máy êm hơn xe của xếp rồi :P ga to thấy toàn khói ... chết bu mình rồi , lắp vào khói như đốt nhà thế này thì thành con công nông rồi ! Bác lắp đặt bảo đấy là muội đóng ở trong ống xả thôi ... tý hết ! Mà nó hết thật các Bác ạ ... hú hồn !
- Đi thử : mấy anh em quyết định phi ra đại lộ Thăng Long ... đua (Bác nào đua thì ra luôn đi mấy bữa nữa nó thu phí đới) Cảm giác đầu tiên khi ''đạp'' con vợ yêu của mình sau khi nâng cấp phần ''máy'' thật là sung sướng ! Máy êm mượt , tăng tốc cải thiện rõ rệt và hình như Turbo mở sớm hơn trước . Đại lộ Thăng Long đây rồi đạp ga thôi ... công nhận ''quá nhanh và quá nguy hiểm'' ''máy'' ngon nó phải thế này chứ . Xe tăng tốc nhanh hơn quá nhiều , chưa bao giờ em chạy quá 100km/h hôm nay phấn khích nhích thêm 1 tý lên 140 , tăng tốc rất nhanh , máy vẫn êm và còn thừa ga (like)
- Cảm nhận sau nửa tháng vận hành : Mấy anh em đều ghi nhận là máy êm hơn , bốc hơn , ít khói hơn và đặc biệt là xếp nói đúng ''tốn ít nhiên liệu hơn'' . Em cho là đáng đồng tiền mình bỏ ra các Bác ạ !

Bác nào lắp rồi cho em tý cảm nghĩ nhé

hat65

Xe điện
Cháu chưa lắp nhưng mới nhìn đã thấy êm và bốc rồi cụ ợ

Morning 15a

Xe điện
Nhòm dư này thì êm và bốc là cái chắc :))

Em lắp rồi, rất ưng ý Bác chủ thớt à !

Dầu Nhờn

Xe hơi
Rổ giá thế nào hả cụ chủ?
Nó có 3 loại cơ Bác ạ , bản Base , bản Pro 2 và bản Ultimate . Nếu Bác nào hay chạy đường dài thì lắp bản Base hơn 4 củ là ổn rồi ạ . Bọn em được Bác chủ CH cho mượn chạy thử để so sánh rôi , nếu chạy trong TP thì bản Pro 2 và bản Ultimate có hơn chút chút nhưng chạy đường dài thì cũng như nhau thôi ạ

daihongthuy

Xe hơi
Nghe thấy đã máu rồi, em cũng mới đặt một em racechip, ngồi hóng hàng nóng hết cả ruột rồi

Tudollar

Xe đạp
cụ chủ đặt race chip ở đâu đấy ạ, em đang hóng để lắp v2 wiltrak 3.2

Dầu Nhờn

Xe hơi

cunghoanhip8x

Xe đạp
Ford transit 2016 lắp đc ko nhỉ. Và lắp vào chạy có ổn ko

banmai888

Xe đạp
Website
galaxyedu.vn
Cụ này bán hàng thì quảng cáo thẳng luôn, sao phải làm rì viu kiểu này làm gì! Racechip e nghe và tìm hiểu nhiều rồi. Khá ok. Chưa đc trải nghiệm thực tế vì e đang đi máy xăng.

cunghoanhip8x

Xe đạp
Nói cho đúng ko phải cứ lắp là ngon. Con racechip này nó chỉ có tác dụng cho những xe có tubo. Xe máy xăng có tubo vẫn dùng đc. Và nó cũng chỉ hoạt động khi tubo nó hoạt động. Tubo hoạt động tầm vòng tua 2k rpm. Vậy đi trong phố đi chậm lắp con này chả có tác dụng gì. Còn con racechip cảm bién chân ga nó làm cho thời gian ga giảm đi để xe vọt lên chứ thực ra xe cũng ko mạnh hơn. Bên bán xe khuyên lắp cả 2 con. Nói chung lắp 2 con này tốn tiền chứ cũng ko giải quyết đc việc gì lắm. Nhà sản xuất ng ta tính rồi. Với 4,5m cho bản one hay 7m cho bản pro2 thì cũng chả giải quyết đc gì. Chung quy ko nên lắp cho xe ổn định

tien f1

Xe máy
Nghe nói nhiều về con racechip này rồi nhưng minh chưa có cơ hội thử xem sao.

lamdoanh

Xe máy
Các cụ tin chứ em chẳng tin vì động cơ Turbo cấp gió tươi đồng mức với khí thải. Cụ làm thế nào để tuốc bin của Turbo charge quay nhanh hơn lượng khí thải ra để cấp gió tươi cho buồng đốt để ko bị trễ chân ga ạ??????

hungkienpham

Xe điện
Em chưa bao giờ tin cái này. Có chăng nó can thiệp vào chân ga làm cho ga sớm hơn mình đạp chân thôi oánh lừa cảm giác chứ nếu vì cái con ấy làm tăng công suất giá có 200 USD thì cớ gì nhà sản xuất nó không lắp thêm vào luôn và ngay.

bigman95

Xe điện
xe em kéo dây và không turbo nên không thể lắp được chíp này,tuy nhiên theo em thì chíp này hướng tới mở bướm rộng hơn và sớm hơn theo tính toán của nhà sx để tăng vòng tua mở turbo sớm nhất có thể dẫn đến tối đa được lực kéo và mã lực.Mục đích giảm đỗ trễ của xe máy dầu.Còn tiết kiệm dầu không thì còn là câu hỏi vì nó sẽ bơm dầu kha khá khi bướm mở to và turbo cũng mở.Mua cảm xúc lái thì nên lắp chứ để tiết kiệm thì không nên.

Xudoai

Xe buýt
Toàn ưu điểm vậy sao hãng ko bỏ thêm 200 đô cho các bác đỡ phải độ nhỉ.;)

Mấy ông hãng chán các bác nhỉ.:)

tienbamboo

Xe container
Toàn ưu điểm vậy sao hãng ko bỏ thêm 200 đô cho các bác đỡ phải độ nhỉ.;)

Mấy ông hãng chán các bác nhỉ.:)
Em hỏi thật chứ cụ đang chạy xe gì? và từng lắp 1 món đồ chơi bất kỳ gì lên xe chưa? :)
Từ cái vè mưa, cái tem, cái thảm, đến đèn đóm, gập gương lên kính .... :D

tienbamboo

Xe container
Em chưa bao giờ tin cái này. Có chăng nó can thiệp vào chân ga làm cho ga sớm hơn mình đạp chân thôi oánh lừa cảm giác chứ nếu vì cái con ấy làm tăng công suất giá có 200 USD thì cớ gì nhà sản xuất nó không lắp thêm vào luôn và ngay.
Muốn tin hay không thì phải thử cụ ạ, chưa thử được thì đừng phán vội vàng, đánh lừa hay fake tín hiệu để đạt được đầu ra như ý muốn thì nó cũng cần có công nghệ nhé cụ!
Còn cái lý luận 200 đô sao hãng không lắp cho các cụ thì em cũng không hiểu sao các cụ chạy oto từng ấy năm trời ở cái xứ VN mình vẫn hỏi những câu hỏi ngờ nghệch vậy chỉ để dìm hàng nhỉ :)
Em ví dụ thế này
- Cái gập gương lên kính nó đáng mấy chục đô sao hãng nó không kích lên luôn cho các cụ mà các cụ cứ phải mua thêm, độ thêm vào?
- Cái vè mưa sao hãng giá mấy đô nó không lắp luôn cho các cụ để các cụ phải mua thêm độ thêm?
- Cái đèn bi-xenon hữu ích không? có 100 đô chứ mấy, nó không lắp luôn vào cho các cụ nhỉ?
- Một loạt cảm biến theo xe, vẫn cái xác xe đó sao năm nay ko có, năm sau nó lại có nhỉ? đáng bao nhiêu mà ko tích hợp luôn nhỉ?
- À, cùng cái động cơ 2.0 giống hệt nhau của Mer C250 và C200 sao nó lại điều chỉnh phần mềm cho C250 mạnh hơn C200 cả gần 30 mã lực mà không để tối đa 211 ngựa như nhau đi nhỉ? (Đây là cách nó tuning phần mềm đó)
- À, còn cái ông Porsche khỉ gió, bắt người mua mua thêm gói sport chrono giá gần 100 triệu chỉ để xe tăng tốc nhanh hơn 0.2s với cái nút bấm launch control vớ vẩn nhỉ? sao nó không lắp luôn cho khách đi?
- Đã thế nó còn cắt đi đủ các thứ: túi khí, ABS, VSM,... toàn cái đến mạng sống của các cụ mà các cụ cũng chỉ biết chửi chúng nó chứ làm gì được nó nhỉ?
Cái gì nó cũng mở ra, cũng đẩy hết lên xe cho cụ thì nó không còn là phân cấp hạng xe, thị trường, cạnh tranh và chiến lược kinh tế nữa đâu cụ
Nó là vấn đề kinh tế đó cụ! Nó còn là vấn đề thị trường phụ trợ và các đối tác thứ 3 đó cụ và quan trọng nhất là ở lựa chọn và đam mê "độ" xe của người sử dụng nữa cụ nhé :)

TieuMinh

[Tịch thu bằng lái]
Website
UNICEF.ORG
Em hỏi thật chứ cụ đang chạy xe gì? và từng lắp 1 món đồ chơi bất kỳ gì lên xe chưa? :)
Từ cái vè mưa, cái tem, cái thảm, đến đèn đóm, gập gương lên kính .... :D
Các câu hỏi của cụ có trả lời được câu hỏi trước đâu. Việc cụ ấy trả lời chưa hay rồi không cụ cứ cho cái giả định trả lời luôn đi cho nó đúng chủ đề. Ví dụ độ công suất thường gồm các mục lớn sau, để làm gì, rồi rằng thì mà là cái race chip nó phục vụ cái mục nào, kỹ thuật ra sao, tối ưu hơn Ford/Toy/Hyundai cái khỉ gì.