Thảo luận Lắp phụ kiện Ford Everest 2023 ?

HNboiz

Xe đạp
Chào các bác, tình hình là em mới chốt lấy FE 4x4 2023 bản Titan +
Em đang xem các phụ kiện cần mua thêm cho xe là gì:
1. Phim cách nhiệt: nhiều loại nhiều hãng quá, em đọc thông số cứ loạn lên na ná nhau, các bác có review so sánh hỗ trợ em với ạ
2. Thảm: có thảm nhựa rồi thảm kata rồi thảm 6D không biết review các bác tnao
3. Ốp bảo vệ: e thấy có ốp kim loại bậc cửa rồi vè che mưa, có cần thiết không?

Ngoài ra còn món gì không các bác nhỉ?

caisua

Xe lăn
1. Phim cách nhiệt con San em dán VKool 15 năm vẫn ngon nên lấy xe ra khỏi hãng là em phi thẳng tới hầm Fotuna Láng Hạ
2. Sau 5 ngày cho phim dính chắc vào kính là em dán tiếp cam hành trình Vietmap
3. Thảm để chân em dùng bộ nhựa cho sạch, tuy nhiên em thích thảm nỉ theo xe hơn nhưng hơi bé quá. Các loại nhiều D em đã dùng nhưng 1 thời gian em vứt luôn
4. Đèn theo xe hơi tối nên em đang tìm bi gầm phù hợp, vẫn cân nhắc F10 và laser 2 nhiệt màu đồng thời để đi được cả sương mù

HNboiz

Xe đạp
1. Phim cách nhiệt con San em dán VKool 15 năm vẫn ngon nên lấy xe ra khỏi hãng là em phi thẳng tới hầm Fotuna Láng Hạ
3. Thảm để chân em dùng bộ nhựa cho sạch, tuy nhiên em thích thảm nỉ theo xe hơn nhưng hơi bé quá. Các loại nhiều D em đã dùng nhưng 1 thời gian em vứt luôn
4. Đèn theo xe hơi tối nên em đang tìm bi gầm phù hợp, vẫn cân nhắc F10 và laser 2 nhiệt màu đồng thời để đi được cả sương mù
cảm ơn bác chi tiết quá
Cho em hỏi với
1. Bác dán dòng nào? giá tnao và bác dùng thấy sao?
2. Cam hành trình nhiều loại quá e loạn hết cả lên, vietmap bác dùng loại nào? Em còn đang tính mua code Vietmap Live để lấy cái cảnh báo tốc độ, khu dân cư...
3. E cũng thích thảm nỉ hơn mà e sợ hôi xe ấy, em đang tính mua cả thảm nhựa xong trùm nhỉ lên không biết đc ko, vì thảm nỉ thì có gì ngồi bỏ giày ra nó còn êm chân
các loại D bị sao hả bác? nếu không dùng đấy thì có gì khác bảo vệ cốp ko ạ?
4. Đèn này có sợ bị mất bảo hành không bác? Em nghe bảo xe phải nguyên bản không sau này hãng nó lại kiếm cớ từ chối bảo hành. Có vụ đèn với vụ lắp thêm 3 cái loa e cứ suy nghĩ mãi. Muốn lắp mà cứ sợ sau này hãng nó lại lươn lẹo thì chết

mimi123mimi

Xe tải
các cụ cho hỏi, lắp giá nóc dạng phi thuyền cho xe everest thì lắp ở đâu đảm bảo và giá cả ntn ah?

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Chào các bác, tình hình là em mới chốt lấy FE 4x4 2023 bản Titan +
Em đang xem các phụ kiện cần mua thêm cho xe là gì:
1. Phim cách nhiệt: nhiều loại nhiều hãng quá, em đọc thông số cứ loạn lên na ná nhau, các bác có review so sánh hỗ trợ em với ạ
2. Thảm: có thảm nhựa rồi thảm kata rồi thảm 6D không biết review các bác tnao
3. Ốp bảo vệ: e thấy có ốp kim loại bậc cửa rồi vè che mưa, có cần thiết không?

Ngoài ra còn món gì không các bác nhỉ?
View attachment 8294939
Mời cụ tham khảo phim cách nhiệt Nexco. Phim Nexco cản hồng ngoại 90-98%, cản UV 99%. Dán trong phòng kín máy lạnh. BH 10 năm. Bên em chỉ làm chuyên nghiệp phim, không làm bất kỳ ngành nghề nào khác.
Phim Nexco có 4 cơ sở tại Hà Nội và HCM để tiện cho việc đi lại là:
+ Cs1: 92 Thạch Bàn, Q. Long Biên, HN.
+ Cs2: 268 Thượng Đình, Q. Thanh Xuân, HN.
+ Cs3: 237 Phạm Văn Đồng, Q. Bắc Từ Liêm, HN
+ Cs4: 4b Tân Kỳ Tân Quý, P. 15, Q. Tân Bình, TP. HCM.
Giá dán phim Nexco cho xe Everest (kính lái, sườn và hậu) đang KM (chỉ áp dụng với cơ sở 1,2,3 tại HN) là:
1/ GÓI ĐẶC BIỆT: 5 triệu – 20% = 4 triệu. Dùng dòng phim cao cấp nhất (dòng gốm hoặc phản xạ nhiệt). BH 10 năm.
2/ GÓI CAO CẤP: 3,6 triệu – 20% = 2,88 triệu. Kính lái dùng giống gói đặc biệt, kính sườn và hậu cách nhiệt bằng 9/10 gói đặc biệt. BH 07-10 năm.
3/ GÓI TIÊU CHUẨN: 2,9 triệu - 20% = 2,32 triệu. Kính lái dùng giống gói đặc biệt, kính sườn và hậu cách nhiệt bằng 8/10 gói đặc biệt. BH 07-10 năm.
4/ GÓI PHỔ THÔNG: 2,3 triệu – 20% = 1,84 triệu. Cách nhiệt bằng 8/10 gói đặc biệt. BH 07 năm.
Phim Nexco có gian hàng trên OF từ tháng 3 năm 2012 và có nhiều đánh giá. Cụ tham khảo thêm gian hàng của bên em tại đây. Cần gì thêm cụ cứ hỏi.
https://www.otofun.net/threads/334771
anh 4 co so OF - co chu cs4a.png

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
cảm ơn bác chi tiết quá
Cho em hỏi với
2. Cam hành trình nhiều loại quá e loạn hết cả lên, vietmap bác dùng loại nào? Em còn đang tính mua code Vietmap Live để lấy cái cảnh báo tốc độ, khu dân cư...
3. E cũng thích thảm nỉ hơn mà e sợ hôi xe ấy, em đang tính mua cả thảm nhựa xong trùm nhỉ lên không biết đc ko, vì thảm nỉ thì có gì ngồi bỏ giày ra nó còn êm chân
4. Đèn này có sợ bị mất bảo hành không bác? Em nghe bảo xe phải nguyên bản không sau này hãng nó lại kiếm cớ từ chối bảo hành. Có vụ đèn với vụ lắp thêm 3 cái loa e cứ suy nghĩ mãi. Muốn lắp mà cứ sợ sau này hãng nó lại lươn lẹo thì chết
1. Em dán VKool vì đã có 15 năm trải nghiệm trên con Santafe. Kính VK70, sườn VK40, sau tối hơn nữa. Trừ 10% còn tầm 17tr thì phải, từ đầu năm nên em ko nhớ rõ
2. Cam viemap có loại 2 kênh tầm hơn 5tr, sắp đến biển sẽ đọc và hiển thị giới hạn trên màn hình
3. Bác làm 2 bộ nỉ thay nhau là ổn
4. Đèn cũ cứ cất, khi cần thì lắp trả lại. Bộ GTVT vừa ra văn bản về độ đèn, ko ngại đăng kiểm nên cuối tuần em thay bi gầm. Xác định bộ pha em để nguyên ko mó đến

HNboiz

Xe đạp
1. Em dán VKool vì đã có 15 năm trải nghiệm trên con Santafe. Kính VK70, sườn VK40, sau tối hơn nữa. Trừ 10% còn tầm 17tr thì phải, từ đầu năm nên em ko nhớ rõ
2. Cam viemap có loại 2 kênh tầm hơn 5tr, sắp đến biển sẽ đọc và hiển thị giới hạn trên màn hình
3. Bác làm 2 bộ nỉ thay nhau là ổn
4. Đèn cũ cứ cất, khi cần thì lắp trả lại. Bộ GTVT vừa ra văn bản về độ đèn, ko ngại đăng kiểm nên cuối tuần em thay bi gầm. Xác định bộ pha em để nguyên ko mó đến
1. 17tr cũng gắt bác nhỉ, vkool trước bác dùng 15 năm trên con santa fe rồi ấy ạ? độ bền tốt ko bác?
2. e thì cần cái thông báo thôi chứ đọc biển báo thì hình như con Everest cũng đọc đc hay sao ấy. Chủ yếu là thông báo theo dữ liệu + báo trc khu dân cư...
3. vâng chắc cần nhất là e làm 2 bộ ở chân lái nhỉ, vì xe e đi là nhiều nhất, mấy chỗ còn lại lâu lâu tổng vệ sinh là ok
4. vâng cất thì vẫn cất, vụ đăng kiểm thì theo e hiểu độ đèn cũng ko quá khó khăn nhưng ý e hỏi là bảo hành hãng ấy, vì mình đã thay đổi phụ tùng xe rồi sau này hãng nó có vin vào đấy từ chối bảo hành không? Theo như e biết là nếu lắp đèn hoặc loa, vì động vào dây điện nên sau này hãng sẽ từ chối bảo hành phần điện của xe

hoanptp

Xe điện
1. 17tr cũng gắt bác nhỉ, vkool trước bác dùng 15 năm trên con santa fe rồi ấy ạ? độ bền tốt ko bác?
2. e thì cần cái thông báo thôi chứ đọc biển báo thì hình như con Everest cũng đọc đc hay sao ấy. Chủ yếu là thông báo theo dữ liệu + báo trc khu dân cư...
3. vâng chắc cần nhất là e làm 2 bộ ở chân lái nhỉ, vì xe e đi là nhiều nhất, mấy chỗ còn lại lâu lâu tổng vệ sinh là ok
4. vâng cất thì vẫn cất, vụ đăng kiểm thì theo e hiểu độ đèn cũng ko quá khó khăn nhưng ý e hỏi là bảo hành hãng ấy, vì mình đã thay đổi phụ tùng xe rồi sau này hãng nó có vin vào đấy từ chối bảo hành không? Theo như e biết là nếu lắp đèn hoặc loa, vì động vào dây điện nên sau này hãng sẽ từ chối bảo hành phần điện của xe
Em chỉ tư vấn cụ nên dùng cam hành trình thông thường thôi còn lại nên mua Vietmap live dùng carplay qua điện thoại cực tiện và an toàn. Em cũng đang dùng đơn giản hiệu quả chi phí tầm 700k/2 năm. Mình lái dùng Vietmap live như có ông công an ngồi bên cạnh chỉ đường và báo lỗi rất yên tâm

HNboiz

Xe đạp
Em chỉ tư vấn cụ nên dùng cam hành trình thông thường thôi còn lại nên mua Vietmap live dùng carplay qua điện thoại cực tiện và an toàn. Em cũng đang dùng đơn giản hiệu quả chi phí tầm 700k/2 năm. Mình lái dùng Vietmap live như có ông công an ngồi bên cạnh chỉ đường và báo lỗi rất yên tâm
vâng e cũng đang tính thế. cụ mua vietmap live ở đâu thế ạ? e chỉ tìm đc chỗ bán code 1 năm 400k thôi.

hoanptp

Xe điện

caisua

Xe lăn
Cụ lên lazada săn Sales cụ ơi
Em dùng googlemap để chỉ đường nhanh nhất và lên được toàn bộ hành trình qua nhiều điểm. Kết hợp với cam Vietmap có âm thanh báo camera phạt nguội và tốc độ từng đoạn đường.
Muốn hiển thị giới hạn tốc độ lên màn hình thì cài thêm GOFA là đủ ạ
Nếu có giải pháp nào tiện dụng hơn thì em cũng đổi

Chỉnh sửa cuối:

HNboiz

Xe đạp
Em dùng googlemap để chỉ đường nhanh nhất và lên được toàn bộ hành trình qua nhiều điểm. Kết hợp với cam Vietmap có âm thanh báo camera phạt nguội và tốc độ từng đoạn đường.
Muốn hiển thị giới hạn tốc độ lên màn hình thì cài thêm GOFA là đủ ạ
Nếu có giải pháp nào tiện dụng hơn thì em cũng đổi
GOFA là cái gì hả cụ?
E thì đang tính là mua code vietmap bỏ cái widget báo cam + biển báo lên màn hình ấy, vì như thế báo xong nó luôn hiện. chứ sợ cam hành trình báo 1 lần mình ko nghe kịp

caisua

Xe lăn
GOFA là cái gì hả cụ?
E thì đang tính là mua code vietmap bỏ cái widget báo cam + biển báo lên màn hình ấy, vì như thế báo xong nó luôn hiện. chứ sợ cam hành trình báo 1 lần mình ko nghe kịp
GOFA cũng là bản đồ dẫn đường free cho android và ios, nó hiện luôn tốc độ tối đa lên màn hình, tuy nhiên ko cập nhật bằng Vietmap ạ.

TommyH

Xe hơi
everest có tính năng đọc biển báo, cụ đi active là đc.
Còn mấy cái phim cách nhiệt cơ bản như nhau. Trừ khi mua phải hàng giả.

dongsonn

[Tịch thu bằng lái]
cảm ơn bác chi tiết quá
Cho em hỏi với
4. Độ đèn, loa, chạy active phần mềm bên ngoài thì hãng có quyền từ chối bảo hành theo chính sách của hãng, khi ký hợp đồng là cụ đã confirm chính sách bảo hành của hãng, sao cụ bảo họ "lươn lẹo" được.
Lúc mới mua e chạy active tính năng ẩn, sau có trục trặc ra hãng họ vẫn bảo hành khắc phục miễn phí, gỡ cái active đó đi, nhưng vẫn cảnh báo là sau ko nên làm như vậy. E thấy họ giải thích cũng có lý.

vanquang

Xe tải
4. Độ đèn, loa, chạy active phần mềm bên ngoài thì hãng có quyền từ chối bảo hành theo chính sách của hãng, khi ký hợp đồng là cụ đã confirm chính sách bảo hành của hãng, sao cụ bảo họ "lươn lẹo" được.
Lúc mới mua e chạy active tính năng ẩn, sau có trục trặc ra hãng họ vẫn bảo hành khắc phục miễn phí, gỡ cái active đó đi, nhưng vẫn cảnh báo là sau ko nên làm như vậy. E thấy họ giải thích cũng có lý.
Các cụ cho cháu hỏi chút là bản everest 4x4 số lượng loa có đủ không ạ? Cột D, trung tâm và loa trầm. Xe cháu bản sport soi đèn pin vào thấy không có gì luôn. Với lại đầu tư cái này thì hết tầm bao nhiêu ạ?

dongsonn

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho cháu hỏi chút là bản everest 4x4 số lượng loa có đủ không ạ? Cột D, trung tâm và loa trầm. Xe cháu bản sport soi đèn pin vào thấy không có gì luôn. Với lại đầu tư cái này thì hết tầm bao nhiêu ạ?
Ko bản nào ở VN đủ loa cả. Ko nên độ ngoài vì hệ thống âm thanh của hãng có tính năng tự động khử tiếng ồn.

vanquang

Xe tải
Ko bản nào ở VN đủ loa cả. Ko nên độ ngoài vì hệ thống âm thanh của hãng có tính năng tự động khử tiếng ồn.
Ok cụ. Vì hôm đi xem xe không xem kĩ món này. Hôm đí cháu chỉ qua tâm đến cái màn hình taplo và cái rada, cam kính lái đọc biển báo… nhưng giờ độ thêm mấy cái này khó phết, thợ chưa cập nhật được. Sau khi lên diễn đàn đọc còm của các cụ thì mới đi kiểm tra. Kể cả mấy diễn đàn bên Australia họ còn soi được cánh cửa thứ 5 bị lệch, kiểm tra xe mình cũng bị lệch các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

2323293

Xe máy
Cái vè che mưa theo em cụ không nên lắp, chạy bị tiếng rít gió rất khó chịu.
Phim cách nhiệt của em là 3M Crystal, thảm da 5D, tất cả được hãng khuyến mại. Cam thì em gỡ từ con xe cũ sang vì nó quá ngon.

ubisapro

Xe trâu
E như trên với các mục 1, 2, 3. Xe trước e dán Vkool Láng Hạ nhưng xe sau e dán Llumar chỗ Duy Tân. Xe cũ của em được 10 năm rùi mà phim Vkool vẫn còn ngon, tương tự với xe em được hơn 4 năm với phim Llumar. Về trải nghiệm thì cũng chả thấy khác quái gì nhau :D. Thêm cái cảnh báo áp suất lốp là hết bài. Đi 1 thời gian rùi cần cái gì mới lắp thêm.