[Funland] Lập nghiệp Sài Gòn

B18

Xe tăng
Theo em CV không quan trọng thời này lắm nữa ạ. Quan hệ rộng một tí, tự tin một tí ạ. Thái độ quan trọng hơn trình độ, giờ em đang hơi nghiêng về góc nhìn đấy cụ mợ ạ.
ý em cái CV k đơn thuần là tờ giấy A4. Mà trình độ knghiem được thể hiện qua từng vị trí công tác. Còn tất nhiên làm tây hay ta, chủ hay thuê cũng cần khéo léo tự tin. Ở trỏng thì cứ có lợi ích chung ắt sẽ mò ra quan hệ :D

Vasa

Xe buýt
Em thời trai trẻ cũng cặm cụ chiến đấu Saigon, sau về Hanoi kiếm cơm. Giờ thì chúi ở Hạ Long nhưng khách hàng chính lại ở Saigon

Ho lee

Xe tải
Cụ chủ đã Nam tiến chưa ? Nhớ review cho Ae nhé .

Ter

Xe buýt
Cảm giác cụ chủ là người sống nội tâm, vợ con có vấn đề, có công ty nho nhỏ hoạt động ổn định nên chán (chủ yếu chán là vì gia đình). Em nghĩ nếu đúng tính cách như vậy thì cụ vào nam lại không hợp

Em cũng mới vào Sài Gòn và mạn loanh quoanh sân bay cho dễ về Hà Nội đây mợ.
Hôm nào mợ ở Sài Gòn xin được mời cafe học hỏi kinh nghiệm kinh doanh của mợ
Hehe, k dám đâu ạ, cụ nhầm e voi ai rùi :D. E thì lại thích mạn loanh quanh sân bay thui, vì muốn tiện về HN. Cụ vào tự kinh doanh hay tìm việc làm ạ? Bên e năm nay làm sp mới, cần tìm đối tác cũng như nhân viên, nếu đc xin phép gặp cụ trao đổi cv ạ.

Pumzen

Xe ba gác
Ô e thèng bạn thân nhà cháu lấy vợ xong, rồng rắn bầu đoàn thê tử vào trỏng sì tát ấp với tầm 3-4 tỏi dắt lưng. 5 năm sau thì 2 bố con quay trở lại, G thì vẫn chưa quyết định về nơi mình sinh ra hay tiếp tục li hương. Sau vụ đấy ô già bà già t bạn phải bán đi 1k m đất để cứu con mình khỏi vòng lao lý. Giờ 2 bố con ô ẻm vẫn ở với nhau.

akirachi

Xe máy
Thực ra số tiền đấy cũng chẳng có gì là lớn. Nó chỉ như cái móng tay so với những người khác. Nhưng nếu chỉ đi làm công ăn lương thì rất khó tích lũy được số tiền lớn, trừ khi mình đi làm thuê với mức lương khoảng 150tr/tháng trở lên hoặc là lương bình thường nhưng lại có rất nhiều bổng lộc. Để có được số tiền lớn thì chỉ có thể làm chủ, tức là mình làm chủ cho mình và những người khác làm cho mình. Hoặc kinh doanh buôn bán thuận lợi thì sẽ tích lũy được nhiều tiền
cụ hay , em đang bế tắc trong công việc làm công đây. cụ có lẻ nên tư vấn bắt đầu làm chủ từ đâu. mình làm bên kỹ thuật. cơ khí chế tạo máy

akirachi

Xe máy
E thì ko chuyên sâu về máy móc thiết bị nhưng e là người nắm bắt khá nhanh mọi vấn đề. Bằng cấp thì e cũng có bằng thạc sĩ kinh tế quốc dân, ngoại ngữ giao tiếp tốt với người nước ngoài vì hiện tại công việc của e cũng hay phải làm việc với khách hàng nước ngoài. Hi vọng có thể đáp ứng được yêu cầu công việc của cụ
cào cụ DUYLYVU em củng đang ở SG, đang chán công việc hiện tại cụ có nhận em không. em có kn 10 năm thiết kế mấy cho tụi nhật. em khoái mãng tự động hóa đó cụ

Duy Ly Vu

Xe tăng
cào cụ DUYLYVU em củng đang ở SG, đang chán công việc hiện tại cụ có nhận em không. em có kn 10 năm thiết kế mấy cho tụi nhật. em khoái mãng tự động hóa đó cụ
Cụ quote thế tý nữa em bỏ qua. Cụ ib vùng kín giúp em cái

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào làm về qlda ở sg cần tuyển người ko ợ. Em long đong quá. Đợt này cty bê bối quá. Nản đang tính nghỉ. Mà tầm này trắng tay quay về hn chắc chỉ có nước chạy xe ôm. Nản thật sự. Tính quay vào đây làm lại hết từ đầu. Mà đầu không thấy đâu. Chỉ thấy giật số lùi về mo. Toàn tai bay vạ gió.

kevin69

Xe hơi
Em thì khác nhiều cụ trong này. Lăn lội bắc trung nam đủ cả. Nhưng vẫn thích sống ở thủ đô yêu dấu này. Con người lối sống tinh tế hơn, ẩm thực phong phú, thời tiết bốn mùa nóng lạnh đủ cả. Em cá rằng nhiều cụ vô trỏng rồi thấy nhớ da diết trời mùa đông mưa phùn, làm cốc trà ấm vỉa hè, rít điếu thuốc lào chém gió tung trời, nó thú như nào :))))

lanhpham

Xe điện
Sống ở Sài Gòn và ở Hà Nội nhận xét thế này Giáo dục, Y tế, An Ninh Hà Nội hơn hẳn Sài Gòn. Nhưng Dịch Vụ, Kinh Tế và Ẩm thực đa dạng thì SG hơn. Thời tiết HN: Xuân Hạ Thu Đông đủ cả, mưa không tới mặt nắng không tới đầu, nói chung ôn hòa nên da dẻ người ngoài này đẹp hơn cgái trog này "Nhất Gái Bắc Nhì M.Trung Ba Nam" khẳng định luận ko cần bàn cãi.
Sài Gòn thích hợp với những người năng động và cơ hội cho người trẻ nhiều hơn, Trong khi Hà Nội thì thích hợp ổn định nhưng môi trường sống cũng gò bó và ngột ngạt hơn.Tui thì hợp lối sống SG hơn bác ạ :))
Mỗi người mỗi cảm nhận,e thì thích sống ở nơi mình sinh ra và lớn lên

anbinhloi

Xe tải
Sài gòn hiện đang mùa dịch, không khí làm ăn đang thảm hại lắm, cụ nào nam tiến cần chờ thời gian nữa xem sao kẻo mất công đi vào rồi lại kéo ra rất mệt.

anbinhloi

Xe tải
E chuẩn bị vào đây cụ,cụ nói rõ cho e với
Ai ai cũng lo lây bệnh cụ à, hàng quán vắng như chùa bà Đanh, các TTTM cũng thế, đường phố vắng người đi lại, tâm lý mọi người đang lo sợ nên ai cũng chỉ lo cố thủ để qua hoạn nạn thôi, buôn bán làm ăn rất ảm đạm, chỉ có xếp hàng mua khẩu trang là đông thôi, nếu dịch bệnh mà bùng phát thì SG cũng như VH thôi cụ ah.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Có cụ nào làm về qlda ở sg cần tuyển người ko ợ. Em long đong quá. Đợt này cty bê bối quá. Nản đang tính nghỉ. Mà tầm này trắng tay quay về hn chắc chỉ có nước chạy xe ôm. Nản thật sự. Tính quay vào đây làm lại hết từ đầu. Mà đầu không thấy đâu. Chỉ thấy giật số lùi về mo. Toàn tai bay vạ gió.
Cụ mà muốn lam sale thi inbox e nhe

lanhpham

Xe điện
Ai ai cũng lo lây bệnh cụ à, hàng quán vắng như chùa bà Đanh, các TTTM cũng thế, đường phố vắng người đi lại, tâm lý mọi người đang lo sợ nên ai cũng chỉ lo cố thủ để qua hoạn nạn thôi, buôn bán làm ăn rất ảm đạm, chỉ có xếp hàng mua khẩu trang là đông thôi, nếu dịch bệnh mà bùng phát thì SG cũng như VH thôi cụ ah.
Vâng e cảm ơn cụ

juve99

Xe cút kít
Cụ có làm dc hs thầu và các việc liên quan nội nghiệp k cụ