[Funland] Lập nghiệp Sài Gòn

B18

Xe tăng
Gấu nhà e cứ muốn vô SG mà e cứ lăn tăn, HN tuy TN ko cao nhưng vẫn sống đc tb 20 chai mà tuổi cũng đã lớn, mong muốn thay đổi môi trường để đổi đời mà kiếm việc tầm 40, 50 chai thấy khó quá
40, 50 chai k khó đâu. Quan trọng cv cụ như nào thôi

juve99

Xe cút kít
Cụ Ju vào cuối tuần rảnh ới em cf bàn chuyện VL wc cái nhể :))
Bàn trên phím còn tránh dc thương vong, bàn ngoài đường dễ phang nhau lắm=P~. Cảm ơn cụ trước nhé, vào đó e nhắn cụ

Coisu

[Tịch thu bằng lái]
Có tg em cũng có tâm trạng như cụ chủ, gđ lủng củng, chán hn nên bỏ hết vào sg. Sống trong đó 2 năm thấy rất thích con người, khí hậu và dịch vụ. Tg đó tâm lý em không ổn lắm nên bất thình lình lại trở ra bắc. Giờ thì một vợ 2 con, 2 cái nhà, làm cho 2 cty nước ngoài 1 lúc, cộng thêm 1 cty riêng của em và góp vốn thêm 1 cty ông bạn. Em base ở hn nhưng tháng nào cũng vào sg 1-2 lần, mỗi lần khoảng 3-4 ngày. Cty riêng thì 100% khách hàng trong sg và các tỉnh phía nam, kho thì em thuê bên Sóng Thần Bình Dương. Em thấy chuyện tâm lý chán nản thì lúc này lúc khác, cụ chủ cứ kệ nó rồi tg sẽ lắng dịu hết. Cuối cùng thì ở đâu có cviec có tiền là ở đó co hp.

Huyalibaba

Xe buýt
Có tg em cũng có tâm trạng như cụ chủ, gđ lủng củng, chán hn nên bỏ hết vào sg. Sống trong đó 2 năm thấy rất thích con người, khí hậu và dịch vụ. Tg đó tâm lý em không ổn lắm nên bất thình lình lại trở ra bắc. Giờ thì một vợ 2 con, 2 cái nhà, làm cho 2 cty nước ngoài 1 lúc, cộng thêm 1 cty riêng của em và góp vốn thêm 1 cty ông bạn. Em base ở hn nhưng tháng nào cũng vào sg 1-2 lần, mỗi lần khoảng 3-4 ngày. Cty riêng thì 100% khách hàng trong sg và các tỉnh phía nam, kho thì em thuê bên Sóng Thần Bình Dương. Em thấy chuyện tâm lý chán nản thì lúc này lúc khác, cụ chủ cứ kệ nó rồi tg sẽ lắng dịu hết. Cuối cùng thì ở đâu có cviec có tiền là ở đó co hp.
Ok cụ! Cụ càng chán nản về tâm lý thì cụ lại càng thành công về công việc

Coisu

[Tịch thu bằng lái]
Không phải đâu cụ, tg chán nản chả làm được cái gì, càng làm càng hỏng, quyết định mọi việc lung ta lung tung. Sau này ra bắc lấy vợ rồi tâm lý ổn ổn mới làm được cụ ạ. Em thấy các cụ nói đúng, an cư mới lạc nghiệp. Từ ngày em an cư mọi thứ trộm vía tốt hơn.

bmv màu cờ

Xe tăng
Sang tuần e vào, cụ có việc gì e làm với
đầy việc hay. quan trọng cụ có muốn làm và có mang tiền đi đầu tư thật ko thôi. mở nhà máy sx xuất khẩu với số vốn 3 tỷ ban đầu.

jazzzzz

Xe lăn
Cụ chủ đã chốt chưa.
Em cũng đang lăn tăn đây, ngoài này em khá ổn, gia đình cũng tốt chỉ có điều qua cái tuổi 40 sức ỳ lớn quá.
Hiện đã dẹp gần hết việc riêng để đi làm thuê, mà lĩnh vực của em chỉ vào trong đó mới ngon đc vì các văn phòng chính của các cty nước ngoài đều ở HCM.
Tuần rồi nhận cài offer khá tốt nên đang lăn tăn, mai phải giả nhời họ rồi, trằn trọc mãi chưa ngủ đc nên lên đây hóng chuyện các cụ.

juve99

Xe cút kít
Cụ chủ đã chốt chưa.
Em cũng đang lăn tăn đây, ngoài này em khá ổn, gia đình cũng tốt chỉ có điều qua cái tuổi 40 sức ỳ lớn quá.
Hiện đã dẹp gần hết việc riêng để đi làm thuê, mà lĩnh vực của em chỉ vào trong đó mới ngon đc vì các văn phòng chính của các cty nước ngoài đều ở HCM.
Tuần rồi nhận cài offer khá tốt nên đang lăn tăn, mai phải giả nhời họ rồi, trằn trọc mãi chưa ngủ đc nên lên đây hóng chuyện các cụ.
Cụ vào đi, đông đông tý xin Chã lập hội ofer mát rượi Nam tiến 😀

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
40, 50 chai k khó đâu. Quan trọng cv cụ như nào thôi
Theo em CV không quan trọng thời này lắm nữa ạ. Quan hệ rộng một tí, tự tin một tí ạ. Thái độ quan trọng hơn trình độ, giờ em đang hơi nghiêng về góc nhìn đấy cụ mợ ạ.

juve99

Xe cút kít
Theo em CV không quan trọng thời này lắm nữa ạ. Quan hệ rộng một tí, tự tin một tí ạ. Thái độ quan trọng hơn trình độ, giờ em đang hơi nghiêng về góc nhìn đấy cụ mợ ạ.
Góc nhìn này thì sao xh tiến bộ dc;)

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Góc nhìn này thì sao xh tiến bộ dc;)
Đầy cụ bằng cấp thât, thật luôn ạ, từ bên tây về mà chạy mất cụ mợ ạ. Còn những anh chị trẻ trẻ đang chạy việc trong các văn phòng đầy SG có khi chả nói sõi tiếng anh đâu ạ. Cái cần là lòng lăn xả một tí cụ ạ. Như em đây là em đã thấy mệt mỏi vụ lăn xả rồi, cái đó nó mới đáng lo ạ.

juve99

Xe cút kít
Đầy cụ bằng cấp thât, thật luôn ạ, từ bên tây về mà chạy mất cụ mợ ạ. Còn những anh chị trẻ trẻ đang chạy việc trong các văn phòng đầy SG có khi chả nói sõi tiếng anh đâu ạ. Cái cần là lòng lăn xả một tí cụ ạ. Như em đây là em đã thấy mệt mỏi vụ lăn xả rồi, cái đó nó mới đáng lo ạ.
Chuyên môn tốt dc trọng dụng, kém dần sẽ bị đào thải thôi cụ. Xu thế rồi sao đi ngc dc, chỉ là sớm hay muộn thôi. Ít nhất ơ các đơn vị tập đoàn tư nhân đã hết đất, khối nhà nước thì cũng nhanh thôi. Giờ NN kể cả có qhe dc gửi gắm cũng k dễ lên như trc nếu chuyên môn yếu đâu cụ, tai mắt nhiều lắm, k bịp dc như trc

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Chuyên môn tốt dc trọng dụng, kém dần sẽ bị đào thải thôi cụ. Xu thế rồi sao đi ngc dc, chỉ là sớm hay muộn thôi. Ít nhất ơ các đơn vị tập đoàn tư nhân đã hết đất, khối nhà nước thì cũng nhanh thôi. Giờ NN kể cả có qhe dc gửi gắm cũng k dễ lên như trc nếu chuyên môn yếu đâu cụ, tai mắt nhiều lắm, k bịp dc như trc
Dạ vâng ạ, cụ dạy phải ạ.

juve99

Xe cút kít
Dạ vâng ạ, cụ dạy phải ạ.
Nhưng e vẫn thấy khá nhiều, các DN nhỏ, ko cơ bản, ít chiều sâu thì vẫn tồn tại việc sếp ko thích nv nổi bật trước tập thể và giỏi hơn mình nên cụ nói thái độ qtrong hơn trình độ cũng có lý, nhưng DN kiểu này cũng ko bền và ko lên tầm cao dc. Làm ở những DN kiểu này nhân sự luôn thay đổi và cụ nào có trình độ nhiệt huyết đam mê mà làm ở đây cũng dần lụt nghề

Huyalibaba

Xe buýt
Cụ chủ đã chốt chưa.
Cụ nhận lời họ đi. Một thử thách mới mẻ trong cuộc đời đấy. Cụ cứ vào trong đó đi, sau vài tháng có gì mới quay lại đây thông tin cho mọi người biết nhé

juve99

Xe cút kít
rủ nhao ra cảng nhà rồng hóng, biết đâu cùng chí hướng xây dựng cơ đồ nhớn
thành công òi nhớ đến tay ọp zà nài ná
Liên quan đến Ba Đình nên min mốc có vẻ sợ dè chừng k dám động đến, trâu hun khói thì e thấy hoá vàng rồi :))