Lắp màn hình DVD cho Lacetti CDX

haimelb

Xe đạp
Các bác cho em hỏi ở HN đã cho ai lắp được màn hình DVD cho CDX chưa ạ? Em nghe nói ở SG đã có người lắp được. Nếu bác nào biết chỉ em với nhé. Em dùng cái camera lùi nhưng màn hình lại ở trên gương hậu nên nhiều lúc ban ngày quan sát gương để lùi là hơi bị chói

laccdx

Xe hơi
Lắp nhiều rồi mà, hình như 7-8 củ gì đó. bác thử ra chỗ Nguyên Huy autoparts 1031 Giải phóng xem sao

giangnh

Xe máy
Nhiều người lắp rồi cụ ơi,
Em cũng đã lắp rồi, ngon luôn, đi gần 1 năm vẫn ok, có nhiều hãng, giá cả từ 7tr-9tr tùy loại
Cụ cũng có thể tham khảo: duk.com.vn; thanhbinhauto (blacklist)

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn
Các bác cho em hỏi ở HN đã cho ai lắp được màn hình DVD cho CDX chưa ạ? Em nghe nói ở SG đã có người lắp được. Nếu bác nào biết chỉ em với nhé. Em dùng cái camera lùi nhưng màn hình lại ở trên gương hậu nên nhiều lúc ban ngày quan sát gương để lùi là hơi bị chói
fuka,jenka,kovan ngon,bổ,rẻ cụ ợ.:-bd

khongphaiem

Xe máy
Cụ muốn lắp cái này phải không ạ ? Ở chỗ nào cũng có cụ ạ, cháu lắp từ 2009 tổn thất 11 củ, giờ chắc là rẻ hơn

cruze_vp

Xe tăng
Cụ muốn lắp cái này phải không ạ ? Ở chỗ nào cũng có cụ ạ, cháu lắp từ 2009 tổn thất 11 củ, giờ chắc là rẻ hơn
cụ cho em hỏi lắp vào có bị mất chức năng gì không ợ, nhạc nge kém đi fai không ợ.........., vì em thấy các cụ trên OF nói thế, nếu lắp cho cruze ls thì có làm sao ko nhỉ? em cũng đang muốn lắp cho vợ 2 mà nge mấy bác nói sợ quá. volka mời cụ

haimelb

Xe đạp
em cũng nghe 1 số bác nói là lắp màn hình DVD sẽ không xài được phím config và nó sẽ bị disable cánh cửa lái. Có bác nào xài được full function không ạ

4eyes10

Xe buýt
Em dự là lắp cái DVD thì xe sẽ bị mất cái config, không hiển thị được các thông số vì em đã từng tháo cụm âm thanh ra, nó tích hợp hết vào cùng 1 cụm luôn, nếu muốn chơi DVD mà vẫn giữ cái màn hình cũ thì phải mua thêm cái mặt dưỡng để chuyển nó lên trên lắp ở vị trí ngăn chưa đồ trên mặt táp lô

quyluong_3bánh

Xe điện
Bạn em lắp vẫn hiển thị bình thường,điều hòa hay quạt gió,volum,nhiệt độ trong xe ngoài xe vẫn hiện lúc mình chỉnh xong lại biến mất để mình tiếp tục xem hình.

haimelb

Xe đạp
báo cáo các bác là em lắp được rồi, chạy ngon. Mỗi tội load hơi chậm và cái cổng USB lại không dùng được nữa

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
báo cáo các bác là em lắp được rồi, chạy ngon. Mỗi tội load hơi chậm và cái cổng USB lại không dùng được nữa
Các function vẫn chạy ngon chứ cụ? Cụ lắp ở đâu và tổn thất hết nhiu hả cụ?

thangloiauto

Xe tải
Website
autopro.vn
Màn DVD của LAC mới bây giờ có cả config y hệt như cái đầu CD cũ của nó đấy, chả thiếu gì nữa đâu :D, em thề ^_^

meo hoangkt

Xe tải
Vậy là sao?
EM chẳng hiểu gì hết. Lắp màn hình thì phải thay đầu CD bằng DVD à
Em đi SE, Chốt lại là có bị mất tính năng nào ko các cụ. Nếu mất Config thì em ko dám đánh đổi đâu, vì xe LAC có chức năng nayg hay mà nhiều em khác không có.
nhìn thấy có cổng USB và 2 đầu đọc SD card là em mừng lắm rồi. đang loay hoay vụ kết nối IPOD tìm cách chỉnh trên vô lăng mà nghe chừng khó quá.
Mong các cụ phản hồi sớm vụ DVD màn hình cho em đỡ mong.
Hôm nay em quyết ngồi đợi thông tin , ko có ko đi ngủ

5starsdba

Xe buýt
Lắp vào qua đường AUX nên vẫn giữ nguyên tuốt tuột cụ ạ, kể cả config, chỉnh vô lăng, cả ổ CD cũng giữ lại luôn. Màn hình cũ vẫn phải dùng nhưng giấu đi, dán vào trong (Em đang muốn lôi nó ra ngoài lên trên mặt taplo nhưng chỗ đấy nó lại đặt cái ổ DVD mất rồi). Mỗi tội cái USB trong hộp tì tay vẫn chạy nhưng không phát ra tiếng, em đang chờ chú lắp nghiên cứu để có tiếng lại cho em :D.

SimSon BS51

Xe hơi
CDX có ổ CD 6 đĩa, SE có ổ CD 1 đĩa. Đồ theo xe đọc đĩa rất ngon, không vấp: các cụ có thể kiểm tra bằng đĩa đểu có dán đề can lên ấy.
Khả năng bắt sóng FM của đồ sịn này rất tốt, FM Hà Nội 90MHZ cách 100km vẫn bắt được tuy bị rè.
Có 2 cách lắp DVD:
- Thay cả củ có bảng điều khiển và ổ CD thành DVD: lúc này không còn Config nữa mà trên mà hình có các hình điều khiển bằng cảm ứng thêm vài chức năng nữa, nói chung OK, tuy nhiên đồng hồ và nhiệt độ không hiện thường trực nữa, khả năng bắt sóng FM cũng kém đi, đầu DVD đọc đĩa kém hơn trước (hay vấp khi xe đi qua chỗ sóc), tiếng kêu tạch tạch của si nhan rất nhỏ nên nhiều khi quên.
- Thay màn hình thôi, cái ổ DVD lắp vào đúng cái hộc trên Táp lô, sẽ lồi lên khoảng 1cm trông không đẹp lắm, nhưng hầu như giữ nguyên được các nút cũng như ổ CD gốc.
Trên đây là nhận xét chủ quan của em khi em dùng cả 2 loại này, phương án thứ 2 có vẻ ổn hơn nhưng nói thật với các cụ LAC này nó không có màn hình cũng đúng đấy ạ: vì màn hình nghiêng lại là LCD nên khi đi xe trời nắng thì hầu như không nhìn thấy gì ở màn hình đâu ạ. Kinh nghiệm của em thế mong giúp được các cụ.

crod

Xe tăng
Cho e hỏi có kụ nào lắp cái màn hình trên táp lô chưa nhỉ, e đang tính lắp thêm cái đó để hiển thị hình từ camera lùi và xem phim nhưng ko động chạm gì đến các hệ thống nguyên bản.

holms

Đi bộ
Nhà e lắp DVD trên taplo, màn hình thay vào chỗ màn hình cũ. Các kiểu hiển thị quạt gió, nhiệt độ vẫn bt nhưng hình như ko cấu hình lại được một số chức năng. Thậm chí e còn chả bit chỉnh time, date kiểu gì nữa

maxvina.vn

Xe buýt
CDX có ổ CD 6 đĩa, SE có ổ CD 1 đĩa. Đồ theo xe đọc đĩa rất ngon, không vấp: các cụ có thể kiểm tra bằng đĩa đểu có dán đề can lên ấy.
Khả năng bắt sóng FM của đồ sịn này rất tốt, FM Hà Nội 90MHZ cách 100km vẫn bắt được tuy bị rè.
Có 2 cách lắp DVD:
- Thay cả củ có bảng điều khiển và ổ CD thành DVD: lúc này không còn Config nữa mà trên mà hình có các hình điều khiển bằng cảm ứng thêm vài chức năng nữa, nói chung OK, tuy nhiên đồng hồ và nhiệt độ không hiện thường trực nữa, khả năng bắt sóng FM cũng kém đi, đầu DVD đọc đĩa kém hơn trước (hay vấp khi xe đi qua chỗ sóc), tiếng kêu tạch tạch của si nhan rất nhỏ nên nhiều khi quên.
- Thay màn hình thôi, cái ổ DVD lắp vào đúng cái hộc trên Táp lô, sẽ lồi lên khoảng 1cm trông không đẹp lắm, nhưng hầu như giữ nguyên được các nút cũng như ổ CD gốc.
Trên đây là nhận xét chủ quan của em khi em dùng cả 2 loại này, phương án thứ 2 có vẻ ổn hơn nhưng nói thật với các cụ LAC này nó không có màn hình cũng đúng đấy ạ: vì màn hình nghiêng lại là LCD nên khi đi xe trời nắng thì hầu như không nhìn thấy gì ở màn hình đâu ạ. Kinh nghiệm của em thế mong giúp được các cụ.
Cho 500 ảnh đi kụ ơi. Vote cụ để cụ lấy khí thế.