[Thảo luận] Lập lại thớt cảnh báo xin đểu ngã tư Đại Cồ Việt

ktcbhp

Xe hơi
cảm ơn cụ đã cảnh báo. e toàn để cái mũ CA của thằng bạn e ở trên taplo kính trc nên ko thấy bị như thế. e ko nhất trí với cách xử lí là oánh nó (bọn trẻ con) còn bọn "trẻ lớn" thì các cụ cữ vã nhiệt tình:21:

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hôm nay thấy nhiều bác bức xúc chuyện này quá, theo các cụ thì nên hòa hay nên oánh
các cụ tập hợp lại rồi lượn mấy buổi xem dư nào đê
ý kiến em là nên đánh, các cụ chọn ngày đi rồi nhắn em để em theo với (em mà mang theo mớ xi đi thì ko biết thằng nào chạy nhanh hơn thằng nào :)):)):)):)):)))
Thớt nào cũng gần chục trang không lẽ lại không có người :^):^):^)

ktcbhp

Xe hơi
theo e thì oánh mấy thằng trẻ nhớn ý. còn bác muốn chơi kiêu quân tử thì kiếm cái mũ CA để vào cho nó vừa ha oai mà bọn kia nó cũng sợ :))

LuckyCar

Xe container
Thank cụ đã nêu vấn đề, em cũng thường xuyên phải đi qua ngã tư này, mặc dù em chưa bị dính phát nào nhưng tình trạng cụ phản ánh là có thật.

Em cũng chưa biết phải xử lý thế nào cả. Nhưng theo em thì nhất định các cụ không được thỏa hiệp mà cho tiền chúng nó, thấy ngon ăn chúng nó làm khắp nơi thì loạn. Đánh, chửi chúng nó cũng không đơn giản và cũng nhiều người không thể làm được ấy chứ. Em thì nghĩ thế này, phải để ý cảnh giác với các hành động của nó, nếu thấy có biểu hiện thì phải quát phủ đầu ngay và bấm còi thật gay gắt để mọi người xung quanh quay sang nhìn, khi đó nó muốn làm cũng chờn. Nhưng cách này chỉ hạn chế được những đứa gan còn non thôi chứ mấy thằng gan to thì nó chả sợ đâu.

Trước có cụ là nạn nhân xin đểu tại ngã tư Đại Cồ Việt- Giải phóng (phía trên hầm Kim Liên) đã cảnh báo về vấn đề này, nay em xin tiếp tục cảnh báo để các cụ đề phòng.
Tại ngã tư này, chiều Giải phóng- Lê Duẩn, các cụ dừng đèn đỏ nên cẩn thận mấy đứa nhóc gõ cửa xin tiền. Hôm nay em có việc đi qua đó nhiều lần và chứng kiến 2 đứa nhóc (1 trai 1 gái) tầm 7-10t đứng ở giải phân cách ngã tư đèn giao thông gõ cửa oto xin tiền, các cụ cho chắc ko sao nhưng không cho thì vợ 2 các cụ sẽ bị 2 đứa nhóc cào xước.

Em chưa biết giải quyết sao cho trường hợp này:
-Cho tiền thì căn bệnh này lại bùng phát ở HN
-Ko cho chúng nó cào xước xe (1) Cánh lái xe thiệt thân (2) Nếu tóm chúng nó xử lí em e có bảo kê xung quanh hoặc người ngoài nhìn vào thấy đánh trẻ con sẽ không hay...

Em lập thớt cảnh báo lại để các cụ cùng đề phòng và đưa ra phương án giải quyết nhé. Hà Nội giờ lắm bệnh quá các cụ ạ

lái đêm

Xe buýt
Cương quyết không tạo thêm nghề mới cho xã hội.

:77::77::77::77::77::77:

sakura_jp

Xe đạp
Cương quyết không tạo thêm nghề mới cho xã hội.

:77::77::77::77::77::77:
Em nhất trí hoàn toàn với bác, kiên quyết không tạo thêm nghề ăn vạ mới. Bây giờ thất nghiệp nhiều, các bác cứ cho tiền ở ngã tư là có khi dân "cửu vạn" chuyển sang nghề mới này đấy.

ddthoa

Xe tăng
Hôm nọ em cũng đi qua ngã tư này,có một thằng bé cũng ra xin,em nói với Gấu"em nhìn xem tay thằng này có cào kính không nhé".Nhưng không thấy nó manh động,Gấu nhà em cũng bảo nếu nó cào kính để em xuống cho một trận.Mà Gấu nhà em là đai đen Karate nếu mà động tay thì kể cả bọn bảo kê chắc cũng đi viện Răng Hàm Mặt sớm:)):)):))
Xin hỏi khí không phải, cụ đã lần nào đi thăm viện Răng Hàm Mặt chưa ạ. :))

Chẹt chân có vẻ ít xuất hiện thì đến vụ này. Ôi Thăng Long ngàn năm văn vật ^_^
Thăng Long ngàn năm, văn ít vật nhiều các cụ nhỉ :102::102::102:

tunchit

Xe tải
có bác nào đưa lên báo chí với, làm rùm beng lên thì các bố công ăn hay chính quyền địa phương mới đứng ra dẹp được, ko dẹp luôn để nó lan rộng ra thì loạn mất :102::77:

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Gặp trường hợp này các cụ cứ hạ kính xuống rồi bẩu :
cào vào xe tao tao đập chết nghe con.

Thà chửi nhầm hơn xước xe :'(:'(

Sao không nhẹ nhàng bảo " Hôm nay chú không có tiền lẻ , để hôm khác được không con " . E nghĩ là hay hơn ạ ( bác nào thấy chuẩn không cần chỉnh thì voka em nhé , e đang tập uống rượu )

nghienruou

Xe điện
Túng thiếu sinh lèm nhèm. Cùi mía kiểu này chắc chỉ có tại VN nhà mình:77:

Lau_thap_cam

Xe hơi
Mấy đứa nhóc này bản chất là không hư như vậy. Chắc chắn là được một số thành phần cặn bã xã hội huấn luyện rồi.

minhab

Xe điện
Theo em mở cửa sau mời nó lên xe đàng hoàng bảo lên đây chú cho tiền . Chở nó ra xa gọi đồng đội xem thằng nào đứng sau giật dây thằng bé tẩn chết thằng đấy luôn, kiểu này chắc phải nhờ mấy bác đội FUN (b)

vanperse

Xe buýt
Mấy đứa nhóc này bản chất là không hư như vậy. Chắc chắn là được một số thành phần cặn bã xã hội huấn luyện rồi.
Theo em mở cửa sau mời nó lên xe đàng hoàng bảo lên đây chú cho tiền . Chở nó ra xa gọi đồng đội xem thằng nào đứng sau giật dây thằng bé tẩn chết thằng đấy luôn, kiểu này chắc phải nhờ mấy bác đội FUN (b)
Vâng, em nghĩ có lẽ lựa chon giải pháp này dễ chấp nhận hơn đấy ạ :^).

Qua Cơn Mê

Xe tải
Theo em thì chúng ta nên dùng chim mồi ( cụ nào làm chim mồi thì đành giả vở từ chối cho tiền để chúng nó cào xe vậy :'( ) , bố trí vài anh em xung quanh quay phim ghi hành làm chứng ( nếu có sự giúp sức của cảnh sát và phóng viên thì tốt ) , khi có bằng chứng thì lao vào bắt luôn . Nếu có đứa nào dám chạy ra giải cứu bọn trẻ con cào xe thì lôi hết lên đồn . Làm vài vụ là chúng nó sợ ngay (b)

minhab

Xe điện
Cụ nào làm chim mồi đi, xe em hết BH rồi, em đi 2B hưởng ứng thôi :21: