lắp kỹ thuật số gia dình lên xe cần giúp sức

nguyenxuanphuc

Xe tải
kính các cụ chả la đang rảnh mấy hum trời mưa buồn cũng hí hoáy nghịch em kỹ thuật số gia đình lên xe. bước đầu chuẩn bị cũng đơn giản. e ra chợ rời mua 1 em kts cũ mất vài tram k về tự chuyển sang 12v em làm được( tiết kiệm tiền), sau 1 hồi hú hý chuyển sang 12v thành công vì em kts chạy cả điện 3v và 3.5v nên hơi mệt tý cho chạy thử thấy ok ngon nét cang vạy là em cho ra xe, xe em có xẵn màn hình 2din rùi lúc lắp lên nhì đẹp đã thành công em rất kết quả này nhưng khi cho chạy em nó trên đường thì tệ thật nó bị nhiẽu do em dùng antem thường nên chưa hoàn thành. kính các cụ có cao kiến nào jup em phần còn lại thì tốt qua rất mong các cụ ném đá nhà e nhiều chà lắm.:-w:-w:-w

ngon bổ rẻ

Xe đạp
cụ lên chợ giời làm thêm cái ăng ten chảo lắp vào cho máu :))

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Chắc vụ này khó ạ cháu cũng chưa giám ý tưởng vụ này,nhưng nếu bị như thế cụ làm thêm cái angten của đầu kỹ thuật số của ôtô về thử xem có được không.

dht

Xe điện
kính các cụ chả la đang rảnh mấy hum trời mưa buồn cũng hí hoáy nghịch em kỹ thuật số gia đình lên xe. bước đầu chuẩn bị cũng đơn giản. e ra chợ rời mua 1 em kts cũ mất vài tram k về tự chuyển sang 12v em làm được( tiết kiệm tiền), sau 1 hồi hú hý chuyển sang 12v thành công vì em kts chạy cả điện 3v và 3.5v nên hơi mệt tý cho chạy thử thấy ok ngon nét cang vạy là em cho ra xe, xe em có xẵn màn hình 2din rùi lúc lắp lên nhì đẹp đã thành công em rất kết quả này nhưng khi cho chạy em nó trên đường thì tệ thật nó bị nhiẽu do em dùng antem thường nên chưa hoàn thành. kính các cụ có cao kiến nào jup em phần còn lại thì tốt qua rất mong các cụ ném đá nhà e nhiều chà lắm.:-w:-w:-w
Cụ giúp em làm cái chuyển nguồn dùng 12/3/3,5V với

volume

Xe tăng
Em nghĩ saex rất khó vì các đầu KTS tàu đấy khi lắp ở nhà, ăng ten hơi rung là đã bị giật hình rồi. Cụ để trên xe e khó

nguyenxuanphuc

Xe tải
vâng vậy mới khó, đứng xem nét lám
cụ dht muốn chuyển nguồn mang đá sẵn đên nhà em pha nước nha

hoatrinh

[Tịch thu bằng lái]
Không có loại ăngten nào mà cụ đi đường mà vẫn xem được đâu. Cụ muốn khi đi mà xem được thì phải lắp đầu kĩ thuật số mà đầu kĩ thuật số cụ đi tầm trên 50km là cũng hơi giật rồi.

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Làm cái 3g unlimit mà xem online cụ ạ

nguyenxuanphuc

Xe tải
thuc ra la em muốn mày mò tý cho thú vị mất tý công sức mà đựoc như ý ấy các cụ nghi cấch giùm em với

quangzin

Xe tăng
e nghĩ cụ mua cái ăng ten điện mỏng dán kính lái nó thiết kế riêng cho đầu kỹ thuật số chắc là nét căng . E rất thích tin thần mày mò của cụ .

mightyman198x

Xe tải
Cụ chủ thử giải pháp AVG xem sao. Đầu đấy nó nhỏ KT khoảng: 25L x 15W x 5H cm.

Cái đầu của AVG nó dùng điện 12V, và nuôi nguồn ăn ten là điện 5V -> các cụ ko cần chuyển đổi gì hết, chỉ việc cấp nguồn 12V 100mA cho em nó là xong.

Mặt trước

Mặt sau - HDMI, Optical Sound... đủ cả.

Vấn đề là AVG chỉ xem được ở 4 thành phố lớn thôi. Nhưng tương lai, chắc sẽ phát triển nhanh vì rất ưu việt, công nghệ hiện đại, chịu khó đầu tư - chứ ko èo uột như anh VTC.

Chỉnh sửa cuối:

Mr Noob

Xe tăng
nhà em cũng dùng AVG. Em dùng chảo chứ không dùng anten như hình trên. có 1 điều là đầu AVG là dùng anten thu tín hiệu từ vệ tinh vì vậy nếu dùng trên xe em ngợi sẽ không khả thi các cụ ạ.
dùng usb 3g thì cũng kô ổn lắm vì xe di chuyển nên sóng 3G kô phải lúc nào cũng tốt

nguyenxuanphuc

Xe tải
may hum ban qua ma chua dong toi vo duoc ngua tay qua. hi vong may nghay cuoi tuon lam song moi các cụn cafe

thanhbom

Xe hơi
Các cụ phải lắp loại ăng ten tự động bám vệ tinh như cái này thì mới xem đc. Công ty em bên Thái đã lắm thử, chạy trên 100km/h xem ngon lành.

http://i-do-it.co.kr/

Thiên Điểu

Xe tăng
Cụ có chế cháo kiểu gì thì cũng o ăn thua vì đầu kỹ thuật số dành cho xe hơi là dạng chuyên biệt để phù hợp với tốc độ nhanh. Bản thân cái đầu KTS phải có khả năng bắt sóng cực mạnh, kèm theo là bộ ăng ten (dạng dán trên kính lái) có nguồn cung cấp cho ăng ten để đảm bảo bắt sóng cực khỏe. Thế nên 1 cái đầu KTS mới có cái giá những 3-4 củ.

digger

Xe tăng
Cụ chủ thử giải pháp AVG xem sao. Đầu đấy nó nhỏ KT khoảng: 25L x 15W x 5H cm.
Cái đầu của AVG nó dùng điện 12V, và nuôi nguồn ăn ten là điện 5V -> các cụ ko cần chuyển đổi gì hết, chỉ việc cấp nguồn 12V 100mA cho em nó là xong.
Mặt sau - HDMI, Optical Sound... đủ cả.

Vấn đề là AVG chỉ xem được ở 4 thành phố lớn thôi. Nhưng tương lai, chắc sẽ phát triển nhanh vì rất ưu việt, công nghệ hiện đại, chịu khó đầu tư - chứ ko èo uột như anh VTC.
Vô phương cụ ạ.
AVG cũng chỉ xem được khi xe chạy với tốc độ rùa bò.
Nói chung chỉ xem khi xe đang đứng, còn di chuyển thì bó tay hết, cụ tập trung vào lái xe cho lành...