[Funland] Lắp Internet hãng nào lành nhất

webvn200

Xe máy
đã qua vài nhà mạng
vnpt giá rẻ mạng cùi
fpt đắt lúc nhanh điên cuồng lúc chậm rì rì
viettel cứ tà tà mạng khá đều đều giá > vnpt nhưng < Fpt

04101986

Đi bộ
các cụ/ mợ ơi, giúp em với.
Tình hình là em mới mua đất làm nhà dưới khu đất dịch vụ mới này (Link map ở dưới), Nhưng không biết kéo mạng thế nào ạ. (Khu này mới giao đất nên năm nay họ mới làm nhiều)
Xin các cụ/ mợ tư vấn giúp em, chứ công việc của em và vợ rất cần mạng để .
Có cụ nào biết địa chỉ nhà em lắp đc mạng nào ko ạ? FPT, Viettel, CMC, VTV, SCTV, VNPT... cứ có là em chơi tuất, miễn là ko phải dùng 3G ạ !, hic, đang ở trung tâm chuyển xuống đây thấy h đây là vấn đề lớn nhất của em ạ,
Kính mong các cụ OF giúp đỡ cho em với ạ, Cáp đồng/ Cáp quang/ Vệ tinh/ ... j j cũng đc, (em hỏi các tổng đài thấy à ơi quá).

bản đồ hình học:

https://www.google.com/maps/place/20...!3m1!1s0x0:0x0

bản đồ thực tế:

https://www.google.com/maps/place/20...!3m1!1s0x0:0x0

thuongxenat

Xe tải
fft là chuẩn nhất cụ ơi.
Vâng câu hỏi của e đơn giản như tiêu đề thôi:
- lắp đặt sử dụng dịch vụ cung cấp internet hãng nào ngon bổ rẻ, ko chập chờn nhất ạ, tốc độ vừa phải??
- Truy cập mail tốt, đường truyền đi nước ngoài, load site nước ngoài lành ợ.

E ở phường Nam Đồng quận Đống Đa ợ.

Mong các bác tư vấn giúp :)

Shyn

Xe hơi
Viettel bác ạ, đứt cáp quang k bị ảnh hưởng.

Guccio.Gucci

Xe máy
em cứ VNPT em dùng thôi ợ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

debin

Xe buýt
Hic hic, báo báo, đinh ninh viettel có hỏi ra thì viettel ở chỗ e ko có cả cáp đồng lẫn cáp quang, ngõ 73 Nguyễn Lương Bằng ợ. Giờ nên lắp FPT hay VNPT ah các bác, e cần nhất là đường truyền quốc tế tốt
Vote cho VNPT nếu ở đó có hạ tầng

pisces_hn

Xe container
Với nhu cầu bình dân của cụ thì đọc báo,chơi game,xem xiếc ... túm lại là mạng nào cũng vô tư ... vì bây giờ không giống 5-6 năm về trước

Cái chính là cụ hỏi xem khu vực cụ xảy ra sự cố thì nhà mạng nào khắc phục nhanh nhất

Nhà em chỉ lướt web,nghe nhạc vớ vẩn ... em chơi gói cùi bắp 165k mà thấy chả có vấn đề gì luôn
Nó mà đã tắc thì cụ dùng gói 20 củ cũng tắc. Đến giờ nó thông thì gói 165k có thể xem 2 cái máy chạy 720p đồng thời. Tốc độ của gói chả đảm bảo gì cả ạ

Chỉnh sửa cuối:

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nó mà đã tắc thì cụ dùng gói 20 củ cũng tắc. Đến giờ nó thông thì gói 165k có thể xem 2 cái máy chạy 720p đồng thời. Tốc độ của gói chả đảm bảo gì cả ạ
Không phải là tốc độ ... cái này là băng thông ... gói 165 tạm gọi là ngõ ... gói cáp quang là Đại lộ ... trên lý thuyết thì đại lộ tất nhiên lưu thông sẽ nhanh hơn ngõ nhỏ ...

Tắc mạng khi đứt cáp là trường hợp bất khả kháng ... còn trong điều kiện bình thường ... lưu thông mạng phụ thuộc vào hạ tầng của khu vực được nhà mạng phân phối bao nhiêu băng thông ... và số lượng người sử dụng cổng internet trong khu vực đó/ cùng một thời điểm

E dùng nét từ năm 2000 . quay modem kịch kịch cho đến bi giờ vẫn dùng ADSL chứ chưa lên cáp vì nhu cầu thực tết chả có gì cần phải nâng cấp cho mất công đi lại ra bưu điện

vianhyeuem_19

Xe hơi
vote cho fpt cáp quang

trumchande

Đi bộ
Viettel đi Cụ đường truyền khá tốt, hỗ trợ dịch vụ cũng tốt

s-online

Xe tải
Không phải là tốc độ ... cái này là băng thông ... gói 165 tạm gọi là ngõ ... gói cáp quang là Đại lộ ... trên lý thuyết thì đại lộ tất nhiên lưu thông sẽ nhanh hơn ngõ nhỏ ...

Tắc mạng khi đứt cáp là trường hợp bất khả kháng ... còn trong điều kiện bình thường ... lưu thông mạng phụ thuộc vào hạ tầng của khu vực được nhà mạng phân phối bao nhiêu băng thông ... và số lượng người sử dụng cổng internet trong khu vực đó/ cùng một thời điểm

E dùng nét từ năm 2000 . quay modem kịch kịch cho đến bi giờ vẫn dùng ADSL chứ chưa lên cáp vì nhu cầu thực tết chả có gì cần phải nâng cấp cho mất công đi lại ra bưu điện
Xu thế giờ quang hóa cáp rồi cụ ơi, về chất lượng cáp quang cũng ko nên đến nỗi quá tệ như cụ lo :)), ở hà nội chạy ầm ầm, xem 1080 chuẩn luon. có gói cáp quang hộ gia đình f2f tốc độ 12mb giá cũng rẻ 220k/ tháng, nếu cần hỗ trợ khảo sát và thủ tục lắp đặt chuyển đổi thì cụ nhắn tin em 0917722229

k3nvjn

Xe tải
Xu thế giờ quang hóa cáp rồi cụ ơi, về chất lượng cáp quang cũng ko nên đến nỗi quá tệ như cụ lo :)), ở hà nội chạy ầm ầm, xem 1080 chuẩn luon. có gói cáp quang hộ gia đình f2f tốc độ 12mb giá cũng rẻ 220k/ tháng, nếu cần hỗ trợ khảo sát và thủ tục lắp đặt chuyển đổi thì cụ nhắn tin em 0917722229
em muốn chuyển từ cáp đồng vnpt lên cáp quang vnpt khu vực Kim Giang ngõ 282 không biết hạ tầng có ổn không cụ?

s-online

Xe tải
em muốn chuyển từ cáp đồng vnpt lên cáp quang vnpt khu vực Kim Giang ngõ 282 không biết hạ tầng có ổn không cụ?
Cụ nhắn tin cho em địa chỉ chi tiết số nhà ạ để em báo anh em kỹ thuật sáng mai khảo sát kỹ hơn vì ngõ nhà cụ điện lực dạo này làm hơi căng và vnpt hà nội đang có phương án ngầm cáp tại chỗ này. Để đảm bảo thông tin chính xác nhất, em hẹn cụ ngày mai. Còn về chuyển lên cáp quang hiện đang có gói F2F tốc độ 12mb cũng rẻ đấy ạ, có gì sáng mai em sẽ hỗ trợ cụ thủ tục nếu kéo được

k3nvjn

Xe tải
Cụ nhắn tin cho em địa chỉ chi tiết số nhà ạ để em báo anh em kỹ thuật sáng mai khảo sát kỹ hơn vì ngõ nhà cụ điện lực dạo này làm hơi căng và vnpt hà nội đang có phương án ngầm cáp tại chỗ này. Để đảm bảo thông tin chính xác nhất, em hẹn cụ ngày mai. Còn về chuyển lên cáp quang hiện đang có gói F2F tốc độ 12mb cũng rẻ đấy ạ, có gì sáng mai em sẽ hỗ trợ cụ thủ tục nếu kéo được
số 25 ngõ 282 kim giang cụ nhé, ngay trước cửa nhà e toàn hộp cáp thập cẩm đủ các mạng luôn, thứ nữa là e mà chuyển thì có cần thủ tục gì ko?

s-online

Xe tải
số 25 ngõ 282 kim giang cụ nhé, ngay trước cửa nhà e toàn hộp cáp thập cẩm đủ các mạng luôn, thứ nữa là e mà chuyển thì có cần thủ tục gì ko?
Em đã báo anh em kỹ thuật sáng mai kiểm tra cho cụ, khoảng 10h có gì em gọi lại cho cụ để thông báo kết quả, địa chỉ của cụ đang thuộc khu vực ngầm hóa nên cần khảo sát kỹ một tý. Cụ nhắn tin địa chỉ vào số của em để em lưu thông tin, về thủ tục thì cụ nhắn cho em thông tin họ và tên, số cmnd, ngày cấp, nơi cấp ngày sinh. Cụ cứ dùng đường cáp đồng ADSL cho đến ngày nhận được bàn giao tín hiệu cáp quang thì lúc đó cụ dừng đường cáp đồng, em hỗ trợ mang hợp đồng và hóa đơn đỏ tận nơi cho cụ

whitefang

Xe tải
E cảm ơn cạc cụ, cuối cùng nhà e cũng vừa có mạng chiều nay lên cảm ơn các cụ luôn. Nhà e ko có Viettel nên đành ngậm ngùi chọn VNPT vì nó rẻ hơn FPT, vừa kí hợp đồng xong thì bạn e nó bảo FPT ngon hơn vì có cái gói thêm 80k/tháng đc thêm cái đầu xem phim thoải mái, khổ nỗi e là thằng nghiện buổi tối chỉ thích nằm giường xem phim mà ko phải ngồi máy tính bấm nhiều. Quá là buồn luôn nhưng dù sao e vẫn cảm ơn các cụ ;)

Ferona

Xe hơi
Em thấy cái fpt cũng được. Nhưng cũng tùy nhu cầu của bác nữa

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em có lo về chất lượng đâu ợ ... Trước em có quán nét cũng sài gói cáp quang 2 triệu/tháng ...bỏ lâu rồi ...

Vấn đề em ko chuyển lên ko phải là vì tiền chênh lệch ... mà chính là nhu cầu thấy vẫn ổn ... thi thoảng up chút lên server dùng FTP vẫn ngon lành ... còn lại xem clip,đọc báo vẫn ổn nên em chả muốn đi đổi cho mệt người

Em toàn chọn lúc có khuyến mãi của bưu điện như: Nộp 6 tháng được khuyến mãi, modem chẳng hạn ... em nọpmột phát khỏi đi lại lằng nhằng cho mệt:D