Chi hội Lập hội xe Hyundai Creta

dcvu76

Xe tải
The
Tạm các tính năng như này cụ ạ, còn quat kết nối phone nữa :D

- Đề nổ từ xa với chìa khóa smartkey nguyên bản

- Tự động mở khóa cửa khi ở gần xe

- Tự động khóa cửa khi đi xa khỏi xe

- Turbo Timer và tự động tắt máy

- Mở khóa cửa không cần chìa với mật mã

- Tự động phát hiện điện yếu và sạc bằng cách nổ máy
The chia khoa hien nay thay bang cai moi ha cac cu?

36A17924

Xe máy
Từ KS Kim Liên bác chạy ra đường Láng, đi thẳng lên cầu Nhật tân theo đường sân bay nội bài. Qua Sân bay Nội Bài thì rẽ phải vào đường cao tốc HN - LC (lúc rẽ vào nhớ xin nhan, hay bắt ở đây lắm ạ). Đi đường này nhanh, đường vắng, đường đẹp dù xa hơn đường Thăng Long. Và đỡ tốn 10k phí :D
Chạy thẳng tưng cao tốc là lên LC (đoạn HN - Yên Bái chạy 100km/giờ, đoạn từ Yên Bái lên LC là 80km/giờ). Bác lưu ý đi đúng tốc độ + Làn theo quy định, chỗ Yên Bái hay bắn tốc độ lắm.
Khi hết cao tốc LC có 2 đường xuống:
1. Đường xuống lúc đầu đi qua trạm thu phí LC 3 km gì đó là rẽ vào thành phố: Không đi
2. Đi quá lên khoảng 2, 3 km nữa là đường xuống để rẽ vào đường đi sapa luôn: qua đoạn rẽ đầu tiên, bác cứ đi thẳng, khi gặp cái đoạn đường trên cao bắc qua đường thì qua bên kia là rẽ xuống đường,
bác Thiện LC có ở Lào Cai ko? Ngày kia 3/8/2016 em có mặt ở Lài Cai mời bác cafe chém gió nhỉ?

36A17924

Xe máy
C
Từ KS Kim Liên bác chạy ra đường Láng, đi thẳng lên cầu Nhật tân theo đường sân bay nội bài. Qua Sân bay Nội Bài thì rẽ phải vào đường cao tốc HN - LC (lúc rẽ vào nhớ xin nhan, hay bắt ở đây lắm ạ). Đi đường này nhanh, đường vắng, đường đẹp dù xa hơn đường Thăng Long. Và đỡ tốn 10k phí :D
Chạy thẳng tưng cao tốc là lên LC (đoạn HN - Yên Bái chạy 100km/giờ, đoạn từ Yên Bái lên LC là 80km/giờ). Bác lưu ý đi đúng tốc độ + Làn theo quy định, chỗ Yên Bái hay bắn tốc độ lắm.
Khi hết cao tốc LC có 2 đường xuống:
1. Đường xuống lúc đầu đi qua trạm thu phí LC 3 km gì đó là rẽ vào thành phố: Không đi
2. Đi quá lên khoảng 2, 3 km nữa là đường xuống để rẽ vào đường đi sapa luôn: qua đoạn rẽ đầu tiên, bác cứ đi thẳng, khi gặp cái đoạn đường trên cao bắc qua đường thì qua bên kia là rẽ xuống đường, rẽ phải là chạy thẳng lên sapa.
Chúc bác vui vẻ thượng lộ bình an!
Cảm ơn bác. Hôm nay em đã có mặt ở Sapa. Bác chỉ đường quá chuẩn, em đi một mạch lên đến nơi ko phải hỏi đường. Hi hi

dcvu76

Xe tải
C

Cảm ơn bác. Hôm nay em đã có mặt ở Sapa. Bác chỉ đường quá chuẩn, em đi một mạch lên đến nơi ko phải hỏi đường. Hi hi
Thu 5 nay e di Sapa, cac cu co kinh nghiem chi giao em co van de gi can luu y khi di chuyen tuyen duong nay ko ah?
Cam on cac cu nhieu.

Chien.tranduc

Xe đạp
Chào cả nhà, em mới tậu em Creta số sàn máy dầu. Hình ảnh e nó đây ạ.

Em tuy sống và làm việc bên Lào nhưng cũng muốn hóng các bác trong hội Creta mình tại Hà Nội để cập nhật cũng như sắm sửa, mông má cho e Creta của em. Mong các bác chiếu cố e^^

dcvu76

Xe tải

Em tuy sống và làm việc bên Lào nhưng cũng muốn hóng các bác trong hội Creta mình tại Hà Nội để cập nhật cũng như sắm sửa, mông má cho e Creta của em. Mong các bác chiếu cố e^^
Chúc mừng cụ

Chien.tranduc

Xe đạp
Em tuy mới đi, nhưng cảm nhận đầu tiên của em về em nó là bốc, nhấn nhẹ ga ở số thấp đã vọt mạnh, đua nước rút hoàn toàn ok, so với em elantra cũ của em bản máy xăng thì em này trên cả tuyệt vời. Em mới đi trong nội thành (thủ đô Viêng Chăn), mức tiêu thụ nhiên liệu là khoảng 7,6~7,9 lít dầu/100km. Ý kiến chủ quan của em thì thấy quá được. Không biết các bác ở hội mình thấy thế nào. Em tính từ giờ tới Tết sẽ làm một chuyến về Việt, cũng chưa xác định được khi nào nhưng nếu về Hà Nội, mong được gặp các bác hội mình trao đổi, thảo luận về em này.

dcvu76

Xe tải

bản máy dầu số sàn hả cụ.
em giờ mới biết, e tưởng cả hai bản máy xăng va dầu đều số tự động.

dcvu76

Xe tải
các cụ đi tuyến hà nội -sapa có kinh nghiệm hay vấn đề gì cần lưu ý chỉ giáo em với ah. Chiều mai em đi Sapa.
Thank các cụ nhiều ah.

Chien.tranduc

Xe đạp
bản máy dầu số sàn hả cụ.
em giờ mới biết, e tưởng cả hai bản máy xăng va dầu đều số tự động.
Em không biết thị trường ở Việt thế nào, bên Lào hãng nhập chỉ có 2 bản là tự động và số sàn đều dùng dầu chứ không dùng xăng. Được cái bên này thị trường giá xe rẻ hơn Việt kha khá nên lựa chọn em này em thấy hợp lý:)

dcvu76

Xe tải
Em không biết thị trường ở Việt thế nào, bên Lào hãng nhập chỉ có 2 bản là tự động và số sàn đều dùng dầu chứ không dùng xăng. Được cái bên này thị trường giá xe rẻ hơn Việt kha khá nên lựa chọn em này em thấy hợp lý:)
thank cụ nhiều.

Thien_LC

Xe máy
Thu 5 nay e di Sapa, cac cu co kinh nghiem chi giao em co van de gi can luu y khi di chuyen tuyen duong nay ko ah?
Cam on cac cu nhieu.
em mới đóng hôm 30 về. Đi cùng đoàn nên k tạt vào bạn Tuấn làm cốc cafe giao lưu đc. Hẹn dịp khác.
Anh dcvu76: cơ bản k vấn đề anh ạ. Đường thoáng đẹp. Chú ý có đoạn đang 100 lên cầu còn 80. Vì đang bon bọn nên đôi khi lại k chú ý biển. Cơ bản bác cứ đi đúng luật là k vấn đề. Đường đoạn YB LC chạy 80, gặp em công tải chậm thì đừng nóng vội. Nó có các đoạn cho bác vượt.