[Funland] Lập hội tập và chơi Golf cho Newbie

vocuc_trongrong

Xe tăng
Vânh cụ. Mà giờ lại đánh xe đi xong hẹn hò mất thời gian lắm. Em gần nhà có phòng Gym, bể bơi. Em đam mê môn chạy nữa thế là cứ Gym, chạy, bơi đều thôi.
Lịch cụ giống em đấy, em tập calish tại nhà, chạy bộ và đạp xe, tập xoay quanh 3 môn này full tuần không nghỉ ngày nào.
Tennis và golf em đều có cạ rủ rê nhưng không khoái. Em chỉ thích những môn chơi được 1 mình để tự chủ giờ giấc và quan trọng là tránh mất thời gian (em nói thật là chơi cùng bạn thân mình mới khoái chứ chơi cùng đối tác hay đồng nghiệp cơ bản nhiều khi khó chịu khoản thời gian cao su và tăng 2 của các cạ lắm).

jazzzzz

Xe lăn
Thằng bạn em nó (nó cuốc 10 năm nay rồi) bảo, tiền quần áo gậy không tính, chơi mất độ 2 trẹo/buổi. Nhưng vấn đề đã ra sân là phải độ, không ai oánh với "trà xanh không độ" cả. Cứ xác định 1 buổi được thua 1 quyển 500 nữa. Em chưa đến đẳng cấp môn này, các cụ kiểm chứng giúp.
Em có cậu em, đánh khá nên toàn đi điếu đóm cho các cốp, đời ấm no.
Nó thuộc dạng năng khiếu thể thao và ma lanh, chơi môn nào cũng giỏi, trước thì tennis, giờ golf. Nó bảo mấy ông đó độ lớn lắm, lập hội và chiêu mộ thêm mấy tay chơi bên ngoài.
Em thì chịu, mấy lần ra sân nhưng chỉ ngắm chưn dài thôi.

.Xukthal

Xe container
Em hóng phát !

TÔN

Xe container
Anh thợ hát Duy Mạnh a bẩu như này

E thì thấy như này

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Lịch cụ giống em đấy, em tập calish tại nhà, chạy bộ và đạp xe, tập xoay quanh 3 môn này full tuần không nghỉ ngày nào.
Tennis và golf em đều có cạ rủ rê nhưng không khoái. Em chỉ thích những môn chơi được 1 mình để tự chủ giờ giấc và quan trọng là tránh mất thời gian (em nói thật là chơi cùng bạn thân mình mới khoái chứ chơi cùng đối tác hay đồng nghiệp cơ bản nhiều khi khó chịu khoản thời gian cao su và tăng 2 của các cạ lắm).
Quan trọng là em ko thích bị phụ thuộc. Gym, bơi, chạy là tự tác thôi chứ tennis với Golf cứ phải có đối tác, cũng khó. Nên em ko chọn mấy món đấy. Thằng cu quản lý sân tennis dưới chân nhà em toàn ngồi với em mà chả bao giờ em mó vào sân làm gì. Với lại U50 rồi chơi cái đấy không cẩn thận đi sống lưng nhọc lắm.

An_Vi

Xe điện
Quan trọng là em ko thích bị phụ thuộc. Gym, bơi, chạy là tự tác thôi chứ tennis với Golf cứ phải có đối tác, cũng khó. Nên em ko chọn mấy món đấy. Thằng cu quản lý sân tennis dưới chân nhà em toàn ngồi với em mà chả bao giờ em mó vào sân làm gì. Với lại U50 rồi chơi cái đấy không cẩn thận đi sống lưng nhọc lắm.
Chơi thể thao nó ham nên U50 mà ham cứu bóng là dễ chấn thương lắm cụ ạ!
Em cũng tuần 3 buổi công viên Thống Nhất, chạy 2 vòng đi bộ 1 vòng. :D

Chelski

Xe điện
Năm nay thấy sức khoẻ dần xuống, e cũng qua đầu 4 từ lâu rồi. Định tìm 1 môn thể thao nào vừa chơi vừa luyện chút sức khoẻ. E nhắm Golf.
Em vốn lười và cũng ít có thời gian nên trước đây chưa tập môn nào, dù có ông em chơi Tennis bán pro rủ rê.
Em cũng đã tìm hiểu qua chút về Golf nhưng nói thật mù tịt.
E lập thớt rủ rê các cụ newbie như em lập hội đi tập và chơi Golf.
Năm nay thấy sức khoẻ dần xuống, e cũng qua đầu 4 từ lâu rồi. Định tìm 1 môn thể thao nào vừa chơi vừa luyện chút sức khoẻ. E nhắm Golf.
Em vốn lười và cũng ít có thời gian nên trước đây chưa tập môn nào, dù có ông em chơi Tennis bán pro rủ rê.
Em mới tập cú Swing trên màn hình được mấy buổi ! Khi nào ngon lành thì a lô giao lưu với cụ

Vũ Điệp

Xe điện
Em ko hiểu chơi chuyên nghiệp dư nào chứ cu em nhà em bẩu đi giao lưu với các bác ý chỉ mang gậy số 7 là đc. Em ko biết gậy 7 là gậy nào các bác đừng mắng em nhá.

Sent from iPhone via OTOFUN

Ni No Kuni 2

Xe điện
Một hội gốp mà em biết, độ không nhiều lắm đâu, nhưng cay cú ra phết. Thua độ về toàn chửi vợ con, mà hội đó toàn các sếp đức cao vọng trọng đấy :D
Golf độ kinh lắm cụ ơi. Đi phát trăm củ là bt.

An_Vi

Xe điện
Em ko hiểu chơi chuyên nghiệp dư nào chứ cu em nhà em bẩu đi giao lưu với các bác ý chỉ mang gậy số 7 là đc. Em ko biết gậy 7 là gậy nào các bác đừng mắng em nhá.

Sent from iPhone via OTOFUN
Hiểu nôm na cụ ăn cơm cần muỗng, đũa, thìa... trong khi cu em cụ dùng mỗi đũa thay cho tất cả. :))

xe đạp Japan

Xe tăng
Chủ thớt xem xét mấy việc sau:
1. Xem qua thông tin về golf, đặc biệt các loại gậy thường có 1 trong túi gậy. Nắm ttin sơ sơ về luật chơi và cách tính điểm. Tốt nhất xem kênh Golf HD cuối tuần hay có giải.
2. Kiếm/mượn 1 cái gậy sắt (iron club) số 8 hoặc số 7. 1 cái găng tay trái (nếu thuận tay phải)
3. Tìm 1 ông bạn đã chơi lâu 1 chút. HDC khoảng 20 là đủ hướng dẫn cơ bản cách setup, swing v.v. để tập khô mấy buổi cho quen với gậy. Sau đó có thể nhờ bạn ra sân tập nghịch thêm, bắt đầu từ half swing.
4. Tiếp tục tìm hiểu cơ bản qua các videos hướng dẫn và tự chỉnh. Bạn vẫn hướng dẫn.
5. Sau 3-4 tuần (tập 2 ngày/lần hoặc hàng ngày) thì tùy thuộc năng khiếu, nhận thức từ #3 và #4 thì cụ quyết có cần thầy dạy cơ bản ko? Theo tôi nếu cụ đã đầu 4 thì ko có nhu cầu quá chuyên nghiệp thì có thể nhờ bạn HDC 20 kèm thêm 1-2 tháng sân 3D, thêm gậy put và driver. Siêng năng thì sau đó lên sân được.
6. Về gậy thì cụ thuê tập 3D của đội HQ 120-150k/h, mượn gậy các loại thoải mái. Sau 1-2 tháng thì chơi game luôn ở 3D cho quen.
7. Có thể cân nhắc mua gậy cũ, khoảng 20tr đổ về thôi (mua lại của ae thì 10tr cũng ok) vì kiểu gì đánh sau 2-3 năm cũng sẽ đổi bộ hợp với mình. Không vội đầu tư.

Còn lên sân thì khoảng 2tr tiền sân, 400-500k tip, cá độ thì tùy tâm, rủ anh em chơi hợp đồng hay team thì 200-300k (thua kịch kim thì 600k-900k) cho có động lực. Ko chơi to cũng ko ai ép mình cả. Chọn bạn hợp gu thì chơi, trừ khi phải tiếp khách.
Chúc cụ chóng hòa nhập :))))
Túi gậy Golf cơ bản có từ 10-14 cây gậy phải không cụ ?. Cụ cho em hỏi luật chơi và cách tính điểm cơ bản sẽ là như nào ạ ?. Em đọc Google mà thấy mông lung quá. Em cảm ơn cụ nhé !

Tuongtien1977

Xe điện
Thấy bảo môn này cũng bị bệnh cờ bạc xâm lấn. Toàn kèo rồi độ đẽo thôi.
mấy môn có tính đối kháng thì phải có tý độ đẽo nó mới ham cụ ạ, thấy mấy golfer bảo thế. thực ra độ đẽo thì không hẳn đánh kém hay mới đánh đã thua mà quan trọng là ra kèo thế nào thôi cụ nhỉ?

Mr R

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy món này tăng quan hệ nhiều hơn tăng sức khoẻ

xe đạp Japan

Xe tăng
Các cụ mợ có nhu cầu gậy, phụ kiện Golf thì inbox em nhé. Em bên hãng, thương hiệu Golf đến từ Japan là Tsuruya ạ. :)

my.eb

Xe điện
Khôn đâu tới trẻ, khoẻ đâu tới già!

Ngoài đầu 4 từ lâu (chắc cụ nửa cuối 4x rồi) mà còn muốn khoẻ thì chắc chỉ có đi bộ với chống đẩy! Chứ golf gủng làm gì!

Trừ khi có mấy mục tiêu: quan hệ - đánh bóng hình ảnh - chăn caddie :D :D

Bông Khớ

Xe hơi
các cụ ai đi đánh tối nhiều có biết loại nước phun gì đó làm bóng có dạ quang ko chỉ em với
bấm đèn pin mà cũng khó tìm lắm :(

niceshot

Xe container
Khôn đâu tới trẻ, khoẻ đâu tới già!

Ngoài đầu 4 từ lâu (chắc cụ nửa cuối 4x rồi) mà còn muốn khoẻ thì chắc chỉ có đi bộ với chống đẩy! Chứ golf gủng làm gì!

Trừ khi có mấy mục tiêu: quan hệ - đánh bóng hình ảnh - chăn caddie :D :D
Mợ chắc chỉ nghe nói về golf chứ chưa biết nó là cái gì, sao phải cố tỏ ra hiểu biết làm gì vậy???