Thảo luận lập hội SM3 đi các cụ ơi.....

Hùng Bạch

Xe hơi
Các cụ đứng ra lập Hội đi nào . Mình xin chân bưng Trà rót nước tiếp khách .

SM3PE

Xe buýt
Cụ nào sợ chê xe bác bình thì nhập mặt ca lăng của fluence về thay cho sm3 là ok luôn...
Cảm nhận của riêng em thì logo xoáy "Mắt bão" cũng rất đẹp mà đâu cần phải thay logo quả trám làm gì. Mình đi xe thấy đảm bảo về an toàn kỹ thuật và hài lòng với chính mình là được rồi, người nào nghĩ là xe tàu thì kệ họ vì chẳng qua họ thiếu chút hiểu biết mà thôi. Mà bọn trộm nó nghĩ là xe tàu thì càng tốt vì khỏi lo bị trộm đồ.

Hùng Bạch

Xe hơi
Chúc cả nhà SM3 tuần mới tốt lành

HUMMA

Xe hơi
Xe em cái smart key vẫn nhận ( không có key trong xe không nổ dc ). Nhưng khi đang khoá đến gần nó không tự unlock vẫn phải bấm nút. Cụ nào biết chỗ khắc phục không ạ ?

Zanr Zij

Xe buýt
Website
maychuchuyendung.vn
Nó khác nhau cái hộp số cụ ợ . Ngoài ra thiếu: cửa sổ trời, đèn pha tự động, gạt mưa tự động, cụp gương tự động và ghế nỉ chứ không phải da.
Cụ vui tính và rất chuẩn xác: MT và AT khác nhau cái hộp số. :D

Những điểm khác nhau như thế cũng đáng quan tâm cái con 480tr đấy cụ nhờ :D

Seabird72

Xe đạp
Em cũng mới lấy con SM3, nhưng mà chả có nhu cầu trang hoàng gì cả, vì già rồi. Em cũng đang hóng xem có hội em xin theo điếu đóm các bác.

Hùng Bạch

Xe hơi
Có Cụ nào đứng ra làm cái OFF cho nó xôm tụ đi

nmc1981

Xe tải
Em thấy gần đây đã có thêm vài cụ cưới em SM3, mà hầu hết các cụ đều có nguyện vọng ra nhập hội SM3 (tiếc rằng hội SM3 chưa được thành lập). Em mạnh dạn đề cử cụ SM3PE (một người đã có kinh nghiệm sử dụng em SM3 này vài năm và cũng nắm rất rõ về cấu tạo, cũng như những ưu, khuyết điểm của chiếc xe) đứng lên làm hội trưởng. Rất mong cụ bớt chút thời gian dành cho anh em OF, để những ae đang có V2 là em SM3 này có 1 sân chơi để cùng nhau chia sẻ, trao đổi về cách sử dụng, bảo quản V2. Em chỉ mong mỗi tháng được 1 lần gặp gỡ các cụ để rồi cùng nhau chia sẻ, bàn luận về V2 ngoan hiền của mình. He he !!!\:D/

Chỉnh sửa cuối:

SM3PE

Xe buýt
Nhà cháu cũng rất muốn hội SM3 sớm được ra mắt nhưng để làm được hội trưởng thì phải có cụ nào có tài tổ chức và có nhiều thời gian dành cho of mới được. Nhà cháu thực sự quá bận trong thời gian này ngoài việc cơ quan ra thì lại việc gia đình vì phải chăm cho sắp nhỏ sinh đôi . Cụ nào quen với công tác tổ chức rồi thì mạnh dạn ứng cử để anh em SM3 chúng ta sớm được tụ họp đi ạ.
Chẳng hiểu sao các bài về Renault Samsung Motor lại bị khỏi box Renault các cụ nhỉ ? Em có hỏi nhưng Min Mod chẳng thấy trả lời.

SM3PE

Xe buýt
Nhà cháu vừa tự vệ sinh giàn lạnh điều hoà của SM3 bằng hộp xịt của Bizol , công nhận là vị trí của giàn lạnh rất khó thao tác và để tháo được lọc gió điều hoà thì cũng cực khoai. Nhà cháu luồn điện thoại vào trong khe lọc gió để chụp xem nó sạch bẩn thế nào vì không thể nhìn vào trong được, giàn lạnh trông cũng khá sạch vì có lọc gió nhưng xịt Bizol vào thì nước chảy xuống gầm bẩn lắm. Hình giàn lạnh đây ạ :

nmc1981

Xe tải
Nhà cháu vừa tự vệ sinh giàn lạnh điều hoà của SM3 bằng hộp xịt của Bizol , công nhận là vị trí của giàn lạnh rất khó thao tác và để tháo được lọc gió điều hoà thì cũng cực khoai. Nhà cháu luồn điện thoại vào trong khe lọc gió để chụp xem nó sạch bẩn thế nào vì không thể nhìn vào trong được, giàn lạnh trông cũng khá sạch vì có lọc gió nhưng xịt Bizol vào thì nước chảy xuống gầm bẩn lắm. Hình giàn lạnh đây ạ :

Cụ vệ sinh giàn lạnh xong, điều hòa đã mát hơn chưa? À cụ cho cháu hỏi, gạt mưa xe của cụ và của cháu dùng loại kích thước bao nhiêu thế? Cụ đang dùng gạt Bosch loại xương cứng hay xương mềm? Xe của cháu gạt mưa cũng mòn rồi, dịp 2/9 cháu đi về quê Thái bình, dính hôm trời mưa, thấy cần phải thay gạt mưa rồi. Hôm trước cháu đi thay dầu máy và kiểm tra gầm rồi (cháu làm ở Gara Long Vũ cho gần nhà, kiểm tra gầm thì thấy 1 bên cao su chụp bụi láp bị rách, thế là cháu thay luôn, tổng thiệt hại hôm đấy hết 1.3 củ, còn đôi đèn gầm cháu vẫn chưa có xèng để thay, cụ à). Khi nào có xèng cháu sẽ qua nhà Mast để mua rồi nhờ cụ dẫn ra gara ruột để thay, cụ nhé.

SM3PE

Xe buýt
Cụ vệ sinh giàn lạnh xong, điều hòa đã mát hơn chưa? À cụ cho cháu hỏi, gạt mưa xe của cụ và của cháu dùng loại kích thước bao nhiêu thế? Cụ đang dùng gạt Bosch loại xương cứng hay xương mềm? Xe của cháu gạt mưa cũng mòn rồi, dịp 2/9 cháu đi về quê Thái bình, dính hôm trời mưa, thấy cần phải thay gạt mưa rồi. Hôm trước cháu đi thay dầu máy và kiểm tra gầm rồi (cháu làm ở Gara Long Vũ cho gần nhà, kiểm tra gầm thì thấy 1 bên cao su chụp bụi láp bị rách, thế là cháu thay luôn, tổng thiệt hại hôm đấy hết 1.3 củ, còn đôi đèn gầm cháu vẫn chưa có xèng để thay, cụ à). Khi nào có xèng cháu sẽ qua nhà Mast để mua rồi nhờ cụ dẫn ra gara ruột để thay, cụ nhé.
Xe SM3 gạt mưa là 16 & 24, nhà cháu dùng loại xương mềm của Bosch nhưng nếu cụ tiện đường ra nhà Mast thì lấy đôi gạt XF4 của Korea cũng được mà lại hạt rẻ. Vệ sinh giàn lạnh xong thì có mát hơn và quan trọng nhất là hết mùi ẩm mốc cụ ạ.

HUMMA

Xe hơi
Nó khác nhau cái hộp số cụ ợ . Ngoài ra thiếu: cửa sổ trời, đèn pha tự động, gạt mưa tự động, cụp gương tự động và ghế nỉ chứ không phải da.
Hướng dẫn sử dụng : http://www.renaultsamsungm.com/e-guide/sm3_2012/video/main.jsp
Sự khác nhau giữa các bản Sm3 đây ạ : http://www.renaultsamsungm.com/vehicles/car_info/car_info_price.jsp?car=SM3
các cụ copy ra google translate mà xem
bản PE không có cửa gió sau, đèn gầm, smart key ạ.

Seabird72

Xe đạp
Cụ HUMMA mới lấy 1 em mới phải không? Cụ cho em xin cái số alo, nếu tiện xin được giao lưu. Em mới nên chả biết cái gì cả? Em non tay nên bị bọn nó chèn và quẹt làm em nó trầy cả *** rồi các cụ ạ.

SM3PE

Xe buýt
Hướng dẫn sử dụng : http://www.renaultsamsungm.com/e-guide/sm3_2012/video/main.jsp
Sự khác nhau giữa các bản Sm3 đây ạ : http://www.renaultsamsungm.com/vehicles/car_info/car_info_price.jsp?car=SM3
các cụ copy ra google translate mà xem
bản PE không có cửa gió sau, đèn gầm, smart key ạ.
Đường link của cụ là bản SM3 Neo, nó chỉ có AT không có MT. Phiên bản SM3 thường thì PE là hộp số MT cụ ợ.

Thuc-sm3Pe

Xe tải
Tìm cụ nào có vợ hai sm3 PE số khung: KNMC4C2HMAP035523 số máy: H4MB720F000668.
Nhận đồng hao cái.
Vợ 2 cụ vs vợ 2 e về VN trên cùng một chuyến tàu luôn đấy ạ.

cuonglevan

Xe hơi
Tôi chạy xe MG5 - rất ổn - ai hỏi chẳng phải giải thích - cho lên xe nghe nhạc - phê tít.