Thảo luận lập hội SM3 đi các cụ ơi.....

Chit

Xe tải
Điều mong muốn sau bài cảm nhận này là, những cụ nào có SM3 ta nên lập một hội để chia se thông tin sửa chữa, độ đẽo, mua bán phụ tùng. Giải tỏa được băn khoăn của mọi cụ chủ xe.
Cảm ơn các cụ đã đọc

Chit

Xe tải
Xin lỗi các cụ, quá trình up bài có lúc lỗi em tưởng nó chưa được nên có đoạn hơi trùng, các cụ thông cảm

nmc1981

Xe tải
Điều mong muốn sau bài cảm nhận này là, những cụ nào có SM3 ta nên lập một hội để chia se thông tin sửa chữa, độ đẽo, mua bán phụ tùng. Giải tỏa được băn khoăn của mọi cụ chủ xe.
Cảm ơn các cụ đã đọc
Ủng hộ cụ chủ cả 2 tay về ý định lập hội SM3, mình vừa mới lấy 1 em SM3 1.6MT đời 2010 cũ, cũng là lần đầu mua xe nên kinh nghiệm sử dụng và bảo quản xe chưa có nhiều, chính vì vậy rất mong các cụ ở đây, những ai đang sánh bước cùng em SM3 này, nếu có kinh nghiệm, bài học gì hay thì sẽ chia sẻ cùng tất cả mọi người. Chúc cho hội Samsung SM3 sớm được thành lập.

chutieu

Xe tăng
Xin lỗi các cụ, quá trình up bài có lúc lỗi em tưởng nó chưa được nên có đoạn hơi trùng, các cụ thông cảm
Tks cụ có những chia sẻ rất chân thành, chúc cụ lái xe an toàn. Hay cụ đứng ra lập hội đi.

Hùng Bạch

Xe hơi
Ủng hộ cụ chit làm Hội trưởng , nmc1981 làm Hội phó , hê hê

SM3PE

Xe buýt
Nhà cháu cũng dùng SM3 lâu rồi, cảm nhận chung là đi sướng và hợp lý trong tầm tiền. Là dân kỹ thuật nên nhà cháu cũng thấy yên tâm trong quá trình bảo dưỡng sửa chữa, vào gara quen mượn đồ tự sử cũng được, phần nào khó quá hoặc chưa tháo bao giờ thì vào Renault làm là ok. Em nó hơi đỏng đảnh về vấn đề nhiên liệu, nếu gặp phải xăng lởm là báo đèn check ngay (tiêu chuẩn Euro4 mà), để yên tâm thì dùng phần mềm trên điện thoại check lỗi nếu đúng là P0138 thì xoá lỗi rồi cứ kệ mà đi cho hết bình xăng sau đó vệ sinh O2 Sensor2 Bank1 kiếm cây xăng chuẩn đổ A95 .

Hùng Bạch

Xe hơi
Nhà cháu cũng dùng SM3 lâu rồi, cảm nhận chung là đi sướng và hợp lý trong tầm tiền. Là dân kỹ thuật nên nhà cháu cũng thấy yên tâm trong quá trình bảo dưỡng sửa chữa, vào gara quen mượn đồ tự sử cũng được, phần nào khó quá hoặc chưa tháo bao giờ thì vào Renault làm là ok. Em nó hơi đỏng đảnh về vấn đề nhiên liệu, nếu gặp phải xăng lởm là báo đèn check ngay (tiêu chuẩn Euro4 mà), để yên tâm thì dùng phần mềm trên điện thoại check lỗi nếu đúng là P0138 thì xoá lỗi rồi cứ kệ mà đi cho hết bình xăng sau đó vệ sinh O2 Sensor2 Bank1 kiếm cây xăng chuẩn đổ A95 .
Cụ ơi thế cứ tưởng xe này đổ A92 chứ . Ngộ nhỡ cây xăng hem có A95 thì tèo à . Mà xăng A92 chuẩn có được không cụ . Gặp lỗi P0138 thì xe có nổ máy được không hay tắt lịm phải gọi cứu hộ ...

nmc1981

Xe tải
Ủng hộ cụ chit làm Hội trưởng , nmc1981 làm Hội phó , hê hê
Ấy chết, cụ đề cao cháu quá. Nhà cháu mới lấy xe được có vài ngày, lại là lần đầu mua xe nên kinh nghiệm sử dụng và bảo quản xe là con số 0 tròn trĩnh, cháu xin 1 chân hội viên thôi ạ.

nmc1981

Xe tải
Cụ đang chạy SM3 PE à, xe cụ đi mấy vạn cây chuối rồi? Cháu cũng mới lấy em này, xe đời 2010. Cụ cho cháu xin số cầm tay của cụ để trong quá trình sử dụng xe nếu chẳng may có gặp trục trặc gì, cháu xin thỉnh giáo cụ. Hay cụ đứng ra lập hội SM3 đi?:-bd

SM3PE

Xe buýt
Cụ ơi thế cứ tưởng xe này đổ A92 chứ . Ngộ nhỡ cây xăng hem có A95 thì tèo à . Mà xăng A92 chuẩn có được không cụ . Gặp lỗi P0138 thì xe có nổ máy được không hay tắt lịm phải gọi cứu hộ ...
Theo đúng yêu cầu của nhà sản xuất thì RON > 91 là được nhưng xăng VN mình lởm quá lại còn bị pha trộn lung tung . Xăng A92 chuẩn thì đi quá ngon rồi còn gì, (đôi khi gặp A95 lởm cũng báo lỗi luôn đó) nhưng nhà cháu thấy đổ A95 máy vẫn bốc hơn. Khi báo lỗi P0138 vẫn đi bình thường cụ nhé, máy có cảm giác hơi ì và tốn xăng hơn. Gặp đèn Check thì phải kiểm tra xem là lỗi gì thì mới quyết định được là có nên đi tiếp hay phải gọi cứu hộ.

Chit

Xe tải
[Nhà cháu cũng dùng SM3 lâu rồi, cảm nhận chung là đi sướng và hợp lý trong tầm tiền. Là dân kỹ thuật nên nhà cháu cũng thấy yên tâm trong quá trình bảo dưỡng sửa chữa, vào gara quen mượn đồ tự sử cũng được, phần nào khó quá hoặc chưa tháo bao giờ thì vào Renault làm là ok. Em nó hơi đỏng đảnh về vấn đề nhiên liệu, nếu gặp phải xăng lởm là báo đèn check ngay (tiêu chuẩn Euro4 mà), để yên tâm thì dùng phần mềm trên điện thoại check lỗi nếu đúng là P0138 thì xoá lỗi rồi cứ kệ mà đi cho hết bình xăng sau đó vệ sinh O2 Sensor2 Bank1 kiếm cây xăng chuẩn đổ A95 .][/QUOTE]

Phần mềm gì đấy cụ ơi

Chit

Xe tải
Phần mềm tra cứu lỗi có tên là gì cụ ơi?

SM3PE

Xe buýt
Phần mềm DashCommand cho IOS và Torque cho Android dùng với EML327 qua cổng giao tiếp ODBII cụ ơi. Nếu cụ nào thay lọc dầu động cơ thì cứ đến đại lý của Bosch chọn loại 0986AF0120E6U là vừa SM3 luôn, đảm bảo ngon bổ rẻ.

nmc1981

Xe tải
Các cụ đang đi SM3 PE 2010 (1.6MT) cho cháu hỏi ngu 1 tý ạ, em này gương có chức năng gập điện ko ạ? Nhà cháu mới lấy em này nhưng chưa gập, mở gương bằng điện được ạ, toàn gập bằng cơm. Không biết em này ko có chức năng đấy hay em xe của nhà cháu đang bị hỏng chức năng này nhỉ?

SM3PE

Xe buýt
Các cụ đang đi SM3 PE 2010 (1.6MT) cho cháu hỏi ngu 1 tý ạ, em này gương có chức năng gập điện ko ạ? Nhà cháu mới lấy em này nhưng chưa gập, mở gương bằng điện được ạ, toàn gập bằng cơm. Không biết em này ko có chức năng đấy hay em xe của nhà cháu đang bị hỏng chức năng này nhỉ?
Bản MT bị cắt mất một số option cụ ơi, gương không gập điện được mà chỉ chỉnh mặt gương bằng điện thôi, bluetooth và loa sub cũng bị cắt. Khoá cửa tự động mặc định không active nên người dùng phải tự kích hoạt lần đầu tiên, sau đó tốc độ trên 40km/h thì nó tự động khoá cửa.

nmc1981

Xe tải
Bản MT bị cắt mất một số option cụ ơi, gương không gập điện được mà chỉ chỉnh mặt gương bằng điện thôi, bluetooth và loa sub cũng bị cắt. Khoá cửa tự động mặc định không active nên người dùng phải tự kích hoạt lần đầu tiên, sau đó tốc độ trên 40km/h thì nó tự động khoá cửa.
Thank cụ ! Cụ cho cháu hỏi thêm về cái vụ khóa cửa tự động với. "Khoá cửa tự động mặc định không active nên người dùng phải tự kích hoạt lần đầu tiên", có phải kích hoạt khóa cửa tự động bằng 1 nút bấm ở trên cánh cửa phía bên lái ko vậy ạ?

SM3PE

Xe buýt
Khoá trung tâm nó ở giữa taplo bên dưới nút đèn khẩn cấp đó, cụ phi lên trên 40km/h nếu nó không tự khoá cửa thì mới phải kích hoạt, biết đâu chủ cũ đã làm rồi.

Chit

Xe tải
Không phải trên 40km/h đâu cụ ợ, chạy cái khóa luôn, chắc chỉ khoảng 20km/h là khóa thôi
Kích hoạt tính năng này cụ vào setup, núm trên đầu cần gạt mưa.

nmc1981

Xe tải
Khoá trung tâm nó ở giữa taplo bên dưới nút đèn khẩn cấp đó, cụ phi lên trên 40km/h nếu nó không tự khoá cửa thì mới phải kích hoạt, biết đâu chủ cũ đã làm rồi.
Thank cụ ! Xe cháu mua chỉ bằng tiền con buổi sáng của anh Hải mà đi thấy thích hơn nhiều quá, lại có thêm tính năng auto lock thế này thì các bác đang chạy em buổi sáng chắc phải gen tị lắm đây. Cháu fun tý thôi nhé, đừng bác nào buồn mà hắt hủi V2 của mình nhé. :P