Lập hội Mua đất xây biệt thự- nhà ngoại thành hanoi

Tập Thiền

Xe tải
Em thích khoảng chục cụ cùng đầu tư tìm được mảnh vuông vuông làm cái hồ ở giữa, sau đó làm chục căn viu hồ, đầu thừa đuôi thẹo làm sân tennis, sân tập golf, khu vui chơi trẻ em, BBQ... Đại khái thế.

Bao giờ có thủ lĩnh ới em nghiên cứu cùng với :D

Justforfuntoo

Xe container
Các cụ tính toán xem mua đất bao nhiêu, xây tiện ích bao nhiêu, vườn hoa cây cảnh, nv vệ sinh, bảo vệ, clubhouse bao nhiêu ...
Nếu rẻ và cùng nhau quyết chí thì làm
Không thì rủ nhau mua cùng 1 dự án, về chơi với nhau và lập hội cho thuê khi không về ở
Flamingo đại lải gđ2 của em cũng có hội hơn chục người rồi

buonchuoi

Xe tăng
Các cụ tính toán xem mua đất bao nhiêu, xây tiện ích bao nhiêu, vườn hoa cây cảnh, nv vệ sinh, bảo vệ, clubhouse bao nhiêu ...
Nếu rẻ và cùng nhau quyết chí thì làm
Không thì rủ nhau mua cùng 1 dự án, về chơi với nhau và lập hội cho thuê khi không về ở
Flamingo đại lải gđ2 của em cũng có hội hơn chục người rồi
tống 1 căn cả thô là bao nhiêu hả cụ...em cũng đang quan tâm

Kia Sectra V

Xe tải
Khó đó vì ở mình cứ dính đến tiền chung thì nhanh toi. Trước sáng sau lại tối.
Quy mô nhỏ mấy anh em chơi với nhau lâu rồi. có tiền cùng làm cùng chơi thì mới được. chứ trên mạng thì e khuyên nên tránh xa mấy đồng góp vốn làm của hội gì cu cu chim chim còn đòi mãi không được. Cho thuê cái xe cỏ kiếm mấy đồng còn bị thịt mất bởi một ông chém thành thần hay ông gì ở Đà nẵng kêu gọi anh em góp vốn mấy cụ trên này mất tiền mà đến giờ vẫn tìm không ra.
Nên đó là điều khó .Cụ nào có vốn mua mảnh đất lập quy hoạch rồi mời a em về . bán, bán rồi xây theo quy hoạch kiểu cuốn chiếu thì em nghĩ khả thi hơn
e chỉ đưa ra ý tưởng để tìm người có chung sở thích, để bàn bạc, ko phải e kêu gọi để e thu tiền hùn hạp chung đụng j cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Kia Sectra V

Xe tải
em hy vọng là tìm được CCCM có chung sở thích, tìm được đất, thiết kế, xây và ở luôn cụ ạ. dự án này cụ nói chắc ko được ở và chỉ để cho thuê nghỉ dưỡng là chính cụ nhỉ.

Kia Sectra V

Xe tải
Em nghĩ vụ này hay. Em biết 1 chỗ khoảng 10km từ Hanoi. Đất còn rẻ và khá đẹp. Khoảng 10t/ m2. Nếu mua đất hỗn hợp cả vườn và đất ở thì cũng tạm ổn. Làm 2-3 k m. Chia nhau làm vườn, làm hồ được. Cụ nào hứng thú lập hội đi. Mỗi cụ khoảng 1.5 tỏi thì hãy nghĩ tới việc chung nhau như thế. Ko đồng bộ thì chán phèo.
chỗ này là chỗ nào đấy cụ ơi.

Justforfuntoo

Xe container
em hy vọng là tìm được CCCM có chung sở thích, tìm được đất, thiết kế, xây và ở luôn cụ ạ. dự án này cụ nói chắc ko được ở và chỉ để cho thuê nghỉ dưỡng là chính cụ nhỉ.
Ở thoải mái cụ nhé, không ở thì cũng dễ cho thuê cụ ạ
Trước flamingo đại lải các chủ biệt thự toàn định mua để về ở cuối tuần mà cho thuê kiếm được nhiều tiền quá nên giờ cho thuê hết, mua thêm gđ2 để ở :D

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Ở thoải mái cụ nhé, không ở thì cũng dễ cho thuê cụ ạ
Trước flamingo đại lải các chủ biệt
thự toàn định mua để về ở cuối tuần mà cho thuê kiếm được nhiều tiền quá nên giờ cho thuê hết, mua thêm gđ2 để ở :D
Cụ vui tính nhất thớt này!

Justforfuntoo

Xe container
Cụ vui tính nhất thớt này!
Gđ1 flamingo mua đâu có 3-4 tỷ mà giờ tăng gấp 2 gấp 3 rồi, villa 2pn cho thuê tối t7 được 8tr/1 đêm nên giờ gđ2 ra 1 phát hết bay trong 1 tuần, vì giá có tầm 10tr/m mà quần thể đẹp, quy hoạch bài bản cụ ạ
Các cụ làm mô hình nhỏ trước đi, sau dễ có kinh nghiệm lại thành lập được cty bđs nghỉ dưỡng chứ chả đùa :D

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Gđ1 flamingo mua đâu có 3-4 tỷ mà giờ tăng gấp 2 gấp 3 rồi, villa 2pn cho thuê tối t7 được 8tr/1 đêm nên giờ
gđ2 ra 1 phát hết bay trong 1 tuần, vì giá có tầm 10tr/m mà quần thể đẹp, quy hoạch bài bản cụ ạ
Các cụ làm mô hình nhỏ trước đi, sau dễ có kinh nghiệm lại thành lập được cty bđs nghỉ dưỡng chứ chả đùa :D
Nói với bạn là dự án nào tôi cũng
“xem”.
Cũng giống như chơi xe hay đi du lịch, mua sắm bđs cũng cần trải qua hết các giai đoạn chuẩn bị, concept hay nghiên cứu về nó. Sau đấy là trực tiếp mua sắm, đầu tư hay trải nghiệm,...
Đối với dự án này thi tôi đã lên hẳn trên đó thuê nhà ở của cư dân cho thuê đó mấy ngày để có thời gian trải nghiệm, ngắm nghía và nghiên cứu,... (
Có hẳn 1 trang web của cư dân cho thuê nhà khu đó
Tôi sẽ không nói nhiều để bạn còn bán hàng. Mỗi dự án đều có cái hay và cái chưa được.
Tất nhiên, phải nói rõ rằng dự án này thì không thể sinh sống hàng ngày được! Chơi cuối tuần thì chắc đuợc vài cái “cuối tuần” là... chán.
Ps: sau trải nghiệm thì k có ý định mua

Justforfuntoo

Xe container
Nói với bạn là dự án nào tôi cũng
“xem”.
Cũng giống như chơi xe hay đi du lịch, mua sắm bđs cũng cần trải qua hết các giai đoạn chuẩn bị, concept hay nghiên cứu về nó. Sau đấy là trực tiếp mua sắm, đầu tư hay trải nghiệm,...
Đối với dự án này thi tôi đã lên hẳn trên đó thuê nhà ở của cư dân cho thuê đó mấy ngày để có thời gian trải nghiệm, ngắm nghía và nghiên cứu,... (
Có hẳn 1 trang web của cư dân cho thuê nhà khu đó
Tôi sẽ không nói nhiều để bạn còn bán hàng. Mỗi dự án đều có cái hay và cái chưa được.
Tất nhiên, phải nói rõ rằng dự án này thì không thể sinh sống hàng ngày được! Chơi cuối tuần thì chắc đuợc vài cái “cuối tuần” là... chán.
Ps: sau trải nghiệm thì k có ý định mua
Tôi cũng chả thèm bán hàng cho ai bạn nhé
Đơn giản tôi không là sale
Bớt nghi ngờ và quy chụp đi ;)

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cũng chả thèm bán hàng cho ai bạn nhé
Đơn giản tôi không là sale

Bớt nghi ngờ và quy chụp đi ;)
Thấy cụ có nhiều dữ liệu về mua bán, lãi gấp mấy lần,... rồi là ở được
Nên chia sẻ với cụ thôi
Diễn đàn cũng như ngoài xã hội. Có người chưa biết về dự án nhưng lại có nhiều nguời đã biết về dự án. Thậm chí có cả cụ đang bỏ hết cả việc làm ổn định để lên trông nhà thu tiền nhà cho thuê ấy chứ
Fun cho vui đi nào

Justforfuntoo

Xe container
Thấy cụ có nhiều dữ liệu về mua bán, lãi gấp mấy lần,... rồi là ở được
Nên chia sẻ với cụ thôi
Diễn đàn cũng như ngoài xã hội. Có người chưa biết về dự án nhưng lại có nhiều nguời đã biết về dự án. Thậm chí có cả cụ đang bỏ hết cả việc làm ổn định để lên trông nhà thu tiền nhà cho thuê ấy chứ
Fun cho vui đi nào
Tôi mua rồi thì tôi có nhiều thông tin để chia sẻ thôi, nên không nên quy chụp ai khi chưa có thông tin chính xác cụ nhé, người ta cho thông tin mà lại nghi ngờ và quy chụp là không hay
Tôi lên forum này just for fun thôi cụ :)
Ps. Mà đọc kỹ cmt của cụ thì cụ chưa có nhiều thông tin về flamingo gđ2 rồi ;)

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Tôi mua rồi thì tôi có nhiều thông tin để chia sẻ thôi, nên không nên quy chụp ai khi chưa có thông tin chính
xác cụ nhé, người ta cho thông tin mà lại nghi ngờ và quy chụp là không hay
Tôi lên forum này just for fun thôi cụ :)
Chúc mừng cụ
Nếu chia sẻ được thì nhà cụ có đang ở hay đang cho thuê ?
Tôi hỏi thế vì 5 năm trước cũng định mua ở nhưng hình dung ở đây thì: đi chợ ở đâu? hàng ngày đi làm bằng cách nào? ốm đau đi bệnh viện ở đâu? con trẻ học trường nào?...
Còn nếu nhà cụ cho thuê thì cho bọn em sđt thỉnh thoảng đi lên đó giảm stress tý
Kính cụ