Lập hội độ xe Lacetti - Cruze đi nào (phần 2)

khuongkts

Xe hơi
có cụ nào vui lòng mở nắp capo chụp e vài cái ảnh chỉ giúp e những chỗ sau ko ạ
- hộp cầu chì
- cổ hút, bướm ga
- lọc gió động cơ
- mở nắp nhựa che máy kiểm tra xem bu gi có triệu chứng gì không ạ
ở hà nội thì ra trà đá chém gió tôi chỉ cho :)

bancuamay

Xe hơi
Thấy chữ ký của cụ hình như dân Thiết Bị Điên? Cụ chuyên về MBA thì có va vụ nào MBA khô của LS/Korea chưa?

Hôm nào diện kiến các cụ nhờ vã tí, hôm mang vào Trung Sơn nó chả khám ra bênh quái gì.
ông anh sang cả đây chém à ? :D

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
ở hà nội thì ra trà đá chém gió tôi chỉ cho :)
cụ ơi, e đọc hết ver 1 của hội độ rồi. thấy hình như cụ ở cầu giấy đúng ko ợ :D
có gì khi nào cụ cho e ra xem trực tiếp xe của cụ đc ko ợ :D thấy cụ vit nói xe cụ vs xe cụ vịt bây giờ bốc nhất hội, cụ cho e xem tận mắt cái capo xe cụ với nha, e xem nối mát vs làm đường gió như nào. với e thỉnh giáo mấy kinh nghiệm sửa chữa luôn :D
e cũng ở gần cầu giấy mà :D

nhatleqb

Xe đạp
Thì nó hiển thị ở màn hình dvd luôn mà

khuongkts

Xe hơi
cụ ơi, e đọc hết ver 1 của hội độ rồi. thấy hình như cụ ở cầu giấy đúng ko ợ :D
có gì khi nào cụ cho e ra xem trực tiếp xe của cụ đc ko ợ :D thấy cụ vit nói xe cụ vs xe cụ vịt bây giờ bốc nhất hội, cụ cho e xem tận mắt cái capo xe cụ với nha, e xem nối mát vs làm đường gió như nào. với e thỉnh giáo mấy kinh nghiệm sửa chữa luôn :D
e cũng ở gần cầu giấy mà :D
ok luôn :)

vumap

Xe máy
Em thay nhớt hộp số 4,8Lít các cụ ah !? Em thay hết 1 lần, em sẽ cố gắng tìm tài liệu về vụ này ... xem hộp số lúc sx chưa đổ nhớt thì là bao nhiêu lít ???

dj8800se

Xe hơi
Cụ Vịt ơi, cụ nói rõ cái vụ Vệ sinh Kim phun xăng giúp e nhé. Cụ tư vấn em dùng sản phẩm nào tốt nhất và cách sử dụng ( mua sản phẩm về, cứ thế đổ vào bình xăng ah, có cần đổ đầy xăng không, e cứ băn khoăn mãi) . Thank cụ trước, vodka sau nhá!

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cụ Vịt ơi, cụ nói rõ cái vụ Vệ sinh Kim phun xăng giúp e nhé. Cụ tư vấn em dùng sản phẩm nào tốt nhất và cách sử dụng ( mua sản phẩm về, cứ thế đổ vào bình xăng ah, có cần đổ đầy xăng không, e cứ băn khoăn mãi) . Thank cụ trước, vodka sau nhá!
Cụ ra ngoài hàng bảo họ vệ sinh kim phun cho nhanh và triệt để, đổ dung dịch vào bình xăng không ăn thua đâu, may ra thì vệ sinh được lọc xăng. Còn đổ nhiều quá thì toi kim phun đấy.

donkihote78

Xe tải
Cụ ra ngoài hàng bảo họ vệ sinh kim phun cho nhanh và triệt để, đổ dung dịch vào bình xăng không ăn thua đâu, may ra thì vệ sinh được lọc xăng. Còn đổ nhiều quá thì toi kim phun đấy.
Cụ Vịt cho nhà cháu hỏi nhờ cụ tí ! V2 nhà cháu là CDX 2010 đi được hơn 5 vạn , hiện nay trên taplo đang bị báo đèn Phanh tay + đèn ABS + đèn TC/ , đã ra gara bác Việt3S reset và kiểm tra công tắc phanh tay không sao , cảm biến ABS từ dây đến MayƠ không bị sao cả , cắm máy tes thì báo 3 bánh bị , nhưng thợ đã đảo bánh với mayơ rồi đảo đi đảo lại cũng không được , còn duy nhất 1 bộ điều khiển của ABS thì bác chủ gara thay thử 1 cái khác mới tinh vào là được ngay , vậy cụ có gặp tình huống như v2 nhà cháu chưa ? Cụ có cách nào xử lý không ? nếu thay bộ đấy bác chủ gara bảo hết 15 triệu ! cụ có cao kiến gì giúp v2 nhà cháu với . còn 1 bệnh nữa mà nhà cháu đi mấy Gara rồi cũng chưa xử lý triệt để được là : xe đang đi bt nhả chân ga ra bị giật khục 1 cái , or lúc lên ga mà không để ý đạp kiểu nhồi là cũng bị vậy , nhà cháu đã thay dầu hộp số rồi , bổ xung dầu hộp số sau khi thay dầu rồi , bảo dưỡng cấp độ lớn rồi cụ ạ ! các cụ trong hội có V2 nào bị như vậy chưa ?

donkihote78

Xe tải
Cảm ơn cụ đã chia sẻ và tư vấn ! thank cụ thật nhiều !

vumap

Xe máy
Các cụ không nên mua dung dịch rửa kim phun nhé !!! Suy nghĩ lại ... em đã bị vụ nay rùi ! Xưa em đi con Mekong cũng vì ba cái chai này mà thay nguyên dàn béc phun đây !!! huhu tuyệt đối không sài nhé ...

tuanvib

Xe đạp
Cụ Vịt ơi! E Tuấn Hà đông hôm trước có nhắn tin cho cụ đây. Hôm nào anh em off thì nhớ alo em nha! Kính cụ 1 cốc vodka to.

caocuongx1

Xe hơi
cụ vit hôm nào tổ chức off đi để anh em bốc đầu xe cụ thử xem sao
cụ hay ngồi trà đá chém gió ở đâu,thời gian cụ thể thế nào để cho em ra hầu chuyện với ạ
em đang muốn độ lại chút cho xe nó ngon ma chả biết gì,chỉ mong gặp cụ để dc chỉ bảo
em cường 0934.666.131

zZzNQV

Đi bộ
Em đào mộ topic phát. Em mới lấy con CDX sx 2009 đời 2010. Em lính mới không biết j về xe cộ ạ. Xe em chạy thấy ì và tốn xăng quá. Thấy cụ Vit độ xe hay quá, cụ còn chạy CDX ko ạ? Cụ hay off ở đâu em qua tham gia học hỏi với. Em Vinh: 0912469869

chevyvietnam

Xe đạp
Em đào mộ topic phát. Em mới lấy con CDX sx 2009 đời 2010. Em lính mới không biết j về xe cộ ạ. Xe em chạy thấy ì và tốn xăng quá. Thấy cụ Vit độ xe hay quá, cụ còn chạy CDX ko ạ? Cụ hay off ở đâu em qua tham gia học hỏi với. Em Vinh: 0912469869
cụ ở khu ở đâu cụ ơi ?

kid6256

Xe hơi
Em muốn độ Cruise Control cho CDX 2009 thì ở đâu làm ạ, cụ giới thiệu cho em phát ạ :)
Tks cụ nhiều.

truongnx004

Xe hơi
Kính thưa các cụ cruzier , em đang chuẩn bị cưới em ltz, các cụ có thể chia sẻ cho em ít kinh nghiệm và đánh giá về em cruze ltz ráp trong nước sau ngần ấy năm cưới em nó không ạ, xe có hay hỏng vặt không, có đáng tiền ko, những hỏng vặt có dễ khắc phục ko ? chia sẻ của các cụ có thể sẽ củng coa cho em niềm tin để chốt ạ, cảm ơn các cụ các mợ ạ