Lập hội CRV LD để trao đổi và chia sẻ

VIT2000

Xe tăng
@cụ F4:
Em có chút việc muốn hỏi cụ:
Em mua xe của Honda Mỹ Đình vẫn bảo dưỡng và bảo hiểm ở đó, vậy giờ em muốn chuyển sang chỗ cụ được không ạ.
Lý do là em cũng có bệnh giống bác kia, mang qua MĐ họ kiểm tra qua loa cho lên cầu xiết xiết vài cái bảo xong rồi đi vẫn kêu, em là khách quen ở đó vì giới thiệu khá nhiều bạn bè và người nhà đến mua xe, vậy mà họ chẳng thèm nể mặt, xem cho kỹ một tý, đi cái xe mà cứ vào chỗ nào xóc cứ có tiếng leng keng khó chịu lắm cụ ạ.
Mong cụ giúp em.
Cám ơn cụ.

_F4_

Xe tăng
Cụ cho em xin số cầm chân nhá. Cụ thử cho qua bên em kiểm tra xem sao.Nếu thực sự em giúp được thì em ko từ chối đâu :)

VIT2000

Xe tăng
Cụ cho em xin số cầm chân nhá. Cụ thử cho qua bên em kiểm tra xem sao.Nếu thực sự em giúp được thì em ko từ chối đâu :)
Cám ơn cụ trước ạ, em sẽ phone cho cụ trước khi lên, em nghĩ là cụ giúp được vì cái gì cũng có nguyên nhân của nó, nhưng các cụ bên MĐ không nhiệt tình thôi, lên diễn đàn em biết là mỗi đại lí lại kinh doanh độc lập nên cách làm sẽ khác nhau, em cũng làm về dịch vụ nên em nghĩ làm dịch vụ tốt khách sẽ đến nhiều với mình thôi, đúng không cụ. À quên, xe em là Crv cụ nhé, thanks cụ trước ạ.

OTO-BEN

Xe tải
xe crv 2011 đi chỗ sóc có tiếng nhựa cọ vào nhau các bác biết nguyên nhân ko ạ. em mới phát hiện nghe khó chịu qua
Ko phải là chỗ sóc mà là khi xe bị vặn thì phát ra tiếgn kêu từ phía sau như kiểu nhựa cọ vào nhau. Em không biết tiếng kêu này có phải là do mình lắp cái cam lùi ko :D (vì em thấy mấy chú lắp cái cam phải tháo hết cả phần nhựa ra)???

Coco

Xe tải
Em hỏi các bác mấy câu về Vợ hai CRV (em cưới mấy tháng rồi mà cứ nghĩ hoài không ra):
1. Ý nghĩa của "A" và "B" trên công tơ mét, số km ở hai chương trình khác nhau vì sao? Có ý nghĩa thế nào?
2. Ngăn để đồ cạnh ghế lái có zắc cắm xạc pin mà không biết mua adaptor ở đâu?
3. Nước rửa kính dùng loại gì thì phù hợp? (đảm bảo chất lượng và giá cả)
4. Lốp bơm bao nhiêu kg thì phù hợp? (lốp trước, sau, chạy trong/ngoài thành phố)
5. Có garage nào chuyên cho CRV không? Em hỏng cái màn hình thứ 3 ở ghế sau thì ra đâu sửa rẻ nhất?

Em ở HN ạ. Thanks các bác.