Lắp gương cầu và đồ đi kèm xe

MTfan

Xe buýt
Gương cầu lồi em mua ở Metro, loại có thể xoay được 360o nên chỉ cần dán vào canh ngoài cùng của gương rồi điều chỉnh cho phù hợp với vị trí ngồi. Giá hình như 60k/đôi, có 2 màu trắng và đen, hàng Hongkong.

vt_hoa

Xe tăng
Lắp gương cầu còn tác dụng nhìn bánh xe sau khi dừng đèn đỏ để phát hiện xem có thằng nào thò mũi chân vào bánh xe sau đó ăn vạ

programervn

Xe tải
Em ra phố Huế tìm mà không thấy loại xoay 360 độ như các bác nói, chỉ có loại gắn cố định vào thôi, mà xe em khá cao nên lắp gương đó không hữu dụng lắm. Em đang tìm loại xoay được xem lắp vào có khá hơn không. Các bác cho em hỏi tháo con gương lồi cũ ra có khó khăn không nhỉ, cứ gỡ là ra thôi hay phải đổ dung dịch gì vào cho nó giãn ra nhỉ?

sumacher

Xe hơi
programervn nói:
Em ra phố Huế tìm mà không thấy loại xoay 360 độ như các bác nói, chỉ có loại gắn cố định vào thôi, mà xe em khá cao nên lắp gương đó không hữu dụng lắm. Em đang tìm loại xoay được xem lắp vào có khá hơn không. Các bác cho em hỏi tháo con gương lồi cũ ra có khó khăn không nhỉ, cứ gỡ là ra thôi hay phải đổ dung dịch gì vào cho nó giãn ra nhỉ?
Cụ vào big c the garden có bán loại xoay đấy ạ, em mua ở đó mà.

Gửi từ GT-I9100G của tôi, sử dụng ứng dụng Forum Runner

thangnp

Xe máy
Cụ ra Tiến Hằng ngoài chợ Trời ý, đoạn từ Chùa Vua rẽ ra Lê Gia Định, tôi vừa mua hôm qua 50k/đôi xoay 360 độ. Cụ mua đc tặng vodka cho e nhé

Thanhxau

Xe hơi
Cụ ra Tiến Hằng ngoài chợ Trời ý, đoạn từ Chùa Vua rẽ ra Lê Gia Định, tôi vừa mua hôm qua 50k/đôi xoay 360 độ. Cụ mua đc tặng vodka cho e nhé
Bác hướng dẫn cách tự mình lắp vào gương chính đi kèm theo phụ liệu (dính vào gương = cái gì?), hình ảnh hướng dẫn càng tốt, thank VODKA MEN bác nhé!

programervn

Xe tải
Bác hướng dẫn cách tự mình lắp vào gương chính đi kèm theo phụ liệu (dính vào gương = cái gì?), hình ảnh hướng dẫn càng tốt, thank VODKA MEN bác nhé!
sau gương nó có miếng dính 2 mặt rồi, bác cứ ướm thử vị trí trên gương chính, rồi bóc ra dán vào là ok :)

pbinh979

Xe tăng
Thêm nữa là khi tiến vào vòng cua quá gấp ta có thể quan sát thân xe và đuôi xe tránh quệt vào vỉa hè hay vỉa ba toa hay cọc bê tông. (kinh nghiệm xương máu của em đới):P
cú nói quá chuẩn, không cần chỉnh, em chỉ thêm: vì gương cầu quá bé, nên tác dụng chính là khi lùi, ta có thể quan sát lốp sau và vị trí vệt xe đang lui, đảm bảo khi lùi không va vào taly lề đường, hoặc rớt xuống mương nước (rớt lề)

thangnp

Xe máy
:(( MK tối qua nó nhể mất 1 bên của em rồi (nó chỉ là miếng dán 2 mặt kiểu 3M thôi). Bác có đi mua không thì hôm nay đi cùng em ra mua 1 đôi nữa :((:((

toanthangcs

Xe điện
Gương cầu lồi em mua ở Metro, loại có thể xoay được 360o nên chỉ cần dán vào canh ngoài cùng của gương rồi điều chỉnh cho phù hợp với vị trí ngồi. Giá hình như 60k/đôi, có 2 màu trắng và đen, hàng Hongkong.
Loại gương này, khối lượng hơi nặng, em dán rùi-bị rơi suốt. Mua cái loại không chỉnh được ấy.

MTfan

Xe buýt
Loại gương này, khối lượng hơi nặng, em dán rùi-bị rơi suốt. Mua cái loại không chỉnh được ấy.
Chắc lúc bác dán thì mặt gương không sạch rồi. Theo hướng dẫn là cụ phải làm sạch mặt gương, dán và để 24 h cho ổn định. Em dùng có làm sao đâu

Chỉnh sửa cuối:

MTfan

Xe buýt
Thêm nữa là khi tiến vào vòng cua quá gấp ta có thể quan sát thân xe và đuôi xe tránh quệt vào vỉa hè hay vỉa ba toa hay cọc bê tông. (kinh nghiệm xương máu của em đới):P
Bác giống em. Cua sát sàn sạt vẫn không sợ vì có gương nhìn được bánh sau. Phục mình ghê cơ :P:P:P