Lắp gương cầu và đồ đi kèm xe

tuanmt

Xe máy
Các Kụ cho em hỏi, xe ô tô mới khi mua thì thường có đồ nghề gì (kích, ống tuýp, cờ lê cỡ nào...). Chả là Em mua xe cũ, chả thấy gì ngoài cái bánh sơ cua. Các kụ biết mách em mua đồ ở đâu với đặc biệt là cái kích để thay lốp ạ.
Mới lại em thấy Metro bán cái gương cầu nho nhỏ. Nếu đem dán vào gương chiếu hậu thì lúc bóc ra như thế nào, có ảnh hưởng đến gương chính không. Cám ơn các Kụ.

pdkhoajp

Xe điện
Kích và các dụng cụ, đồ nghề thì Kụ cứ ra chợ Giời, rẻ bèo ấy mà.

Gương cầu nhỏ để mở rộng tầm quan sát của lái xe. Nó dùng băng dính 2 mặt để bác dán vào mặt gương zin của xe, nên khi bóc ra ko có ảnh hưởng gì, lau sạch đi là được.

demonvn

Xe hơi
Để gương cầu phát huy tác dụng: trước khi lắp, bác ngồi vào vị trí ghế lái chỉnh gương theo đúng tầm nhìn của mình, sau đó cụ mới lắp gương cầu, cụ chỉnh như thế nào để gương cầu có thể nhìn thấy lốp bánh sau, tức là chỉnh cho gương cầu chúi xuống nhìn rõ lốp và vệt bánh xe, sau khi định vị xong tầm nhìn, mới tháo keo dán để lắp gương, nhằm khỏi phải tháo ra, tháo vào hư keo

DIRE

Xe buýt
Để gương cầu phát huy tác dụng: trước khi lắp, bác ngồi vào vị trí ghế lái chỉnh gương theo đúng tầm nhìn của mình, sau đó cụ mới lắp gương cầu, cụ chỉnh như thế nào để gương cầu có thể nhìn thấy lốp bánh sau, tức là chỉnh cho gương cầu chúi xuống nhìn rõ lốp và vệt bánh xe, sau khi định vị xong tầm nhìn, mới tháo keo dán để lắp gương, nhằm khỏi phải tháo ra, tháo vào hư keo
Cụ mua loại gương cầu có thể điều chỉnh ấy ạ, dán vào chỗ cụ thích xong rồi ngồi vào ghế lái xoay cái mạt gương đến vị trí mong muốn là được

tuanmt

Xe máy
Cám ơn các Kụ, em đã vodka các Kụ đầy đủ ạ. Nhưng em vẫn chưa biết hộp đồ đi kèm phải có những dụng Kụ gì ạ. Kụ nào biết nói chi tiết giúp em với. Em còn ngu ngơ về ô tô lắm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ chỉ cần làm quả kích với cáic choằng để tháo bánh ra là được rồi,

demonvn

Xe hơi
Cơ bản nhất là cụ mua con đội xếp (kích), quay tay bằng reen, và cái tuếp mở lớp là ô kê, không cần mua con đội bằng thủy lực tốn kém, riêng về đồ nghề mang theo cụ vào các chổ bán đồ chơi ô tô ,hoặc siêu thị Mêtrô mua bộ loại 7, 8, hoặc 10 món gì đó, bỏ theo xe, riêng cờ lê, mỏ lết, tùy theo loại xe để mua. Ví dụ như Focus thì phải mua bộ tuvít đa cạnh thì mới mở được các bu lông

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
thích là thích thế nào? dán cái đấy tuy đơn giản nhưng cũng có nguyên tắc của nó đấy.
Đây cụ nhé :
- Tác dụng của gương cầu là tăng thị trường quan sát sau xe, giảm điểm mù của lái xe. do đó (về lý thuyết) gương càng xa thân xe càng tốt, em nói lý thuyết là bởi vì thị trường của gương cầu rất rộng mà gương xe thì nhỏ tý (sedan trở xuống thôi ợ) nên thực tế vị trí xa hay gần cũng ko ảnh hưởng nhiều.
- Gương cầu giúp lái xe quan sát được bánh sau xe (đối với loại xe ko tự cụp gương khi lùi) do đó nên đặt ở vị trí thấp nhất có thể.
Túm lại: Vị trí tối ưu, nhìn theo chiều tiến của xe, là góc dưới, tận cùng bên trái gương bên lái và góc dưới, tận cùng bên phải gương bên phụ.

DIRE

Xe buýt
thích là thích thế nào? dán cái đấy tuy đơn giản nhưng cũng có nguyên tắc của nó đấy.
Đây cụ nhé :
- Tác dụng của gương cầu là tăng thị trường quan sát sau xe, giảm điểm mù của lái xe. do đó (về lý thuyết) gương càng xa thân xe càng tốt, em nói lý thuyết là bởi vì thị trường của gương cầu rất rộng mà gương xe thì nhỏ tý (sedan trở xuống thôi ợ) nên thực tế vị trí xa hay gần cũng ko ảnh hưởng nhiều.
- Gương cầu giúp lái xe quan sát được bánh sau xe (đối với loại xe ko tự cụp gương khi lùi) do đó nên đặt ở vị trí thấp nhất có thể.
Túm lại: Vị trí tối ưu, nhìn theo chiều tiến của xe, là góc dưới, tận cùng bên trái gương bên lái và góc dưới, tận cùng bên phải gương bên phụ.
Ơ thế ra là em đang dán đúng chỗ, đúng quy tắc :D

demonvn

Xe hơi
Đây cụ nhé :
cú nói quá chuẩn, không cần chỉnh, em chỉ thêm: vì gương cầu quá bé, nên tác dụng chính là khi lùi, ta có thể quan sát lốp sau và vị trí vệt xe đang lui, đảm bảo khi lùi không va vào taly lề đường, hoặc rớt xuống mương nước (rớt lề)

tuanmt

Xe máy
Em đã hiểu rồi ạ. Cám ơn tất cả các Kụ.

kienktat

Xe hơi
bao nhiêu tiền 1 đôi vậy cu ơi. em cũng muốn lắp

Bong24

Xe hơi
Thế này thì em cũng phải lắp luôn thôi, vì khi lùi cứ phải nhổm lên để nhìn bánh xe.

Liuba

Xe buýt
Thực ra gương cầu có thị trường quá rộng, cho nên em đặt ở bất kỳ vị trí nào trên gương chiếu hậu đều có thể nhìn thấy bánh xe. Chỉ có 1 điểm chú ý là nên đặt nó ở chỗ nào ít ảnh hưởng đến tầm nhìn của gương hậu (chính) nhất là được, cái này thì tùy vào thói quen quan sát của bác tài.

HobbyDriver

Xe tăng
Gương cầu bán tại các hàng phụ tùng xe máy trên phố Huế cụ ợ, 50K/đôi
Ơ, thế thì đúng là lạm phát rồi. Trước bạn em mua có 30k/đôi.
Nhưng em không mua. Vì ông bạn cứ chục ngày lại phải làm 1 đôi mới vì bị tháo, oải lém.

Ga_dap_nhu_Con

Xe tải
số 4 đỗ ngọc du (hàng anh Thắng thì phải) 20k /1đôi hehe

programervn

Xe tải
Đúng cái em cần rồi, trong khi chưa lắp được camera lùi thì phải làm luôn cặp guơng ngon bổ rẻ này mới được

musiclove&life

Xe hơi
lắp đôi này đi tiện lắm các bác ạ!
nhất là khi lùi hoặc đi qua chợ,ngõ nhỏ