Lắp GPS cho xe, thời điểm này nên hay không ?

lpcuong

Xe máy
bác lpcuong hôm trước hỏi cái vinavi bên OS phải không? cái đó màn hình 3.5" nhỏ lắm giá lại cao nữa, sắp tới em làm giá Mio C320 4.3" lại còn cỡ 5,5tr (so với 5,4tr của vinavi) cho nó xương xẩu tí nhể:)
Sang đây cũng gặp bác và cũng lại thấy kiểu nói xấu, gièm pha sản phẩm của đối thủ cạnh tranh của bác! :77::77::77::77::77::77:
Cái sản phẩm Openeyes của Vinavi mới vào thị trường Việt Nam nên các bác ra sức nói xấu, dề bỉu nó mà không thèm đếm xỉa những tính năng ưu việt của nó hơn sản phẩm của bác đang kinh doanh như về tốc độ của bộ vi xử lý trung tâm (533MHz), bản đồ 3D, ... Cạnh tranh là chuyện tất hữu nhưng không nên cạnh tranh bằng cách nói xấu sản phẩm của cty khác.

Bác cứ việc bán hàng của bác, Vinavi sẽ đưa tiếp 1 sản phẩm khác sau Vinavi Openeyes 3,5 inch với các tính năng và chi tiết sau:

Máy định vị internet cầm tay (tạm dịch của Portable Internet Navigation Device - PIND)
Tính năng:
+ Mạng 3G (VM5003G), HSDPA/WCDMA, QuadBand GSM, GPRS/EDGE (hì hì, tất cá các kết nối hiện có và hiện đại nhất)
+ Chức năng: định vị , chơi nhạc, video, game, ebook
+ Kết nối Bluetooth
+ Chụp ảnh với 3 megapixel
+ Thoại video
+ Nhận và gửi email.
+ Thiết kế mỏng, nhẹ , thời trang
+ Bản đồ 3D cập nhật liên tục
+ Phần mềm: Window CE 6.0 hỗ trợ liện lạc qua MSN/Skype ở mọi nơi
+ Màn hình: to hơn nhiều so với 3,5 in (cái này xin phép chưa tiết lộ)
Cài này có dùng SIM như điện thoại , dùng cả mạng GSM 3G và CDMA
Thời gian tung ra thị trường và giá: xin phép chưa được tiết lộ!

lpcuong

Xe máy
bác lpcuong hôm trước hỏi cái vinavi bên OS phải không? cái đó màn hình 3.5" nhỏ lắm giá lại cao nữa, sắp tới em làm giá Mio C320 4.3" lại còn cỡ 5,5tr (so với 5,4tr của vinavi) cho nó xương xẩu tí nhể:)
Sang đây cũng gặp bác và cũng lại thấy kiểu nói xấu, gièm pha sản phẩm của đối thủ cạnh tranh của bác! :77::77::77::77::77::77:
Cái sản phẩm Openeyes của Vinavi mới vào thị trường Việt Nam nên các bác ra sức nói xấu, dề bỉu nó mà không thèm đếm xỉa những tính năng ưu việt của nó hơn sản phẩm của bác đang kinh doanh như về tốc độ của bộ vi xử lý trung tâm (533MHz), bản đồ 3D, ... Cạnh tranh là chuyện tất hữu nhưng không nên cạnh tranh bằng cách nói xấu sản phẩm của cty khác.

Bác cứ việc bán hàng của bác, Vinavi sẽ đưa tiếp 1 sản phẩm khác sau Vinavi Openeyes 3,5 inch với các tính năng và chi tiết sau:

Máy định vị internet cầm tay (tạm dịch của Portable Internet Navigation Device - PIND)
Tính năng:
+ Mạng 3G (VM5003G), HSDPA/WCDMA, QuadBand GSM, GPRS/EDGE (hì hì, tất cá các kết nối hiện có và hiện đại nhất)
+ Chức năng: định vị , chơi nhạc, video, game, ebook
+ Kết nối Bluetooth
+ Chụp ảnh với 3 megapixel
+ Thoại video
+ Nhận và gửi email.
+ Thiết kế mỏng, nhẹ , thời trang
+ Bản đồ 3D cập nhật liên tục (cập nhật bằng cách tải về và copy vào thẻ nhớ)
+ Phần mềm: Window CE 6.0 hỗ trợ liện lạc qua MSN/Skype ở mọi nơi
+ Màn hình: to hơn nhiều so với 3,5 in (cái này xin phép chưa tiết lộ)
Cài này có dùng SIM như điện thoại , dùng cả mạng GSM 3G và CDMA
Thời gian tung ra thị trường và giá: xin phép chưa được tiết lộ nhưng cũng rất sớm!

crazyshark

Đi bộ
Bác câu bài ghê thế . Màn hình của bác baocong thì đúng là nhỏ và bằng iphone còn con mio c230 thì to hơn gần bằng PSP . Đúng là khi xài màn hình rời thì sẽ tiện hơn rất nhiều lần . Còn nếu bác nào chưa thấy màn hình to thì làm mio 560 to hơn màn hình PSP 4.7 inch như vậy em cảm thấy là đủ rồi . Chúc các bác có lựa chọn chính xác cho vợ 2 của mình .

crazyshark

Đi bộ
Thanks bác, có nghĩa là nên mua 1 bộ rời lắp trên xe, vừa rẻ, vừa cool (vì cùng lúc có 2 màn hình) và điều quan trọng là rẻ hơn. Cám ơn bác lần nữa
Tùy sở thích của mọi người có người thì thích gắn bộ này nó khỏi rối xe còn người khác thì ngược lại .

tuanle

Xe tải
Sang đây cũng gặp bác và cũng lại thấy kiểu nói xấu, gièm pha sản phẩm của đối thủ cạnh tranh của bác!
:)) hơhơ xin lỗi bác cho kười phát! bên kia + bên này em cứ tưởng bác tính mua dùng, nào ngờ bác (hay em bác) đang bán mà bác lại hỏi như nhử theo kiểu "iem thấy có sản phẩm này... mới xuất hiện... bác nào dùng rồi cho em tí cảm nhận..." để làm chim mồi, nên em tưởng bác tính mua cần tư vấn thật, nào ngờ em dốt quá, biết đâu bác đang "diễn" mà trách em :77:

Em nói thật nhé, đã sản phẩm cứng, không phải dịch vụ, xấu hay tốt nó bày ra đấy rồi, nhỉ, cố dìm hay tâng bốc đâu có làm nó thay đổi chất lượng!

vậy từ nay em biết rồi, em tránh nhé! kính bác

Chỉnh sửa cuối:

thanhvv

Xe máy
Navigator

Em đang dùng HTC HD2 (Leo) lai hay phai đi Campuchia. Bác nào biết phần mềm Navigator nào dùng được cho HD2 và có bản đồ Campuchia bẩu em với. Em xin cảm tạ. (b)

BlackMaster

Đi bộ
Em đang dùng HTC HD2 (Leo) lai hay phai đi Campuchia. Bác nào biết phần mềm Navigator nào dùng được cho HD2 và có bản đồ Campuchia bẩu em với. Em xin cảm tạ. (b)
Bác xài Google Maps có sẵn trong máy cũng tốt mà

SmallRiver

Xe điện
Cho em hỏi: Dùng điện thoại có GPS, Vietmap và có giắc TV out, vậy khi chạy Vietmap cắm ra màn hình trên xe có được không nhỉ

dinhman2209

Xe hơi
các bác cho em hỏi cái GPS rẻ nhất là bn tiền ợ.hjhj

KienNT71

Xe tải
Dùng các loại điện thoại chạy HĐH WinMo có GPS như HTC, Sony Ericcson rồi cài phần mềm navigator vào là tiện nhất. Tuy màn hình hơi nhỏ 1 tý nhưng thực tế là chả cần nhìn nhiều, có cái vạch xanh dẫn đường và chỉ báo các lối rẽ là OK.

Dùng điện thoại tiện hơn là cái gắn trong xe (em có cả 2) vì điện thoại có thể theo mình bất cứ lúc nào, kể cả lúc đi nhờ xe người khác thì cũng có thể đánh dấu các điểm đến, sau này navigate dễ hơn...

Nếu đi ra khỏi các thành phố lớn thì em dùng Vietmap R12, với bản đồ mới nhất (1-2010)

Còn ở các TP như HN, HCM, ĐN thì em dùng Mapking 2007, bản đồ của mapking chi tiết hơn hẳn Vietmap ở TP lớn (Ví dụ trên Vietmap ko có ngõ Quan Thổ 1, nhưng Mapking lại có)

Nếu chịu mua bản quyền thì hết chừng 70$ là ngon, nếu không chịu thì xài c.r. cũng được...

Mấy cái máy nho nhỏ này giúp mình lái xe an toàn hơn vì gắn lên vị trí phù hợp trên kính lái, trong lúc chạy xe chỉ cần liếc qua mà mắt vẫn quan sát bao quát trên đường được. Gắn vào màn hình của xe nó nằm dưới thấp, đảo mắt xuống xem màn hình chỉ dẫn, là có thể bỏ qua một vài khoảnh khắc nguy hiểm trên đường...

KienNT71

Xe tải
Gắn điện thoại lên xe cũng cực kỳ đơn giản:

1. Môt cái giá đỡ điện thoại gắn lên kính xe: giá 120.000 VNĐ
2. Một cái xạc USB cắm vào ổ điện mồi thuốc của xe: em mua bên Sing giá 10S$
3. Sợi cáp USB đi kèm sẵn với máy điện thoại
4. Gắn giá đỡ lên vị trí thích hợp trên kính lái, sao cho vừa mắt mà không cản tầm nhìn, chú ý gắn sao cho mặt điện thoại hơi chúc xuống, để màn hình hơi úp xuống cho dễ nhìn khi đi nắng, gắn dây USB vào. A lê hấp, lên đường...

Mấy loại điện thoại dùng chip SiRFstar III thì bắt GPS siêu nhanh, chừng vài giây tại chỗ trời quang là đã có sóng GPS. Nếu muốn hỗ trợ dò GPS nhanh hơn nữa thì trước khi ra khỏi nhà, dùng kết nối Wi-fi của điện thoại, chạy chương trình QuickGPS có sẵn trong máy, để nó tải vị trí hiện tại của điện thoại, hỗ trợ nhanh cho việc xác định vị trí hiện thời....

KienNT71

Xe tải
các bác cho em hỏi cái GPS rẻ nhất là bn tiền ợ.hjhj
GPS rẻ nhất là 0VNĐ, xài c.r trên cái điện thoại WinMo của cụ lun =))

Ngoài ra, em có xài thêm phần mềm Phone alarm với các profile rất tiện lợi. Khi lên xe là em cài Car Profile, tự kích hoạt Vietmap, tự động trả lời bằng speaker phone sau 3 hồi chuông. Thành ra khi lái không cần thao tác điện thoại... Dùng speaker phone chỉ có cái phiền duy nhất là những người trong xe sẽ cùng nghe điện thoại với mình... Nếu không có gì bí mật thì cũng OK thoai...