Thảo luận Lắp ghép xe

2xe4banh

Xe hơi
Nhờ các bác tư vấn lựa chọn giữa hai chiếc: Sava x3 plus và Pinarello f14 dựng với mức giá tương đương. Cảm ơn các bác!

chaulg81

Xe tăng
Nhờ các bác tư vấn lựa chọn giữa hai chiếc: Sava x3 plus và Pinarello f14 dựng với mức giá tương đương. Cảm ơn các bác!
Nếu là em sẽ không chọn sava...
Khung xấu.. Màu sơn nhìn dại dại... Đây là 2 điểm mà em được trực tiếp nhìn thấy....
Và em cũng đang có ý định gọi vốn tạo 1 thương hiệu xe đạp với tên chaulg81 bike..... Sau đó bỏ tiền ra sang Berlin mở văn phòng và đăng ký bản quyền rồi đem về Việt Nam san xuất
Pinarello f14 nhìn có chất italy hơn đẹp hơn nhìn cái xe hài hoà hơn
Còn phụ tùng thì cũng phần lớn từ bên nhà sản xuất khác cung cấp
Ý kiến cá nhân thôi

2xe4banh

Xe hơi
Nếu là em sẽ không chọn sava...
Khung xấu.. Màu sơn nhìn dại dại... Đây là 2 điểm mà em được trực tiếp nhìn thấy....
Và em cũng đang có ý định gọi vốn tạo 1 thương hiệu xe đạp với tên chaulg81 bike..... Sau đó bỏ tiền ra sang Berlin mở văn phòng và đăng ký bản quyền rồi đem về Việt Nam san xuất
Pinarello f14 nhìn có chất italy hơn đẹp hơn nhìn cái xe hài hoà hơn
Còn phụ tùng thì cũng phần lớn từ bên nhà sản xuất khác cung cấp
Ý kiến cá nhân thôi
Cảm ơn ý kiến của bác! Chúc ý tưởng khởi nghiệp của bác thành công!
Như vậy về hình thức thì pinarello f14 hơn sava x3+ nhưng còn về chất lượng khung thì xin ý kiến các cụ; và cùng mức giá thì có dựng được pinarello f14 có bộ group như sava x3+ không? Cảm ơn các cụ!

Qmobi

Tháo bánh
Em newbie nhờ các cụ chỉ giáo, em muốn lắp ghép các bộ phận khác nhau để dựng 1 cái xe custom có được không nhỉ?
Kiểu như em muốn lắp khung touring, fork trước mtb, bánh + bộ groupset của road để tạo nên cái xe

Hồi trước em lắp máy tính toàn kiếm linh kiện main chip ram hdd về, miễn là cùng chuẩn cắm vào nhau là chạy ổn. Không biết xe đạp có được như vậy không các cụ?
Trước mình lắp xe toàn lên TAOBAO chọn đồ tự dựng. Nhưng căn bản cụ phải hiểu về các dòng định lắp. Kích thước và kích cỡ từng loại phụ tùng là tự chơi luôn được. VD: cụ cao 1,7m thì chon size M. Bộ chuyển động loại 7. 8, 9 hay 10 tốc. Xe loại MTB, Road hay Touring... và nhiều thứ tương tự vậy. Chuyện rất dễ ah! Cụ cần ib mời caffee mình trainning 1 buổi là cụ về tự xử đc luôn! Tầm xe quan trọng nhất là chuẩn bị tài chính thôi!

ViosG491.39

[Tịch thu bằng lái]
Ráp theo ý thích phải có thời gian để tìm đồ cụ ah
Lắp xong thì sướng lắm

tataxin

Xe đạp
Trước mình lắp xe toàn lên TAOBAO chọn đồ tự dựng. Nhưng căn bản cụ phải hiểu về các dòng định lắp. Kích thước và kích cỡ từng loại phụ tùng là tự chơi luôn được. VD: cụ cao 1,7m thì chon size M. Bộ chuyển động loại 7. 8, 9 hay 10 tốc. Xe loại MTB, Road hay Touring... và nhiều thứ tương tự vậy. Chuyện rất dễ ah! Cụ cần ib mời caffee mình trainning 1 buổi là cụ về tự xử đc luôn! Tầm xe quan trọng nhất là chuẩn bị tài chính thôi!
Ngon quá kkk, cụ ở đâu vậy?