Lắp cruisecontrol cho lacetti cdx thành công

trandanhtuan197

Xe tải
E vừa đc bác San svauto trên diễn đàn lắp tành công hệ thống cruise control loai sport 3 chế độ, có màn hình hiển thị tốc độ riêng, đồng thời xử lý triệt để lỗi trễ ga. Hệ thống này tiên tiến hơn rất nhiều do với hệ thống cruisecontrol trên các xe cruze từ 2011 tới nay. Dải đặt cruise control là từ 30Km/h, thấp hơn do với bộ zin là 40km/h. Thực sự đó là một trải nghiệm rất thú vị. Cảm giác khi đặt chế độ sport từ 1-3 là đạp nhẹ ga là dính lưng luôn. Tất nhiên điều này là do hệ thống đã can thiệp vào ECU để tăng tốc độ vòng tua máy lên nhanh hơn thông thường có lẽ gấp đôi. Nhg mà em kết nhất cái màn hình hiển thị tốc độ, ko rối rắm như HUD, kiểu đơn giản chỉ có số như Civic. E sẽ post hình lên cho các ác tham khảo. Và cuối cùng là cái giá 8tr là xứng đáng với tiện ích nó mang lại. Vậy là xe em đã full hết r. Chắc đang tính đưa hệ thống phát wifi lên nữa

Chỉnh sửa cuối:

GM-V

Xe đạp
Vote vãi! Trước kia sở khanh làm cùng cụ vitgia78 và cụ tuananh2019 em còn yên tâm độ đẽo chứ sau có mình San làm em chả giám :D

s0_kh4nh

Xe tăng
Vote vãi! Trước kia sở khanh làm cùng cụ vitgia78 và cụ tuananh2019 em còn yên tâm độ đẽo chứ sau có mình San làm em chả giám :D
hehe...cảm ơn cụ đã nhận định và đánh giá về em ạ.về phần cụ ko giám độ bên em thì em có những cụ khác độ ạ...miễn sao các cụ ấy hài lòng với cái chất lượng và dịch vụ em đưa đến + đảm bảo cho cụ ấy tất cả mọi thứ từ kĩ thuật lẫn chuyên muôn cần thiết để độ 1 con xe làm cho các cụ ấy ưng ý ạ.còn về kĩ thuật độ hay kĩ thuật về điện em cũng có những anh em có chuyên môn sâu hơn để làm cho em ạ

Chỉnh sửa cuối:

GM-V

Xe đạp
Chọn mặt gửi vàng, nhìn cửa hàng là ra cái " Chất ". Trước vào chỗ cụ 1 lần em chán luôn, hàng thì chả có gì hỏi cái gì cũng bảo phải đặt, thợ thì chả có ma nào. Chán quá. VỀ. Chưa đầy tháng sau đi qua thấy cụ đang rỡ biển. Giờ cụ ở chỗ nào rồi ah

s0_kh4nh

Xe tăng
Chọn mặt gửi vàng, nhìn cửa hàng là ra cái " Chất ". Trước vào chỗ cụ 1 lần em chán luôn, hàng thì chả có gì hỏi cái gì cũng bảo phải đặt, thợ thì chả có ma nào. Chán quá. VỀ. Chưa đầy tháng sau đi qua thấy cụ đang rỡ biển. Giờ cụ ở chỗ nào rồi ah
dạ cảm ơn cụ ạ đã dậy trí phải ạ....bên em làm theo oder ạ nên ko có hàng sẵn ạ...em cũng nói với các cụ trên này là hàng nhận theo oder ạ.chỗ đấy em mở ra làm chỗ lắp đặt khi khách nhận đặt hàng + oder ạ.sau chỗ đó không khả thi thì bên em phải chuyển đổi mô hình ạ.nên mong cụ thông cảm.thợ bên em thì cũng phải chạy đi lắp cho mọi người tận nhà ạ.giờ em ở văn phòng công ty thôi chứ không mở chỗ nào nữa ạ....

Chỉnh sửa cuối:

trandanhtuan197

Xe tải
E chả bit cụ có ac cảm với cụ ấy ntn. Nhg cảm nhận của em là cụ ấy làm tôt nhg j cụ ấy nói. Còn cụ ko tin, cụ cứ alo e cho cụ mượn xe để cảm nhận thôi. Cùng là nhg ng đam mê xe, cái hay cụ nên tiếp nhận chứ đừng đánh giá một chiều như thế. Vụ cruisecontrol này e cũng đã hỏi mãi trên diễn đàn r mà có ai thấy trả lời đâu

quyenphuong216

Xe buýt
E chả bit cụ có ac cảm với cụ ấy ntn. Nhg cảm nhận của em là cụ ấy làm tôt nhg j cụ ấy nói. Còn cụ ko tin, cụ cứ alo e cho cụ mượn xe để cảm nhận thôi. Cùng là nhg ng đam mê xe, cái hay cụ nên tiếp nhận chứ đừng đánh giá một chiều như thế. Vụ cruisecontrol này e cũng đã hỏi mãi trên diễn đàn r mà có ai thấy trả lời đâu
Có khi hôm nào đội ta phải of 1 phát để bàn luận và cam nhận cái cruisecontrol của cụ cái nhỉ, nếu ổn e sẽ lắp theo cụ, kết nhất là vụ xử lý triệt để cái độ trễ chân ga

GM-V

Xe đạp
Cụ hiểu nhầm rồi em chẳng có ác cảm gì cả tham gia ý kiến cho cụ ấy thôi. Còn em ly dị cdx lâu roài em làm em cerato chạy khỏe gấp vạn tích hợp dầy đủ, cài số S là em ngồi em gẩy số. :D nhungwx cái này cdx muốn độ còn khóc than dài dài.

trandanhtuan197

Xe tải
Các cụ cứ yên tâm, thật sự em cũng vì cái cruise control nay mà yêu xe mình hơn đấy.

trandanhtuan197

Xe tải
Cụ hiểu nhầm rồi em chẳng có ác cảm gì cả tham gia ý kiến cho cụ ấy thôi. Còn em ly dị cdx lâu roài em làm em cerato chạy khỏe gấp vạn tích hợp dầy đủ, cài số S là em ngồi em gẩy số. :D nhungwx cái này cdx muốn độ còn khóc than dài dài.
Vâng, e thì e chỉ cảm nhận theo như em hiểu thôi, có dc cái xe đã là niềm hp r, nó tốt hơn thì cụ cũng mừng cho e chứ

trandanhtuan197

Xe tải
Nếu ép vòng tua lên cao thì sẽ tốn xăng hơn nhiều,
Ko nói đến chế độ sport, bởi vì e nghĩ cũng it khi chạy số đó, nhg ở chế độ thường, con chip trên cái bộ cruise control nó can thiêp ntn mà làm giảm độ trễ chân ga em mới thấy lạ. Ko khác j mình đi chế độ D+ vậy

GM-V

Xe đạp
Vâng, e thì e chỉ cảm nhận theo như em hiểu thôi, có dc cái xe đã là niềm hp r, nó tốt hơn thì cụ cũng mừng cho e chứ
chưa chắc đã tốt đâu cụ ah. Cụ đang sướng vì chế được cái đấy nhưng nghĩ sâu ra thì mới sợ. Em hỏi cụ nhé cái này đạt độ tin cậy là bao nhiêu %. Nếu nó mô phỏng đúng thì khi đặt tốc độ xong phanh là sẽ xóa giới hạn tốc độ phải không ah. Thế bây giờ cụ đang phóng 100km/h đặt cruise vqf chạy. Đến lúc gặp tình huống phanh mà cruise không nhả, thì sao, tai nạn ai đền, có ai đảm bảo chưc nay này hoạt động đúng không.chưa kể cruise chuẩn còn có các chế độ khác như lên dốc, đổ đèo, đường gồ ghề. . . Những chế dộ này không có thì động cơ và hôp số hoạt động rất vất vả đấy

Chỉnh sửa cuối:

trandanhtuan197

Xe tải
chưa chắc đã tốt đâu cụ ah. Cụ đang sướng vì chế được cái đấy nhưng nghĩ sâu ra thì mới sợ. Em hỏi cụ nhé cái này đạt độ tin cậy là bao nhiêu %. Nếu nó mô phỏng đúng thì khi đặt tốc độ xong phanh là sẽ xóa giới hạn tốc độ phải không ah. Thế bây giờ cụ đang phóng 100km/h đặt cruise vqf chạy. Đến lúc gặp tình huống phanh mà cruise không nhả, thì sao, tai nạn ai đền, có ai đảm bảo chưc nay này hoạt động đúng không.chưa kể cruise chuẩn còn có các chế độ khác như lên dốc, đổ đèo, đường gồ ghề. . . Những chế dộ này không có thì động cơ và hôp số hoạt động rất vất vả đấy
Vâng cụ nói cũng đúng, nhg thứ nhất là bộ cruise này của chính hãng sx. E ko nhơ tên nhg để e về post cho cụ xem. Cái thứ 2 là cruise có nút on-off nhé, nó ko nhả cụ tắt về off là mất tác dụng. Còn chế độ đổ đèo thì e đi xe cuat bạn e làm j có đâu ợ và e nghĩ chẳng ai ng ta dùng cái này khi đi đèo cả, cái này chỉ dùng để giới hạn đi đường thẳng thôi. Lacetti ko có ko phải vì nó ko dung dc, mà là nó là bản nội địa nên cắt bớt thôi. Chứ cruze nhập từ 2011 nó có mà

Chỉnh sửa cuối:

GM-V

Xe đạp
Ko nói đến chế độ sport, bởi vì e nghĩ cũng it khi chạy số đó, nhg ở chế độ thường, con chip trên cái bộ cruise control nó can thiêp ntn mà làm giảm độ trễ chân ga em mới thấy lạ. Ko khác j mình đi chế độ D+ vậy
Do cảm nhận thôi mà cụ ơi. Cụ thqy dầu xong lên xe haò hứng đqpj ga vù cái thế là tấm tắc khen máy bốc, dầu nhớt xịn. Tâm lý mà cụ mới cái gì chả thế. Trước thay bugi indirium ,rồi doa ổ ga lúc đấu sướng chạy thấy thế, sau cũng như nhau cả thôi. Mà nói chung cái này phải có thời gian, cụ hay cảm nhận đi đã

trandanhtuan197

Xe tải
E còn chua thay dầu luôn. Cụ chắc ko tin nó thay đổi, vậy ntn cho nhanh nhé. E để cụ chạy thử r e thay dầu mới, nếu cụ bảo nó ko tác dụng e mời cụ chầu bia, thua thì ngc lại. Ko fai cảm nhận cá nhân đâu, xe em là xe liên hợp quốc, nên nhiều ng cảm nhận thôi. Cụ để chế độ sport 3 mà đạp ko dính lưng cụ muốn j e cũng chiều cụ

Chỉnh sửa cuối:

GM-V

Xe đạp
Vâng cụ nói cũng đúng, nhg thứ nhất là bộ cruise này của chính nhà máy cung cấp cruise cho GM thượng hải sx. E ko nhơ tên nhg để e về post cho cụ xem. Cái thứ 2 là cruise có nút on-off nhé, nó ko nhả cụ tắt về off là mất tác dụng. Còn chế độ đổ đèo thì e đi xe cuat bạn e làm j có đâu ợ và e nghĩ chẳng ai ng ta dùng cái này khi đi đèo cả, cái này chỉ dùng để giới hạn đi đường thẳng thôi. Lacetti ko có ko phải vì nó ko dung dc, mà là nó là bản nội địa nên cắt bớt thôi. Chứ cruze nhập từ 2011 nó có mà
Cụ lại bị chém là hàng gm thượng hải giống cái màn hình desay ah. :D :D. trung quốc có gm thượng hải, gm hồng kong và thâm quyến. Gm thượng hải như gm vn kinh doanh lắp ráp và phụ tùng, còn thằng hk và thâm quyến thì toàn hàng nhái và chế thôi

GM-V

Xe đạp
Hehe ok thôi cụ. Cụ cứ chạy đi còn chuyện thay dầu là em lấy vi du thôi. Sau một thời gian nữa em sẽ liên hên với cụ

trandanhtuan197

Xe tải
Cụ lại bị chém là hàng gm thượng hải giống cái màn hình desay ah. :D :D. trung quốc có gm thượng hải, gm hồng kong và thâm quyến. Gm thượng hải như gm vn kinh doanh lắp ráp và phụ tùng, còn thằng hk và thâm quyến thì toàn hàng nhái và chế thôi
e thì chắc ko hiểu bit về hàng fake như cụ, đây là trên góc độ đánh giá và cảm nhận của e thôi. Nhg chỉ thấy cụ nói cruise control có nút đi đổ đèo và đường gồ ghề là e thấy phục cụ r.