Lắp công tắc bật cam lùi chủ động.

tiensydien

Xe buýt
NỘI THẤT Ô TÔ TÂN HỘI.số6 cầu dậu linh đàm. 094511
Chào các cụ !
Hiện tại xe em đã có Cam lùi được lấy nguồn từ đèn lùi nên chỉ hoạt động khi cài số lùi. Em muốn chế thêm cái công tắc để cấp nguồn cho Cam mục đích có thể chủ động quan sát Cam lùi lúc nào mình muốn :D. Em định lắp theo sơ đồ như này có được không ạ. Có gì nhờ các cụ chỉ giáo.

Vodka các cụ !
cụ đấu như này cũng đươc cụ ạ.
khi nào cụ bật công tắc thấy bỏng tay thì chạy qua em làm lại cho nhé. hiiii.

hoacvxd

Xe tăng
cụ đấu như này cũng đươc cụ ạ.
khi nào cụ bật công tắc thấy bỏng tay thì chạy qua em làm lại cho nhé. hiiii.
Liệu nó sẽ bỏng tay khi nào, có phải khi diot bị chập không, nếu đấu thêm 1 cái cầu chì nhỏ vào chân ACC thì có ổn không ạ?

nguyenxuanphuc

Xe tải
Cai vu nay e lam cach day 2 nam rui. cu mua 1 cong tac 2 chan ngon ty. 1 role 4 chan luon dong hoac 5 chan the thoi chay ngon toi luc cam hong

DrHuy81

Xe tăng
Liệu nó sẽ bỏng tay khi nào, có phải khi diot bị chập không, nếu đấu thêm 1 cái cầu chì nhỏ vào chân ACC thì có ổn không ạ?
Em lắp theo sơ đồ 2 đi ốt rồi. Sử dụng OK. Nguồn điện chủ động cấp cho Cam lùi em lấy luôn từ dây sấy kính sau "em rút jắc (-) và (+) cắm vào kính sau bỏ chức năng sấy kính vì chẳng dùng bao giờ" dây này gần ngay chỗ đấu nguồn cam lùi nên rất tiện. Giờ nút sấy kính sau trở thành nút bật cam lùi chủ động*-:). Cài số lùi cam vẫn hoạt động bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

akaoko

Xe buýt
Em lắp theo sơ đồ 2 đi ốt rồi. Sử dụng OK. Nguồn điện chủ động cấp cho Cam lùi em lấy luôn từ dây sấy kính sau ( em rút jắc nối vào kính sau bỏ chức năng sấy kính vì chẳng dùng bao giờ) dây này gần ngay chỗ đấu nguồn cam lùi nên rất tiện. Giờ nút sấy kính sau trở thành nút bật cam lùi chủ động*-:). Cài số lùi cam vẫn hoạt động bình thường.
Cụ xem lại chứ coi chừng sấy kính sau là sấy luôn 2 kính chiếu hậu luôn đới

Sent from my iPhone using Forum Runner

HAICON

Xe điện

Chắc ko đúng đâu cụ. Vì ở các xe dây sưởi kính có giắc cắm nằm ngay bên trong giáp cột C. Cụ chủ rút ra đấu + cam vào thì khi bật sấy cam hoạt động.

DrHuy81

Xe tăng

Em thì không nghĩ xe mình có sấy gương chiếu hậu. Để em kiểm tra lại cho chắc :-* vì khi tháo mặt gương chiếu hậu để độ cam tiến thấy mặt gương có 2 cái dây điện cắm vào ?

hoacvxd

Xe tăng
Em thì không nghĩ xe mình có sấy gương chiếu hậu. Để em kiểm tra lại cho chắc :-* vì khi tháo mặt gương chiếu hậu để độ cam tiến thấy mặt gương có 2 cái dây điện cắm vào ?
Hờ hờ, vậy là gương của cụ có dây may so đấy.
[/COLOR]
Em làm đúng như chỗ đỏ đỏ đấy.
Cụ kiểm tra xem nhé, như xe Carens của em khi bật nút sấy thì nó sấy cả kính hậy và gương chiếu hậu.
Nếu có tẩu thuốc đằng sau hoặc đèn cốp thì cụ nên lấy nguồn từ đó, kính hậu đôi khi cũng cần sấy, đừng bỏ nó đi cụ ạ.

HAICON

Xe điện
vậy là đúng có sưởi còn gì cụ. nhưng nó ko liên quan đến kính hậu đâu ạ.

hoacvxd

Xe tăng
Nh­ưng trên xe em không thấy có nút sấy gương mà cụ.
Nó chỉ có biểu tượng sấy kính sau như xe em nhưng khi ấn vào đó và sờ mặt gương sẽ thấy nóng hoặc cụ vẩy ít nước lên, 1 lúc sẽ bay hơi hết (20p sẽ tự tắt).

DrHuy81

Xe tăng
Nó chỉ có biểu tượng sấy kính sau như xe em nhưng khi ấn vào đó và sờ mặt gương sẽ thấy nóng hoặc cụ vẩy ít nước lên, 1 lúc sẽ bay hơi hết (20p sẽ tự tắt).
Em kiểm tra rồi. Bật nút sấy sờ mặt gương ấm ấm. Đúng là có chức năng sấy gương chiếu hậu 2 bên mới chết chứ :D như này bật cam lùi tốn điện quá. Chắc phải Undo rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

akaoko

Xe buýt
Em kiểm tra rồi. Bật nút sấy sờ mặt gương ấm ấm. Đúng là có chức năng sấy gương chiếu hậu 2 bên mới chết chứ :D như này bật cam lùi tốn điện quá. Chắc phải Undo rồi :D
Đấy vậy iem mới bẩu cụ xem lại sấy kính chiếu hậu. Theo em cụ nên làm cái công tắc 3 chân cho nó chắc ăn.

quangzin

Xe tăng
Thú vị! Em chưa biết cảm giác vừa lái vừa quan sát được phía sau xe ntn (*)
Cam lùi Đi đường cao tốc nhìn Đc mấy giây xong thôi ngay , xe của e có 4 cam tiến lùi phải trái tiện ra phết những lúc vào chỗ hẹp hết cái cảnh nhẩy xuống xem mà xe hết va chạm, thích cam nào bật cam đấy. Nên lắp cụ ah