lắp cản bảo vệ sau cho xe, khi cài số lùi camera thấy vật cản gần quá cứ kêu hoài...

kevin 4 banh

Xe đạp
hôm nay e mạn phép viết bài này mong các cụ có kinh nghiệm bảo em với ạ.
tinh hình là sáng nay đưa xe cho bà chị e đi, đi thế nào lúc quay đầu ở đường đội cấn vì thấy đi sai đường ( đường 1 chiều mà ). thế là lùi xe lùi kiểu gì mông em KM hôn luôn cái cột điện, may mà chỉ bị nhẹ trầy ít sơn ko sao cả. thế là về bảo e đi lắp cái cản sau bảo vệ cho xe.
e lang thang lên trần nhật duật lắp, lắp xong lúc đầu không để ý đâu, đến khi về đến nhà cho xe vào bãi cài số lùi mặc dù đằng sau ko có vật cản gì, mà nó cứ kêu còi cảnh báo hoài, loay hoay tìm hiểu hóa ra là do cái cản bảo vệ ở sau lắp vào nên bị hiện tượng đó.
Vậy bây giờ e có cách nào khắc phục không ah, không chẳng lẽ cứ khi nào cài số lùi là để nó kêu lên cho an toàn mà cảnh giác lun àh. đau đầu lắm ạ..
cụ nào đã từng bị như này và chữa được dậy cho e với để em khắc phục với ạ.

(e lắp cái y xì như trên ý ạ. chứ giờ muộn quá e không ra xe chụp được ạ)

cesar

Xe tăng
Cái cản của bác che 1 phần của phạm vi mắt cảm biến lùi rồi, bác quay lại chỗ làm cản chỉnh lại

LiemBlue

Xe lăn
ko chỉnh lại đc cản xe đâu xe nào có cảm biến lùi là đều bị như vậy hết bác ạ,nếu bác ko muốn nghe tiếng kêu thì ra bảo thợ cắt dây di là ok

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ không có KN
roài, xe này chỉ lắp loại cản 1 thanh thôi, cụ chơi thêm 2 cái thanh nhỏ nhỏ phía trên, nó vướng vào cảm biến rồi, vô hình chung là mất TD của cảm biến

kevin 4 banh

Xe đạp
Cụ không có KN
roài, xe này chỉ lắp loại cản 1 thanh thôi, cụ chơi thêm 2 cái thanh nhỏ nhỏ phía trên, nó vướng vào cảm biến rồi, vô hình chung là mất TD của cảm biến
nói như cụ này là e thấy chuẩn nhất đấy ạ. nhưng cái cản 1 ống nó xấu xấu thế nào ý, cái 2 ông trông mạnh mẽ hơn nhưng lại bị cảm biến kêu thế mới đau em chứ ạ. chẳng lẽ lại đi thay cái 1 ống vậy...huhu

levinh19

Xe máy
Trường hợp của Cụ y đúc của em cách đây 2 tháng (em cũng KM) nhưng giờ chả hiểu tại sao xe em lại ngon rồi, chả hiểu! ^^

trungnh

Xe tăng
1. Cụ thay cản đôi = cản đơn (loại chỉ 1 thanh cản thôi).
2. Tháo bỏ cảm biến lùi :D
3. Tháo bỏ cản :D
Tùy cụ chọn, nếu cụ không chọn được thì chấp nhận nghe kêu cho nó vui tai :))

gia doi

Xe điện
Chả sao cả cụ cứ để nó kêu một thời gian là hết ngay thui

Xe hoán cải

Xe buýt
Nên chỉnh lại cái cản , hoặc thay cản khác thôi

kevin 4 banh

Xe đạp
tại căn bản cháu thấy cái cản 2 nó hầm con ông hố hơn, nên cháu muốn giữ cái đó, giờ ra đổi lại cản 1 nó trả lại cho 100k vì cản 1 rẻ hơn cản 2 mà...hihi.
nhưng theo như cụ ( gia loi và levinh19 ) thì cứ để đó 1 thời gian nữa là nó tự hết ý hả, cái này cháu ko hợp lý lắm chẳng lẽ cảm biến nó thấy vật này thường xuyên quá nên nó bỏ qua hok kêu nữa ah...hoho. hoặc là nó cảm biến nhiều quá nên hỏng luôn...=)) của các cụ tự hết, thế cái cảm biến còn tác dụng khi gặp vật khác ko ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tienhungtech

Đi bộ
Xe em cũng đã gắn cản sau như bác chủ thớt
Đang tính gắn cảm biến lùi nhưng sau khi quan sát thì thấy đúng là phải tháo cản
Do đó chắc thôi khỏi gắn cảm biến, thôi chịu khó dùng camera + cản thôi, hy sinh món cảm biến vậy

levinh19

Xe máy
@Cụ chủ thớt: đúng như cụ nói, em nói ngon lành ở đây là giờ nó ko kêu inh ỏi nữa mà thay vào là nó lúc tít tít lúc...ko kêu, nhưng ko qtrong lắm vì vợ 2 của em nói thật là khi lùi em chả để ý cái tiếng đó, em toàn nhìn gương, trời tối thì mới phải nhìn cam, miễn là nó ko kêu ing ỏi là ok, hì.

raotro

Xe container
Bó tay với cái vụ này! Sơ đẳng hết cỡ mà .....

kevin 4 banh

Xe đạp
@Cụ chủ thớt: đúng như cụ nói, em nói ngon lành ở đây là giờ nó ko kêu inh ỏi nữa mà thay vào là nó lúc tít tít lúc...ko kêu, nhưng ko qtrong lắm vì vợ 2 của em nói thật là khi lùi em chả để ý cái tiếng đó, em toàn nhìn gương, trời tối thì mới phải nhìn cam, miễn là nó ko kêu ing ỏi là ok, hì.
đúng là mấy hôm nay thấy em nó lúc kêu lúc ko kêu mặc dù ko có chướng ngại vật nào ngoài cảm biến cả, nên e cũng như bác kệ, nhìn gương + căn chỉnh = chuẩn nhất ạ.