Lắp camera hành trình loại nào ?

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
Bây giờ có loại cam hành trình lắp ốp vào gương chiếu hậu, nhưng em thấy nó vừa ko thẩm mĩ vừa làm mất tác dụng của gương chiếu hậu, như vậy cũng thiếu an toàn khi lái xe, các cụ nào muốn lắp cả cam hành trình và cam lùi thì nên dùng màn DVD tích hợp hoặc màn rời gắn ngoài. Loại nào thì cứ hàng có thuơng hiệu, bảo hành tốt mà mua các cụ à: HP, Vietmap...
bác có chút nhầm ở đây. có thể nó ko thẩm mỹ lắm (có một số anh khen nó đẹp) nhưng nó ko làm mất tác dụng của gương vì nó vẫn soi như thường mà còn chống chói. nó có chế độ chạy 10 giây tắt màn hình nhưng camera vẫn chạy, khi về lùi vẫn hiện camera lùi ạ. tính năng 3 trong 1, vừa camera hành trình (ghi cả trước và sau), vừa camera lùi 4 mắt hồng ngoại rất nét, vừa làm ghương chiếu hậu chống chói. loại này E thấy quay nét hơn Vietmap và E bán chưa thấy lỗi con nào. mã roga LX 3s

escapes

Xe buýt
cụ nào đã dùng BlackVue và VisionDrive cho em xin ít comments, 2 loại này hoạt động thế nào? Em có xem qua một số thread, đều nói là blackVue kiểu dáng đẹp, nhưng hoạt động thì toả nhiệt cao? em chưa dùng, đang quan tâm đến loại nào tốt. Cụ nào có thông tin, chia sẻ giúp, em cảm ơn!

escapes

Xe buýt
nay có nhiều loại mới và kiểu giáng đẹp cụ à,. giá cả hợp lý , đáng đồng tiền bát gạo. có j cụ inbox e nhé
Vâng, nếu cụ có mẫu mã gì mới thì cụ cho xin ít thông tin ah. Em quan tâm tới mấy sản phẩm tốt, miễn xuất xứ không phải khựa....

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
Vâng, nếu cụ có mẫu mã gì mới thì cụ cho xin ít thông tin ah. Em quan tâm tới mấy sản phẩm tốt, miễn xuất xứ không phải khựa....
nếu bác ko coi taiwan là tàu thì mời bác tham khảo mấy dòng camera HP như F500G, F520G, F890G. bác đã dùng thì quên sầu, ko lo ngày hỏng ạ. HP cũng là thương hiệu điện tử nổi tiếng.
mời bác tham khảo gian hàng của E
https://www.otofun.net/threads/bui-hieu-chuyen-sua-chua-va-lap-dat-cd-dvd-oto.912265/

Jupite1979

Xe hơi
X9 - Đơn giản , tính năng cơ bản, độ nét tương đối cao
K12 - Sp mới, hiện đại, phần cứng ngon hơn, phần mềm cũng ngon hơn, có hỗ trợ lái xe tân tiến. Đặc biệt ghi hình cả phía sau bằng một mắt full HD .

Thực ra có rất nhiều mẫu nữa, cụ mà qua được cửa hàng thì nhìn ngắm, sờ mó, quay thử, ướm thử vào xe luôn thì sẽ dễ quyết định hơn.
Cụ cho em cái địa chỉ bên cụ hum nào em qua ngó.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Cụ cho em cái địa chỉ bên cụ hum nào em qua ngó.
Ui bài này lâu quá rồi. Họ bỏ cả 2 mẫu này rồi. Hiện em có khoảng 30 mẫu cho các cụ chọn. Em ở 21A Lê văn lương cụ ạ

giờ thì cứ Xiaomi bình dân mà nét thôi

Vietmap mới ra nhiều mẫu ngon cực: Vietmap X9S, Vietmap K9S, Vietmap C6, Vietmap Xplore C2 và đặc biệt Vietmap iCAM VM100 (camera hành trình quản lý trực tuyến).
Các bác vô web em tham khảo thông số kỹ thuật carviet.vn hoặc cần tư vấn alo trực tiếp em luôn ah 09.3783.3783 - 099.699.1234 (Zalo)
vietmap thì ngon nhưng mà đắt quá cụ nhỉ

vietstargroup

Xe hơi
Website
www.fobovietnam.com
Bác tham khảo loại này. Đang cực hot

Autovn89

Xe tải
Hàng bình dan mà nét thì các cụ cứ chơi mì xào thôi,:))))

Chanlx69

Xe đạp
Có người tặng cái vietmap x9s mà ngại lắp quá. Cụ nào cần em để lại. Thấy phú thái đang bán 2.730.000,em để lại 2tr cho cụ nào tự lắp. Mới tinh nguyên hộp. Đt của em 0912076203 Hà Nội

xanhcloud

Xe đạp
Nhà e mới mua xe. Đang lăn tăn không biết nên mua loại camera hành trình nào tầm < 1.5 triệu.

E thấy chiếc Camera hành trình 3 Camera - CDM-313 đang rao trên sendo và chotot giá hợp lý mà nhiều tính năng, góc quay rộng tới 170 độ

Đã cụ nào dùng cho e chút nhận xét. Kính các cụ vài ly

www.longthinh.vn

Xe tăng
Website
longthinh.vn
Nhà e mới mua xe. Đang lăn tăn không biết nên mua loại camera hành trình nào tầm < 1.5 triệu.

E thấy chiếc Camera hành trình 3 Camera - CDM-313 đang rao trên sendo và chotot giá hợp lý mà nhiều tính năng, góc quay rộng tới 170 độ

Đã cụ nào dùng cho e chút nhận xét. Kính các cụ vài ly
Cụ cứ dùng xiaomi với giá loanh quanh 1tr là ổn

Denuinb

Xe đạp
Bên e có rất nhiều loại camera hành trình bác có thể qua trực tiếp bên e để test cam , bác ưng loại nào thì triển loại đó ạ

hatayhanu

Xe hơi
các cụ tư vấn cho em 1 em cam với, xe em Elantra 1.6AT đã có cam lùi. Em đang có nhu cầu lắp cam hành trình + cam lề + cảm biến phía trước.
Mong các cụ tư vấn giúp.

xanhcloud

Xe đạp
Pin các loại camera hành trình đều chỉ duy trì cho camera được tối đa 5 phút thôi hả các bác. E mua chiếc 3 mắt ko tên tuổi có 800k, pin chỉ được 2phút là sụt gần hết. Phải dùng điện của xe mới xem và duy trì được

vietanhhung

Đi bộ
Website
www.TopCamera.vn
KIẾN THỨC VỀ CAMERA HÀNH TRÌNH
Ở phần này mình dựa vào tính năng của camera để phân tích.

1. Camera hành trình ghi hình đơn thuần

Đây là dòng đơn giản nhất, nó chỉ có chức năng ghi hình (lưu trữ thông tin). Tuy nhiên bạn phải chọn loại camera có độ phân giải tối thiểu Full HD, để chất lượng hình ảnh được đẹp (rõ nét).

Ngoài ra, một camera hành trình cơ bản phải có tính năng tự động quay (khi bật máy xe), tự động tắt (khi sắp hết ắc quy) để tránh hết bình, và tự động ghi đè khi thẻ nhớ đầy.

2. Camera hành trình ghi hình + GPS

Ngoài tính năng ghi hình đơn thuần, thì camera còn tích hợp thêm GPS để hiển thị tốc độ và lưu trữ thông tin vị trí của xe.

Những dòng camera hành trình có GPS đang rất phổ biến ở Việt Nam, vì ngoài việc cần lưu trữ thông tin hình ảnh, bác tài cũng rất cần lưu trữ thêm tốc độ của xe, để làm bằng chứng khi xe bị sự cố.

3. Camera hành trình + GPS + tính năng hỗ trợ lái xe an toàn

Nhu cầu sử dụng ngày càng cao, ngày càng có nhiều loại camera hành trình không chỉ đơn thuần là chiếc camera lưu lại thông tin hành trình nữa, mà một camera hiện đại còn có thêm những tính năng hỗ trợ lái xe (cảnh báo tốc độ, cảnh báo làn đường, cảnh báo va chạm, cảnh báo vật cản trước....) giúp bác tài lái xe đơn giản và an toàn nhất.

4. Camera hành trình + GPS + dẫn đường (all in one).

SAU KHI ĐÃ HIỂU ĐƯỢC KIẾN THỨC CƠ BẢN VỀ CAMERA THÌ CÁC BẠN TIẾP ĐẾN PHẦN 2

PHẦN 2: NHU CẦU THỰC TẾ CỦA XE
Tùy vào mỗi dòng xe, và tùy vào kinh nghiệm lái xe của mỗi người mà nhu cầu về tính năng của camera hành trình khác nhau.

+ Nếu trên xe đã có DVD, đã có dẫn đường thì các bạn chỉ nên chọn camera hành trình ghi hình đơn thuần

+ Nếu trên xe chưa có DVD, chưa có dẫn đường thì các bạn nên chọn một sản phẩm ALL IN ONE

+ Nếu việc lùi xe là khó khăn thì bạn nên chọn camera hành trình có hỗ trợ lùi xe.

+ Nếu xe bạn 4 chỗ, thì bạn nên chọn loại camera hành trình màn hình nhỏ (<4 inch) để tránh gây choáng tầm nhìn.

+ Nếu xe bạn là bán tải thì camera hành trình có hỗ trợ cam lùi là tối ưu nhất.

Trên đây là một vài trường hợp để bạn lựa chọn camera, còn nhiều tiêu chí khác bạn có thể tự liệt kê để chọ cho mình chiếc camera phù hợp.

Lưu ý cuối cùng: Một sổ loại có nhiều option nhưng khi sử dụng hay bị nóng quá mức dẫn đến treo máy hoặc mất file ghi hình đột ngột. Vì vậy hãy lựa chọn một camera hoạt động ổn định, an toàn, bền bỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Pogboom

Đi bộ
Có người tặng cái vietmap x9s mà ngại lắp quá. Cụ nào cần em để lại. Thấy phú thái đang bán 2.730.000,em để lại 2tr cho cụ nào tự lắp. Mới tinh nguyên hộp. Đt của em 0912076203 Hà Nội

Có kèm thẻ nhớ chưa cụ? Cụ để em 1tr7 em xúc luôn ạ