Thảo luận Lập cái thớt LACETTI EX, chia sẻ kinh nghiệm hỏng hóc nhé !!

duongvantu

Xe hơi

duongvantu

Xe hơi

duongvantu

Xe hơi

minhanh83

Xe máy
Cụ mời rượu em đi :))
Nguyên nhân là ở nắp capo xe cụ, chỗ tiếp xúc với mặt trong có mấy cái núm cao su nó có cảm biến (kiểu chống trộm :P). Cao su lâu ngày bị rão, ko tiếp xúc, nên khi cụ khóa cửa nó coi như cụ vẫn còn hở ở capo nên nó ko kích hoạt cái phần " (choét 1 cái, xi nhan nhấp nháy )". Cụ chèn thêm cái gì dầy dầy vào đấy là OK.
Cho em hỏi bac ti, xe em cung bị hiện tượng nay trước vẫn binh thường nhưng dao gần đây thì tịt hẳn, cả khóa và mở xe đều thế cả, có phải có hai cái núm cao su ở hai bên không ha bác, hình như cái núm đó chỉ để đẩy lắp capo lên khi mà mình mở lắp capo thi phải, bác chi cụ thẻ em phát để em về thư chinh xem sao

nguyenduchung

Xe đạp
Em định Thay thế DVD có tích hợp phần mềm Dẫn đường của viet-map (loại KOVAN) . vị trí dưới taplo ( tháo cd cu ra) . Xe Bác nào đã từng lắp cho em lời khuyên với , nghe nói có tích hợp điều khiển trên vôlăng em cũng không biết nó gắn ra sao , có đẹp không nữa. Có Bác nào lắp rồi post hình em nó lên cho em tham khảo được thì quá tốt.

Lacetti xám

Xe hơi
Báo cáo với bác , em chằng có chọc ngoáy gì hết , không biết bị cái gì nữa! xe bác còn chớp đèn , còn xe em khi khóa cửa không chớp cũng không ( choét) mới đau chứ , mỗi lần khóa cửa lại phải kéo thử cửa 1 cái cho chắc cú , bác nào biết bệch em nó cho cao kiến !
Cụ co lắp dvd ngoài không

Lacetti xám

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi thay dầu hộp số mất bao nhiêu xiền vậy

chitom

Xe tăng
Cho em hỏi bac ti, xe em cung bị hiện tượng nay trước vẫn binh thường nhưng dao gần đây thì tịt hẳn, cả khóa và mở xe đều thế cả, có phải có hai cái núm cao su ở hai bên không ha bác, hình như cái núm đó chỉ để đẩy lắp capo lên khi mà mình mở lắp capo thi phải, bác chi cụ thẻ em phát để em về thư chinh xem sao

Cái núm cao su ở chỗ em khoanh đỏ ở phía trên gần mép ngoài. chỗ đấy nó có cảm biến. Bác thử bằng cách dùng miếng bìa dày, gấp nhỏ lại, chèn lên chỗ đấy, nhanh nhất là xé vỏ bao vinataba ra mà làm :)). Đóng nắp lại, thử bấm khóa, đến khi nào kêu thì thôi :))

minhanh83

Xe máy

Cái núm cao su ở chỗ em khoanh đỏ ở phía trên gần mép ngoài. chỗ đấy nó có cảm biến. Bác thử bằng cách dùng miếng bìa dày, gấp nhỏ lại, chèn lên chỗ đấy, nhanh nhất là xé vỏ bao vinataba ra mà làm :)). Đóng nắp lại, thử bấm khóa, đến khi nào kêu thì thôi :))
Vâng để chiều nay về em thư xem sao, mà bác cũng chạy Laceti ah giống y from xe của em

nguyenduchung

Xe đạp
Cụ co lắp dvd ngoài không
Báo cáo với bác em có lắp DVD ngoài bằng gương chiếu hậu rồi ! nhưng em cũng thích có thêm phần VIET-MAP dẫn đường , em cũng không biết nó có hay và có nên hay không nữa . Bác tư vấn giúp em nhé!

Lacetti xám

Xe hơi
Báo cáo với bác em có lắp DVD ngoài bằng gương chiếu hậu rồi ! nhưng em cũng thích có thêm phần VIET-MAP dẫn đường , em cũng không biết nó có hay và có nên hay không nữa . Bác tư vấn giúp em nhé!
Cụ lắp DVD ngoài sẽ mất một số thứ như là cảm biến lùi, chíp xi nhan. Vì nó chỉ tích hợp cho màn hinh nguyên bản thôi.
Xe em bị như vậy đấy

nguyenduchung

Xe đạp
Cụ lắp DVD ngoài sẽ mất một số thứ như là cảm biến lùi, chíp xi nhan. Vì nó chỉ tích hợp cho màn hinh nguyên bản thôi.
Xe em bị như vậy đấy
Quả đúng như vậy , xe em bật xi nhan chỉ chớp đèn thôi , không nghe em nó kêu tiếng nào cả giờ mới biết là do mình lắp DVD ngoài .Cám ơn bác đã tư vấn, chúc bác cuối tuần vui vẽ

minhanh83

Xe máy
các bác cho em hoi ti, xe em dao nay bi môtk\j bênh lạ ma em cũng không biết xử lý ra lam sao nữa, tình hình là thế này: 1. khi để nguội máy phải đề tới 10 giây mới nổ, và một cái nữa là khi chạy máy nóng nên thì đề mãi không nổ được nếu có nổ được thi lại bi hiện tượng bỏ máy. có bác nào đã từng bị trường hợp này làm cho đau đầu rồi thì giúp em với ạ

minhanh83

Xe máy

Cám ơn bác em đã xử lý được rồi, Bác cho em hỏi thêm tí xe em dao nay bi một bênh lạ ma em cũng không biết xử lý ra lam sao nữa, tình hình là thế này: 1. khi để nguội máy phải đề tới 10 giây mới nổ, và một cái nữa là khi chạy máy nóng nên tắt đi đề lại thì mãi không nổ được nếu có nổ được thi lại bi hiện tượng bỏ máy. bác biết chỉ giúp em là như vậy thi phải làm sao bay giờ

amultart

Xe đạp
các cụ cho em hỏi với ạ
xe em Lacetti 2k05 ạ, có lần em đóng cửa chưa khít bấm khóa bằng chìa em nó kêu um lên nghe mà em cũng khoái ;) . Lâu lâu em thử lại vẫn thế mà em nó không kêu nữa. em làm mọi cách mà em ấy vẫn không nói gì ạ. Thế tình hình là như thế nào các cụ ơi??

Haiauinc

Xe máy
Các cụ cho em hỏi xe em gần đây đang chạy nó hay co tiếng ư ư ở cần số ko biết là bị sao. Cụ nào gặp trường hợp nàu rồi thì chỉ giáo e với. Đa tạ các cụ

kduc

Xe Cứu Trợ
các cụ cho em hỏi với ạ
xe em Lacetti 2k05 ạ, có lần em đóng cửa chưa khít bấm khóa bằng chìa em nó kêu um lên nghe mà em cũng khoái ;) . Lâu lâu em thử lại vẫn thế mà em nó không kêu nữa. em làm mọi cách mà em ấy vẫn không nói gì ạ. Thế tình hình là như thế nào các cụ ơi??
Kêu là báo động, nếu cụ đóng chưa hết cửa hoặc capo thì nó ko choét, đây cụ bấm mà nó kêu chắc là do lúc bấm thì công tắc đang đóng, do chột đóng cửa nên công tắc bung ra đúng vị trí báo cửa mở nên coi như có kẻ xâm nhập và báo động thôi.

Thanhdx1980

Xe hơi
Đĩa phanh trước khi nào phải thay và rổ giá như nào các bác nhỉ? E thấy đĩa phanh vẫn dày, nhg phía trong, giữa khe tản nhiệt có phần khuyết nó hơi mỏng rồi ạ.

hungmanhTNG

Xe buýt
Cụ đã doa đĩa phạnh chưa ?