Thảo luận Lập cái thớt LACETTI EX, chia sẻ kinh nghiệm hỏng hóc nhé !!

chuongphenh

Xe máy
Bác nào biết chỉ giúp em với
Lúc khởi động, bác có để điều hòa không, em nghĩ do tải nhiều, mà lúc đầu khởi động nên động cơ làm việc nhiều vì thế mà giàn con đội nó vất vả hơn....Hiện tượng này em thấy cũng bình thường bác ạ :)

Trankienhb

Xe đạp
Lúc khởi động, bác có để điều hòa không, em nghĩ do tải nhiều, mà lúc đầu khởi động nên động cơ làm việc nhiều vì thế mà giàn con đội nó vất vả hơn....Hiện tượng này em thấy cũng bình thường bác ạ :)
Cam ơn Bác Chuongphenh! Khi khởi động em không bật điều hòa. em cũng đc tư vấn là do xe lacex có chế độ bù ga nên kêu. Nhưng em nghe nó kêu to hơn mức bình thường cơ. cứ pành pành ý

Trankienhb

Xe đạp
Cụ xem lại xem có bị thủng pô ko nhé, vòng tua máy ko tải tầm 800 thôi.
Cảm ơn Cụ Navinam. Xe em vòng tua dưới 1000 và không thủng bô vì nó kêu ở khoang động cơ. Nhưng khoảng 10 phút thì hết. Nghe tức lắm các cụ ạ

Thanhdx1980

Xe hơi
Cảm ơn Cụ Navinam. Xe em vòng tua dưới 1000 và không thủng bô vì nó kêu ở khoang động cơ. Nhưng khoảng 10 phút thì hết. Nghe tức lắm các cụ ạ
E thấy cứ j lac đâu, hôm e mượn con ino của ông cậu, lúc khởi động nó cũng ầm ĩ cả lên, 1 lúc sau là hết. Mới khởi động nó bù ga mà bác. Lac của e cũng thế, nhg chỉ 1,2 phút là hết và nó cũng chỉ kêu to hơn bình thường chút thôi, êm hơn ino của ông cậu e nhiều.

thanhdn1

Xe máy
Chào các Bác, các bác cho em hỏi về điều khiển xe với, vợ 2 em là EX, đi đầu năm 2010 mà giờ khóa cách vài mét mới oke, xa xa không nhận, em nghĩ do bin, Hôm trước Ắc Quy cũng hơi yếu em đã mua và tự thay em 55ah Allat rồi, bác nào có kinh nghiệm thực tế chỉ em với, cách tháo chìa nữa, bin thì e thấy bảo mua SONY CR1616 Lithium Coin Watch Battery 3V ra Tuấn Dung 60K. Em là em muốn tự nghịch để cho biết. Thanks các Bác

thanhdn1

Xe máy
Có cụ nào bị nước điều hòa chảy ngược vào trong xe không ah. Các cụ cho cao kiến kiểm tra khắc phục bệnh.
Cái này cụ mở capo ra, sát gần cái lọc gió nhưng phía bên ngoài, cụ thấy có cái ống nước, nó bị tắc ở đấy, cậy đất, lá ra là oke nhé

thanhdn1

Xe máy
Nhờ các bác tư vấn cho em việc rửa máy, xe em mở Capo lên nhìn cũng hơi bụi bặm, em hỏi chỗ mấy e rửa xe thì bảo có làm, rửa nước và hóa chất đấy đánh tan vết bẩn. Có lên không ạ.
Ngoài ra, phân máy dưới tấm nhựa thấy có dầu hay nhớt j đấy đen chắc rò ra đóng lại, đấy là bị sao các bác nhỉ

amultart

Xe đạp
Rửa máy thì cho đẹp thôi, đi một thời gian lại bẩn ngay mà, còn vụ có dầu chảy ra bác phải kiểm tra xem. Để xe ở nhà qua đêm nhìn xem dưới nền có giọt dầu nào chảy ra k. Vì khi xe dừng dầu chảy mới thấy, xe chạy gió với bụi tạt k nhìn thấy với lạ nó két vào máy như thế. Còn nếu là chảy dầu thật thì bác phải mang xe đi kiểm tra ngay vì có thể là dầu máy, dầu thước lái, dầu hộp số, dầu trợ lực... Loại nào chảy cũng nguy hiểm cả.. Đấy là những gì em biết bác nhé

kduc

Xe Cứu Trợ
Chào các Bác, các bác cho em hỏi về điều khiển xe với, vợ 2 em là EX, đi đầu năm 2010 mà giờ khóa cách vài mét mới oke, xa xa không nhận, em nghĩ do bin, Hôm trước Ắc Quy cũng hơi yếu em đã mua và tự thay em 55ah Allat rồi, bác nào có kinh nghiệm thực tế chỉ em với, cách tháo chìa nữa, bin thì e thấy bảo mua SONY CR1616 Lithium Coin Watch Battery 3V ra Tuấn Dung 60K. Em là em muốn tự nghịch để cho biết. Thanks các Bác
Cụ lấy cái tô vít nhỏ nhỏ tháo hai mảnh của cái ốp nhựa trên chìa là lộ pin ra ngay ý mà.
Nhờ các bác tư vấn cho em việc rửa máy, xe em mở Capo lên nhìn cũng hơi bụi bặm, em hỏi chỗ mấy e rửa xe thì bảo có làm, rửa nước và hóa chất đấy đánh tan vết bẩn. Có lên không ạ.
Ngoài ra, phân máy dưới tấm nhựa thấy có dầu hay nhớt j đấy đen chắc rò ra đóng lại, đấy là bị sao các bác nhỉ
Đỏ: theo e là ko cần thiết lắm, tuy nhiên nếu có làm thì phải chú ý bọc kỹ bộ giắc cắm, cảm biến lại ko có thì .... :D
Xanh: Dòng LAC bị lỗi gioăng mặt máy, đa số đều bị rò dầu nắp giàn cò, nếu thích thì thay hết độ 700k cả công.

thanhnamdinh

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, cái đèn khẩn cấp của em khi bật lên nó chỉ sáng 1ben

thanhnamdinh

Xe tăng
Không ai chỉ cho em à hu hu

kduc

Xe Cứu Trợ

Thanh_Binh

Xe điện
Các cụ cho e hỏi xử lí chống ồn của xe này như thế nào là v.

tommoon

Xe máy
Các cụ tư vấn giúp em vụ rung giật của lacetti Ex với, xe em bị hiện tượng ở chế độ ko tải bị rung giật nhẹ. Đã vào hãng check nhiều lần rồi mà ko báo lỗi gì.

Đã làm một số thứ như: thay lọc xăng, súc rửa kim phun mà vẫn chưa hết hiện tượng này. Các cụ có cao kiến gì chỉ em với.

tommoon

Xe máy
Các cụ tư vấn giúp em vụ rung giật của lacetti Ex với, xe em bị hiện tượng ở chế độ ko tải bị rung giật nhẹ. Đã vào hãng check nhiều lần rồi mà ko báo lỗi gì.

Đã làm một số thứ như: thay lọc xăng, súc rửa kim phun mà vẫn chưa hết hiện tượng này. Các cụ có cao kiến gì chỉ em với.
Ko cụ nào tư vấn giúp em à :(:(

vuphuonganh08

Xe tải
em cũng thích mầy mò giống cụ,năm ngoái e cũng mua quả pin sony 60k về nhà tự thay.

vuphuonganh08

Xe tải

Hiện tượng rung giật có thể do bỏ máy,cụ kiểm tra lại bugi xem.