Thảo luận Lập cái thớt LACETTI EX, chia sẻ kinh nghiệm hỏng hóc nhé !!

ChevroletAnHung

Xe đạp
KM 10.5 Quốc Lộ 32 Cầu Diễn - Từ Liêm - Hà Nội
Website
anhungoto.com.vn
Buổi sáng cụ kiểm tra nếu thấy nước ở vạch MIN thì mời cụ mở nắp ra châm thêm nước sạch vào đến vạch giữa MIN và MAX , Thế là đủ .kg nhất thiết phải nước màu hồng

TONGIA

Xe lừa
Chìa khoá của em bị ăn PIN. Cứ lắp Pin mới vào bóp vài cái là hết.

Em xin chỗ sửa với các cụ.

ChevroletAnHung

Xe đạp
KM 10.5 Quốc Lộ 32 Cầu Diễn - Từ Liêm - Hà Nội
Website
anhungoto.com.vn

MOTOYA

Xe tăng
Cụ an hưng hỏi tí//// hôm nọ vào cụ mà quên hỏi xe em đi 2,2 vạn bảo dưỡng thì chi phí thía nào nhở... ( chỉ phải thay dầu vì lọc xang lọc dầu mới thay)

mengcoi

Xe hơi
Cái nè thì vào gara tụi nó xịt vào chân côn một tí chất chống gỉ là hết ngay.
xe em đã phát bệnh này! mình tự xịt được ko cụ? xịt ở chỗ nào ạ? e biết là chân côn nhưng có phải tháo j ra ko ạ, các cụ đừng cười e hơi gà tí ạ! mong cụ chỉ dẫn cụ thể hơn giúp e với!

MOTOYA

Xe tăng
xe em đã phát bệnh này! mình tự xịt được ko cụ? xịt ở chỗ nào ạ? e biết là chân côn nhưng có phải tháo j ra ko ạ, các cụ đừng cười e hơi gà tí ạ! mong cụ chỉ dẫn cụ thể hơn giúp e với!
cụ vốt cho em đê.... em hướng dẫn cụ thể hê hê:
cụ ra mua lấy lọ RP7 hết có mí chục,, rùi về nhà chịu khó ngửa mặt dùng đèn pin soi chỗ chân côn... thấy điểm tì và chỗ khớp nối thì xịt vào đó.... đạp vài phát là ngon ngay >>> nếu không muốn thi thoảng xịt thì làm tuýp mỡ.. xịt xong bôi vào đảm bảo đi êm zu,,,

hiepctu

Xe đạp
em bị mất chìa khóa điều khiển rometo....các bác chỉ giáo cho em đi đâu làm lại ạ? chỗ nào ngon bổ rẻ ý chứ vào hãng có mà chém què giò....em cũng là lac ex ạ

em cũng bị như cụ gọi xuống hãng chìa mất 1,7 củ + công cài 250N+ tự đi đánh chìa khóa---> xót quá

hiepctu

Xe đạp
Xe em để dưới nắng khoảng vài giờ là tự hú.
Để dưới bóng cây thì thôi, bây giờ không hiểu sao nó khỏi bệnh luôn, sức đề kháng tốt thì phải
các cụ bị như thế này mở nắp ca bô ra nhìn thấy 2 góc chỗ đèn có 2 cục cao su (ứng với trên nắp có 2 công tắc) các cụ lấy thêm miếng cao su dày 1 chút dán lên 2 cục cao su này là oke, xe em cũng bị em đọc đc ở đâu đó và đã làm và oke đõ nắng thoái mái ko kêu

monkey_love_car

Xe tải
Cụ An Hưng cho em hỏi là xe em chắc phải bảo hành cái điều hòa rồi. Bật điều hòa cái lốc nó cứ kêu cạnh cạnh như kiểu máy rung lỏng ốc ấy. Tắt điều hòa thì hết. Em dự là nó bị lỗi cái lốc rồi. Em muốn làm bảo hành nhanh thì mất khoảng bao lâu? Có phải đăng ký trước để thay ngay trong nửa ngày không hay là cứ đến kiểm tra đúng là thay luôn ạ? Xe em đi 2,4 vạn rồi mua mới được 1,5 năm ạ. Nhà em gần chỗ nhà cụ đóng đô

MOTOYA

Xe tăng
Cụ An Hưng cho em hỏi là xe em chắc phải bảo hành cái điều hòa rồi. Bật điều hòa cái lốc nó cứ kêu cạnh cạnh như kiểu máy rung lỏng ốc ấy. Tắt điều hòa thì hết. Em dự là nó bị lỗi cái lốc rồi. Em muốn làm bảo hành nhanh thì mất khoảng bao lâu? Có phải đăng ký trước để thay ngay trong nửa ngày không hay là cứ đến kiểm tra đúng là thay luôn ạ? Xe em đi 2,4 vạn rồi mua mới được 1,5 năm ạ. Nhà em gần chỗ nhà cụ đóng đô
Cụ cứ nhằm sáng sớm qua đi...hôm trước 8h em qua gạp giao ban đếm 8h30 thợ làm cẩn thận điều hòa tới 12h là xong....nếu không cụ ra cheo ở mỹ đình cũng gần

mengcoi

Xe hơi
cụ vốt cho em đê.... em hướng dẫn cụ thể hê hê:
cụ ra mua lấy lọ RP7 hết có mí chục,, rùi về nhà chịu khó ngửa mặt dùng đèn pin soi chỗ chân côn... thấy điểm tì và chỗ khớp nối thì xịt vào đó.... đạp vài phát là ngon ngay >>> nếu không muốn thi thoảng xịt thì làm tuýp mỡ.. xịt xong bôi vào đảm bảo đi êm zu,,,
Cụ đúng là chuyên gia! e vốt cụ rồi đấy ợ! từ khi vào diễn đàn được các cụ chỉ dạy e cũng thấy mình khôn hơn nhiều ạ!

monkey_love_car

Xe tải
Cụ cứ nhằm sáng sớm qua đi...hôm trước 8h em qua gạp giao ban đếm 8h30 thợ làm cẩn thận điều hòa tới 12h là xong....nếu không cụ ra cheo ở mỹ đình cũng gần
Hôm nọ em cũng ra Cheo Mỹ Đình rồi nhưng chỗ đó mới tinh tình tình chưa có gì nhiều nên dịch vụ bảo hành còn rất rất sơ khai. Em hỏi thì bảo xe em nếu làm là xe đầu tiên làm bảo hành. Hic em hơi choáng. Được cái các bác chỗ đấy cũng rất nhiệt tình thợ thuyền chắc cũng tạm ổn vì thấy tư vấn khá tận tình và không tư vấn sửa chữa kiểu "thay mới" nên em nghĩ thợ ổn. An Hưng thì ra đời lâu rồi nên chắc cũng có nhiều kinh nghiệm làm bảo hành hơn các cụ nhỉ?

MOTOYA

Xe tăng
Hôm nọ em cũng ra Cheo Mỹ Đình rồi nhưng chỗ đó mới tinh tình tình chưa có gì nhiều nên dịch vụ bảo hành còn rất rất sơ khai. Em hỏi thì bảo xe em nếu làm là xe đầu tiên làm bảo hành. Hic em hơi choáng. Được cái các bác chỗ đấy cũng rất nhiệt tình thợ thuyền chắc cũng tạm ổn vì thấy tư vấn khá tận tình và không tư vấn sửa chữa kiểu "thay mới" nên em nghĩ thợ ổn. An Hưng thì ra đời lâu rồi nên chắc cũng có nhiều kinh nghiệm làm bảo hành hơn các cụ nhỉ?
xe bảo hành thì lo gì cụ... cụ qua sớm đầu giờ sáng.... nếu thích vắng thì sáng mùng 1 âm là vắng nhất.. he he toàn bộ chi phí do hãng trả mà ,,, mình chỉ cần ngồi chơi thoai...:))

Little_bird

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi tí, sao em thấy vài cụ nói là con Lac nó có hú mà sao con của em không không có nhể, đấm đá nó thoải mái nó có hú đâu?

ym9972

Xe buýt
Em nó không hú có thể vì cụ có nick là Chim bé đấy ạ
Còn mấy ông chân to trên OF chạm vào em nào là em đó rung bần bận, kêu ầm ĩ, lao phầm phập... cụ hỏi Min Mod mờ xem :D

MOTOYA

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi tí, sao em thấy vài cụ nói là con Lac nó có hú mà sao con của em không không có nhể, đấm đá nó thoải mái nó có hú đâu?
đá đấm mà không hú thì bộ báo động của cụ hỏng rồi... chia buồn với cụ...

Little_bird

Đi bộ
từ ngày em mua đến giờ có thấy nó hú lần nào đâu mà hỏng hả cụ? cái này là nguyên bản hay các cụ lắp thêm?

yamahaj

Xe hơi
Con này là vợ cũ của em.
Em cưới nó khi lần đầu tiên có đủ lúa và tự hào để làm chủ một chiếc 4 bánh.
Thời gian sống chung với em nó là từ 2008 đến nửa cuối 2012 (chưa hết hai vạn). Có thể nói em nó cực lành, không ăn xăng. Phụ tùng thì cóc biết thế nào (vì có thay cái quái gì đâu ngoài lọc nhớt?).
Nhưng có một lần uống kha khá và điều khiển trên quốc lộ 1, em đang chạy khoảng 80 và tránh vượt một xe đi ngược chiều nên đạp thắng gấp (em chưa bao giờ đạp gấp thế). Chiếc xe đưa em sàng qua trái một đoạn, phải lấy hết bình tĩnh và nhờ xe ngược chiều giảm tốc độ nên em mới đưa xe về lại phần đường của mình và chạy tiếp.
Đến giờ em vẫn chưa kết luận được là do kỹ thuật lái kém (do say), hay vì xe không có hệ thống ABS. Nhưng khi có tiền thêm chút đỉnh, em đã cho em nó về nhà mới, và cưới em khác có hệ thống ABS, cân bằng…
Thật ra, do tiền nào của đó mà thôi. Em vẫn cho là với số tiền bỏ ra, Lac EX là một lựa chọn không bao giờ tồi!

gadaubac69

Xe buýt
Mình muốn hỏi con Lac của mình là Max 1.8 2005 hình như cũng giống EX các cụ nhỉ? muốn hỏi các cụ có chỗ nào làm lại vỏ xe và sơn hợp lý ko chie em với!
Em mới cho vợ 2 đi sắm áo mới, nhìn ưng phết, giá hợp lý 7 củ toàn bộ xe trừ nóc
em làm chỗ ngõ 85 Láng Hạ, vào sâu trong cùng nhé, càng gần đường càng đắt , thợ Đà Nẵng làm cẩn thận phết, làm khoảng 5 ngày