Lắp bóng đèn LED cho đèn xe máy!

buloonggi

Xe điện
hôm trước đi bảo dưỡng em có hỏi thì thèng đó bảo khoảng 5 tháng là phải thay ắc quy 1 lần rùi mà đi như thế thì mệt phết :77: hoặc nó thấy em gà nên nói linh tinh thì em cũng chịu các bác ạ :69: :21:
Thằng bốc phét ấy chấp gì ạ... bọn em làm suốt có phải thay ắc quy đếch gì đâu. Chỉ phải thay sạc và acquy dòng lớn hơn thôi. Thường là thay sạc Attila hoặc Excel và thay bình 7A, nếu được 9A thì tốt. Xong xài bét nhè

Furious

Xe điện
hôm trước đi bảo dưỡng em có hỏi thì thèng đó bảo khoảng 5 tháng là phải thay ắc quy 1 lần rùi mà đi như thế thì mệt phết :77: hoặc nó thấy em gà nên nói linh tinh thì em cũng chịu các bác ạ :69: :21:
Chắc cụ chưa biết rõ nguyên lý cấu tạo của đèn Xenon nhỉ, em thì em chưa tưng thấy 2b lắp Xenon, BiXenon thực sự (em không dám nói PKL ợ), đèn mà mấy chú tuổi tin lắp đi đường hay làm chói mắt em chỉ gọi là nhái Xenon thôi :77:vì đèn Xenon không làm chói mắt và quan trọng là đắt :21:

Anh_UK

Xe tăng
Chắc cụ chưa biết rõ nguyên lý cấu tạo của đèn Xenon nhỉ, em thì em chưa tưng thấy 2b lắp Xenon, BiXenon thực sự (em không dám nói PKL ợ), đèn mà mấy chú tuổi tin lắp đi đường hay làm chói mắt em chỉ gọi là nhái Xenon thôi :77:vì đèn Xenon không làm chói mắt và quan trọng là đắt :21:
Đúng cụ à em cũng chằng biết đèn gì nhưng mà mấy cu teen lắp vào mình đi ngược chiều chói mắt lắm :77:

devilmaycry

Xe tải
xin lỗi e nói thẳng, bác ko biết mà nói cứ như biết tuốt :77::77:

xenon or bixenon ko có projector đều chói mắt hết

thưa bác bixenon chỉ khác xenon là nó có 2 tim 1 fa 1 cos nên gọi là bi thôi ạ (bi nghĩa là 2)

còn cái bi mà bác đang hiểu lầm nó là cái projector giúp hội tụ ánh sáng nên nó ko chói mắt chứ ko phải là bi trong từ bixenon đâu ạ :77::77:

lần sau bác ko biết thì tìm hiểu trước rồi hãy chê bai này nọ nhé :^):^)

flys_150

Xe hơi
bác nói đúg đấy, e c~chẳg bít nhiều về đèn xenon bác ạ, e c~định đú vì đi đường cứ bị c' nó rọi chói hết cả mắttt.. Ứ chế v~ đ'...thế bj h e m' chơi quả xenon xịn như bác nói thì hết khoảng bn ạ, bác 4e cái rổ rá rá rổ với :))

hani

Xe đạp
Mấy hôm vừa rồi em ko qua đây đc,:mad: mong các bác thông cảm, em đã xem các bác tư vấn. Nghe ra về khoản điện đóm cũng lằng nhằng ghê, lại ko có đồ nữa, vậy các bác cho em hỏi chỗ nào làm quả này tốt tốt vậy?? Em muốn lắm vào gần bóng Pha Cos cơ, vì ở đó em thấy nó đẹp, gạt 1 lẫy công tắc điện thì 2 đèn nhỏ sáng đồng thời đèn Led sáng. Em thấy hay hay!(l) Mong các bác giúp !

Furious

Xe điện
xin lỗi e nói thẳng, bác ko biết mà nói cứ như biết tuốt :77::77:

xenon or bixenon ko có projector đều chói mắt hết

thưa bác bixenon chỉ khác xenon là nó có 2 tim 1 fa 1 cos nên gọi là bi thôi ạ (bi nghĩa là 2)

còn cái bi mà bác đang hiểu lầm nó là cái projector giúp hội tụ ánh sáng nên nó ko chói mắt chứ ko phải là bi trong từ bixenon đâu ạ :77::77:

lần sau bác ko biết thì tìm hiểu trước rồi hãy chê bai này nọ nhé :^):^)
Cụ nóng vội thế :77:, cụ đã đọc kỹ bài em chưa và cụ đã thấy từ chê bai 1 nick nào chưa :77:, ở đây ta không bàn sự khác nhau của xenon và bixenon. Mời cụ bình tĩnh lại ợ :77:

phongthan10

Xe tải

Chính xác là cụ cũng chả bít gì...cái mà bác bảo mấy bon tin tin gắn ý...đấy chính là xenon đó ạ...có điều đa số là xenon tàu thôi...chứ chả fai? nhái xenon gì cả...còn bác lắp xenon xịn mà ko có projector đúng chân bóng thì cũng tòe loe chói hết mắt...

phongthan10

Xe tải
Nếu Làm điện tốt thì 1 bình 3,5A chạy 1 xenon vô tư...chả bao h fai? thay bình...

devilmaycry

Xe tải
Cụ nóng vội thế :77:, cụ đã đọc kỹ bài em chưa và cụ đã thấy từ chê bai 1 nick nào chưa :77:, ở đây ta không bàn sự khác nhau của xenon và bixenon. Mời cụ bình tĩnh lại ợ :77:
tại e thấy cụ chê bọn xitin bây h gắn là bóng xenon nhái, còn xenon xịn thì theo cụ nó ko bị chói --> e mới nói là cụ chẳng hiểu gì mà phán như mẹ thiên hạ

xenon giời mà ko có gương cầu (projector) cũng chói hết :77:

hehe ko hiểu sao có rất nhiều cụ thầy bói xem voi, cứ nghĩ bixenon là cái projector, chắc do thấy projector nó cũng tròn tròn giống viên bi :))

DanteXXL

Xe tải
Vầng, các cụ cứ bảo làm điện tốt thì vô tư nhưng em hỏi có 1 câu là Ở ĐÂU? thì chả cụ nào thèm trả lời.
Đúng là làm khó bố con nhà người ta quá đi mà :mad:

buloonggi

Xe điện
Vầng, các cụ cứ bảo làm điện tốt thì vô tư nhưng em hỏi có 1 câu là Ở ĐÂU? thì chả cụ nào thèm trả lời.
Đúng là làm khó bố con nhà người ta quá đi mà :mad:
Cái chính là cụ định làm điện là cụ làm cái gì ạ?
Cụ cứ nói làm điện thì ai mà tư vấn được cho cụ ạ.
Điện là cụ định làm:
- Lắp LED
- Lên Xenon/Projector (nôm na quê em nó gọi là gương cầu)
- Lắp loa đài xập xình
- Thay bôbin, dây tăng áp.....
- Làm điện đấu, lửa đấu...
----------------
nói chung là rất chi là hằm bà lằng và lắm thứ... cụ phải nói cụ định làm giề thì em mấy chém gió được ạ

hani

Xe đạp
Riêng em chỉ hỏi lắp dây Led thôi bác buloonggi. Bác tư vấn cho em cái, tháo mặt bóng pha cos ra sau đó lắp lại có vấn đề gì ko? Em mù mờ...:mad: bác nói cho em nghe đi .Thank bác!(l)

DanteXXL

Xe tải
Cái chính là cụ định làm điện là cụ làm cái gì ạ?
Cụ cứ nói làm điện thì ai mà tư vấn được cho cụ ạ.
Điện là cụ định làm:
- Lắp LED
- Lên Xenon/Projector (nôm na quê em nó gọi là gương cầu)
- Lắp loa đài xập xình
- Thay bôbin, dây tăng áp.....
- Làm điện đấu, lửa đấu...
----------------
nói chung là rất chi là hằm bà lằng và lắm thứ... cụ phải nói cụ định làm giề thì em mấy chém gió được ạ
Em muốn làm lại điện con Nô vô Lợn Xề của em để lắp cái bóng Osram Plus 90 thôi mà cụ, đèn em cháy mất toi rồi :(
Nghe thằng em tư vấn là đi lại điện để đèn ăn điện bình cơ mà khổ em có biết gì đâu.

phongthan10

Xe tải
Bác qua 1C Nguyễn Khánh Toàn hỏi Bé tít nha

Furious

Xe điện
tại e thấy cụ chê bọn xitin bây h gắn là bóng xenon nhái, còn xenon xịn thì theo cụ nó ko bị chói --> e mới nói là cụ chẳng hiểu gì mà phán như mẹ thiên hạ

xenon giời mà ko có gương cầu (projector) cũng chói hết :77:

hehe ko hiểu sao có rất nhiều cụ thầy bói xem voi, cứ nghĩ bixenon là cái projector, chắc do thấy projector nó cũng tròn tròn giống viên bi :))
Không phủ nhận là em đã chưa giải thích rõ vì đây là thớt về đèn LED, nếu thắc có thể PM nhau để giải đáp. Cụ đọc bài viết của em rồi cụ nghĩ em coi xenon và bixenon là như nhau à :77:, em chỉ nói đó là bóng thôi ợ, còn pha xenon thực thụ thì theo em nó phải có cả cụm đèn bao gồm cả bóng xenon, projector, đèn angel eye (nếu muốn). Do vậy giá thành sẽ không rẻ và để độ cho một xe 2b thì chi phí cũng không dễ chịu gì (ngoài bóng và bộ chóa projector thì còn phải nâng cấp alternator (dynamo), ác quy có Ah (ampere/h cao vì bóng xenon lấy điện trực tiếp), chạy lại dây điện (dây của 2b có khả năng cháy nổ cao nếu lắp bóng xenon), cầu chì, ngoài ra công suất máy cũng quan trọng để chạy được máy phát điện mới).
Thế cụ nghĩ cứ lắp mỗi cái bóng xenon thì có nghĩa là cụ đã sở hữu một pha như trên xe Mẹc à (ra xã hội bảo xe tôi cũng có xenon nghe giống nhau quá :)))
Xin lỗi cụ chủ thớt vì không đúng chủ đề nhá :mad:

Furious

Xe điện
Chính xác là cụ cũng chả bít gì...cái mà bác bảo mấy bon tin tin gắn ý...đấy chính là xenon đó ạ...có điều đa số là xenon tàu thôi...chứ chả fai? nhái xenon gì cả...còn bác lắp xenon xịn mà ko có projector đúng chân bóng thì cũng tòe loe chói hết mắt...
Mời cụ cũng bìn tĩn lại ợ :77:, đây không phải thớt nói về xenon

flys_150

Xe hơi
hình như lỗi là do e đã nhầm đèn Led với Xenon nên các cụ mới nổ ra cuộc bút chiến này, hehe, thôi e can các cụ, bi h cụ nào bít về loại đèn gì thì cứ nói 4ae bít, thêm kiến thức càng tốt chứ sao ợ :D

amanoginji

Xe buýt
hình như lỗi là do e đã nhầm đèn Led với Xenon nên các cụ mới nổ ra cuộc bút chiến này, hehe, thôi e can các cụ, bi h cụ nào bít về loại đèn gì thì cứ nói 4ae bít, thêm kiến thức càng tốt chứ sao ợ :D
Đọc trang này em ứ hiểu giề, hoá ra là do bác à:)):))