Lắp báo động cho xe Focus

BABETNHE80

Xe tải
Chào các bác,
Chả là thế này;Em mới cưới vọ 2 là em Focus 1.8MT nên muốn lắp cái báo động cho em nó vì mấy cái logo của nó em ngại bắn đinh bảo vệ quá vì cữ focus nó rời nhau, hai nữa là xe em không để trong gara mà để dưới đường nên muốn lắp báo động đỡ bị vặt tai và bóc trộm logo. bác nào biết lắp ở đâu, giá rổ thế nào, laọi nào tốt thì tư vấn em phát nhé. em ở HN ạ.
cảm ơn các bác trước.(b)

mr_hieu1

Xe điện
xe bác để ngoài thì lắp là đúng rồi
chúc mừng bác có xe mới ạ (b)(b)(b)(b)

ht900

Xe buýt
Xe bác để ngoài đường thì tránh làm sao được những tác động khiến báo động suốt ngày kêu, theo em chỉ tổ tốn ắc quy và gây khó chịu với những người xung quanh thôi. Bác lắp dây xích củ gương, mặt gương và bắn đinh tán chữ là ok rồi. À chúc mừng bác lấy vợ 2 mới nhé, xe bác có lắp đuôi lướt gió không bác.

thienphuc

Xe điện
lắp báo động mà bị vặt thì trộm về đến nhà nó mới kêu bác ah.em dùng rồi phi shop luôn

Chào các bác,
Chả là thế này;Em mới cưới vọ 2 là em Focus 1.8MT nên muốn lắp cái báo động cho em nó vì mấy cái logo của nó em ngại bắn đinh bảo vệ quá vì cữ focus nó rời nhau, hai nữa là xe em không để trong gara mà để dưới đường nên muốn lắp báo động đỡ bị vặt tai và bóc trộm logo. bác nào biết lắp ở đâu, giá rổ thế nào, laọi nào tốt thì tư vấn em phát nhé. em ở HN ạ.
cảm ơn các bác trước.(b)
Cụ lấy xe rồi à?

Có bị nợ mấy cái như em hỏi kg? Topic bên kia mấy bác đi focus nói xe có chế độ báo động rồi đấy. Chỉ cài đặt thôi.

BABETNHE80

Xe tải
Hihi, chế độ báo động kèm theo xe là nó sẽ hoạt động khi bác đã rút chìa khóa và bấm nút khóa xe rồi nhung nếu nó đạp vỡ kính hoặc bác quên không lên kính mà nó thò tay vào mở của từ phía trong thì xe nó sẽ kêu ầm ĩ lên bác a. Tại em vứt xe ngoài đường nhưng có mấy ông bảo vệ đứng đó nên muốn lắp báo động để nếu có chú nào vạt tai em nó thì nó kêu lên thì mấy bác bảo vệ chạy ra thì đõ bị mất tai còn lại thôi các bác ạ.
Em cũng bị nợ mấy món như bác nhưng em lại có quyển hướng dẫn sử dụng, nhưng mà đọc thấy sơ sài lém.

oldman_hp1973

Xe máy
Bác gấu: Em bận chưa trả lời bác vụ báo động, :21:
Bác ba bét nhè: Báo động theo xe nó chỉ có vậy thôi, chỉ mở cửa nó mới kêu, còn mất gương với cả bóc logo thì nó chịu. Theo em bác đừng gắn thêm, xe bác để ngoài đường nó sẽ kêu suốt ngày, khó chịu lắm.

Báo động theo xe nó chỉ có vậy thôi, chỉ mở cửa nó mới kêu, còn mất gương với cả bóc logo thì nó chịu. Theo em bác đừng gắn thêm, xe bác để ngoài đường nó sẽ kêu suốt ngày, khó chịu lắm.
Xe đã khoá, dùng chìa lạ mở cửa nó mới kêu hả bác???

Thế thì quê em cả đời nó không kêu. Vứt xe cả đêm ngoài đường cũng có ai sờ đến , nói gì đến mở cửa.

Xe Focus dùng cho dân XHCN hay sao ấy?

Nắp xăng (cả nắp đậy ngoài và trong) chẳng thấy có khóa. Nắp ngoài lại có bản lề nhựa mỏng dính, trộm nó vặt cả vỏ và nắp còn khỏe hơn vặt tai.

Trong hãng có nhận lắp khóa nắp xăng từ bên trong kg nhẩy?

Xe đang ở trạng thái kg khóa cửa thì cốp sau cũng kg khóa luôn? Dùng tay mở vô tư? Sao lại vậy nhỉ?

BABETNHE80

Xe tải
Xe đã khoá, dùng chìa lạ mở cửa nó mới kêu hả bác???
Hihi, Bac dùng chìa để mở thì nó không kêu đâu nhưng nếu bác làm cách nào đó mà mở của xe ra mà không dùng chìa khóa thì nó sẽ kêu đấy.

Thế thì quê em cả đời nó không kêu. Vứt xe cả đêm ngoài đường cũng có ai sờ đến , nói gì đến mở cửa.

Xe Focus dùng cho dân XHCN hay sao ấy?

Nắp xăng (cả nắp đậy ngoài và trong) chẳng thấy có khóa. Nắp ngoài lại có bản lề nhựa mỏng dính, trộm nó vặt cả vỏ và nắp còn khỏe hơn vặt tai.
Cai này hôm qua em cũng nghiên cứu mãi mới có câu trả lời đấy ạ, Cái này nó chỉ khóa khi bác bấm nút khóa trên điều khiển tức là nó khóa khi khóa xe con khi mở cửa xe là nó cũng tự mở, ở một số dòng xe cao cấp nhập khẩu về nó cũng thế đấy bác ạ
Trong hãng có nhận lắp khóa nắp xăng từ bên trong kg nhẩy?

Xe đang ở trạng thái kg khóa cửa thì cốp sau cũng kg khóa luôn? Dùng tay mở vô tư? Sao lại vậy nhỉ?
Khi xe đang mở thì tất cả các khóa đều có thể mở được trừ mỗi cái náp capo. Các bác khi mở nắp capo phải chú ý không nó hỏng mất khóa nhé, phải vạn sang phải sau dó lại vặn sang trái thì mới mở ra được đấy, Lằng nhắng thế không biết. Em thấy cái khóa capo của em Focus này là chuối nhất đấy ạ.

Hôm nay có chú thợ đến lắp báo động cho em nhưng chú ấy nói là muốn lắp báo động thì phải dùng thêm một cục điều khiển nữa và khi nào mở khóa xe thì phải dùng cục điều khiển báo động mở trứoc sau đó mới được bấm nút mở của xe trên chìa khóa. Em thấy nó lằng nhằng quá nên bảo cậu ấy cứ về rồi nghĩ cách khac vậy. Bác nào có cao kiến gi thì chỉ bảo cho em phát. Em mua bảo hiểm mất cắp của Libety rồi, hay cứ kệ cho trộm nó vặt vậy. hihi

Chỉnh sửa cuối:
Khi xe đang mở thì tất cả các khóa đều có thể mở được trừ mỗi cái náp capo. Các bác khi mở nắp capo phải chú ý không nó hỏng mất khóa nhé, phải vạn sang phải sau dó lại vặn sang trái thì mới mở ra được đấy, Lằng nhắng thế không biết. Em thấy cái khóa capo của em Focus này là chuối nhất đấy ạ.
Chuối thật. Coi chừng mất m.ị.a cái logo trước.

Mở capô: Vặn sang trái rồi vặt sang phải chứ cụ!

Chỉnh sửa cuối:

thumotty

Xe buýt

Hôm nay có chú thợ đến lắp báo động cho em nhưng chú ấy nói là muốn lắp báo động thì phải dùng thêm một cục điều khiển nữa và khi nào mở khóa xe thì phải dùng cục điều khiển báo động mở trứoc sau đó mới được bấm nút mở của xe trên chìa khóa. Em thấy nó lằng nhằng quá nên bảo cậu ấy cứ về rồi nghĩ cách khac vậy. Bác nào có cao kiến gi thì chỉ bảo cho em phát. Em mua bảo hiểm mất cắp của Libety rồi, hay cứ kệ cho trộm nó vặt vậy. hihi
Em cũng mới lấy một em giống bác. Về vụ mở nắp capo, phải mở tứ trái sang phải mới đúng chứ phải không ạ?

Em cũng đang quan tâm vụ lắp báo động. Nếu bác có thông tin gì mới hú em cái nhé để em tham khảo. Cảm ơn bác.

FocusDN

Đi bộ
Chúc mừng bác có vợ 2!
Em mời các bác ly ra mắt!
(b)(b)

BABETNHE80

Xe tải
Em cũng mới lấy một em giống bác. Về vụ mở nắp capo, phải mở tứ trái sang phải mới đúng chứ phải không ạ?

Em cũng đang quan tâm vụ lắp báo động. Nếu bác có thông tin gì mới hú em cái nhé để em tham khảo. Cảm ơn bác.
Đúng là vặn sang trái sau đó mới vặn sang phải để mở cụ ạ.

Em đã gọi thợ đến lắp rồi nhưng họ khuyên là không nên láp vì hệ thống an toàn của em Focus này rất tốt rồi, Lắp báo động vào chỉ tổ kêu điếc tai vì nếu trộm nó địng vặt gương thì khí mình chạy ra tới nơi thì nó cũng chạy mất rồi, giờ bọn trộm nó co sợ gì đâu, đang ngồi trong xe mà nó còn dám bẻ gương rồi phóng xe đi mất nữa là báo động. Thế nên em quyết định không lắp nữa rồi, Giờ đang tìm xem có laọi cảm biến lùi nảo tốt tốt mọt teo thì lắp vào để lùi cho nó an toàn, em mới lái nên trình còn kém. Bác nào biết loại cảm biến nào tốt tốt thì tư vấn cho em nhé. (b)(b)(b)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Chuối thật. Coi chừng mất m.ị.a cái logo trước.

Mở capô: Vặn sang trái rồi vặt sang phải chứ cụ!
Mất cái ấy khá nhiều tiền đấy cụ ạ, mà cái ấy thì không làm bảo vệ được, thế mới chuối.
Nắp capo các cụ cứ vặn ngược chiều kim đồng hồ, nó sẽ tự nhả ra 1 ít. tiếp đến một tay nhấc nắp capo lên, tay kia vặn tiếp xuôi chiều kim đồng hồ là xong.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cụ chỉ có cách lột luôn nó ra cất đi thôi, còn không thì chẳng có cách nào.
Tiện đây em hỏi luôn đã cụ nào làm gương gập điện cho Focus chưa? Không biết rổ rá thế nào. Dòng Focus này 1.8 nó lại không gập điện, lại chuối nữa. :'(:'(