[CCCĐ] Lào - Tình yêu vượt biên

dmdviet

Xe cút kít
Ơ, thế cụ chưa biết mẹt lão dê 4 sừng à?
Em phọt lên đầy đủ cả, mẹt lão ý là hiện lên nhiều nhất đấy, cụ cứ thấy cái mẹt đểu đểu nhất thì là lão 4 sừng đới :))
Mô tả chuẩn với bản quyền táC giả rồi đới :))

tvdung

Xe điện
Hoàn canh đẩy xô, he he. Có sao đâu, chuyến như này là hiếm rồi. Chắc khó có thể tổ chức được chuyến như thế :D
Cụ nhớ chi tiết chuyến Hà Giang sắp tới để mai anh em gạch đá nhá :))

bimbim5656

Xe container
Em thông báo lại lịch off ngày mai:
- 9h30: có mặt tại nhà hàng CarCare, cà phê chờ chủ tịch.
- 10h30: đi dạo công viên nếu trời không mưa.
- 11h30: ra nhà hàng Cây Cau, thực đơn có Gà lên mâm, lẩu Riêu cua bắp bò ...
- 14h: khám phá Ecopark, chia tay em Huệ và hẹn gặp lại lần sau.

kairui

Xe tải
Bạn thân cụ Lỗ có khác, cái chỗ đo đỏ ấy

kairui

Xe tải
Mai gặp nhau rồi các cụ nhỉ, chỉ tiếc là vợ chồng cụ duna3 không tham gia được và trời thì vẫn mưa nhiều quá. Tình hình ngày mai những nhà nào sang được từ 9h30 ạ
Mai nếu mưa để e vác cái máy chiếu sang du lịch qua màn ảnh rộng a nhỉ

tvdung

Xe điện
Bạn thân cụ Lỗ có khác, cái chỗ đo đỏ ấy
Mai số chính của em mà lỡ có mất sóng, các cụ cần gọi thì gọi số phụ nhá :))

tvdung

Xe điện
Mợ [@30Y9744;71668] cần liên lạc thì alo cho em nhá, o9o4382699 ợ

tvdung

Xe điện
Tranh thủ trước khi ăn tối, em ra khám phá chợ Phonsavan

Em ra tầm tối nên chợ cũng vắng đi nhiều, các sạp hàng đang dọn dẹp về

Chỉ kịp làm tí món này về uốn với bia Lào

Món này thì em không biết là gì, nhìn hơi hãi :))

Rau ở Xiêng Khoảng thì ngon có tiếng, do khí hậu ở vùng này rất hợp với các loại rau

Em cũng tranh thủ làm vài tải gạo :)

tvdung

Xe điện
Lượn lờ ở chợ xong, cả đoàn tập trung ở 1 quán của người Việt (từ KS Xiêng Khoảng rẽ trái khoảng vài trăm mét)

Nhà hàng đây ạ, bà chủ còn có xe chạy tuyến Hà Nội (Bến Nước Ngầm) - Phonsavan - Luang Prabang

Từ quán nhìn ra

Phụ nữ, trẻ em 1 mâm to

Các cụ 1 mâm nhỏ

Đây là bữa ăn hoàng tráng cuối cùng trên đất nước Lào anh em, các cụ cùng nâng ly chúc mừng chuyến đi đã 90% thành công (b)

Thành viên cao tuổi nhất sang chúc mừng các xế, đồng thời bày tỏ 2 nguyện vọng (rất tiếc là vì điều kiện nên còn 1 nguyện vọng đoàn vẫn chưa thực hiện được trọn vẹn :( )

Em tranh thủ giao lưu với "woman of the journey" :)

dmdviet

Xe cút kít
Cụ nhớ chi tiết chuyến Hà Giang sắp tới để mai anh em gạch đá nhá :))
He, bốt cả lên page 77 rồi, các cụ cứ ngâm. Đó là lịch 4 ngày 3 đêm, còn thêm ngày nữa thì thêm điểm đến thôi. Các cụ cứ tạm ngâm cứu giúp em trc nhá!

Chỉnh sửa cuối:

tvdung

Xe điện
Sáng hôm sau, cả đoàn xuất phát sớm để đến cửa khẩu cho kịp thủ tục trong buổi sáng

Lại có tí trục trặc về KS (chuyến này đúng là chưa có kinh nghiệm nên vấn đề KS hơi nhiều cái lằng nhằng)
Sáng cả đoàn đi ra, có cậu lễ tân KS ra nói với em là tao vẫn chưa nhận được tiền phòng, thế là vợ em lại mất 15 phút alo sang Agoda Thái Lan trao đổi, confirm với nhau :(
Hết 9 phòng xong xuôi, nó lại hỏi nốt 1 phòng của cụ Minhnguyet, lại mất 1 lúc cụ Minhnguyet quay lại mới xong

Ra đến quán ăn sáng, 2 F1 nhà em lại nổi máu thích ăn cháo, thế là đòi ăn cháo bằng được, mà cháo nóng thì không cho lên xe vừa đi vừa ăn được, nhỡ xóc hoặc em oánh võng 1 phát thì mấy mẹ con vào viện luôn, thế là lại phải chiều tụi F1, em báo các cụ xuất phát trước cho kịp giờ làm thủ tục, em đuổi theo sau

Ăn cháo xong, nhìn hội nó đáng ghét thế này đây ợ

Đường từ Phonsavan đến cửa khẩu khoảng 140km, đoạn đầu thì rõ đẹp, thỉnh thoảng em gặp 1 tốp xxx thế này :))

Đến đoạn càng gần cửa khẩu thì càng xấu, đường nhiều ổ trâu đặc biệt ở những đoạn cua hoặc khuất tầm nhìn
Em cố gắng chạy tít để đuổi theo cả đoàn, đến tầm hơn 10h30 thì đến cửa khẩu Lào, vừa đến nơi nghe loáng thoáng trên bộ đàm cụ Sonnq74 nói "Tuấn Anh lên dẫn đoàn đê", em đoán các cụ cũng chờ đợi em rồi, sợ mất công chờ đợi nữa, thế nên em không trả lời đàm, trong bụng thầm nghĩ thế là gần bám kịp đoàn rồi, kiểu gì cũng gặp chỗ ăn trưa, thế là em vào làm thủ tục khẩn trương, cũng may việc làm thủ tục ở CK bên Lào khá thuận lợi.

Sang đến cửa khẩu Việt, vừa xuống xe đã có 1 đồng chí ra hỏi ngay "anh là người cuối cùng của đoàn vừa rồi à?, A vào làm thủ tục nhanh cho kịp" (lúc này là gần 11h), em cảm ơn đồng chí này, vừa vào làm thủ tục, vừa thầm cảm ơn cụ [@sonnq74;86248], chắc chắn cụ đã nhắn nhủ anh em hải quan, biên phòng ở đây rồi :)

Xong xuôi, dù vội nhưng cả nhà em cũng tranh thủ làm kiểu lưu niệm khi về đến thiên đường :))

Em chốt hạ phát, trước khi đuổi tiếp theo cả đoàn :))

kairui

Xe tải
Chủ tịt chạy nhanh thật, đã về đến Nậm cắn rồi

Cột mốc bg

kairui

Xe tải
Đây là bữa ăn hoàng tráng cuối cùng trên đất nước Lào anh em, các cụ cùng nâng ly chúc mừng chuyến đi đã 90% thành công (b)

Công nhận bữa cuối của cả đoàn rôm thật. Cụ [@duna3;80069] mai có ra được k để e hâm rượu nóng đợi sẵn, cả đoàn nhớ cụ mợ lắm đới

Chỉnh sửa cuối:

tvdung

Xe điện
Đường từ cửa khẩu Nậm Cắn về đến Tân Kỳ khá đẹp, đường rộng và cũng không nhiều đoạn cua gấp
Tuy nhiên đúng là đi bên Lào quen, về đến Việt Nam là khác hẳn, đường thì đẹp hơn bạn nhưng ý thức thì phải gọi bạn bằng "cụ" :)) về đến nơi là lại phải bấm còi liên tục, đúng là về đến thiên đường :(

Chạy đến cách Con Cuông khoảng 50km thì em bắt kịp đoàn khi đoàn đang nghỉ ăn trưa (hình như là đoạn TT. Hòa Bình), sau khi ăn trưa xong, cả đoàn lại tiếp tục lên đường, lúc này em chốt đoàn :))

Qua rừng Săng Lẻ rất đẹp, nhưng mà đang tâm trạng Home sweet home nên chỉ chụp ảnh thế này thôi ợ :)

Đoàn lúc này tách ra 2 nhóm, nhóm sedan chạy trước, nhóm bán tải chạy sau, tranh thủ dừng nghỉ ở đoạn cuối Nghệ An, mấy anh em bắt tay chào thân ái ở đây
Cụ [@bimbim5656;143913] choạc ảnh ở đây thì phọt lên nhá, em chụp mỗi được cái thùng xe với ít bia với gạo Lào :)

Đến tầm hơn 8h, cụ [@sonnq74;86248] , cụ [@valdal_5c;83485] báo về đến nhà, rồi lần lượt các cụ khác cũng về đến nhà an toàn, khỏe mạnh
Em về đến tổ ấm lúc 8h30 tối, cụ Bimbim chốt đoàn cuối cùng lúc 9h tối.

Các cụ thông cảm, đoạn cuối em tua hơi nhanh do lúc này tâm lý thành viên nào trong đoàn cũng mong về với tổ ấm thân yêu của mình :)

Với lại cần đảm bảo lịch trình về đúng tối nay, nghỉ ngơi dưỡng sức để sáng ngày mai (8/3) đoàn lại tập trung off ẹp tại Ecopark ợ :)

Báo cáo các cụ, chuyến đi Lào của đoàn đã kết thúc tốt đẹp, các thành viên đều an toàn và mạnh khỏe
Xin cảm ơn tất cả các cụ, các mợ đã theo dõi chuyến đi của đoàn em, hẹn các cụ, các mợ trong các chuyến đi sắp tới (b)

Chỉnh sửa cuối:

dmdviet

Xe cút kít
Khà khà đúng là chủ tịt, sinh năm ấy nhưng cầm tinh con ngựa, chạy bằng phản lực :))