[CCCĐ] Lào - Tình yêu vượt biên

bimbim5656

Xe container
Hê hê, em cập nhật lại rồi đới, cụ nhớ dai thế :((
9h30 có mặt các cụ nhá, phục vụ cho hội F1 chơi bời, lần trước off bên đấy em cũng định cho bọn nó sang sớm đi chơi, cuối cùng vưỡn chưa chơi bời được cái gì :(

CN này nhà em có việc, 2 VC phải chia nhau mỗi người đi 1 nơi, em đưa gấu với F1 đi trước rồi mới sang được, nên sẽ đến vào chương trình oánh chén luôn nhá

Lần này vưỡn là Car care hay chỗ nào cụ?
Gặp nhau ở CarCare cà phê thôi, coi như đây là điểm hẹn, còn ăn ở chỗ khác. Ecopark còn nhiều nơi để các cụ khám phá.

kairui

Xe tải
Em con phơm lại là OK rồi nhá, gớm, lần đầu xin được lãnh đạo cho đổi cả lịch đã mời DN. Giờ ngòi đếm ngược cho đến CN, nhưng em có một đề nghị là 10h30 muộn quá. Em đề nghị là 9h30 đi cho trẻ con còn chơi với nhau nhá[/QUOTE]

Mừng rơi nước mắt với tin này, e đang định gọi cụ Sơn già nếu k đi được e qua đón F1 nhà cụ, nhóc nhà e háo hức mấy hôm nay

Chỉnh sửa cuối:

bimbim5656

Xe container
Khởi hành thôi các cụ, bimbim báo chủ tịch chốt đoàn đã xuất phát.

Chỉnh sửa cuối:

tvdung

Xe điện
Đoạn này em bận đổ xăng mà các cụ chạy tít thế :))

Trời vưỡn mưa, hình như ở Lào có thói quen mưa buổi sáng, mỗi Phonsavan là không có, còn các chỗ khác đều thế cả :)

Tây lông đi chèo thuyền kayak, ở Vang Viêng hội Tây lông rất thích vì thiên nhiên hoang giã, có dịch vụ bay khinh khí cầu và chèo thuyền kayak, em cũng khoái mấy trò này, hy vọng có dịp quay lại chơi :)

Đoạn đầu đường hơi xấu và có nhiều ổ gà, ổ trâu, đi 1 đoạn thì hết

Lúc này mưa cũng tạnh, và thiên nhiên xung quanh thì quá điệp

Em có cái thói quen vừa lái xe vừa chụp ảnh, vì đi đâu chả ai chụp cho mình, cứ lấy sẵn khẩu độ phù hợp để tránh cái nắp capo xe ra, gặp chỗ nào đẹp là cứ giơ máy lên choạch, có lần suýt phi xuống cống vì cái thói quen này, thế mà mãi không bỏ được :((

Có đoạn này cam ngon, vài nhà xuống làm tí ăn đường

Tranh thủ chộp mông Ngọc Trinh phát, sau khi nhờ các cụ xoa bóp, giờ em nó đã ngon lành :)

N68

Xe điện
Civic thần thánh của cụ đã đc ghi dấu ấn rồi, cứ thế đổ xăng và đi thôi. Nhưng cung này có lẽ bằng các cung khác cộng lại đấy ạ.
Em lại hiểu cái nghĩa "sợ" của cụ có nghĩa là phải đi, phỏng cụ?
Đúng là thành viên quan trọng thật, tụi em đi đông nhưng hiểu nhau, phân công công việc rõ ràng, và ai cũng làm gần như tròn vai của mình
P/s: một yếu tố thành công khi đoàn đông là bộ đàm cụ nhé, liên lạc rất thuận tiện.
Tks cụ đã động viên
Cái món bộ đàm thì bọn em sắm lâu lắm rồi - cứ đi đâu lang thang có 2 xe trở lên là í ới :)

Đoạn này em bận đổ xăng mà các cụ chạy tít thế :))

Cụ này quê ở đâu mà em dòm quen thế ;)

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
Em con phơm lại là OK rồi nhá, gớm, lần đầu xin được lãnh đạo cho đổi cả lịch đã mời DN. Giờ ngòi đếm ngược cho đến CN, nhưng em có một đề nghị là 10h30 muộn quá. Em đề nghị là 9h30 đi cho trẻ con còn chơi với nhau nhá[/QUOTE]

Véo cằm chủ tịch ngoại giao.

Sớm là 9h đi các cụ.
Nên đến sớm để trẻ con giao lưu với nhau và vui chơi ngoài trời. Cụ Bim Bim dẫn ace đi một vòng để biết về Công viên Ecopark nhà cụ. Biết đâu có bác nào nhã hứng sang làm hàng xóm với cụ.
Chất lượng sống của Ecopark là mê lê tê phê.

valdal_5c

Xe tải
Tamk biệt Vang Viêng

Chất đồ lên và ...đi

Núi ấp ôm mây, mây ấp núi

Chỉnh sửa cuối:

bimbim5656

Xe container
Em con phơm lại là OK rồi nhá, gớm, lần đầu xin được lãnh đạo cho đổi cả lịch đã mời DN. Giờ ngòi đếm ngược cho đến CN, nhưng em có một đề nghị là 10h30 muộn quá. Em đề nghị là 9h30 đi cho trẻ con còn chơi với nhau nhá

Véo cằm chủ tịch ngoại giao.

Sớm là 9h đi các cụ.
Nên đến sớm để trẻ con giao lưu với nhau và vui chơi ngoài trời. Cụ Bim Bim dẫn ace đi một vòng để biết về Công viên Ecopark nhà cụ. Biết đâu có bác nào nhã hứng sang làm hàng xóm với cụ.
Chất lượng sống của Ecopark là mê lê tê phê.
Đính chính với cụ [@minhnguyet;2164], cụ tuyền gọi tên các cụ nảo cụ nào đóa :))

tvdung

Xe điện
Đường mới lên Luang Prabang theo đèo Kasi nó thế này đây các cụ ạ

Đoạn đầu rất đẹp với cỏ lau 2 bên đường, đường cong mềm mại sang cả 2 bên :)

Núi non trùng điệp bắt đầu hiện lên

Dốc bắt đầu, những con dốc ở đây khá dài và độ dốc thường là 12%, tuy nhiên mặt đường rất đẹp và không có nhiều chỗ cua gắt nên đi rất lê tê phê :))

Càng lên cao, sương mù càng dày đặc, có những chỗ tầm nhìn còn khoảng 20m, em chụp ảnh mà máy ảnh không lấy nét được :(

Đặc biệt các cụ lưu ý là xe của Tàu khựa đi lại khá nhiều, cần hết sức lưu ý đi đúng làn

bimbim5656

Xe container
Đường lên Luông đúng là bão táp, toàn đèo dốc 12%, cua tay áo nhiều như quân Nguyên. Đến Viewpoint rồi, nghỉ cái nào. Cụ nào cũng há mồm ra thở

Chủ tịch tác nghiệp

Cụ [@minhnguyet;2164] xì tin

dmdviet

Xe cút kít
Chủ tịch leo đèo nhanh thế :))
Em góp vài cái đèo

Cụ này chụp gì trong bụi ấy nhỉ

Đoàn xe khựa

Chỉnh sửa cuối:

duna3

Xe điện
Người ta thắm thiết thế này.... Thế mới biết tình yêu mới thú vị như nào

Còn lão nào lại còn bắt gấu kiểm tra xe . híc :-?:-?:-?:-?:-?

Chỉnh sửa cuối:

kairui

Xe tải
Mải ngồi cafe với cụ @dmdviet mà các cụ chạy nhanh thế, e đặt cục gạch lát chém tiếp

tvdung

Xe điện
Lên đỉnh
Quá trình lên đỉnh, vừa đi vừa nghe qua bộ đàm cụ [@kairui;306193] tường thuật trực tiếp quá trình lên đỉnh của cụ ý mà cũng phê :))

Đoạn này có bãi đỗ rộng, đỗ cùng với cả đoàn xe của các bạn Khựa nữa nên trông đông hẳn

Cụ Bim đang tìm chỗ chụp choẹt

Trong lúc chờ, cả đoàn ra tự sướng trước

Chỗ này lúc mới dừng lại thì trời rất trong, nhìn xuống được cả thung lũng, thế mà loáng 1 cái mây mù đã kéo đến

sonnq74

Xe tăng
Em con phơm lại là OK rồi nhá, gớm, lần đầu xin được lãnh đạo cho đổi cả lịch đã mời DN. Giờ ngòi đếm ngược cho đến CN, nhưng em có một đề nghị là 10h30 muộn quá. Em đề nghị là 9h30 đi cho trẻ con còn chơi với nhau nhá
Mừng rơi nước mắt với tin này, e đang định gọi cụ Sơn già nếu k đi được e qua đón F1 nhà cụ, nhóc nhà e háo hức mấy hôm nay[/QUOTE]
Tối qua về báo tin sẽ đi được mà F1 nhà em nó cũng nhạy loạn nhà. Cũng thấy vui vì tình cảm của các F1, hôm đó kairui nhớ mang giày cho F1 nhé cho 2 anh em nó đá bóng với nhau tý (Ps là đúng 9h30 nhé)

valdal_5c

Xe tải

valdal_5c

Xe tải
Đèo núi xứ Vạn Tượng cũng đẹp và thưo mộng lắm.
Sau mưa trời lại đẹp, nắng vàng rơm, đường đèo cong cong gợi cảm :))

Tranh thủ quảng cáo bia hơi trên đất Lào :D