Lào - té nước (tập 2)

Có em, năm nay thèm lắm nhưng phải hoãn tất cả các sự sung sướng lại :(( ... vẫn còn quần đùi hoa với súng phun nước. Các bác sang đấy nhớ trả thù mấy thằng Lào đen cho em nhé ... :))

nixSon

Xe tải
Đăng kí 1 phát, 4 thanh viên(k)
Phương án hay nhất là đi tới luông thì bay máy bay về , sang năm bay sang lấy otô đi chơi tiếp:))
hà đông nhi ? thế là năm nay vứt UAZ ra ngoài ah ??

suti

Xe buýt

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đi gì mà lắm thế ??? Làm thế nào bây giờ nhỉ ...

Đi malai xem F1 hay đi cái này :102::102::102::102:
Công nhận đi lắm thật, mà toàn chỗ hay mới đau. Em lúc nào cũng có visa nhưng đợt này đi lắm quá nên cả 2 đợt tháng 4 này chắc không tham gia được. Thèm.:'(

@Trọc: Tình hình là sau vụ Lăng Cô còn một vụ Đà Lạt nữa, mà đấy là còn trốn Đà Nẵng với Daklak, nên chắc kế hoạch đổ bể hết.:'(

GT là giangtroc hay giaothong thế cụ, nếu là giaothong có thể em sẽ được đăng kí tham gia với các bác
Đi đi, cần xin visa giúp không?(l)

vili

Xe tải
Đang căng quá, năm nay thằng cu nhà mình nó thi vào cấp 3 - Đến bảo đi công tác mà thấy cũng :mad:

Double cobras

Xe hơi
Nếu nguy hiểm quá ta chuyển qua phương án đi đường 7 qua Nậm Cắn: HN-Nậm cắn-Phonsavan (cánh đồng chum)- Luông-Vientian-cầu treo-HN

Từ Phôn xuống Luông cũng khá nguy hiểm. Tuy nhiên các bác đi thành đoàn thì cũng yên tâm hơn. Tránh đi vào ban đêm các bác nhé. Năm kia có vụ phỉ nó đốt một xe 4 chân của Vinh đấy.

Theo em các bác đi đường Hồ Chí Minh rồi rẽ vào đường 7 sẽ tiết kiệm được nhiều thời gian hơn. Nghỉ ăn trưa (cá lăng) ở Con Cuông rồi chạy đến tối là đến Phôn. Ở Phôn nếu các bác thích ăn cơm Việt thì vào nhà Tuyên Châu. Thời tiết ở Phôn buổi tối hơi se se lạnh nên em khuyên các bác nên tìm ăn món "sin đạt" của Lào (một dạng lẩu nướng của mình ăn ngon cực). Quán này nằm trong ngõ đối diện nhà Tuyên Châu, các bác qua đấy bảo bọn nó chỉ cho.

Từ Phôn các bác có thể chạy về Viên qua Luông hoặc qua Vang Viêng cũng hay, cái này tùy các bác chọn.

guynplen

Đi bộ
Còn chỗ không anh Giang ơi, cho em đi với (b)

Mấy ông đã confirm chắc chắn:
1. Suti
2. GT
3. Vili
4. SaigonVW
5+6. HuyenMobi + chị
7. Nixson
8+9. Jolie + papa
10+11. Namcuif + chị
12+13+14+15: Bạn GT
16.
....

Tạn thế đã, bác nào thiếu giơ chân lên nhé :D

@noinhomuadong77: nó đuổi em đấy chứ :D

Ngày 1 của các bác mà chạy từ Tây Trang đến Luông thì quá khủng !!! Chắc chỉ chạy quá Udomxay thôi. Tôi cũng vừa chạy đường đấy về . Có 60km từ Tây Trang đi Mường Khoa là xấu thôi ,còn lại cứ hơn 100km/h mà phệt. Cũng chả có phỉ phiếc gì đâu.An toàn và rất thân thiện.Dân ăn nhậu mà chạy đường này thì thích mê tơi ,thịt thú rừng khá nhiều ,cá sông Nâm U ( một nhánh của Mê Kông) toàn cá to ...

Đường từ Tây Trang đi Luông chạy Sedan có vấn đề gì không cụ? nghe bảo còn có phà, có đúng không?

TungRau

Xe tăng
Từ savanakhet bay thẳng về SG có chuyến không anh Giang ơi ??

Em chỉ đi được max là 5 ngày thôi , nên chơi bắn nhau xong là bay về còn kiếm cơm .

Gọi cho anh không được .

BMW750

Đi bộ
Chương trình của các bác hay quá ạ, em là mem mới có được tham gia không?(b)(b)(b)

suti

Xe buýt
Từ savanakhet bay thẳng về SG có chuyến không anh Giang ơi ??

Em chỉ đi được max là 5 ngày thôi , nên chơi bắn nhau xong là bay về còn kiếm cơm .

Gọi cho anh không được .
Theo em biết ở Savan ko bay về được đâu cụ ạ, cụ phải bay về từ Vientiane.

suti

lucent

Xe buýt
Em vừa đi Luang về. Đường từ Luang về Vient có mỗi đoạn Kasi là hơi xấu thôi, thời tiết trên đó đang đẹp lắm. Nói chung là mình đi theo đoàn cũng chẳng có vấn đề gì, ngày đi đêm nghỉ tránh đi vào buổi đêm thôi. Các cụ đi mãi rồi lạ gì, người Lào rất thân thiện với Việt Nam nên cho chặt gỗ thoải mái.:21:

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Sáng hùng hổ đi lấy liên vận, trưa còn gọi điện cho từng ông đôn đốc, chiều nhận được quả trát của cơ quan :( thôi xong, toi mất mẹ nó vụ té nước năm nay, nhắn tin cho ông nào bị ông nấy chửi, chán quá :(
Mai em sẽ PM danh sách đoàn cho từng bác :(, bố khỉ quá chán.

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
@GT: Bực quá thì đến mắng cho ông Sếp 1 trận cho bõ ghét. Rồi cứ đi, sợ ếch gì?:21:

drbacgms

Xe tăng
Các bác ơi, em bên hội JOLIE< tụi em sắp tới cũng tổ chức đi LAO nhưng đi ngược với tuyến của các bác, em mời các bác sang hội JOLIE của em để chuyến đi được thành công, mời các bác vào đây để ném đá http://otofun.net/showthread.php?t=79703&page=22
Và mời các bác vào đây để xem chương trình: http://otofun.net/showthread.php?t=79703&page=12.
Cám ơn các bác đã bớt chút thời gian để tham gia hội em:6: