Lào: té nước chỉ là cái cớ

it_tien

Xe buýt
=))=))=))=)) Em bái sư phụ đấy ạ! Em lừa gấu và F1 ngủ để mò vào OF tí mà bị lộ vì chết cười cái thơ và cách kể chuyện hài hước của bác

black.white169

Xe hơi
Các bác ăn chơi quá, em PHỤC! :)

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Lúc nãy đang viết giở thì bị gọi đi tiếp mỡ cho máu, giờ phê phê ngồi lèm bèm tiếp :)
Quán lẩu thủy quái Mekong này em chén mấy lần nhưng lâu rồi, hồi đi lần đầu có ông chú bên ý dẫn đi, nghe đâu hơn 200kg, lần này quay lại thấy có thêm món nướng, cảm nhận chung là oách, bác nào đi nhớ quán trên đường ra sân bay, có số DT nhưng để em tìm.
Một điểm cải tiến của chuyến đi lần này là anh em rất kính trọng tổ phụ lão: đã nhậu là các chị ngồi riêng, thích trứng rán canh cà cơm tự đi mà gọi.

Ăn xong tính tiền bổ đầu gia súc đâu đó mỗi người hơn 200K VND, đắt gấp 3 lần so với trước đây, nhưng kệ, chúng mình có HTX lo, cứ đốt hết ta lại đóng tiếp, sau mới phát hiện ra trong khi triển khai quân ta quán triệt tư tưởng này nên gọi thoải con gà mái :)

Mấy cái ảnh quanh quán:

Thành viên sợ vợ
Đâu đó 11h chén xong, ta chia tay nhau từ đây: bọn nô lệ tình dục (Nixson, Nakio, XO, Colomatiz, PhươngLộc) về khách sạn sống tiếp kiếp trâu ngựa. Lũ trẻ trâu Kenu, Khôi Hói, Dinh trọc, Bobob, giakhoa thì đi khám điền thổ, nghe đâu sau khi tán tỉnh bập bẹ tiếng lào pha tiếng anh sùi bọt mép thì phát hiện ra sự that đau long: toàn các em Cần Thơ :)
Bọn em do ân oán cá nhân và bảo vệ danh dự của giáo sư chắn Tùng chồn nên đành về KS khoanh chân cho hắn gỡ, đoạn này nhạy cảm nên ko quay phim chụp ảnh hehe

Thành viên sợ vợ
Túc tiệp: chương trình sáng hôm sau tự do: người thích đi chùa bà thích đi chợ thằng đi sửa xe :)
Bọn em gom lại được 1 mớ rách việc, trốn buffet KS vì đek quen, ra ngoài làm phát hủ tíu với café kiểu Lào Style:

Ông bố mì lúc nào mặt cũng như mất sổ gạo vì lo không đủ tiền :)

Năm nay Vientiane có cái lạ nhất là rất nhiều xe Khựa, TSB chúng nó cái này là BYD:

vumanhduy

Xe tăng
Đọc văn cụ mà iêm xít phun vào màn hình =))=))=))=))

Đâu đó 11h chén xong, ta chia tay nhau từ đây: bọn nô lệ tình dục (Nixson, Nakio, XO, Colomatiz, PhươngLộc) về khách sạn sống tiếp kiếp trâu ngựa, lũ trẻ trâu Kenu, Khôi Hói, Dinh trọc, Bobob, giakhoa thì đi khám điền thổ, nghe đâu sau khi tán tỉnh bập bẹ tiếng lào pha tiếng anh sùi bọt mép thì phát hiện ra sự that đau long: toàn các em Cần Thơ :)
Bọn em do ân oán cá nhân và bảo vệ danh dự của giáo sư chắn Tùng chồn nên đành về KS khoanh chân cho hắn gỡ, đoạn này nhạy cảm nên ko quay phim chụp ảnh hehe
Công nhận những chuyện nhạy cảm không nên quay phim mà chỉ nên chụp thôi :P

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Túc tiệp: chương trình sáng hôm sau tự do: người thích đi chùa bà thích đi chợ thằng đi sửa xe :)
Bọn em gom lại được 1 mớ rách việc, trốn buffet KS vì đek quen, ra ngoài làm phát hủ tíu với café kiểu Lào Style:

Ông bố mì lúc nào mặt cũng như mất sổ gạo vì lo không đủ tiền :)

Năm nay Vientiane có cái lạ nhất là rất nhiều xe Khựa, TSB chúng nó cái này là BYD:
Trông giống Lx thía kụ nhẩy, hehe

Thành viên sợ vợ
Vientiane cũng không nhiều chỗ đi, nhưng lần nào cũng ghé qua ThatLang: ngày tểt người Lào đều ghé qua làm lễ tắm cho Phật:
Mớ này S3 chụp oánh phết, xóa phôg như người lớn :)

Em bé Lào:

Xin quẻ cầu duyên thì phải:

pro8386

Xe tăng
Ảnh đẹp văn hay.thớt cụ hấp dẫn quá.e lai hóng hớt tiếp ạ.

hongtuoi06

Xe tải
Chuyến đi của các sếp nhà mình hoành tráng quá hóng ảnh tiếp của các cụ vậy.

Chồn

Xe tải
SamSung S3 của Giang Trọc chụp ảnh đẹp đấy. Sao mãi không thấy lão Hùng có đâu nhỉ? Táo bón quá.......

Thành viên sợ vợ
Mạng như phân, viết lúc lại nghẽn, báo cái lỗi cũng như phưn :)

Patuxay - Khải hoàn môn của đất nước triêu voi, à mà em đi Lào cả 5 -7 lần, từ bắc xuống nam mà duy nhất 1 lần nhìn thấy con voi bé tí, 999999 con còn lại nằm đâu nhỉ?
Ngày trước chụp ảnh ở đây phóng lên OF bị mắng là người VN ko ai chụp ở đây, lí do là nó được xây tưởng niệm chiến thắng quân xâm lược VN, thằng wiki thì lại bẩu là thắng quân Pháp, mà quan trọng gì nước nào chả có cái Khải hoàn môn này. nếu thế thì đừng đi nước ngoài, ra Bở Hồ mà chụp ảnh,

Putaxay nhìn từ bên ngoài:

Q1 nhìn từ trên đỉnh Patuxay:

Còn trên trong thì bán đồ lưu niệm, đội này thi công ngay từ sáng sớm, uống quay vòng kinh phết: