Lào - Chuyến đi không thể nào quên

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

namdq

Xe điện

Vừa bước chân vào cửa đã gặp ngay đội hình ú òa đang tháp tùng VIP nào đó chạy ra.

Không biết biển đỏ có phải là quy định cho quân đội giống mình ko, cụ nào biết giải thích hộ cái nhỉ?
Biển đỏ dùng chung cho công an và quân đội.
Biên xanh xe nhà nước.
biển vàng: xe tư nhân thuế 100%.
Biển trắng xe miễn thuế.
biển vàng chữ xanh: xe người nước ngoài thuế 100%.
Biển trắng chữ xanh: xe người nước ngoài thuế 0%.
Riêng ông biển đỏ kìa là biển pò cò sò: là của quân đội cụ ạ khác nhau là 3 chữ cái hay 2 chữ cái trước số 0240 ( xe này em quen lắm :))

Linhvk138

Xe máy

Lại chuyện cái chìa khóa. Chả là các khách sạn thường có cái kiểu chìa khóa như trên, có cái chìa bằng nhựa để ấn vào bật công tắc nguồn cho cả phòng. Nhưng thường thì cả ta và tây đều tháo cái chìa sắt để lại cái chìa nhựa vì 2 lý do: bật điều hòa cho mát phòng liên tục, thứ 2 là cái chìa nhựa to quá nó vướng túi. Ở đây họ mưu cao khóa nó lại như thế này.
Nhưng mưu cao đến đâu thì vẫn có người cao tay hơn. Trong đoàn có anh Hải Cận chuyên xuất nhập thiết bị điện cao cấp, anh bảo: chuyện nhỏ. Rồi anh lấy ra cái lược ở trong túi, rút cái chìa nhựa ra, ấn mạnh cái lược vào, thế là hoạt động bình thường. Anh còn cho tôi mượn thêm một cái bảo là về cắm vào bên em cũng hoạt động ngon. Và quả đúng như thế.
Tuy nhiên đến hôm check out, sau khi rút lược ra, cả hai phòng vẫn có điện bình thường, thế mới tài. Hóa ra nó bị kẹt luôn cái công tắc phía trong. Xấu hổ quá, nếu chủ khách sạn nó biết thì nó ghét người Việt lắm đây... hix..
Nhìn cái chìa khóa em lại nhớ đến lần đi Bắc Kinh. Khác là cái chìa khóa đấy mở cả cửa và nguồn điện. Chính vì thế mà 1 cô phải trông phòng cho đến khi em đi chơi về. Bất tiện ra phết.

Na 31012008

Xe đạp
Cụ áo Vàng có phải là Tùng Múp ko vậy cụ chủ thớt
Nếu đúng thì học ĐH cùng !!!:))

RUỒI TRÂU

Xe tải
Em có bia Lào cụ nào muốn thưởnng thức Bia Lào tại Hà Nội thì ới em nhé. Bia em đã rót sẵn :!!

phamdung184

Xe hơi
nhờ chủ thớt mà mình được mở rộng tầm mắt zùii:-*

fiestahn

Xe hơi

logo của xe này lạ quá.
Nó có phải hãng xe của Lào ko cụ?

piaggio

Xe tăng
Chẵn trăm roài Michael, đi chuyến khác, xây nhà khác thôi

silver1

Xe điện
Nơi bình yên và thoáng đãng.

Anna Thuy

Xe đạp
Ăn nhậu xong, theo yêu cầu của mấy anh em, cụ đang học lại đưa cả đoàn đi thăm Vientian buổi đêm. Tiện đường về ghé vào quán Bar uống thêm chai bia cho vui.
Lần đầu tiên em vào quán Bar Lào ạ, ở đây không được chụp ảnh nên để em kể bằng mồm cho các cụ nghe.
Quán bar nhìn bề ngoài cũng không có gì đặc sắc, được cái chiều ngang rộng. Phía sau thấy có khoảng chục em đi dép tông lào đứng túm tụm cười nói vui vẻ lắm.
Vừa bước chân vào cửa có cậu em tươi cười ôm chầm một cái vào thắt lưng, tưởng thân thiết lắm ai dè tay cậu ta làm một vòng quanh người để kiểm tra vũ khí, sau đó là: mời bác vào.
Bước vào trong thì cảnh tượng trông thật điêu tàn, xung quanh khu vực sân khấu bàn ghế để ngổn ngang. Chỉ khoảng 20 bàn ở giữa là có khách. Khách thì 98% là teen, còn 2% mãn teen rơi vào nhóm của em. Trang phục ở trong này thì khỏi bàn, quần lửng đầu gối và tông lào là đặc sản, con gái thì quần đùi có, thời trang công sở có, tả phế lù. Dưới sàn thì nhiều giấy ăn và rác.. Túm lại em khuyên các cụ lần sau có sang đừng đi bar nhé. :P
Cụ ơi, cho em hỏi tý "tông lào" à thế nào hử, từ đầu bài tới giờ em hẻm hiu

Doanchung

Xe tải
Đây là quán do đại gia Đào Hương gốc Việt ở sân bay (Duty Free Shop) mua rượu ở đây bảo đảm hàng chuẩn theo chất lượng hàng Singapore). Mua Chivas và John rẻ hơn Việt Nam nhưng mua Dewar và Ballantines thì đắt hơn VN.

Em chưa thấy sân bay nào có cửa hàng miễn thuế bé như ở đây.
Ngoài ra, khi về Hà nội thì trong phòng chờ còn chả có chỗ nào mà mua đồ luôn. Ở đây hay vậy đấy.

Được cái băng chuyền lấy hành lý cũng giống các nơi khác. :))

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]

Cứ có tí ái là cụ nào cũng mắt long lanh nhể..

Làm kiểu ảnh nghệ thuật theo ý cụ Hải Cận.
Các cụ lưu ý ảnh nào ko có chữ ký thì bản quyền thuộc về cụ Hải Cận và cụ Piaggio. Trân trọng kính báo.. :D

Thớt trước cũng có một cái ảnh về cô bé này nhưng ảnh này net và rõ hơn. Hình như em chụp thì phải, lúc này đã làm mấy chai bia lào rồi nên đang phê.
Dây điện cũng lằng nhằng như nhà mềnh cụ nhẩy.!!!!=))

Doanchung

Xe tải
Đây là Rồng cụ ah. Nhân viên của em ở Lào bảo thế đấy cụ, lúc đầu em cũng tưởng là Rắn.

Nhiều tín đồ đã bê biểu tượng này lên và quỳ lạy nhiều lần để cầu mong những điều may mắn tài lộc đến với mình. Cụ Hải Cận nhà em không là một ngoại lệ

Đứng một lúc rồi em ra ngoài cho mát mẻ thoáng đãng thì thấy ngay cửa đi vào có một nơi thờ bồ tát này, có vẻ như là thần rắn thì đúng hơn.