[Funland] Lãnh đạo TMT soi xe mini Wuling bằng xương bằng thịt

khanhtx8

Xe tăng
Dưới 200tr. Em hỏi vợ nếu vợ Đồng ý em mua tặng vợ đi làm. Tổng mua 2.Vợ không đồng ý em mua cho em đi là và cafe chém gió(khu em cafe vỉa hè 15==>20 ngàn 1 ly chỗ để oto vô tư). Dĩ nhiên em cũng phải chờ nhưng khách "tiên phong" của hãng phản hồi chứ em sợ làm chuột bạch lắm
con này tàu chạy đầy đường, muốn độ chế lên taobao có cả pin 500km cụ ạ nên ko phải nghĩ chuyện chuột bạch hay tiên phong. Quan trọng là cái giá thôi, giá nó mà êm như bên tàu thì em cũng bụp làm 1 chiếc thứ 2 để đi chợ hoặc đón con, vui chân có khi lôi đi làm hàng ngày. Xe xăng chỉ để đi chơi xe hoặc đông người, nhưng nếu trên 200tr thì em cứ từ từ rồi bụp con xe điện của anh vượng hoặc con fadil cho lành

Các cụ ở đây chỉ tranh luận về giá mà không để ý đến quãng đường đi được là 1 trong những vấn đề của xe điện. Em này đi tối đa được có 170km thôi. Các cụ chỉ đi được khoảng 120km đã lo sạc rồi. Vậy các cụ mua con này thì nhà phải có chỗ để oto để sạc cho tiện. Mà ở thủ đô nhà nào có chỗ để oto thì e nghỉ chả ai mua con này. Con này sẽ chết yểu thôi.
Con này ngõ nhỏ luồn lách tốt, nhà nào mặt tiền tầm >4m và ngõ ô tô vào đc ( ko quay đầu đc ) là mua đc rồi cụ ạ. Còn nhà mà ngõ chỉ 1 xe máy thì mơ tưởng gì. Chủ yếu là xe đi chợ đón con thôi. Chứ chạy ra ngoại thành HN với con này là cũng run chân ga rồi cụ, đi ko dám tạt ngang tạt dọc

Chỉnh sửa cuối:

TieuFu

Xe container
Dưới 200tr. Em hỏi vợ nếu vợ Đồng ý em mua tặng vợ đi làm. Tổng mua 2.Vợ không đồng ý em mua cho em đi là và cafe chém gió(khu em cafe vỉa hè 15==>20 ngàn 1 ly chỗ để oto vô tư). Dĩ nhiên em cũng phải chờ nhưng khách "tiên phong" của hãng phản hồi chứ em sợ làm chuột bạch lắm
Cứ xem có về đến đích không sau giải bơi lội cái đã !

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Tụi tàu thì chắc nó sẵn sàng để cho bên mình tự sản xuất 1 số phụ tùng, lắp ráp, gắn thương hiệu bán hàng..... s
Nó cung cấp linh kiện ăn tiền. Tránh các vấn đề về chính sách luật lệ.
Giá con này bên tàu bao nhiêu các cụ?
Giá rẻ thì tạo áp lực lên hạ tầng giao thông phết.
Con này chắc chỉ cho đi phố, cấm lên cao tốc và yêu cầu bằng lái.

tung5917

Xe điện
con này tàu chạy đầy đường, muốn độ chế lên taobao có cả pin 500km cụ ạ nên ko phải nghĩ chuyện chuột bạch hay tiên phong. Quan trọng là cái giá thôi, giá nó mà êm như bên tàu thì em cũng bụp làm 1 chiếc thứ 2 để đi chợ hoặc đón con, vui chân có khi lôi đi làm hàng ngày. Xe xăng chỉ để đi chơi xe hoặc đông người, nhưng nếu trên 200tr thì em cứ từ từ rồi bụp con xe điện của anh vượng hoặc con fadil cho lành

Con này ngõ nhỏ luồn lách tốt, nhà nào mặt tiền tầm >4m và ngõ ô tô vào đc ( ko quay đầu đc ) là mua đc rồi cụ ạ. Còn nhà mà ngõ chỉ 1 xe máy thì mơ tưởng gì. Chủ yếu là xe đi chợ đón con thôi. Chứ chạy ra ngoại thành HN với con này là cũng run chân ga rồi cụ, đi ko dám tạt ngang tạt dọc
Con này sạc điện trong nhà thì cũng hơi ớn vì sợ cháy nổ. Hay là cứ để ngoài vườn được không cụ? Vườn nhà em hơi bị nhiều chuột, rắn rết :(

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Dân mình mua xe là để sang chảnh nữa, anh V đi đúng hướng rồi, xe này e nghĩ cũng khó sống được với thị trường mình.
sang chảnh tùy ng chứ cụ chủ.
ví dụ nhà e chưa có xe, e muốn mua 1 con về quê cách HN 70km thì quá ok luôn, cần gì chanh sả gì đâu.
chống mưa nắng là 9
Morning, i10… hay tương tự nhiều mà cũng chỉ bán cho taxi là chính. Nhà cụ muốn mua đơn giản làm con Morning hay i10 là đẹp mà, còn xe điện thì chờ một hai tháng nữa con này ra rồi mua.
So sánh đơn giản giữa con này và con VF5 thì con này rẻ hơn nhưng chưa chắc sẽ bán tốt hơn VF5 đâu. VF5 còn làm taxi chứ con này phục vụ các bà các cô đi chợ là cùng.

laonongtridien

Xe buýt
Có ai bảo chỉ làm 1 cái xe này không đâu. Xe Việt mấy năm nay có sợ gì xe Tàu. Tuy nhiên để ngỏ cái lổ hổng này cho xe Tàu vào là dở. Nếu không thích bán rẻ thì bán đắt hơn cũng được mà, có chữ Vin vào bán đắt hơn 10% cũng được. :D Mẹc nó cũng có xe 2 chổ.
Chuẩn cụ. Em khoái con SM42 (smart for two)..
Xe điện cứ làm như con này, tất nhiên với giá phải rẻ, sẽ là yếu tố tuyệt vời thay thế cho xe máy (áp lực đường xá ntn là vc của các anh quy hoạch, khi mà hệ thống gtcc các anh làm ăn như hạch sau mấy chục năm vẫn như sit thì các anh xứng đáng về vườn)

Rivers

Xe container
Con này chính ra phù hợp với nhu cầu nhiều người và điều kiện đường xá VN, anh fanvist mà thử ra con này khéo lại được dân ủng hộ cũng nên.

Húp sụp sụp

Xe điện
Em hóng bao giờ có xe chạy ngoài đường để em còn bán xe xăng
....
Chuyển sang đi xe bus, taxi, chấp nhận tốn kém
Chứ không thể bon chen với đội ngan già và các cụ hưu dc

TieuFu

Xe container
Morning, i10… hay tương tự nhiều mà cũng chỉ bán cho taxi là chính. Nhà cụ muốn mua đơn giản làm con Morning hay i10 là đẹp mà, còn xe điện thì chờ một hai tháng nữa con này ra rồi mua.
So sánh đơn giản giữa con này và con VF5 thì con này rẻ hơn nhưng chưa chắc sẽ bán tốt hơn VF5 đâu. VF5 còn làm taxi chứ con này phục vụ các bà các cô đi chợ là cùng.
Con này mua về độ thêm cái máy phát xăng 2 chai nữa là đi cả ngày khỏi phải xạc ! Ông nào thích êm tai thì độ thêm tấm sola cũng được. Xe đồ chơi được cấp phép. Cái còn lại là giá ?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Con này mua về độ thêm cái máy phát xăng 2 nữa là đi cả ngày khỏi phải xạc ! Ông nào thích êm tai thì độ thêm tấm sola cũng được. Xe đồ chơi được cấp phép. Cái còn lại là giá ?
Quá ngon luôn :D

Húp sụp sụp

Xe điện
Giống như Thailand với Indo thôi cụ. Tắc đường ô tô kẹt cứng. Nhưng cũng phải để cho người dân được hưởng sự văn minh và tiện nghi của ô tô, nhất là với khí hậu nóng bức như là Việt Nam mình.
Bên đó có cái xe con cóc như wuling không cụ, hay họ cứ tắc đường thì mình cũng tắc dc?
Bên đó có đội ngan già cưỡi wuling mắt nhìn lên vỉa hè thấy có gì ngon rẻ thì phanh hự lại để mua không?

khanhtx8

Xe tăng
Con này sạc điện trong nhà thì cũng hơi ớn vì sợ cháy nổ. Hay là cứ để ngoài vườn được không cụ? Vườn nhà em hơi bị nhiều chuột, rắn rết :(
Pin giờ toàn pin sắt hết rồi cụ, cháy nổ cũng khó. Nhất là hội tàu nó đang dẫn đầu về pin sắt khi mà cả CATL và BYD đều đang xếp top các nhà máy sx pin trên thế giới, nhất là CATL khi nó là thằng số 1

Còn cụ nào lăn tăn về pin thì do con này đơn giản nên việc độ pin cho nó cũng giản đơn, mua về, tự lắp là có thêm ngay 140-200km ngay, không khác gì mấy con xe anh vượng

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Pin giờ toàn pin sắt hết rồi cụ, cháy nổ cũng khó. Nhất là hội tàu nó đang dẫn đầu về pin sắt khi mà cả CATL và BYD đều đang xếp top các nhà máy sx pin trên thế giới, nhất là CATL khi nó là thằng số 1

Còn cụ nào lăn tăn về pin thì do con này đơn giản nên việc độ pin cho nó cũng giản đơn, mua về, tự lắp là có thêm ngay 140-200km ngay, không khác gì mấy con xe anh vượng

Bỏ vài ba chục triệu mua con xe đạp điện xe máy điện thì OK độ chế, còn đã chơi con ê tô như này đố ông nào mang độ chế trừ mấy ông coi nó như đồ chơi, cụ nghĩ đơn giản như ăn kẹo vậy.

khanhtx8

Xe tăng
Bỏ vài ba chục triệu mua con xe đạp điện xe máy điện thì OK độ chế, còn đã chơi con ê tô như này đố ông nào mang độ chế trừ mấy ông coi nó như đồ chơi, cụ nghĩ đơn giản như ăn kẹo vậy.
Với cụ thấy nó phức tạp thôi chứ việc cắm thêm 1 viên pin 11kw vào hốc ghế sau em thấy nó cũng đơn giản như việc đút viên pin con thỏ vào cái điều khiển từ xa :D

khanhtx8

Xe tăng
Ảnh sx trog nhà máy nhưng có thể khug gầm, pin, động cơ đều đặt hàg nhập về hết, lắp ráp theo dạng CKD với thương hiệu Vin thôi. Chứ nói mấy cái căn bản trên mà "made in Việt Nam" thì k phải. Công nghệ pin, cơ khí ở mình chưa đủ tuổi làm mấy cái đó. Nhập ở đâu thì ko rõ/k tiện nói ra.
em ngoài nghề nhưng ngồi ở giữa cái xưởng cơ khí nho nhỏ mà thấy cụ phát biểu thế thì thấy cụ quá khinh thường mảng sx của vn rồi, tuần này cả sing và mỹ đều sang cái xưởng nho nhỏ ấy để đặt nhưng đơn hàng liên quan đến qs thì cụ nghĩ trình anh vượng lại ko sx đc thân vỏ hoặc cái động cơ điện ( động cơ xăng thì em nghĩ tự sx có thể khó ) thì cụ quá tự nhục rồi

Về luyện kim thì đúng là vn ở tầm thấp, chứ cơ khí, điện tử, gia công chính xác thì vn hoàn toàn có thể làm chủ được, pin hoàn toàn có thể chuyển giao dây chuyền đc

Ryan848

Xe container
Nhìn ảnh êm lại thấy nhớ đến con xe của Mr Bean :))