[Funland] Lãnh đạo TMT soi xe mini Wuling bằng xương bằng thịt

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Biết ngay lại lòng vòng, đâu cụ show được chỗ nào bán pin cho ô tô điện đi được 500km giá 500k nào?
Em nghĩ cụ mới là người có vấn đề, em cũng không có thời gian nc với cụ, em không bảo là 500km giá 500k , em viết thiếu chữ m, có 1 cụ cũng hỏi, em trả lời là cụ ý hiểu luôn, có cụ là vòng vo bắt lỗi thôi :)) , nhưng mục đích của em là bảo nó bán trên Taobao . Mà trang Taobao là trang chuyên bán hàng fake đủ các thể loại và nó ko uy tín.
Mệt lắm, nói chung suy nghĩ em khác cụ, nhưng em cứ Tàu bán cái gì em cũng không thích =)) kể cả chất lượng hay pin nó là best thế giới cụ nhé :))

rachfan

Xe container
Con Wuling Hongguang này bán được chạy ở TQ là vì mấy lý do:

- Giá rẻ, đủ chạy trong thành phố.
- Người TQ chấp nhận ô-tô TQ
- (Đặc biệt) Bằng các cách khác nhau, con xe đã trở thành 1 life style của giới trẻ TQ, tức là "tao mua nó vì tao thích thế chứ không phải vì không có tiền"

2 yếu tố sau không còn khi đến VN, chỉ còn cái thứ nhất "rẻ". Nhưng có vẻ nó cũng không rẻ cho lắm, như ở Indo:
https://vietnamnet.vn/xe-dien-wuling-dat-hang-tai-thi-truong-indonesia-2120314.html

thì báo giá con này là gần 380 triệu đồng.

Nếu với giá đó, thậm chí chỉ cần trên 200 triệu là ở VN không có cửa.

vkthang

Xe container
Em nghĩ cụ mới là người có vấn đề, em cũng không có thời gian nc với cụ, em không bảo là 500km giá 500k , em viết thiếu chữ m, có 1 cụ cũng hỏi, em trả lời là cụ ý hiểu luôn, có cụ là vòng vo bắt lỗi thôi :)) , nhưng mục đích của em là bảo nó bán trên Taobao . Mà trang Taobao là trang chuyên bán hàng fake đủ các thể loại và nó ko uy tín.
Mệt lắm, nói chung suy nghĩ em khác cụ, nhưng em cứ Tàu bán cái gì em cũng không thích =)) kể cả chất lượng hay pin nó là best thế giới cụ nhé :))
Em cũng mua hàng Taobao 1688 có thấy fake với không uy tín đâu? cụ mua thế nào ấy chứ hay cụ chỉ quan tâm đến giá.

Cụ biết thừa là mình tay nhanh hơn não xong cố lập lờ đánh lận không chịu nhận mình sai.

Việc cụ thích ai hay cái gì là việc của cụ, nhưng nói sai thì nên nhận cãi nhiều càng lòi ra thêm thôi.

Máy cái sản phẩm này theo cụ nói toàn fake nhỉ?

Máy chiếu Epson.png

Euro2CityStar

Xe lăn
Có cụ nào biết lúc xạc điện thì dòng của con này thế nào? Lưới điện gia đình có chịu nổi không? hay phải làm việc với điện lực để nâng cấp?
tất cả đều có thể sạc tại gia đình .
vấn đề chỉ là thời gian sạc .

L0SEDOW

Xe tải
Em cũng mua hàng Taobao 1688 có thấy fake với không uy tín đâu? cụ mua thế nào ấy chứ hay cụ chỉ quan tâm đến giá.

Cụ biết thừa là mình tay nhanh hơn não xong cố lập lờ đánh lận không chịu nhận mình sai.

Việc cụ thích ai hay cái gì là việc của cụ, nhưng nói sai thì nên nhận cãi nhiều càng lòi ra thêm thôi.

Máy cái sản phẩm này theo cụ nói toàn fake nhỉ?

Máy chiếu Epson.png
Cụ ấy bảo cụ ấy toàn lên taobao mua hàng pha ke, em đoán là về bán lùa gà. Chứ ai bảo taobao toàn fake đâu.

Truns176

Xe tải
Khó hay dễ thì làm truyền thông cũng đừng bốc phét, xạo quần, nổ tung giời như Vf đang làm
Và đặc biệt là giá bán xe, chả có doanh nghiệp xe Nhật, Hàn, Đức nào để giá bán xe ở Mỹ còn rẻ hơn giá bán ở trong nước cả. Ở Mỹ bản rẻ nhất 40700$ = 954 triệu, bản Việt rẻ nhất 1 tỷ 8-}
Bản Eco ở Mỹ mới tăng giá đầu năm lên 49000$ = 1 tỷ 1 các cụ đừng nhắc cháu dẫn chứng sai
Em đồng ý mí cụ. Thay vì thuê đội ong ve đi tung hỏa mù, chửi bới khắp nơi để làm truyền thông thì nên tập trung tiền hoàn thiện sp và công khai thông số cho người tiêu dùng. Mấy thằng mất dậy nhân danh truyền thông đi bỉ bôi khách hàng gặp lỗi, lấp liếm thông số, đánh lái dư luận... chỉ gây thêm ác cảm cho người dùng và những người muốn tìm hiểu sp.

kienbinh

Xe điện
Thật, cụ nói cứ bị chuẩn. Quá cà dốt khi mà bỏ ra hàng tỷ tỷ làm ra sản phẩm mà không chịu nghiên cứu nhu cầu căn bản của người dân cụ nhỉ :D
Dân mình bỏ tiền mua xe đâu phải chỉ để che mưa che nắng. Xe cộ vẫn là tài sản lớn nên tâm lý vẫn phải mua xe thương hiệu 1 tý. Nếu ở VN mà chỉ cạnh tranh về giá thì MG, Beijing, Zoyte nó làm cỏ Toyota, Hyundai, Kia từ lâu rồi cụ :))

coquay

Xe container
Đi xe máy có thể vứt quang quật linh tinh đc còn đi oto thay xe máy nó khác lắm kể cả chiếc xe nó rẻ dưới 200tr
Oto đi đâu cũng phải gửi nhẹ cũng 30k ko thì 50k để ở nhà cũng phải thuê chỗ để xe ở hn nuôi 1 con xe tháng nhẹ cũng 4 5tr rồi

datto70

Xe container
Oto ở VN không chỉ là phương tiện, mà nó còn nhiều ý nghĩa khác nữa,,,,,,,,,,,,,,,, nếu bỏ 200 tr mua em xe này, thì chỉ số ít mua trải nghiệm,........... sẽ thất bại về doanh số
1- Gia đình kinh tế eo hẹp: Sẽ cố mua xe hạng A
2- Gia đình có 1 xe rồi - kinh tế bình thường mua thêm 1 xe nữa: Vẫn là phải có cái gì tin tưởng mới mua,... còn tâm lý hàng TQ?????
3- Gia đình có điều kiện: Không mua xe dạng này
4- Một số cụ bảo mua thêm cho vợ đi loanh quanh thay xe máy: Ở quê đất rộng thì không có $; ở đô thị có 1 xe đi gửi đã mệt mỏi rồi; thêm 1 ông như này nữa thì để đâu, sạc ở đâu...phát sinh nhiều thứ. Nên chém ở OF là 1 chuyện, còn mua thật là câu chuyện khác.

antidau

Xe container
Đi xe máy có thể vứt quang quật linh tinh đc còn đi oto thay xe máy nó khác lắm kể cả chiếc xe nó rẻ dưới 200tr
Oto đi đâu cũng phải gửi nhẹ cũng 30k ko thì 50k để ở nhà cũng phải thuê chỗ để xe ở hn nuôi 1 con xe tháng nhẹ cũng 4 5tr rồi
Phù hợp với thành phố cấp 2 như Hải Phòng, Hạ Long, Đà Nẵng, Bình Dương, Biên Hòa, Cần Thơ, Thanh Hóa, Vinh
để xe ở lề đường mấy thành phố đó có mất tiền đâu cụ ;))

Chỉnh sửa cuối:

Xperia ZZ

Xe tăng
Nói chung thời gian sẽ trả lời cho sự sống sót của con xe này ở VN, riêng em thì dự đoán cái tỷ lệ này sẽ hơi thấp, đặc biệt khi đc phân phối bởi TMT và ông CT ko thoát khỏi phong cách nhà nước.

antidau

Xe container
Nói chung thời gian sẽ trả lời cho sự sống sót của con xe này ở VN, riêng em thì dự đoán cái tỷ lệ này sẽ hơi thấp, đặc biệt khi đc phân phối bởi TMT và ông CT ko thoát khỏi phong cách nhà nước.
Liên doanh của TMT và Wuling mà, kiểu gì bên TQ chả cử người giám sát bán hàng
Chủ tịch công ty Wuling từng sang ngồi nói chuyện với lãnh đạo Hưng Yên rồi, chúng nó nghiêm túc lắm

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
mua về tập lái xe cũng ổn chán. Anh V toàn nghĩ cái gì đâu đâu, nhu cầu căn bản của dân thì kệ. Nhỏ gọn chạy thẳng vô nhà tháng tiết kiệm được 2 triệu gửi xe.
Xe này đi trong phố chứ ra đường cao tốc chắc không ăn thua. Đặc điểm đường xá và đô thị ở Việt Nam khác với Trung Quốc, chưa chắc đã là phù hợp đâu cụ nhé.

1. Tâm lý xe Tàu kém sang
2. Xe bé không hữu dụng để chở nhiều người và hàng hóa hành lý
3. Xe cũ mất giá

coquay

Xe container
Phù hợp với thành phố cấp 2 như Hải Phòng, Hạ Long, Đà Nẵng, Bình Dương, Biên Hòa, Cần Thơ, Thanh Hóa, Vinh
để xe ở lề đường mấy thành phố đó có mất tiền đâu cụ ;))
Xe ít thì có thể để tự do đc nhưng số lượng người sở hữu nhiều hơn thì khác nhiều đấy
Như năm 2010 e mua xe đi đâu để cũng dễ tìm đc chỗ đậu miễn phí luôn, đi về mạn Lê Văn Lương vứt xe vài tiếng thoải mái chả ai hỏi kể cả ra những con phố lớn như Lý Thường Kiệt vẫn đầy chỗ đỗ
từ năm 2014 15 thì khi mang xe ra khỏi cửa là toàn phải kiếm chỗ gửi rồi lại tốn thêm 1 khoản

An like travel

Xe máy
Về VN có giá dưới 200tr không các cụ nhỉ?

Yaris_2009

Xe tăng
Em xin lỗi em xin phép nói thật là nó trông như cái xe đồ chơi của trẻ em trên bờ hồ bố mẹ vẫn thuê cho các cháu đi 50k/20 phút =))

Phụ nữ trẻ em leo lên lái còn được, chứ đờn ông cỡ như em 4x tuổi leo lên người ta lại chả cười cho thối mũi, nhìn phèn vãi i nặng ra ấy.

Ấy vậy mà các cụ cũng vào còm như đúng rồi được, thật là quá khó hiểu, phải chăng 1 mình mắt em thấy vậy còn cccm thấy nó xịn xò hơn 1 con xe đồ chơi em đánh giá ??? Hay là toàn Anti - VF vào tung hứng cho nó giá trị lên =))

100 củ còn lăn tăn, hơn thì thôi cho nó nghỉ đi cccm ạ, cccm xem review xe này bên Tàu ấy, toàn là chọn các cô gái để phỏng vấn, xe bé người bé nhỏ xiền in ít ( 4500 $ ) cứ nó có nhờ ông liền ông nào phát biểu cảm nghĩ đâu =))

160 củ quất con này tuy là cùi nhất hạng A, nhưng nó ít ra vẫn còn ra hình thù 1 cái ô tô 4 bánh, chứ ko phải là 1 cái xe đồ chơi.