[Funland] Lãnh đạo Sở ở Bắc Ninh trong 7 ngày đi chơi golf giờ hành chính tới 3 lần

sthd

Xe lăn
Giả sử các cụ ấy đi chơi golf (theo đề nghị của đối tác) xong vài ba hôm nữa báo cáo kéo thêm dc đại bàng về địa phương, dự án tầm đôi ba tỏi Biden thì sao các cụ nhẩy?
đang có cơ hội báo cáo lên tận Thủ tướng đấy. báo cáo đi. trình bày kĩ vào. đúng thì có khi được phong vượt cấp lên thẳng chủ tịch tỉnh hoặc lên bộ khđt cũng nên. trong Nguy có Cơ là đây chứ đâu

Diep1979

Xe container
Thôi cụ ơi, kiểu này thì khả năng cao lại điều chuyển loanh quanh cho nguội đi rồi...lên chức chứ chẳng sao đâu, người Việt mình nổi tiếng là cao thượng, vị tha mà. Cụ ở môi trường đó lâu sẽ gặp nhiều và quen thôi.
Thủ tướng và phó thủ tướng yêu cầu điều tra phản ánh của pv rồi ạ. Cháu nghĩ củi này vào lò rồi

LongLH

Xe điện
Theo đúng quy định thì là sai.
Nhưng đôi khi mọi người muốn NN phải giống tư nhân, nhìn tư nhân mà làm, ko làm đc thì mở ra cho tư nhân làm ..v...v Nhưng oánh golf giống tư nhân phát là bị chửi bị khiển trách luôn =))
Trách nhiệm đi kèm quyền lợi chớ cc.
Khổ, các ld nhà ta toàn áp dụng một nửa, quản lý thì là quản lý theo kiểu NN, còn chơi thì theo kiểu tư nhân. Chứ vế trước mà cũng được như vế sau thì chẳng ai nói.

xe đạp Japan

Xe tăng
Khổ, các ld nhà ta toàn áp dụng một nửa, quản lý thì là quản lý theo kiểu NN, còn chơi thì theo kiểu tư nhân. Chứ vế trước mà cũng được như vế sau thì chẳng ai nói.
Cái dở nhất của quản lý NN ở ta là trả lương cho các bộ não, cầm cái ở tỉnh ở TW như trả lương cho công nhân làm 8-12h/ ngày và công nhân khi tăng ca vậy. Xong làm yếu kém quá cũng không cho nghỉ, đuổi được.

LongLH

Xe điện
Giả sử các cụ ấy đi chơi golf (theo đề nghị của đối tác) xong vài ba hôm nữa báo cáo kéo thêm dc đại bàng về địa phương, dự án tầm đôi ba tỏi Biden thì sao các cụ nhẩy?
Cái bọn làm 1 báo 10 này mà có đối tác thật nó chẳng cho lịch làm việc lên cổng thông tin luôn chứ chẳng im ỉm vậy đâu...

inova2611

Xe điện
Đau lưng tại mấy em SGBB là chính, chơi Gốp mà thiếu món này thì khác gì ăn thịt luộc không chấm muối
Cụ phải trích là "một Óp phơ chả biết gì về golf cho hay" nhé! 🤣

cerato87

Xe tải
Đội này tốt nhất sắm cho cái cuốc đi làm từ t2-t6, còn cuối tuần thì cho đi đánh golf, vừa rèn luyện, vừa gần dân lại được tiếng là mẫn cán với công việc.

victory_1980

Xe điện
Đi chơi cái món này lại có gái xinh đi nhặt bóng, ai chẳng ham

FORWD

Xe tải
Chuẩn cụ ạ. Mấy vụ này rõ ràng có tính triệt hạ, cđm càng râm ran thì thằng ném đá càng thích thú. Anh Trung này cũng nhanh nhẹn năng nổ, thời ở Yên Phong cũng đóng góp được khối việc cho địa phương phát triển. Chả biết nội tình lên trên thế nào mà bị úp ngay ở vị trí đệm thế này.
Không có anh Trung thì có anh Trúng, Trùng, Trụng...cụ nói cứ như YP ko có anh ý thì ko phát triển, ng khác có khi YP còn pt hơn.

FORWD

Xe tải
Em đã nói đến mức "em ko gặm đc", em tưởng nói thế này cụ tự hiểu rồi, thế mà cụ vẫn réo em.
Hay cụ đang thòng để em nói toẹt ra tại sao "em ko gặm đc" để Chã cho em đi tù tiếp. Em vừa ra tù đc một ngày cụ đã âm mưu hãm hại em.:-h
Cụ có kiểu bề trên nhỉ, mấy cái loại này ko đáng để tiếp chuyện, trả lời cmt...vân vân và mây mây. Bởi vì tao đọc vị đc đây là 1 vụ hạ bệ bẩn, ko trong sáng, nên tao ko bị cuốn theo. Các mày ném đá theo là quá kém, dưới tầm tao. Kkkkk

Cụ có kiểu bề trên nhỉ, mấy cái loại này ko đáng để tiếp chuyện, trả lời cmt...vân vân và mây mây. Bởi vì tao đọc vị đc đây là 1 vụ hạ bệ bẩn, ko trong sáng, nên tao ko bị cuốn theo. Các mày ném đá theo là quá kém, dưới tầm tao. Kkkkk
Cụ rất tinh tế và sâu sắc. Em nói 1 cụ hiểu đc 2, lại còn diễn tả đc thành 3 :D

Mytv

Xe điện
Các cụ vâth nhau kinh thế. Vụ này chắc khiển trách là cùng thôi. Chả làm sao đâu

FORWD

Xe tải
Cụ rất tinh tế và sâu sắc. Em nói 1 cụ hiểu đc 2, lại còn diễn tả đc thành 3 :D
Cuộc sống là luôn vận động, các cty thì luân chuyển, các tập đoàn thì thay đổi nhân sự vùng, mỗi ng 1 thế mạnh, nên mới có thời hạn bổ nhiệm, cũng như cuộc sống phải có mâu thuẫn đấu tranh. Ở cty bé tí còn có các đòn bẩn triệt nhau, đòn sạch thì là cạnh tranh doanh số để thăng chức. Nên dù cuộc đấu tố này là sạch hay bẩn, đều là cần thiết.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ vâth nhau kinh thế. Vụ này chắc khiển trách là cùng thôi. Chả làm sao đâu
thì khó tăng chức, gd sở chuyển ngang về bí thư huyện :D cuối kỳ 2025 lại lên gd sở khác, khó tranh phó ct với tv tỉnh thôi :D cần có vậy

PDlong

Xe điện
Xin đc làm chân nhặt bóng cho các cụ này có khi tháng cũng đc 30 củ các cụ nhỉ :D

Cuộc sống là luôn vận động, các cty thì luân chuyển, các tập đoàn thì thay đổi nhân sự vùng, mỗi ng 1 thế mạnh, nên mới có thời hạn bổ nhiệm, cũng như cuộc sống phải có mâu thuẫn đấu tranh. Ở cty bé tí còn có các đòn bẩn triệt nhau, đòn sạch thì là cạnh tranh doanh số để thăng chức. Nên dù cuộc đấu tố này là sạch hay bẩn, đều là cần thiết.
Em tán thành quan điểm của cụ.
Chả qua ý kiến của em ko hùa theo đám đông, nên nhiều người lại nghĩ em ủng hộ cái sai. Hiểu như thế là rất nóng vội về tư duy.

Chỉ là em ko ủng hộ đòn bẩn. Câu chuyện là miếng thịt hay cục xương tuỳ góc nhìn mỗi người. Chơi bẩn thỉu thì hậu quả cũng đến sớm thôi.

Em kể cụ nghe một vụ cách đây ko lâu:
Anh A đi công tác một mình, tát bạn gái ở chỗ có camera (ko tiện nói rõ địa điểm). Phe B cho âm binh theo, móc hình ảnh đó ra rồi làm căn cứ để kiện nặc danh. Việc lấy đc hình ảnh ờ đó ko đơn giản tí nào. Quyết tâm đánh A đến sập nguồn, cuối cùng A cảm tử tất cả cùng xuống bùn đen. Chuyện này một số cụ đọc sẽ hiểu em nói ở đâu.