[Funland] Lãnh đạo sở một tỉnh nào đó mà ăn bẩn thế này sao

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe cỏ cũ

Xe điện
Qua cái ảnh của vụ này thì Toy cứng hơn Bim đấy nhỉ. Vụ này đòi tiền lằng nhằng thì cụ chủ củng cố bằng chứng chặt chẽ vớ vẩn ông chủ Bim ăn quả trục lợi bảo hiểm hay cưỡng đoạt tài sản cũng nên cái nào cũng hình sự hết, làm quả lật kèo ngoạn mục đi nào.

spartacus88

Xe tăng
Công nhận cụ giỏi quá, tiếc là giỏi chơi bẩn, giỏi Chí Phèo.
Trước đọc còm của cụ cũng thấy cụ hiểu biết.
Giờ em hiểu sao cụ bị vợ bỏ rồi. Ở với người lươn lẹo lắm thủ đoạn thế thì chịu.

Thêm cả vụ húc vào đít người ta lại bao biện lái nữ.
Cụ chửi em thì cứ việc. Vấn đề sự lươn lẹo, chơi bẩn xuất phát từ ở đâu trước? Xe mình hỏng ngta chấp nhận bồi thường đầy đủ rồi, còn muốn vặt thịt của ngta? Gặp tai nạn là điều chẳng ai mong muốn, người vs người sống phải biết cảm thông cho nhau. Đằng này còn làm khó nhau, bắt chẹt nhau. Mà đi đến X5 chắc chẳng thiếu tiền đâu? E nghĩ e bẩn 1, cụ mà xử sự như x5 thì cụ bẩn 10

Matizcoi

Xe cút kít
Em lót dép hóng, chả có nhẽ chạy BMW lại nhiều bẩn bựa thế :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Bài này copy ở trên fb.
Nói chung là xe người ta mới, lựa rồi ra cái giá để sao cho phù hợp.
Tung hê lên mạng lấy áp lực là chưa được hay lắm.

giang.nguyen

Xe điện
Cụ chửi em thì cứ việc. Vấn đề sự lươn lẹo, chơi bẩn xuất phát từ ở đâu trước? Xe mình hỏng ngta chấp nhận bồi thường đầy đủ rồi, còn muốn vặt thịt của ngta? Gặp tai nạn là điều chẳng ai mong muốn, người vs người sống phải biết cảm thông cho nhau. Đằng này còn làm khó nhau, bắt chẹt nhau. Mà đi đến X5 chắc chẳng thiếu tiền đâu? E nghĩ e bẩn 1, cụ mà xử sự như x5 thì cụ bẩn 10
"Chấp nhận bồi thường đầy đủ"
Lời nói và hành động của cụ đối nhau chan chát thế.
Thấy oan thì kiện lên toà, thấy vì chiêu trò lợi dụng dư luận bẩn bựa, em khinh.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Đọc nhiều còm trên các cụ cũng đã nói hết rồi, em thấy mấy điểm thớt cần lưu ý:
- giật tít quá đà
- giấy tờ là thớt tự nguyện gửi phía X5 cầm (có biên bản bàn giao), không ai lấy đi cả.
- vụ việc có cơ quan chức năng thụ lý giải quyết hay không cũng ko nói rõ.
- đến thời điểm này X5 sửa xong, lấy xe ra có nghĩa là chi phí sửa chữa đã được thanh toán. Nhưng phía thớt chưa tiến hành bồi thường TNDS.
- phía X5 (hoặc đại diện) đã thanh toán tiền sửa chữa, trong khi thớt chưa bồi thường nhưng lại nói X5 ăn thế nọ thế kia..
- thớt không nhận thấy rằng ít nhất mình đang làm mất time của X5 nhưng lại nói X5 lòng vòng
- thớt chưa đến xưởng tìm hiểu Hoá đơn (hoặc phiếu thu) cuối cùng của số tiền sửa X5
Thế nên em thấy cả trên fb lẫn trên này em chưa bình luận vội.
Cái sai của X5 là có số phone, số phone đó lại tra ra là làm ở sở này nọ.
Chứ X5 mà vô danh thì mọi chuyện đã khác.
Cụ chủ muốn rõ ràng thì cứ gọi luật sư mà làm việc. Đã gây ra hậu quả thì cứ thế mà tiến hành đền bù theo “thoả thuận” cho thoả đáng.
Đôi bên tự xử lý với nhau đi, đừng lôi ofers vào làm áp lực, đền giảm đi ofers cũng chả được cốc trà đá nào đâu.

spartacus88

Xe tăng
"Chấp nhận bồi thường đầy đủ"
Lời nói và hành động của cụ đối nhau chan chát thế.
Thấy oan thì kiện lên toà, thấy vì chiêu trò lợi dụng dư luận bẩn bựa, em khinh.
E hiểu theo cách của bài viết, còn thực hư thế nào thì e vs cụ đều chả biết tường tận như nhau. Mỗi người một góc nhìn. Ở ngoài thiếu gì những kẻ lợi dụng va chạm, chuyện bé xé ra to, cào mặt ăn vạ. Xe hỏng 1 thì cậy này cậy nọ, bắt đền quà đáng gấp 2, 3 lần. E lên án hành động đó. Bản thân em đi xe bị một ông xe tải lùi vào làm vỡ đèn sau, xe e có bảo hiểm thân vỏ. E cho ô kia biết xe e có bảo hiểm và có thể dùng để sủa được vì cái lỗi đèn sau rất dễ làm. Nếu e cũng là thằng ăn bấn, e bắt đền cụ xe tải cái đèn theo giá hãng gara báo, xong đi lùi vào cột đèn hay cái cây rồi gọi bảo hiểm đến. Vậy là lời rồi. Mấu chốt vấn đề e muốn nói là chỗ ấy. Ở đời tai nạn là điều ko may, hay nhìn và thông cảm cho nhau nhiều nhất có thể. Chứ đừng cố tận dụng sự va vấp, lỗi của nhau rồi chuộc lợi thêm. Như thế nó khốn nạn lắm. Còn cụ có nhân cách cao cả, chắc nếu vụ X5 theo ý em hiểu sửa hết 60 mà đòi 160 cụ cũng lòi tiền ra đền đủ ngay nhỉ? Cụ làm được thế thật thì em thấy cụ là người có tiền đấy. Còn còm của cụ thì ko cho thấy cụ là người có nhân cách cao, vì cụ chỉ hiểu theo cách hiểu của mình rồi xem thường người khác. Đó ko phải biểu hiện của trí tuệ đâu ạ

phuongnam1972

Xe buýt
E cũng có nói là bác thớt sai. Nhưng thật vs cụ e hãi các chị em lắm. Đi xe máy đã sợ, đi ô tô càng sợ. Tết nhất đường đông lắm lúc chị em đỗ luôn ngã 3 ngã 4 nghe điện hoặc đỗ đầu đường rẽ phải. Chán đời
Em thực sự ức chế đi đường mà gặp mấy cái giấy "Nữ, lái mới" 😅.

spartacus88

Xe tăng
Em thực sự ức chế đi đường mà gặp mấy cái giấy "Nữ, lái mới" 😅.
Còn nhiều trường hợp chị em lái mới, đi vào đường đông chị em cuống, cứ bò từng mét, ko căn được đường nên cứ sợ bị xước sơn xe :((. Cả đoàn phía sau cứ ùn ùn, còn chị thì cứ từ từ

Lelong1411

Xe tăng
Vin
Có cái này e cần cụ thông giúp.E đọc từ đầu đến cuối chỉ thấy x5 bảo: nhà chị cho xe ra hãng sửa rồi, hết bao nhiêu e ra chuyển cho HÃNG. Rất to và rõ ràng.Theo cụ đã CHUYỂN CHO HÃNG rồi thì chị ấy vặt của cụ bằng cách nào ạ.Hay là thằng cố vấn dv bảo cụ nộp 160 tr thì cụ đưa cho nó đủ sau nó chỉ nộp về HÃNG 60tr và đưa trả chị xyz 100 củ ạ

giang.nguyen

Xe điện
E hiểu theo cách của bài viết, còn thực hư thế nào thì e vs cụ đều chả biết tường tận như nhau. Mỗi người một góc nhìn. Ở ngoài thiếu gì những kẻ lợi dụng va chạm, chuyện bé xé ra to, cào mặt ăn vạ. Xe hỏng 1 thì cậy này cậy nọ, bắt đền quà đáng gấp 2, 3 lần. E lên án hành động đó. Bản thân em đi xe bị một ông xe tải lùi vào làm vỡ đèn sau, xe e có bảo hiểm thân vỏ. E cho ô kia biết xe e có bảo hiểm và có thể dùng để sủa được vì cái lỗi đèn sau rất dễ làm. Nếu e cũng là thằng ăn bấn, e bắt đền cụ xe tải cái đèn theo giá hãng gara báo, xong đi lùi vào cột đèn hay cái cây rồi gọi bảo hiểm đến. Vậy là lời rồi. Mấu chốt vấn đề e muốn nói là chỗ ấy. Ở đời tai nạn là điều ko may, hay nhìn và thông cảm cho nhau nhiều nhất có thể. Chứ đừng cố tận dụng sự va vấp, lỗi của nhau rồi chuộc lợi thêm. Như thế nó khốn nạn lắm. Còn cụ có nhân cách cao cả, chắc nếu vụ X5 theo ý em hiểu sửa hết 60 mà đòi 160 cụ cũng lòi tiền ra đền đủ ngay nhỉ? Cụ làm được thế thật thì em thấy cụ là người có tiền đấy. Còn còm của cụ thì ko cho thấy cụ là người có nhân cách cao, vì cụ chỉ hiểu theo cách hiểu của mình rồi xem thường người khác. Đó ko phải biểu hiện của trí tuệ đâu ạ
Em nói rõ ràng, thấy không phục thì lên toà, thượng tôn pháp luật mà làm, không phải bằng cách xuyên tạc, bêu xấu rẻ rách cũng như puclic thông tin người khác. Em chả cần biết nội tình sự vụ ra sao, nhưng cách làm này rõ ràng là mưu đồ lợi dụng dư luận để hiếp đáp kẻ khác. Ơ hay cụ dạy em phải biết thông cảm với người, thế còn cái bêu rếu, xuyên tạc khi sự việc chưa ngã ngũ sao chả thấy cụ đả động gì đến.

Ở đời có người này người kia, có người thông cảm với cụ, có người không thông cảm với cụ thì mặc nhiên là họ sai à? Ra đường ngồi ngóng chờ sự thông cảm của người khác, họ không thông cảm thì là họ sai mới là cái đúng? Cái lí lẽ của cụ thật logic. Lớn rồi biết chơi biết chịu, không phục thì ra toà hạ hồi phân giải chứ không phải đem lên mạng xuyên tạc, vu khống, bêu rếu chanh chua như đàn bà.

--Lamborghini--

Xe cút kít
giờ phải là lôi ra thằng đứng tên lấy đâu ra tiền mà đi bê mở vê.
đầy tớ giầu thật.

spartacus88

Xe tăng
E đồng ý với lập luận của cụ. E cụ. E cũng ko bao giờ đồng ý vs việc là lợi dụng ngta làm nhà nước để gây sức ép vớ vẩn. Ở đời cái mà có thể ngẩng mặt lên được là phải biết chịu trách nhiệm vs việc mình làm. Có lẽ e hiểu sai nhiều chi tiết. Ý của e là phản đối việc ăn vạ quá đáng vẫn sảy ra chứ e cũng ko kết luận bên nào đúng bên nào sai vì thông tin trên mạng là lệch lạc nhau rất nhiều. Gần hết năm nên cảm thông và gạt bỏ hiềm khích, cố gắng tạo động lực cho năm mới vui vẻ hơn. Chúc các cụ năm mới vui phơi phới.
Em nói rõ ràng, thấy không phục thì lên toà, thượng tôn pháp luật mà làm, không phải bằng cách xuyên tạc, bêu xấu rẻ rách cũng như puclic thông tin người khác. Em chả cần biết nội tình sự vụ ra sao, nhưng cách làm này rõ ràng là mưu đồ lợi dụng dư luận để hiếp đáp kẻ khác. Ơ hay cụ dạy em phải biết thông cảm với người, thế còn cái bêu rếu, xuyên tạc khi sự việc chưa ngã ngũ sao chả thấy cụ đả động gì đến.

Ở đời có người này người kia, có người thông cảm với cụ, có người không thông cảm với cụ thì mặc nhiên là họ sai à? Ra đường ngồi ngóng chờ sự thông cảm của người khác, họ không thông cảm thì là họ sai mới là cái đúng? Cái lí lẽ của cụ thật logic. Lớn rồi biết chơi biết chịu, không phục thì ra toà hạ hồi phân giải chứ không phải đem lên mạng xuyên tạc, vu khống, bêu rếu chanh chua như đàn bà.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Thế nên em thấy cả trên fb lẫn trên này em chưa bình luận vội.
Cái sai của X5 là có số phone, số phone đó lại tra ra là làm ở sở này nọ.
Chứ X5 mà vô danh thì mọi chuyện đã khác.
Cụ chủ muốn rõ ràng thì cứ gọi luật sư mà làm việc. Đã gây ra hậu quả thì cứ thế mà tiến hành đền bù theo “thoả thuận” cho thoả đáng.
Đôi bên tự xử lý với nhau đi, đừng lôi ofers vào làm áp lực, đền giảm đi ofers cũng chả được cốc trà đá nào đâu.
Thế không có gì thật hả Cụ,
Sao thấy có mấy Cụ phía trên bắt đầu cãi nhau rồi, thấy căng lắm :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thế không có gì thật hả Cụ,
Sao thấy có mấy Cụ phía trên bắt đầu cãi nhau rồi, thấy căng lắm :D
Bài này trên fb là nữ đăng, trong hội bmw em chơi có thấy copy về. Không rõ có liên quan gì cụ chủ không, nhưng tóm lại ở đây là bài nhây, thấy xe của quan chức nên đánh vào đấy chắc để người ta không bắt đền hoặc bắt đền ít.
Tất nhiên là tai nạn không ai mong muốn, nhưng cầu thị thì chả ai bắt đền 100% khi có bảo hiểm cả.
Còn về vụ bảo hiểm, thường có 2 kiểu:
- Chủ xe muốn hãng làm
- bảo hiểm muốn gara ngoài làm.

Còn bản chất người đi xe, ai cũng mong muốn là thay là phải thay đồ Hãng, hãng ở đây là phải của BMW, chứ không phải là OEM :D

Lelong1411

Xe tăng
Em chẳng tin 100% chủ thớt viết. Nhưng đã bàn thì bàn đúng việc. Em chỉ tò mò tiền thực để sửa xe thôi. Nếu đúng tiền thực là 160tr gì đấy thì em thấy chẳng có vấn đề gì cả, vì đơn giản đấy là việc đàm phán giữa chủ thớt và bên bị đâm kia. Nhưng nếu báo tiền để chủ thớt phải trả là 160tr, nhưng thực sửa chỉ có sáu mươi mấy triệu thì lúc đấy bên bị đâm cũng lươn lẹo phết còn gì.
Cụ cho e hỏi xíu.Chủ thớt thanh toán cho hãng.Ờ thì giả sử có sự chênh lệch đi.Hãng xuất hóa đơn 160 củ, chủ thớt thanh toán 160 củ.Thế thì chị lờ đờ kia lấy 100 củ ăn chênh dư nào ạ.Chưa thấy cụ nào phe dân lành trả ngời đc em câu này 🙄

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cụ ko báo thì BH họ ko phải thanh toán. Cụ tự giải quyết với xe sau. Còn trường hợp cụ báo BH mà xe sau sai thì BH họ lv với xe sai đền xe đúng
Vâng

Ý tui cũng là nhiều ông cứ nghĩ, và coi như là tất lẽ dĩ ngẫu rằng mầy có bảo hiểm vật chất rùi thì lúc mầy đâm vào cột điện hay là bị tau đâm thì mầy đi đòi bào hiểm mờ; sao cứ đòi tau đền cho mầy !!!!

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Cụ cho e hỏi xíu.Chủ thớt thanh toán cho hãng.Ờ thì giả sử có sự chênh lệch đi.Hãng xuất hóa đơn 160 củ, chủ thớt thanh toán 160 củ.Thế thì chị lờ đờ kia lấy 100 củ ăn chênh dư nào ạ.Chưa thấy cụ nào phe dân lành trả ngời đc em câu này 🙄
Chuyện này quá đơn giản, cụ nghĩ hãng mà ko lách đc à, 2008 e mua cho c.ty chiếc E280, c.ty t.toán bình thường rồi hãng back lại cho e 2k USD bình thường

kienvinh

Xe lăn
Chuyện này quá đơn giản, cụ nghĩ hãng mà ko lách đc à, 2008 e mua cho c.ty chiếc E280, c.ty t.toán bình thường rồi hãng back lại cho e 2k USD bình thường
Hôm nọ, cũng theo dõi trên diễn đàn này thôi, có bạn trẻ 9x kể chuyện hợp đồng 500 triệu mà bạn ấy được bách lại 200 triệu, thấy các bạn í bây giờ nhanh nhậy thật.

Mà bạn í không phải là người ký hợp đồng đâu nhé.

Lelong1411

Xe tăng
Ắt hẳn cụ k phải dân tài chính ạ.Trường hợp của cụ đối ứng sang thớt thì phải là giả dụ xe cụ mua cơ quan giá 2 tỏi.Hãng nó xuất hóa đơn 5,3 tỏi và back lại 2,3 tỏi cho cụ mới đúng ạ.Theo cụ nó có còn dễ dàng lách nữa ko.Còn cái 2k usd của cụ nó là cái hoa hồng.Cái đấy nó k cần lách cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng